เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:23:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนดำ ทำฮาร์ดโครม แล้วราคาตก โดนข้อหาดัดแปลงสภาพปืน จริงหรือ ?  (อ่าน 6071 ครั้ง)
HP-FN 35
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 07:52:00 PM »

อยากเอาปืนไปทำฮาร์ดโครม เขาก็บอกว่าอย่าเลย ราคามันตกนะ (แต่มันสวยง่ะ)ฝ่ายทะเบียนปืน ก็บอกว่าเวลาขาย โอน ตรวจสภาพปืนน่ะ มันผิดจากสภาพเดิมนะ ระวังจะมีปัญหาโอนไม่ได้ ตรวจไม่ผ่าน ท่านที่รู้ช่วยตอบให้กระจ่างหน่อยนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ขอบคุณครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 08:14:43 PM »

อาวุธปืนที่ได้มา นั้น มักจะคิดว่า จะต้องอยู่กับเราไปตลอด จะไม่พรากจากกัน.. ก็แค่เป็นความจริงแต่แรกเริ่ม แล้วก็จะจางไปเองครับ

เมื่อถึงคราวจะต้องเปลี่ยนเจ้าของใหม่ ก็จะมีเหตุผลชุดใหม่มาแทน ความคิดเมื่อแรกที่เป็นเจ้าของ  นะครับ   

ปืนเมื่อแปลงสภาพไปจากเดิมแล้ว ราคาจะตก ไม่วิ่งไปตามกาลเวลา  และขายได้ยากมาก และคนที่ได้ครอบครอง จะไม่มีความภูมิใจ ในปืนกระบอกนั้นเลย

ส่วนข้ออ้าง "มันผิดจากสภาพเดิมนะ ระวังจะมีปัญหาโอนไม่ได้ ตรวจไม่ผ่าน" ไม่มีผลครับ แต่อาจเพื่อสนับสนุนไม่อยากให้ทำปืนเสียสภาพ มั้งครับ   Grin

นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 08:26:41 PM »

ท่านเจ้าของกระทู้เพียงอยากทราบคำตอบใช่ไหมครับ ถ้าใช่โดยคำตอบแล้ว การทำฮาร์ดโครม ไม่มีผลต่อการโอนครับ มีผลทางจิตใจ และสภาพภายนอกเหมือนที่ท่าน Ro@d กล่าว  แต่ถ้าจะสื่อ ทางรูปภาพที่ท่าน เจ้าของกระทู้ลงให้ชม ผมรู้สึกว่าจะเปลี่ยนไปเยอะเลยนะครับ ขอรั้งปลอก ก็ออกมาอยู่ภายนอกลำเลื่อน นี่เปลี่ยนเห็นๆ ศูนย์หน้า ศูนย์หลัง เปลี่ยน ลำเลื่อนก็รู้สึกว่าเปลี่ยนนะครับ แต่ดูอีกที่ ทั้ง ห้ามไก และตัวปืน เปลี่ยนหมด  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ สรุปท่านเจ้าของกระทู้ต้องการสื่อเฉพาะ การทำฮาร์ดโครม ใช่ไหมครับ (เป็นความเห็นส่วนตัวครับ ขออภัยถ้าผิดพลาดประการใดๆ  ไหว้ ไหว้ ไหว้)

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
HP-FN 35
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 08:33:13 PM »

ท่านเจ้าของกระทู้เพียงอยากทราบคำตอบใช่ไหมครับ ถ้าใช่โดยคำตอบแล้ว การทำฮาร์ดโครม ไม่มีผลต่อการโอนครับ มีผลทางจิตใจ และสภาพภายนอกเหมือนที่ท่าน Ro@d กล่าว  แต่ถ้าจะสื่อ ทางรูปภาพที่ท่าน เจ้าของกระทู้ลงให้ชม ผมรู้สึกว่าจะเปลี่ยนไปเยอะเลยนะครับ ขอรั้งปลอก ก็ออกมาอยู่ภายนอกลำเลื่อน นี่เปลี่ยนเห็นๆ ศูนย์หน้า ศูนย์หลัง เปลี่ยน ลำเลื่อนก็รู้สึกว่าเปลี่ยนนะครับ แต่ดูอีกที่ ทั้ง ห้ามไก และตัวปืน เปลี่ยนหมด  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ สรุปท่านเจ้าของกระทู้ต้องการสื่อเฉพาะ การทำฮาร์ดโครม ใช่ไหมครับ (เป็นความเห็นส่วนตัวครับ ขออภัยถ้าผิดพลาดประการใดๆ  ไหว้ ไหว้ ไหว้)
อ๋อ คนละกระบอกกันครับผม เพียงอยากจะสื่อถึงการทำฮาร์โครม กับของผมตัวบนที่ยังไม่ได้ทำครับ เยี่ยม
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 08:34:41 PM »

