เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:21:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cz 75 d compact ต้องการพกพา/พกซ่อน และฝึกยิงในสนามยิงปืนด้วย ขอถามว่า.....  (อ่าน 3180 ครั้ง)
qazyhn
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 08:04:02 PM »

cz 75 d compact ต้องการพกพา/พกซ่อน และฝึกยิงในสนามยิงปืนด้วย
๑. สมควรจ้างแต่งไกหรือไม่
๒. หรือ จะเพียงแค่ ยิง รันอิน ไปเรื่อยๆ ไกจะเบาเอง
ถ้าตอบข้อ ๑ ที่ร้านไหน ราคาเท่าไร
ถ้าตอบข้อ ๒ ใช้กระสุนประมาณกี่กล่อง
หรือจะตอบแบบข้อดีข้อเสียก็ได้ ได้ปืนมา เมื่อ ๔ ธค.๒๕๕๒ นี่เอง ว่าจะเอาไปยิงที่ สนามค่ายสมเด็จพระนารายณ์ เสานี้(๑๙/๑๒/๒๕๕๒)
อยากได้รับความรู้จริงๆ ครับ
Step&Time-รักในหลวง

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 49

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 08:05:15 PM »

ถ้าจะเอามาใช้งานในชีวิตประจำวัน
ไม่ควรแต่งไกครับ ใช้เดิม ๆ ดีกว่า
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 08:08:22 PM »

ใช้เดิมๆ ไปเถอะครับ ส่วนจะยิงไปกี่กล่องนี่ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่กว่าไกจะเบานี่ผมว่าหลักร้อยกล่อง หรือไม่คุณก็ชินกับน้ำหนักไกไปแล้วละครับ
qazyhn
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 08:09:26 PM »

ถ้าจะเอามาใช้งานในชีวิตประจำวัน
ไม่ควรแต่งไกครับ ใช้เดิม ๆ ดีกว่า
ขอบคุณครับ คุณ Step&Time ใช้เวลาให้เป็น สเต็ปท์ ๆ ไปใช่ไหมครับขอบคุณมาก ครับ
qazyhn
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 08:12:15 PM »

ใช้เดิมๆ ไปเถอะครับ ส่วนจะยิงไปกี่กล่องนี่ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่กว่าไกจะเบานี่ผมว่าหลักร้อยกล่อง หรือไม่คุณก็ชินกับน้ำหนักไกไปแล้วละครับ
ชัดเจนดีครับ ไม่ต้องแปลเลย ขอบคุณครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 08:16:30 PM »

ยิงบ่อยๆครับ....คุ้นแล้ว..ก็จะจับจังหวะได้.....

ไม่ต้องไปแต่งให้เสียเงิน.....ยกเว้น...เสียแล้วสบายใจ...ก็ทําได้ครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
joe99
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 08:18:41 PM »

ของผมใช้งานในชีวิตประจำวัน  ทีมตำรวจผมก็บอกว่าใช้เดิม ๆ ดีที่สุด
qazyhn
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 08:31:20 PM »

Daimyo  joe99  werasak  Step&Time ทั้ง ๔ ท่าน เอกฉันท์ ไม่ต้องแต่งไก ขอบคุณครับ
ผมตัดสายยางมารอง  นกสับแล้วมี ลูกดรัมมี่ ด้วย ยิงแห้ง จนเจ็บนิ้วชีแล้ว ยังไม่ได้ยิงลูกจริงเลย สักนัด
เสาร์ ๑๙ นี้ เจอกันแน่ (สำหรับลูกจริงไม่ยิงแห้ง)ที่สนาม ลพบุรี แล้วจะมารายงานให้ รุ่นพี่ อวป.ทราบครับผม
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 09:22:41 PM »

