เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:24:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคการยิงต่อสู้ เมื่อคนร้ายบุกมาปล้นบ้าน  (อ่าน 15086 ครั้ง)
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #75 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 05:35:59 PM »

คนที่ผมต้องขอโทษคือคุณ Sting ครับ ผมอาจจะเข้าใจผิด คิดว่าท่านมาแสดงความคิดเห็นแบบกระแทกแดกดันผม
แต่ผมขอถามสมาชิกท่านอื่นๆนะครับ ว่าคนที่อยู่มานานแล้วแต่ใช้วาจาไม่สุภาพ มากล่าวอ้างว่าผมอวดร่ำ อวดรวย
ทั้งๆที่ไม่เป็นความจริงเลย คนคนนี้ผมต้องไปขอโทษเค้าด้วยมั้ยครับ

ฮั้นแนะ มีฟ้อง นี่ขนาดเรื่องแต่ง ขี้โม้ ยังฟูมฟายขนาดนี้  ไม่เอาแล้วไม่ยุ่งแล้วครับ ขี้เกียจโอ๋  ไปเลี้ยงหลานดีกว่า Grin Grin Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 05:56:58 PM »

วันที่ผมไม่มีปืน.....ผมไม่เคยนึกหรือวาดฝันไว้เลยว่า มันจะต้องเป็นอย่างโน้นซิ 
มันจะต้องเป็นอย่างนี้ซิ....ไม่เคยวาดวิมานสงครามไว้ในหัวเลย

ผมยอมรับ  เคยมีความคิดว่า  ถ้าเรามีปืน เราคงจะอุ่นใจกว่านี้

พอถึงวันที่ผมมีปืน....แรก ๆ วัน ๆ ไม่ทำอะไร
มัวแต่วาดวิมานสงครามอยู่แต่ในหัว....
มาแบบนี้ซิ  จะถล่มให้  มาแบบนั้นซิ  จะยิงให้กระจุยเร๊ย.....

พอมาถึงวันนี้.....ผมจะเรียนให้ทราบว่า
นอกจากวิมานสงครามในอากาศแล้ว.....ยังมีอีกแยะ....ที่เราต้องทำ
หากเรายังมีชีวิตรอด  มาจากสงครามในอากาศนั้น

ยังมีอีกมาก...ที่เราต้องทำในวันนี้ นอกไปจากวิมานสงครามในอากาศ
และยังต้องมีอีกมาก...ที่เราต้องทำ  ในวันนั้น  วันที่สงครามในอากาศกลับมาเป็นเรื่องจริง ๆ

วิมานในอากาศ  ก็ได้แต่วาดฝัน....อยากจะสัมผัส....
แต่ของจริง ๆ มันจะเป็นอย่างไรต่อไป  หากเรารอด.....

ผมอ่านมาตั้งแต่แรกแล้วครับ สำหรับกระทู้ลักษณะนี้....
และก็ได้แค่อ่าน.....ต่อไปและต่อไปและต่อไปและอีก...ต่อไป

ของจริง ๆ ไม่มี reset ไม่มี exit ไม่มี restarts

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 06:02:33 PM »

แค่ยิงถาก ๆ ศีรษะ   ก็ว่ากัน...ร่วมแสนแล้ว...
บางราย  หลายแสน.....

บางราย......คนยิงนั่นแหละ  หนีกันหัวซุก หัวซุน.....

แค่ชักปืน....รุ่งขึ้น...ก็มีตำรวจมายืนยิ้มอยู่หน้าบ้านแล้ว......

นี่ผ่าซัดกันยังกะมีบ้านอยู่ในอัฟกานิสถาน....คริ คริ
หลอดแรกของลูกซอง....หมด....
มันไม่หนี  เรายังรอด...ก็ยื่นปืนไปให้ฝ่ายโน้นเค้าบรรจุกระสุนให้ก็แล้วกันครับ

เดี๋ยวผมขอตัวไป reset games ก่อนนะครับ...คริ คริ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 06:10:27 PM »

ผมเป็นสมาชิก webboards นี้.....ผมทราบดีว่า คุณสมบัติที่สมาชิกฯ พึงจะมีเป็นอย่างยิ่ง
ก็คือ ความเป็นสุภาพชน แบบที่วิญญูชนควรพึงปฏิบัติ

ส่วน ความรวยหรือความจน นั้น
ไม่มีกำหนด...ในขั้นตอนการสมัครเป็นสมาชิกของ webboards แห่งนี้ครับ

คนที่ผมต้องขอโทษคือคุณ Sting ครับ ผมอาจจะเข้าใจผิด
คิดว่าท่านมาแสดงความคิดเห็นแบบกระแทกแดกดันผม

แต่ผมขอถามสมาชิกท่านอื่น ๆ นะครับ

ว่าคนที่อยู่มานานแล้วแต่ใช้วาจาไม่สุภาพ มากล่าวอ้างว่า ผมอวดร่ำ อวดรวย
ทั้ง ๆ ที่ไม่เป็นความจริงเลย

คนคนนี้ผมต้องไปขอโทษเค้าด้วยมั้ยครับ

ผมขอเรียนให้ทราบนิดนึงนะครับ ว่า
การฝึกฝนที่คนมีอาวุธปืน พึงควรกระทำที่สุด นอกไปจากการฝึกซ้อมแล้ว
ก็คือ การดำรงตนด้วยความไม่ประมาท

มิใช่ การสร้างวิมานสงครามในอากาศ ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2009, 06:17:45 PM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 06:51:39 PM »

