เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:36:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเงินแต่ซื้อไม่ได้ครับ เซ็งครับ  (อ่าน 9375 ครั้ง)
Adrenaline-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 02:58:58 AM »

ผมอยากได้.45 แต่ขอ ป3ไม่ได้ ผมไม่เข้าใจว่าทำไมบางพื้นที่ขอได้ บางพื้นที่ขอไม่ได้ ทั้งที่อยู่ในประเทศไทยเหมือนกัน ผมเห็นบางท่านในเวปนี้มีตั้งหลายกระบอก แต่บางท่านก็บอกมีแต่9มม .38 .22 ขอ.45ไม่ได้ ยอมรับครับว่าอิจฉาครับ และรู้สึกว่าไม่ยุติธรรมครับ ด้วยความเคารพครับ  เศร้า เศร้า

ธ ประสงค์ใด จงสฤษดิ์ดัง
วังวรหฤทัย ดุจจะถวายชัย
ชโย ชโย ชโย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 03:05:44 AM »

นั่นนะสิครับ...

ทำไมท้องที่ที่ท่าน จขกท.อยู่ถึงไม่ยอมออกใบอนุญาตป.3 ล่ะครับ...

น่าจะลองถามนายทะเบียนดูนะครับ...

ไหนๆท่านก็มี motto ว่า "No Pain NO Gain" อยู่แล้ว...

แสดงว่าท่านต้องกล้าที่จะเจ็บเพื่อที่จะได้มาซึ่งสิ่งที่ต้องการ...

แค่กล้าถาม กล้าลุกขึ้นสู้เพื่อสิทธิของตนเอง...

ปืนกระบอกนั้นของท่านจะมีค่ามากกว่ากระบอกอื่นๆ ทุกครั้งที่ท่านหยิบขึ้นมาดูครับ...Cheesy
Adrenaline-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 03:53:35 AM »

ทำไมท้องที่ที่ท่าน จขกท.อยู่ถึงไม่ยอมออกใบอนุญาตป.3 ล่ะครับ...

น่าจะลองถามนายทะเบียนดูนะครับ...

ไหนๆท่านก็มี motto ว่า "No Pain NO Gain" อยู่แล้ว...

แสดงว่าท่านต้องกล้าที่จะเจ็บเพื่อที่จะได้มาซึ่งสิ่งที่ต้องการ...

แค่กล้าถาม กล้าลุกขึ้นสู้เพื่อสิทธิของตนเอง...

ปืนกระบอกนั้นของท่านจะมีค่ามากกว่ากระบอกอื่นๆ ทุกครั้งที่ท่านหยิบขึ้นมาดูครับ...Cheesy
ด้วยความเคารพครับท่านRute ได้คุยก็แค่กับปลัดหน้าห้องครับ..แน่นอนครับ ถามแล้วครับท่านปลัดก็บอกว่านายอำเภอเขาไม่ให้ ถามก็ทำไมที่อื่นเขาขอได้ เขาก็บอกว่าไม่รู้เหมือรกัน แต่นายอำเภอเขาไม่ออกให้ แล้วท่านจะให้กระผมไปเคาะห้องนายอำเภอแล้วเปิดเข้าไปถามเลยเหรอครับ เดี๋ยวก็อดไม่ได้สักอย่างสิครับ ผมเดาเอาว่าท่านRuteคงอยู่คนละตำแหน่งกับผมถึงได้แนะนำแบบนี้ครับ

ธ ประสงค์ใด จงสฤษดิ์ดัง
วังวรหฤทัย ดุจจะถวายชัย
ชโย ชโย ชโย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 04:14:25 AM »

