เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:24:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรุ้เรื่องปืนเถื่อนที่ระบาดในบ้านเราครับ  (อ่าน 4575 ครั้ง)
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 03:45:53 PM »

.................................ไทยคือไทยครับ.......................... ไหว้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 04:09:42 PM »

ส่วนหนึ่งของปืนที่มีทะเบียนแล้วถูกขโมย    ก็จะกลายเป็นปืนเถื่อนในไม่ช้าครับ(คิดว่าน่าจะมีอยู่พอสมควรครับ).....
tinnakorn 0101
เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนดินไทย
Full Member

คะแนน 15

บาง เบา เหมือนลอลิเอะ

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 08:50:45 PM »

วันนี้เพิ่งเจอเลยครับ เพื่อนมาขอซื้อลูก 9 mm ผมถามว่าซื้อไปให้ใคร เพื่อนก็ควักมาเลยครับ ซิกเซาเออร์ บอกว่าซื้อมาสามหมื่นไม่มีทะเบียน ผมขอดูปรากฏว่าปืนยังมีเลขทะเบียนอยู่เลยครับ เขาบอกว่าซื้อต่อมาหลายทอดแล้ว ส่วนลูกปืนผมไม่ได้ให้ไป เพราะซ้อมหมดครับ

ส่วนเกินของชีวิต อุทิศแก่สังคม
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 08:59:08 PM »

เท่าที่เห็นมา เอาปืนสวัสดิการณ์ไปจำแล้วขาด คนรับจำปล่อยเถื่อนในราคาสูง ตกใจ

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
sharker
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 11:01:07 PM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ นี่คือสิ่งที่ผมอยากให้แลกเปลี่ยนเพื่อเป็นข้อมูล หรือความรู้ให้มือใหม่ที่อยากมีปืนไม่พลาดพลั้ง เพราะปืนเถื่อนที่ผมพบตอนนี้มีทะเบียนทั้งนั้นแต่ไม่มี ป.4      เศร้า
pongsirin
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 09:35:56 AM »

เท่าที่ทราบครับนะครับ มันมีเยอะจริง ๆ ครับ บางที่ที่ผมไปเยอะมาก ๆ อย่างที่สมาชิกบทางท่านที่กล่าวไปแล้วว่าส่วนหนึ่งเป็นปืนจดทะเบียนที่ถูกขโมยมา บางส่วนก็เป็นไทยประดิษฐ์ และบางส่วนก็ลักลอบนำเข้าจากประเทศเพื่อนบ้าน กรณีสุดท้านที่ที่จริงไม่ใช่แค่ปืนหรออาวุธสงครามนะครับ แต่มีสิ่งผิกกฏหมายมากมายเลยที่เดียว เพราะมีคนบางคน ( บางคนเท่านั้นนะครับ ) แม้เป็นผู้พิทักษ์กฎกมาย พิทักษ์บ้านเมือง กินภาษีประชาชน เป็นคนนำเข้ามาก็มีครับ

ครั้งหนึ่งเมือประมาณสัปดาที่แล้ว ขณะที่ผมทำงานเบื่อ ๆ เลยออกไปคุยกับคุณลุงคนขับรถ 10 ล้อ สนทนาไปเรื่อย จนสุดท้ายประเด็นวกมาเรื่องปืน ลุงแกก็เลยถามผมว่า
"หัวหน้าเอามั่งไหม ผมหาให้ได้นะ ไม่แพงหรอก 11 มม.ก็ไม่แพงนะ 15000 คุยกันได้นะ"  พอได้ยินเลยหัวใจเต้นแรง แต่เสียงไม่ใช่ ตุ้บ ตุ้บ นะ แต่มันเต้นเป็นเสียง คุก คุก คุก
เลยบอกแกไป ผมไม่เอาหรอก ผมเสียว
  จากที่แกพูดก็ดูว่าท่าทางมันจะเอาเข้ามางายจริง ๆ แล้วแกก็เล่าถึงเส้นทางการนำเข้ามา ใครเอาเข้ายังไง เล่นซะผมเห้นภาพชัดเลย แต่ก็ไม่กล้าที่จะพูดให้ใครฟัง
และก็ไม่กล้าที่จะแจ้ง จนท.ด้วย ( เกรงว่าจะเจอตอครับผม)  เศร้า เศร้า
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 04:38:31 AM »

