เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:28:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสังเกตเกี่ยวกับพฤติกรรมการโชว์ปืน  (อ่าน 4818 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 10:22:06 AM »

ชักออกมากลางถนนสิครับถึงจะโชว์ปืน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
พริกหนุ่ม(ภ๕ / ๒๕๔๓)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

รีดไถแล้วรวยทำไปทำไม ข้าฯตชด.อยู่อย่างพอเพียง

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 11:01:09 AM »

ยิ้มีเลศนัยอยู่กลางถนนระวังรถนะ คิก คิก

พวกเราแค่ปิดทองใต้ฐานพระประทาน จะใช้ประโยชน์เรียกมา หมดปัญหาก็ลืม วีรบุรุษในเงามืด"Brave actions never want trumpet"
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 11:07:48 AM »

ผมสังเกตว่า พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ในเวปนี้ มักเป็นคนนอบน้อมถ่อมตนกันเป็นส่วนใหญ่ เนื่องจากเห็นว่า ในรายการที่ให้สมาชิกแจ้งอาวุธประจำกาย........ บางท่านมักไม่นิยมเขียนบอกว่าใช้อาวุธขนาด ขนาด ชนิด ยี่ห้อใด  และมักบอกกันเล่นๆ ขำๆ ว่า .... "น่าตา" บ้าง "ยกมือไหว้".... "หนังสะติ๊ก" บ้าง ซึ่งแสดงถึงความไม่โอ้อวดหรือไม่อยากเรียกว่ามันเป็นอาวุธประจำกายเนื่องจากตัวเองยังไม่ชำนาญหรือรู้แจ้งเห็นจริงพอที่จะเรียกมันว่าเป็นอาวุธประจำกายได้
 แต่พอเป็นกระทู้ให้โชว์ปืนขนาดๆ .....เท่านั้นเอง เราก็จะได้เห็นปืนสวยๆ งามๆ กันมากมาย นี่คือพฤติกรรมความภาคภูมิใจที่ตนได้มีในสิ่งที่ชอบและรัก มันเป็นการนำเสนอให้ใครรู้ที่มันมาจากความภาคภูมิใจเท่านั้น แต่ไม่อยากโอ้อวด
 แต่ผมสิ...หลงไปเขียนบอกว่า มีอาวุธประจำกายกับเขาด้วยทั้งๆ ที่ไม่ค่อยมีความรู้สักเท่าไร ยังต้องศึกษาอีกเยอะ จึงสมควรขะบอกใครๆ ว่าเป็นอาวุธปรำจำตัวเรา แต่ก็เป็นความภาคภูมิใจในสิ่งที่ชอบเท่านั้นเองนะครับ ไม่ได้มีเจตนาจะโอ้อวดหรอกครับ ....แฮะๆๆๆ
"หนังสติ๊ก"หมายถึงผมหรือปล่าว ผมใช้มานานแล้านะ เก็บเสียงด้วย ไม่มีปืนนะครับเข้าใจไหม จะให้บอกว่าอะไรละ โม้ไม่เป็นไม่ใช่ "สมรัก คำสิงห์"

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 11:48:20 AM »

ขำก๊าก...ก็ว่ากัไป ขำก๊าก

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 12:51:14 PM »

ผมกลัวพวกชอบโชว์เหนือมากกว่าครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 01:32:33 PM »

โชว์ในนี้ไม่เป็นไร แต่อย่าไปโชว์ข้างนอกครับ เพราะมันมีผลทันที  Grin  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 03:33:40 PM »

ผมสังเกตว่า พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ในเวปนี้ มักเป็นคนนอบน้อมถ่อมตนกันเป็นส่วนใหญ่ เนื่องจากเห็นว่า ในรายการที่ให้สมาชิกแจ้งอาวุธประจำกาย........ บางท่านมักไม่นิยมเขียนบอกว่าใช้อาวุธขนาด ขนาด ชนิด ยี่ห้อใด  และมักบอกกันเล่นๆ ขำๆ ว่า .... "น่าตา" บ้าง "ยกมือไหว้".... "หนังสะติ๊ก" บ้าง ซึ่งแสดงถึงความไม่โอ้อวดหรือไม่อยากเรียกว่ามันเป็นอาวุธประจำกายเนื่องจากตัวเองยังไม่ชำนาญหรือรู้แจ้งเห็นจริงพอที่จะเรียกมันว่าเป็นอาวุธประจำกายได้
 แต่พอเป็นกระทู้ให้โชว์ปืนขนาดๆ .....เท่านั้นเอง เราก็จะได้เห็นปืนสวยๆ งามๆ กันมากมาย นี่คือพฤติกรรมความภาคภูมิใจที่ตนได้มีในสิ่งที่ชอบและรัก มันเป็นการนำเสนอให้ใครรู้ที่มันมาจากความภาคภูมิใจเท่านั้น แต่ไม่อยากโอ้อวด
 แต่ผมสิ...หลงไปเขียนบอกว่า มีอาวุธประจำกายกับเขาด้วยทั้งๆ ที่ไม่ค่อยมีความรู้สักเท่าไร ยังต้องศึกษาอีกเยอะ จึงสมควรขะบอกใครๆ ว่าเป็นอาวุธปรำจำตัวเรา แต่ก็เป็นความภาคภูมิใจในสิ่งที่ชอบเท่านั้นเองนะครับ ไม่ได้มีเจตนาจะโอ้อวดหรอกครับ ....แฮะๆๆๆ

มันเป็นการเตือนสติของคนที่มีปืนครับ เพราะปัญหาทุกอย่างไม่ไม่จำเป็นต้องจบด้วยปืน ถ้าจบกันด้วยปืน....ปัญหาร้อยแปดพันประการจะตามมา...ยิงเป้ากระดาษไปเถอะครับ......

