เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:33:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเงินแต่ซื้อไม่ได้ครับ เซ็งครับ  (อ่าน 9359 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:44:35 AM »

แถวบ้านผมไม่เหมือนกับบ้านน้าปูครับ  นอภ. บอกเองเลย 10 K ขาดตัว   โดนชก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:44:56 AM »

ไหว้                  หากอยากได้..จุดสี่ห้า..มาครอบครอง..        อย่าจองหอง..ใช้อารมณ์..ข่มปัญหา..
                 อาจต้องลอง..ไปสมัคร..นักกีฬาฯ..                    แล้วค่อยมา..สอบถาม..นายทะเบียน..

จุดสี่ห้า..เป็นอาวุธ..หยุดผู้ร้าย..                   ผู้มีใช้..ต้องเป็น..เหล่าหมาต๋า..
                 ประชาชน..อย่างเรา..ไม่เข้าตา..                         เว้นแต่ว่า..นักกีฬา..เขาใช้กัน...   
ไหว้

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:48:43 AM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

หน่วยงานข้าราชการไทยดีครับ  แต่ตัวผู้ปฏิบัติหน้าที่ห่วยแตก  ควรมีระเบียบแบบแผนเป็นมาตฐานเดียวกันทั่วประเทศ
ทำหน้าที่แบบตามใจอิฉัน  ของผมกว่าจะได้ขนาด .45  ใช้เวลาขอตั้ง 6 เดือนกว่าจะได้ครับ   และตอนนี้ก็ไปจองปืนใหม่ไว้ขนาด
.45  ผมได้ย้ายทะเบียนบ้านเข้า กทม. ไปเลยและไปสมัครสนามยิงปืนเพื่อขอใบรับรองจากสนาม  จะขอเพื่อการกีฬาครับ  ....  ตกใจ

เยี่ยมว่าตามนี้เลยครับ เยี่ยม คิก คิกขอแถม"แต่ตัวผู้ปฎิบัิติหน้าที่ห่วยแตกเหลวไหลสิ้นคิดสิ้นดีจริงๆนะขอบอกพี่น้องเอ้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:55:44 AM »

น้าปูครับ    พ่อผมประสงค์จะโอน 9 มม.ให้ลูกชาย  เป็นปืนสวัสดิการปี 2539 ดำเนินเรื่องปี 2550 หน้าห้องทั้งปลัดและเจ้าหน้าที่ยึกยักบอกโอนไม่ได้เว้นมรดกเปิดเอกสารกันใหญ่ท่าทางไม่มองหน้ามองตาผม หลบตาผมแวปๆ แสดงอาการตามมาอีกหลายอย่าง ป.อาวุโส ก็สมทบกันใหญ่....    ก็เข้าทางผมๆเข้ารายงานตัวกับ นอภ.ๆ เดินออกมาวางเอกสารบนโต๊ะปลัด เอาก้นนั่งบนโต๊ะด้วย  .....   และบอกว่าไม่เป็นไรเกิน 5 ปีแล้ว เซ็นรับรองมาขนาดนี้และพ่อให้ลูก เดี๋ยวทำให้เลยนะ    แค่สอบปากคำผมพักเดียว 10 วันรับ ป.4 ทั้งที่ผมก็ยังไม่ได้เขียนอะไรเลย จบ10 วัน ที่ 506 บาท พร้อมเต้าหู้ทอด 2 ชุด 2 คน นอภ.ไม่เกี่ยว

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:03:08 AM »

น้าปูครับ    พ่อผมประสงค์จะโอน 9 มม.ให้ลูกชาย  เป็นปืนสวัสดิการปี 2539 ดำเนินเรื่องปี 2550 หน้าห้องทั้งปลัดและเจ้าหน้าที่ยึกยักบอกโอนไม่ได้เว้นมรดกเปิดเอกสารกันใหญ่ท่าทางไม่มองหน้ามองตาผม หลบตาผมแวปๆ แสดงอาการตามมาอีกหลายอย่าง ป.อาวุโส ก็สมทบกันใหญ่....    ก็เข้าทางผมๆเข้ารายงานตัวกับ นอภ.ๆ เดินออกมาวางเอกสารบนโต๊ะปลัด เอาก้นนั่งบนโต๊ะด้วย  .....   และบอกว่าไม่เป็นไรเกิน 5 ปีแล้ว เซ็นรับรองมาขนาดนี้และพ่อให้ลูก เดี๋ยวทำให้เลยนะ    แค่สอบปากคำผมพักเดียว 10 วันรับ ป.4 ทั้งที่ผมก็ยังไม่ได้เขียนอะไรเลย จบ10 วัน ที่ 506 บาท พร้อมเต้าหู้ทอด 2 ชุด 2 คน นอภ.ไม่เกี่ยว

ยินดีด้วยครับ  ได้ผู้บริหารรู้จริงและมีวิสัยทัศน์  รู้จักแยกแยะ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:04:35 AM »