อ๋อ คนละกระบอกกันครับผม เพียงอยากจะสื่อถึงการทำฮาร์โครม กับของผมตัวบนที่ยังไม่ได้ทำครับ เยี่ยม
ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
หมง เนตเต่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:24:17 PM »

ของผมใช้ม้า 70 อยู่ เอาโครงไปฮาร์ดเพราะไม่มีเวลาเช็ดทุกวัน ( สนิมขึ้น )  ตอนนี้แต่งจนไม่คิดจะเอาอะไหล่เดิมๆใส่กลับเข้าไป

แล้วครับ  เพราะใช้ดีกว่าของเดิมมากครับ   ยิ้มีเลศนัย

หนังกะติ๊ก Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะ จุ๊บๆ จ๊วบๆ
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:39:52 PM »

คงไม่ต้องไปแจ้งเปลื่ยนสีเหมือนรถ หรอกครับ แบร่ อยากทำอะไรก็ทำไปเถอะครับทำแล้วชอบก็ทำไปเลยครับ แต่งให้สวยไปเลย ไหว้

logo maker" border="0
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 12:56:45 AM »

เพิ่งมีการบันทึกรูปพรรณปืนไม่กี่ปีมานี้เอง
เป็นการเตรียมเพื่อจะแก้กฎหมาย ว่าต้องขออนุญาตเปลี่ยนสภาพ   และตอนนี้กฎหมายก็ยังอยู่ในระหว่างการพิจารณาว่าจะแก้ไขหรือไม่   อยากทำอะไรก็ทำไปเถอะครับ
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 12:59:28 AM »

ของผมก็ S.70 ไปชุบฮาร์ดโครมทั้งตัวไม่คิดจะขายเหตุผลก็คล้ายคุณหมง เนตเต่าครับ Grin Grin ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
kwongkitchen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 02:12:55 AM »

ผมมีอุทาหรณ์ มาเตือนใจ ทุกท่านครับ ปืนกระบอกนี้ ของผมเอง เป็น s 70 ตอนมาก็ดำๆ แต่ดันอยากขาว (เหมือน ไมเคิล)
เป็นรุ่น ฉลอง 200 สหรัฐ พอทำมาปรากฎ ว่า ซีเรียลนัมเบอร์ หายไป ดีที่ ทะเบียน ไม่ได้ระบุ นัมเบอร์

kwongkitchen ข้าวต้มบาทเดียว                       ครับผม
SCP รับงานชุบซิงค์ ด้วยประสบการณ์ กว่า 40     ปีครับ
http://www.greenpalace.net/zinc/web/view.php?qID=117
http://www.edtguide.com/kwongkitchen_485204
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 02:17:15 AM »

2

kwongkitchen ข้าวต้มบาทเดียว                       ครับผม
SCP รับงานชุบซิงค์ ด้วยประสบการณ์ กว่า 40     ปีครับ
http://www.greenpalace.net/zinc/web/view.php?qID=117
http://www.edtguide.com/kwongkitchen_485204
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 02:20:06 AM »

ร่องรอย การสูญเสีย จากเครื่องมือช่าง( นี่ก็พี่ๆในเวปบอกมาครับ) ถ้าย้อยเวลาได้ จะขอพอใจ ในสิ่งที่ตัวเองได้มา เศร้า เศร้า เศร้า

HP-FN 35
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 06:47:20 AM »

ร่องรอย การสูญเสีย จากเครื่องมือช่าง( นี่ก็พี่ๆในเวปบอกมาครับ) ถ้าย้อยเวลาได้ จะขอพอใจ ในสิ่งที่ตัวเองได้มา เศร้า เศร้า เศร้า
ยังพอมีหวังมังครับ ลองให้ร้านซ่อมแถววังบูรพาเขาแกะตัวหนังสือให้ใหม่ครับ แถวนั้นเขาคงรู้นัมเบอร์ซีเรียลของปืน
เพราะเขาอยู่กับปืนครับ ถ้าเข้าใจผิดยังไงต้องขออภัยนะครับ เยี่ยม
หน้า: [1]
  พิมพ์