เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:25:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเปิดคอมใช้งานนานแค่ไหนครับ  (อ่าน 5093 ครั้ง)
sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 10:49:55 PM »

ของผมลองคำนวนดูใช้ไฟ 350 วัตต์  เปิดประมาณ 10 ชั่วโมง/วัน  จะใช้ไฟประมาณกี่บาทต่อเดือนครับ  ไหว้

ค่าไฟฟ้า= ((((วัตต์/1000)xชมใช้งาน.)xค่าไฟต่อหน่วย)x0.7)

((((350/1000)x10)x3.5)x0.7) = 8.575 บาท/วัน ครับ  

ผมคิดได้ไม่เท่าพี่สินแฮะ  Huh Huh

คิดค่าไฟไม่ต้องX.7มั้ง... KW/H   ... ((w X h)/1000)Xค่าไฟต่อหน่วย   

ที่เรียนมานานแล้วอาจจะลืมไปบ้างแต่ที่   X.7เหมือนจะหากำลังเอาพุทของที่ได้...ค่าไฟคิดจากอินพุทเลย   ก็เลยไม่ต้องX.7     Wink

ผิดถูกประการใดขออภัยนะจ๊ะ.... Grin 

เอ๊...X.7เนียะเอาHpมาหาเป็นW  รึป่าวนะ... Huh      แบบ  1 Hp=735W

ยิ่งนึกผมยิ่งเลอะเทอะ...โอ็ยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2009, 10:53:09 PM โดย sin666 » บันทึกการเข้า
samcolt- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:16:04 PM »

ของผม4เดือนมาแล้วครับ ยังไม่ได้ปิด ตั้งแต่ลงวินโดว์มาครั้งล่าสุด ส่วน Router ตั้งแต่ซื้อมาปีกว่า ไม่เคยปิดครับ Grin

เกลียดความว้าเหว่จึงเสเพลรัก เกลียดความอกหักจึงรักหลายหน เกลียดความหลอกลวงจึงควงหลายคน นี่แหละคือเหตุผลของคนหลายใจ

http://www.coyotylover.com/
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:25:05 PM »

Micronetของพี่วัฒน์ไม่เสียเลยหรอครับ ดีจัง ผมซื้อใช้ที่officeเปลี่ยนมาสามหนแล้ว สุดท้ายพี่ชายเหยีบทิ้งไปแล้วเพราะหงุดหงิดครับ  โดนชก
(ผมจำชื่อรุ่นไม่ได้แล้ว มันมีสองเสาครับ wireless รวนบ่อยมาก  เศร้า )

Smiley ของคุณ.พร้อม น่าเป็นที่ firmware นะครับ เฟรชใหม่ก็หายครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:37:06 PM »

ของผมลองคำนวนดูใช้ไฟ 350 วัตต์  เปิดประมาณ 10 ชั่วโมง/วัน  จะใช้ไฟประมาณกี่บาทต่อเดือนครับ  ไหว้

ค่าไฟฟ้า= ((((วัตต์/1000)xชมใช้งาน.)xค่าไฟต่อหน่วย)x0.7)

((((350/1000)x10)x3.5)x0.7) = 8.575 บาท/วัน ครับ  

ผมคิดได้ไม่เท่าพี่สินแฮะ  Huh Huh

คิดค่าไฟไม่ต้องX.7มั้ง... KW/H   ... ((w X h)/1000)Xค่าไฟต่อหน่วย   

ที่เรียนมานานแล้วอาจจะลืมไปบ้างแต่ที่   X.7เหมือนจะหากำลังเอาพุทของที่ได้...ค่าไฟคิดจากอินพุทเลย   ก็เลยไม่ต้องX.7     Wink

ผิดถูกประการใดขออภัยนะจ๊ะ.... Grin 

เอ๊...X.7เนียะเอาHpมาหาเป็นW  รึป่าวนะ... Huh      แบบ  1 Hp=735W

ยิ่งนึกผมยิ่งเลอะเทอะ...โอ็ยยย

แก้ไขตรง 0.7 ครับพี่สิน เป็น+7% ภาษีครับ   ไหว้ ไหว้
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:38:47 PM »

ผมนิสัยไม่ดีครับ...เดือนหนึ่งจะปิดสักครั้งสองครั้ง.......แงแง

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:42:17 PM »

Micronetของพี่วัฒน์ไม่เสียเลยหรอครับ ดีจัง ผมซื้อใช้ที่officeเปลี่ยนมาสามหนแล้ว สุดท้ายพี่ชายเหยีบทิ้งไปแล้วเพราะหงุดหงิดครับ  โดนชก
(ผมจำชื่อรุ่นไม่ได้แล้ว มันมีสองเสาครับ wireless รวนบ่อยมาก  เศร้า )