ด้วยความเคารพครับท่านRute ได้คุยก็แค่กับปลัดหน้าห้องครับ..แน่นอนครับ ถามแล้วครับท่านปลัดก็บอกว่านายอำเภอเขาไม่ให้ ถามก็ทำไมที่อื่นเขาขอได้ เขาก็บอกว่าไม่รู้เหมือรกัน แต่นายอำเภอเขาไม่ออกให้ แล้วท่านจะให้กระผมไปเคาะห้องนายอำเภอแล้วเปิดเข้าไปถามเลยเหรอครับ เดี๋ยวก็อดไม่ได้สักอย่างสิครับ ผมเดาเอาว่าท่านRuteคงอยู่คนละตำแหน่งกับผมถึงได้แนะนำแบบนี้ครับ
เหอะ เหอะ เหอะ   หมอรุตก็แนะนำให้ดีๆ  ไม่ได้กวนอะไร  มีเจตนาดี  อ่านดูให้ดีๆนะครับ
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 04:49:18 AM »

หน่วยงานข้าราชการไทยดีครับ  แต่ตัวผู้ปฏิบัติหน้าที่ห่วยแตก  ควรมีระเบียบแบบแผนเป็นมาตฐานเดียวกันทั่วประเทศ
ทำหน้าที่แบบตามใจอิฉัน  ของผมกว่าจะได้ขนาด .45  ใช้เวลาขอตั้ง 6 เดือนกว่าจะได้ครับ   และตอนนี้ก็ไปจองปืนใหม่ไว้ขนาด
.45  ผมได้ย้ายทะเบียนบ้านเข้า กทม. ไปเลยและไปสมัครสนามยิงปืนเพื่อขอใบรับรองจากสนาม  จะขอเพื่อการกีฬาครับ  ....  ตกใจ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 07:18:32 AM »

...อย่าน้อยใจไปเลย.ครับท่าน.จขกท.บางพื้นที่ก็ขอไม่ได้เหมือนครับ... ยี๊

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 07:19:00 AM »

จขกท รับราชการหรืออยู่ในตำแหน่งไหนหรือครับ  ถึงไม่กล้าเคาะห้องเข้าไปสอบถามนายอำเภอ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 08:11:43 AM »

ถ้าท่านเจ้าของกระทู้กล้าสู้ กล้าลุกขึ้นมาทวงสิทธิ์ของท่าน เหมือนเพื่อนสมาชิกอีกหลายๆคนในเว๊ปนี้
ท่านคงมีโอกาสได้ครอบครองอาวุธปืนที่ท่านต้องการ ลองเข้าไปอ่านในกระทู้ที่เพื่อนชาวเว๊ปอวป
ที่เขาลุกขึ้นมาสู้แบบไม่กลัวนายอำเภอ อ่านดูครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=77109.0
.
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=79352.0
.
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=47515.0

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 08:20:09 AM »

ก่อนที่ผมจะเข้าเวปนี้ ก็ ซื้อปืนมาก่อนแล้ว ก็พอจะรู้ ว่า 11 มม  ขออยาก เลี่ยงได้ เลี่ยง อย่าไปยุ่งดีกว่า...
เมือเข้าเวปนี้  ดูเหมือนว่า สมาชิก มีปืน 11 มม  มากกว่าปืนแบบอื่น  และ บางท่าน มี  มากกว่า 1 กระบอก
และท่านที่ 11 มม  เป็นบุคคล ไงโซ.. ไปเลย(ไม่ได้พิมพ์ ผิด  ไงโซ จริง)
ผมเอง ก็ รอจังหวะเหมาะ  ภรรยา เผลอ เมื่อไร  จะขอเป็น ไงโซ  กับเขาบ้าง...อิอิ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 08:23:12 AM »

ผมเป็นแค่ลูกจ้างระดับล่างบริษัทเอกชนเล็กๆ  คุยกะเสมียนๆโยนปลัดๆปฎิเสธ ..... ผมเดินทะลุหน้าห้อง นอภ.