กลัวว่าถ้ามีเหตุการณ์จริงสติจะไม่อยู่กับเนื้อกับตัวนะสิครับ   ถ้ามีสติว่าควรจะรับมือยังไง ผมว่ายังไงก็มีโอกาสรอด เพราะรูปแบบการเข้าจู่โจมปล้นมันไม่แน่นอน

ที่คิดๆกันไว้อาจจะไม่ได้ผลก็ได้   ที่สำคัญคือ สติ ครับ ไหว้

ที่เคยรู้มาก็  คนโดนปล้นมักจะไม่รู้ตัวมาก่อน  มารู้เอาตอนโจรเอามีด ปืน มาจี้ถึงตัวแล้ว
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 07:19:04 PM »

เหตุการณ์จริง  มันจะเกิดการบีบคั้น
เหงื่อจะซึมมือ  ใจจะเต้นแรง
ประสาทจะตื่นตัว  ม่านตาจะขยายกว้าง
หลังจากผ่านเหตุการณ์นั้น
ใจจะยิ่งเต้นแรงกว่าเก่า  เหงื่อจะออกมากขึ้น จนชื้น
เรี่ยงแรง อาจจะหดหาย  พร้อมกับการถอนหายใจยาว ๆ

แต่ถ้าผ่านมาแล้วหลายครั้ง  จะควบคุมอารมณ์ได้มากขึ้น
การหายใจ จะราบเรียบขึ้น  ควบคุมได้ดี

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
แม้ว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

ชีวิตก็มีแค่นี้

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 07:32:20 PM »

เห็นคำถามแล้วเหนื่อยครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 09:32:13 PM »

วันที่ผมไม่มีปืน.....ผมไม่เคยนึกหรือวาดฝันไว้เลยว่า มันจะต้องเป็นอย่างโน้นซิ 
มันจะต้องเป็นอย่างนี้ซิ....ไม่เคยวาดวิมานสงครามไว้ในหัวเลย

ผมยอมรับ  เคยมีความคิดว่า  ถ้าเรามีปืน เราคงจะอุ่นใจกว่านี้

พอถึงวันที่ผมมีปืน....แรก ๆ วัน ๆ ไม่ทำอะไร
มัวแต่วาดวิมานสงครามอยู่แต่ในหัว....
มาแบบนี้ซิ  จะถล่มให้  มาแบบนั้นซิ  จะยิงให้กระจุยเร๊ย.....

พอมาถึงวันนี้.....ผมจะเรียนให้ทราบว่า
นอกจากวิมานสงครามในอากาศแล้ว.....ยังมีอีกแยะ....ที่เราต้องทำ
หากเรายังมีชีวิตรอด  มาจากสงครามในอากาศนั้น

ยังมีอีกมาก...ที่เราต้องทำในวันนี้ นอกไปจากวิมานสงครามในอากาศ
และยังต้องมีอีกมาก...ที่เราต้องทำ  ในวันนั้น  วันที่สงครามในอากาศกลับมาเป็นเรื่องจริง ๆ

วิมานในอากาศ  ก็ได้แต่วาดฝัน....อยากจะสัมผัส....
แต่ของจริง ๆ มันจะเป็นอย่างไรต่อไป  หากเรารอด.....

ผมอ่านมาตั้งแต่แรกแล้วครับ สำหรับกระทู้ลักษณะนี้....
และก็ได้แค่อ่าน.....ต่อไปและต่อไปและต่อไปและอีก...ต่อไป

ของจริง ๆ ไม่มี reset ไม่มี exit ไม่มี restarts

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 10:43:36 PM »

น้องโอมจอมกวนTeen ครับ  นานๆจะชมอวยให้ซะที  แต่ประโยคนี้โดนใจบักหำใหญ่อย่างผมจริงๆครับ  เหมือนกับน้องโอมเอาปากมาดูดคำพูดไปจากปากผมเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2009, 10:46:38 PM โดย .40 S&W » บันทึกการเข้า
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 01:40:26 PM »

น้องโอมจอมกวนTeen ครับ  นานๆจะชมอวยให้ซะที  แต่ประโยคนี้โดนใจบักหำใหญ่อย่างผมจริงๆครับ  เหมือนกับน้องโอมเอาปากมาดูดคำพูดไปจากปากผมเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ตกใจอุ๊ยตายว้ายกรี๊ดดดด พี่โอมกับพี่เจษ เม้าท์ทูเมาท์  เยาะเย้ย
กราบลาเป็นการด่วนละครับ ไหว้ มีแววว่าจะมีคนที่โน้นจ้างวานกู้ภัยแถวนี้ ให้จ้างตาบอดมาดักตีหัวผมที่หน้าบ้าน หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 04:26:35 PM »

ขอเพียงแค่พี่งูฯ ของสมาชิกฯ เป็นปลื้ม.....
ป๋มก็ตัวสั่นงันหงกแว้วกั๊บ....คริ คริ

ชื่นจาย....ไอ้โอม ยิ่งนัก......

ยังไง ๆ พี่งูฯ ก็อย่าเป็นปลื้มกะป๋มนักนะครับ..

เพราะคำว่า  "ไอ้น้องเวร" ที่ป๋มครอบครองอยู่เพียงผู้เดียวนี้
ป๋มมิใช่ ได้มาด้วยการจับฉลากน๊า....ก๊าบ.......คริ คริ

ความทุกข์ของพี่งูฯ  คือความสุขใจของป๋มกั๊บ...
ส่วนความปลิ้ม ความสุขใจของพี่งูฯ  หากมันเกิดขึ้น....มิใช่สิ่งที่ป๋มต้องการก๊าบ......คริ คริ

จากนิ้ว...ที่ชอบจิ้ม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2009, 04:28:45 PM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์