Smiley ของคุณ.พร้อม น่าเป็นที่ firmware นะครับ เฟรชใหม่ก็หายครับ

ตอนเอาไปเปลี่ยนที่บริษัทแถวๆเอกมัย เค้าก็บอกเหมือนกันครับพี่ ว่าน่าจะเป็นFirmware แต่ตอนนั้นมันก็ดันยังไม่มีfirmwareออกมาใหม่ครับ
เลยได้แต่ลองเปลี่ยนตัวใหม่กลับมา ใช้ไปไม่นานก็ต๊องอีก เปลี่ยนอีกก็ต๊องอีก ตอนนี้มันเลยเสียถาวรไปแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:44:16 PM »

ผมนิสัยไม่ดีครับ...เดือนหนึ่งจะปิดสักครั้งสองครั้ง.......แงแง

D-linkผมเองไม่เคยปิดเลยครับพี่  Grin แต่ต้องแกะcaseมันออกครับ เพราะไม่งั้นมันร้อนจนต๊องไปเลย  คิก คิก ตอนนี้เลยเป็นบอร์ดวางเปลือยๆเลยครับ  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:49:20 PM »

นานที่สุดก็ทั้งวันทั้งคืน 24 ชั่วโมง  Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:55:28 PM »

D-linkผมเองไม่เคยปิดเลยครับพี่  Grin แต่ต้องแกะcaseมันออกครับ เพราะไม่งั้นมันร้อนจนต๊องไปเลย  คิก คิก ตอนนี้เลยเป็นบอร์ดวางเปลือยๆเลยครับ  คิก คิก

Smiley D-link มันมีปัญหาร้อนทุกรุ่นเลย ซื้อตัวใหม่ว่าจะซื้อ Linksys รุ่นมีเสามาลองซักหน่อย เห็นเพื่อนมันบอกว่า wireless สัญญาณแรงดี

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 12:07:37 AM »

Smiley D-link มันมีปัญหาร้อนทุกรุ่นเลย ซื้อตัวใหม่ว่าจะซื้อ Linksys รุ่นมีเสามาลองซักหน่อย เห็นเพื่อนมันบอกว่า wireless สัญญาณแรงดี

เห็นรุ่นพี่ใน db thailandเค้าเชียร์linksysเหมือนกันครับพี่เค้าว่าสัญญาณแรงและเสถียร กะว่าD-linkพังเมื่อไรได้ลองแน่  หลงรัก

supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 12:26:30 AM »

บางครั้งก็เปิดยาว ๒ ถึง ๓ สัปดาห์ ไม่ปิดเลย แต่โดยปกติก็ ๘.๐๐-๐๐.๓๐ ครับ ส่วนใหญ่ปิดจอแล้วเปิดเครื่องทิ้งไว้ ให้มันทำงาน

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 12:29:16 AM »

ที่ร้านก็ใช้ Linksys ครับไม่ทนเลย............................................................โดนน้ำหกใส่เสียซะงั้น คิก คิก (เอาไปเคลมเปลี่ยนตัวใหม่ให้ซะด้วย หลงรัก)

เลยเอาD-link มาใช้แทน.........................................................................ไม่ถึงอาทิตย์เอ๋อซะงั้น(เพราะร้อนจัดจริงๆครับ^^)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2009, 12:30:54 AM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 12:32:21 AM »

ที่ร้านก็ใช้ Linksys ครับไม่ทนเลย............................................................โดนน้ำหกใส่เสียซะงั้น คิก คิก

เลยเอาD-link มาใช้แทน.........................................................................ไม่ถึงอาทิตย์เอ๋อซะงั้น(เพราะร้อนจัดจริงๆครับ^^)

ทนน้ำได้ก็แปลกแล้ววววววว พี่นี่ก็  ขำก๊าก ขำก๊าก

sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 12:35:12 AM »

เห็นรุ่นพี่ใน db thailandเค้าเชียร์linksysเหมือนกันครับพี่เค้าว่าสัญญาณแรงและเสถียร กะว่าD-linkพังเมื่อไรได้ลองแน่  หลงรัก
ผมใช้linksys wrt54GL อยู่ครับมันปรับความแรงสัญญาณได้ครับถ้าจำไม่ผิด 28mW-250mWนะครับ  แต่ไม่เคยเปิดยาวๆนานหลายๆวันครับ....แต่ก็สองสามปีแล้วครับ..
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 06:50:12 AM »

ผมได้ยินมาว่า computer กินไฟนิดเดียว แต่ทำไมร้อนเมื่อเดินผ่านมัน เป็นสาเหตุให้ภรรยาบอกว่ามันกินไฟ แล้วก็มีคนบอกว่า monitor กินไฟเยอะ จะลุกไปไหนนานๆ ให้ดับ monitor เสีย จะประหยัดไฟได้มาก มีความจริงไหมครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์