เคาะ ๒ โป๊ก เดินเข้าลากเก้าอี้ใส่ฉอดๆๆ  บรรดาลิ่วล้อหน้าตาเลิ่กลั่ก ..... สุดท้ายก็ได้ คือสั่งอนุมัติโดยวาจา

หลังจากนั้นก็ดำเนินการตามขั้นตอน ป.๓ ขนาด .๔๕ ค่าธรรมเนียม ๖ บาท ....... จขกท.ลองทำดูครับถ้าใจได้

ไม้โอ๊ค
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:28:37 AM »

ผมเป็นแค่ลูกจ้างระดับล่างบริษัทเอกชนเล็กๆ  คุยกะเสมียนๆโยนปลัดๆปฎิเสธ ..... ผมเดินทะลุหน้าห้อง นอภ.

เคาะ ๒ โป๊ก เดินเข้าลากเก้าอี้ใส่ฉอดๆๆ  บรรดาลิ่วล้อหน้าตาเลิ่กลั่ก ..... สุดท้ายก็ได้ คือสั่งอนุมัติโดยวาจา

หลังจากนั้นก็ดำเนินการตามขั้นตอน ป.๓ ขนาด .๔๕ ค่าธรรมเนียม ๖ บาท ....... จขกท.ลองทำดูครับถ้าใจได้

สะใจจังครับ  เริ่มคิดอะไรออกบ้างแล้วครับ......

maioak
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:33:50 AM »

สุดยอดครับคุณ PU 45  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้
จขกท. ลองตามที่คุณ PU 45 บอกสิครับเอาใจช่วยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จงมีน้ำใจต่อกัน
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:14:12 AM »

ขึ้นอยู่กับว่า จะสู้หรือจะถอยครับ

ผมก็มี .45 เก่าๆ อยู่กระบอกเดียว อาชีพครูครับ
ปลัดบอกไม่ได้ๆๆๆๆๆๆ ผมเลยขอพบนายอำเภอ
นั่งรอนานมากท่านก็ยังไม่มา จนปลัดบอกว่า เดี๋ยวผม
จะคุยให้เป็นกรณีพิเศษก็แล้วกันครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:17:19 AM »

นโยบายสถานที่ราชการทุกแห่งระบุอยู่แล้วว่า " หากไม่ได้รับการเป็นธรรมติดต่อ นอภ. (ผกก. ผวจ. ฯลฯ)

กรณีนี้ถือว่าเราไม่ได้รับความเป็นธรรมอยู่แล้วต้องร้องเรียนทันที  สมัยผมอายุ ๒๐ ปีกับ ๑ สัปดาห์ ขึ้นอำเภอ

ขอรับโอน ขนาด .๓๘ จากพ่อ  นอภ.บอกว่าอายุยังน้อยให้รอก่อน  ผมก็ออกมารอราวครึ่งชั่วโมงก็เดินเข้าไปทวงถาม

นอภ.ฉุนบอกว่าก็บอกให้รอก่อนไง  ผมก็เถียงว่าน่ารอมาตั้งครึ่งชั่วโมงแล้ว  นอภ.ท่านคงทั้งฉุนทั้งขำ เทศนาเสียยกใหญ่

พร้อมทั้งอนุมัติสั่งให้ปลัดดำเนินการตามขั้นตอน ..... วันนั้นขำทั้งอำเภอหาว่าผมกวน  แต่โดยสัตย์จริงผมคงพาซื่อประสาเด็ก

ออกไปนั่งรออย่างสงบเสงี่ยมพอคิดว่านานแล้วเลยเข้าไปหาใหม่ ..... แหะๆๆๆ ดีที่ นอภ.ท่านอาวุโสพอกลายเป็นเอ็นดูไป

หลังจากนั้นผมเลยเข้าใจระบบการทำงาน  บางครั้งข้างบนเขาไม่รู้เรื่องหรอก พวกล่างๆนี่แหละชงเองกินเอง

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:37:44 AM »

ตอนนี้ผมเซ็งยิงกว่าเจ้าของกระทู้อีกครับ มีสิทธิ์ซื้อได้ แต่ไม่มีเงิน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์