แถวบ้านผมไม่เหมือนกับบ้านน้าปูครับ  นอภ. บอกเองเลย 10 K ขาดตัว   โดนชก

อยากให้มีหลักฐาน ไม่อยากให้กล่าวลอยๆ เป็นการดูหมิ่นขรก.ผู้ใหญ่ครับ  ไหว้
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:07:56 AM »

ตอนนี้ผมเซ็งยิงกว่าเจ้าของกระทู้อีกครับ มีสิทธิ์ซื้อได้ แต่ไม่มีเงิน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขายเก่าๆที่ไม่ค่อยยิงซิครับพี่ เดี๋ยวก็มีมาซื้อของใหม่ๆเอง  ยิ้มีเลศนัย
woglock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:13:00 AM »

อยากได้ก็ขอครับ....... ไม่ต้องกลัวครับ ไม่มีเงินซื้อปืนหรือต้องมาตรา13 น่ากลัวกว่าครับ
อย่าห้าวใส่เขาครับ ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่อัตตาเยอะ เข้าทางตรอกออกทางประตูนี่แหละครับ ประตูฝืดนิด ๆ หน่อย ๆ ออกแรงดันครับ
ขอให้ได้ปืนตามสิทธิ์และใจปรารถนาครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:20:54 AM »

มาตรา13 น่ากลัวกว่าครับ
มาตรา13คืออะไรครับ ไม่ทราบจริงๆ ช่วยขยายความให้เข้าใจหน่อยครับ ไหว้
ลองกดgoogelเข้าไปหาดู ก็ไม่เข้าใจ เพราะมีหลายมาตรา13

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
wharf 20d
ร.ศ.178
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

Blood group : B

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:21:30 AM »

ไหว้                 หากอยากได้..จุดสี่ห้า..มาครอบครอง..        อย่าจองหอง..ใช้อารมณ์..ข่มปัญหา..
                 อาจต้องลอง..ไปสมัคร..นักกีฬาฯ..                    แล้วค่อยมา..สอบถาม..นายทะเบียน..

จุดสี่ห้า..เป็นอาวุธ..หยุดผู้ร้าย..                   ผู้มีใช้..ต้องเป็น..เหล่าหมาต๋า..
                 ประชาชน..อย่างเรา..ไม่เข้าตา..                         เว้นแต่ว่า..นักกีฬา..เขาใช้กัน...  
ไหว้
                 แหร่ม..ไปเลย... เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย

รางวัลชีวิตไม่มีใครให้ อยากได้ต้องหาเอาเอง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:29:57 AM »

It's great to be a free man, exercise as much liberty as you can,
just like some men before, honest and respect the law.

If you prefer the Forty-five, please realise the law treat all alike.
We are just patriot armed band, in our great Thailand.

Regrettable some officials are fool, love to apply the mob rule.
Citizens who feel the need, can choose not to meet their greet.

Do what is just necessary, to obtain the great weaponry.
No pain no gain we see, demand them their responsibility.

Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2009, 11:31:35 AM โดย Don Quixote » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
chitsanu
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 12:35:12 PM »

ไม่ทราบว่าให้เหตุผลอะไรในการขอ .45 ครับ ผมระบุไปเพื่อการกีฬาครับ  มีหนังสือรับรองจากสนาม ร.1 รอ. และสำเนาบัตรสมาชิกสนาม และกรอกแบบเพิ่มอีกนิดหน่อยนอกเหนือจาก ป.1  รอประมาณ 35 วัน  ไปรษณีย์บัตรมาให้ไปรับ ป.3 ครับ  ผมคงโชคดีที่อยู่กรุงเทพ ฯ ครับ  เลยไม่ต้องไปวุ่นวายกับท่านปลัด และท่านนายอำเภอให้ปวดหัว  และเซ็งในอารมณ์เหมือน จขกท.
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 12:39:00 PM »

จขกท สู้ๆ
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 12:41:59 PM »

มาตรา13คืออะไรครับ ไม่ทราบจริงๆ ช่วยขยายความให้เข้าใจหน่อยครับ ไหว้
ลองกดgoogelเข้าไปหาดู ก็ไม่เข้าใจ เพราะมีหลายมาตรา13

ยิ้มีเลศนัย เข้า พรบ.อาวุธปืน สิครับ... กระจ่างเลย

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 01:07:32 PM »

อ้อ พี่บุญ หวัดดีครับ  ไหว้

มาตรา๑๓ ของกฏหมายปืนประเทศไทย คือ คนที่ไม่มีสิทธิ์ซื้อปืนน่ะครับ  เช่น เพิ่งพ้นโทษข้อหาใช้ปืนมาไม่เกิน ๕ ปี หรือเป็นต่างด้าว อะไรเทือกนี้

รายละเอียดต้องรอผู้ชำนาญการกฏหมายครับ  ไหว้
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์