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
M1*VEE*
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 05:57:23 PM »

เรียนท่าน vendy ครับ แฮะๆ  บังเอิญผมเป็น จขกท. ครับ ผมไม่ได้บอกว่า...การเขียนในช่องอาวุธประจำตัว ว่ามีปืน เป็นพฤติกรรมการโชว์ปืนครับผม แต่ผมบอกว่า พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ในเวบนี้มักเขียนในช่องอาวุธประจำตัว มักจะมีความ "นอบน้อมถ่อมตัว" คือมักเขียนเล่นขำๆ ว่า ...หน้าตาบ้าง....ยกมือไหว้บ้าง.....หนังสะติ๊กบ้าง...ซึ่งแสดงถึงความถ่อมตนไม่โอ้อวด ...แต่พอถึงกระทู้ที่ให้โชว์ปืน เช่น..."ใครมือ 11 สวยๆ โชว์หน่อบครับ"... ก็จะมีท่านสมาชิกโชว์กันสวยๆ ...มากมาย ซึ่งเป็นการโชว์ด้วยความภาคภูมิใจที่ตนมี ซึ่งผมคนหนึ่งที่โชว์กับเขาบ้างโดยเป็นไปในลักษณะของคนรักปืนที่ไม่มีเจตนาโอ้อวด ครับ
    ผมจึงขอเรียนท่านว่า ผมไม่ได้เข้าใจผิดว่าเพื่อนๆ สมาชิกที่เขียนช่องอาวุธประจำตัวเหล่านั้นมี "พฤติกรรมโชว์ปืน" แต่อย่างใดครับผม

ด้วยความเคารพครับ
vanrat
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 06:21:30 PM »

เอ่อจริงๆผมก็เป็นคนนอบน้อมนะครับ ลูกน้องมันยังแซวเล่นอยู่บ่อยๆ แต่ถ้าเขียนแล้วจะอวดไปผมก็ได้ดำเนินการลบแล้วหละครับ ท่าจะจริงอย่างพี่ว่ามีปืนแล้วอวดทำไมจะมีภัย ให้คนเขาหมั่นไส้เล่นๆ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2009, 06:23:03 PM โดย vanrat » บันทึกการเข้า
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 06:59:40 PM »

ผมกลัวพวกชอบโชว์เหนือมากกว่าครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

กลับไปกุมภา โชว์เหนือวิชามือปลาหมึก ด้วยนะ ฮ่าๆๆๆ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
mod.19
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 08:19:15 PM »

โชว์แต่ในนี้ดีกว่าโชว์ที่อื่นครับ   ไม่เสียประวัติด้วยครับ ไหว้
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 12:11:43 AM »

เรียนท่าน vendy ครับ แฮะๆ  บังเอิญผมเป็น จขกท. ครับ ผมไม่ได้บอกว่า...การเขียนในช่องอาวุธประจำตัว ว่ามีปืน เป็นพฤติกรรมการโชว์ปืนครับผม แต่ผมบอกว่า พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ในเวบนี้มักเขียนในช่องอาวุธประจำตัว มักจะมีความ "นอบน้อมถ่อมตัว" คือมักเขียนเล่นขำๆ ว่า ...หน้าตาบ้าง....ยกมือไหว้บ้าง.....หนังสะติ๊กบ้าง...ซึ่งแสดงถึงความถ่อมตนไม่โอ้อวด ...แต่พอถึงกระทู้ที่ให้โชว์ปืน เช่น..."ใครมือ 11 สวยๆ โชว์หน่อบครับ"... ก็จะมีท่านสมาชิกโชว์กันสวยๆ ...มากมาย ซึ่งเป็นการโชว์ด้วยความภาคภูมิใจที่ตนมี ซึ่งผมคนหนึ่งที่โชว์กับเขาบ้างโดยเป็นไปในลักษณะของคนรักปืนที่ไม่มีเจตนาโอ้อวด ครับ
    ผมจึงขอเรียนท่านว่า ผมไม่ได้เข้าใจผิดว่าเพื่อนๆ สมาชิกที่เขียนช่องอาวุธประจำตัวเหล่านั้นมี "พฤติกรรมโชว์ปืน" แต่อย่างใดครับผม

ด้วยความเคารพครับ

รับทราบค่ะ ขอบคุณค่ะ  Cheesy  ไหว้
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 08:31:41 AM »

.....................ไปตามกระแสครับ............................. ไหว้
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 08:50:23 AM »

บู่          การโชว์ปืน..ใหญ่โต..ทำโอ้อวด..                 หากถูกตรวจ..พบเจอ..จะเก้อเขิน..
                   ต้องเรื่องยาว..ยุ่งยาก..ลำบากเกิน..                 ขึ้นศาลเพลิน..เชิญไป..ให้ปากคำ..
                   เว้นเสียแต่..เผยแพร่..แค่ในนี้..                        จะไม่มี..เรื่องราว..พลาดถลำ..
                   ไม่คุยโม้..โอ้อวด..เกินลำนำ..                           คนจะขำ..เย้ยว่า..บ้าจริง ๆ ....
  ยิ้มีเลศนัย         

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:40:54 AM »

When we are out in the city, who want to see a man carry gun?
The one not in uniform, please bear in mind, concealment is the norm.

The right to keep and bear arms, must not give the public false alarm.
We are not in the wild west, full of beasts and fierce savages.

Cool

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์