ไปยิงสนามที่อยู่ใกล้ๆกับศาลากลาง ที่มีสนามฟุตบอลด้วยหรือเปล่าครับ  Grin ตอนนู้นราคากระสุนยังเป็นมิตร
แต่ตอนนี้ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไง Grin
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 09:49:32 PM »

cz 75 d compact ต้องการพกพา/พกซ่อน และฝึกยิงในสนามยิงปืนด้วย
๒. หรือ จะเพียงแค่ ยิง รันอิน ไปเรื่อยๆ ไกจะเบาเอง
ถ้าตอบข้อ ๑ ที่ร้านไหน ราคาเท่าไร
ถ้าตอบข้อ ๒ ใช้กระสุนประมาณกี่กล่อง
หรือจะตอบแบบข้อดีข้อเสียก็ได้ ได้ปืนมา เมื่อ ๔ ธค.๒๕๕๒ นี่เอง ว่าจะเอาไปยิงที่ สนามค่ายสมเด็จพระนารายณ์ เสานี้(๑๙/๑๒/๒๕๕๒)

ข้อ1
ไม่ต้องครับ

ข้อ2
ถูกต้องแล้วครับ นวดไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ลื่นขึ้นเอง และปืนใหม่ ยิงลูกจริง 200 นัดขึ้นครับ

ส่วนข้อดี ดีหลายอย่างครับสำหรับปืน ซีแซด

ส่วนข้อเสีย โครงอัลลอย ต้องรักษาดีๆ อย่าให้เป็นรอยขีดข่วน โดยเฉพาะแหวนขูดกับด้ามปืนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2009, 09:52:40 PM โดย c.tong » บันทึกการเข้า

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
qazyhn
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 10:51:10 PM »

ไปยิงสนามที่อยู่ใกล้ๆกับศาลากลาง ที่มีสนามฟุตบอลด้วยหรือเปล่าครับ  Grin ตอนนู้นราคากระสุนยังเป็นมิตร
แต่ตอนนี้ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไง Grin
สนามที่ตรงข้ามกับ เทพสตรี(วค.เดิม)ครับ
qazyhn
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 10:52:57 PM »

ข้อ1
ไม่ต้องครับ

ข้อ2
ถูกต้องแล้วครับ นวดไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ลื่นขึ้นเอง และปืนใหม่ ยิงลูกจริง 200 นัดขึ้นครับ

ส่วนข้อดี ดีหลายอย่างครับสำหรับปืน ซีแซด

ส่วนข้อเสีย โครงอัลลอย ต้องรักษาดีๆ อย่าให้เป็นรอยขีดข่วน โดยเฉพาะแหวนขูดกับด้ามปืนครับ
เป็นคำแนะนำที่ตรงจุดมากที่สุด เรื่อง รอยแหวน ขอบคุณครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 08:11:10 AM »

ยิงแห้งไปเรื่อยๆไกมันจะเบาลงมาเองไม่ต้องแต่ง    แต่อาจมีผลเสียที่ตามมาคือสปริงคืนไกหักครับ.....
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 09:02:58 AM »

ยิ้มีเลศนัย             จะลูกจริง..ยิงแห้ง..หรือแต่งไก..          ทำอะไร..ให้ระวัง..สตางค์บ้าง..
             แต่ถ้าพร้อม..ยอมแต่ง..สวยทุกทาง..          ก็ทำอย่าง..พอดี..ให้ถูกใจ..
             ถ้าแต่งไก..ไปแล้ว..คล่องแคล่วนิ้ว..          ก็ให้ลิ่ว..ไปลอง..ห้ากล่องไหม?..
             ค่อย ๆ ยิง..ให้ชินมือ..ว่ากันไป..                เสร็จแล้วไซร้..ล้างให้ดี..ไม่มีเลือน.. 
ไหว้             

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 09:07:12 AM »

ยิ้มีเลศนัย             จะลูกจริง..ยิงแห้ง..หรือแต่งไก..          ทำอะไร..ให้ระวัง..สตางค์บ้าง..
             แต่ถ้าพร้อม..ยอมแต่ง..สวยทุกทาง..          ก็ทำอย่าง..พอดี..ให้ถูกใจ..
             ถ้าแต่งไก..ไปแล้ว..คล่องแคล่วนิ้ว..          ก็ให้ลิ่ว..ไปลอง..ห้ากล่องไหม?..
             ค่อย ๆ ยิง..ให้ชินมือ..ว่ากันไป..                เสร็จแล้วไซร้..ล้างให้ดี..ไม่มีเลือน.. 
ไหว้            

ชอบมากเลยครับ

+1ให้เพราะความชอบ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์