ระบาดไม่ระบาด ก็คิดดูครับ วันลอยกระทง แถว ท่าน้ำนนทบุรี ไม่ต้องเล่นปะทัด ครับ ทั้ง น้องหิ๋ม และ  น้อง กระหู๋ ยิงกัน ปังๆๆๆ  ผมเห็นมากับตา  ถ้าบอกว่า คุณพ่อคุณแม่เป็นตำรวจ แล้วลูกๆ ขโมยมาเล่น  คงเข้าใจนะครับว่า เด็กวัยรุ่น กลุ่มนั้น คงมีพ่ออยู่ สนง.ตำรวจแห่งชาติทั้งแก็งครับ

เพราะว่าในคืนลอยกระทง ผมติดไฟแดงอยู่ที่สี่แยก ตอนแรกที่ผมเห็น  มีสาวน้อยเอวบางนุ่งสั้น ใส่สายเดี่ยว อายุประมาณ 15 - 16 ปีได้ น้องเค้าซ้อนท้ายแมงกะไซค์อยู่ ในมือน้องเค้าก็ถือ สิ่งที่คุ้นตา ครับ แบบเป็นปืนลูกโม่ง ขนาด น่าจะ .22 สเตนเลสครับ ส่วนทางผมนั่งเก๋งไปครับ (นอกเวลาทำการ)  จอดอยู่ท้ายรถน้องเค้าพอดี  กลุ่มน้องเค้ามากันสัก 20 -30 คันได้ครับ (แก็งแมงกะไซค์) น่าจะมุ่งหน้าไปทางท่าน้ำนนท์ครับ ผมแอบดูสัก 2 - 3 นาที ก็เลยกะว่า ผมก็ว่าจะลงจากรถ แล้ว ไปจับก้นนิ่มๆ ของ สาวน้องที่นั่งท้ายมอเตอร์ไซค์ แล้วก็ยึดปืนไว้ เป็นของกลาง  (ฟอร์มว่าจะได้ของฟรีสักหน่อย)  แต่ตอนที่กำลังจะก้าวลงจากรถ    พวกๆ ของแก็งมอเตอร์ไซค์  เค้าก็ ควัก ออกมาให้ น้องๆเอวบาง ที่ซ้อนท้าย รถ ถือ อีก 2 - 3 กระบอก  ทันใดดัง สัญชาติญาณ ของผมมันบอกทันที ว่า "ปล่อยมันไปเถอะ" พอไฟเขียวปุ๊บ  ฟังจากเสียงที่ยิงขึ้นฟ้า .....ขนลุกครับ ดีแล้วที่ไม่ลงไป ...อิอิอิ
ถ้าสิ่งที่คุณพูดมามันเป็นเรื่องจริงผมว่านี่มันบ้านป่าเมืองเถื่อนชัดๆเลยนะครับเนี่ย เศร้า

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 05:46:09 AM »

จากประสบการณ์ที่เคยมี เจ้าหน้าที่ของรัฐครับ เป็นคนจัดซื้อจัดหาให้

และที่เคยเห็นก็คงเป็นพวกทำไม้เถื่อน ที่ต้องมีปืนเถื่อนไว้ใช้
ส่วนมากวัยรุ่นจะหาซื้อกับตำรวจมากกว่า
อันนี้ประสบการณ์

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 05:56:43 AM »

อันนี้ขอถามส่วนตัวนะครับ 
ปืนเถือนที่จับได้บนเครืองบินที่เป็นข่าวเร็วๆนี้ สุดท้ายแล้วจะเอาไปไหน
ทำลายหรือปล่าวครับ ถ้าไม่ทำลาย แล้วปืนเถือนอื่นๆที่จับได้ก่อนหน้านี้
ทำไมต้องทำลายด้วย ทำไมไม่เก็บไว้ใช้ในราชการ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์