เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:24:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีกระสุนฝึกบรรจุไว้ในครอบครองผิดกฎหมายไหมครับ  (อ่าน 4381 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 08:15:39 PM »

อิอิอิ  เพื่อนฝากอีกแล้วใช่คนเดี๋ยวกับคนนี้หรือเปล่า

V
                               V
                               V                           

ปืน.45 ACP ใช้ลูก 9mm parabellum จะเป็นไง

ตัวปืนเพื่อนผมเอามาฝากไว้ ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นปืนแต่งหรืออะไรรึเปล่า จะลื้อมาดูก็รู้สึกกลัวเพราะไม่ใช้ปืนเรา ตัวปืนมีลักษณะสวยงามผมเลยอยากเอามาลองดูความแม่นยำ ตอนแรกก็ทำแค่ท่าเล็งแล้วยิงทำเสียง ปัง ปัง  เลยคิดอยากลองยิงจริงๆ แต่ผมมีแค่ลูกcal.9mm หัว115เกรน ของDPX ตอนยัดกระสุน ก็ใส่ได้ไม่รู้สึกอะไร พอยิงก็ยิงออก แต่ลักษณะของการออกของปลอกกระสุนไม่ใช้กระเด็นแต่ไหลออก ผมยิงไป3นัด พอหลังจากนั้นก็เริ่มสงสัยว่าลำกล้องปืนดูแปลกๆไป เลยจะขอถามท่านผู้มีความรู้ช่วย ตอบหน่อย

ดูท่าคุณ Otomo  มีเพื่อนรักเยอะ ชอบเอาปืนเอาลูกมาฝาก 

ส่วนคุณ  Otomo  ก็ชอบไปยุ่งกับของที่เพื่อนเอามาฝาก

ผมว่า ไม่ดีทั้ง  2 กรณีเลยครับ  ...... อิอิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2009, 08:17:59 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 08:49:44 PM »

ดีแล้วครับที่เอามาถาม  ไม่งั้นงานเข้า ครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 08:57:34 PM »

ผมงงว่าเพื่อนของคุณจะมาฝากทำไมนี้ Huhถ้าฝึกสอนเสร็จก็น่าจะนำเก็บไว้ที่เดิมนะครับจะมาฝากไว้ทำไมงง Huh
คงหวังดี อยากให้อยู่สบาย ไม่ต้องซื้อข้าวกิน Grin

ประหยัดค่าไฟ ค่าน้ำ ด้วยครับพี่
chinnathap
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 10:01:28 PM »

ของหลวง...ตกน้ำไม่ไหลตกไฟไม่ไหม้ครับ
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 03:08:13 AM »

แม็ก m16 คงโดนข้อหาเกี่ยวกับเรื่องครอบครองอาวุธสงครามครับ  ตกใจ ตกใจ  ดีไม่ดีพ่วงขโมยของหลวงอีกครับ เหอๆๆ
ถ้ามีเก็บก็ต้องเป็นความลับสุดๆ แต่นี้มาเล่าให้ฟังในเว็บแล้ว ไม่ลับแล้ว รีบๆไปคืนเจ้าของซะนะครับ

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 03:26:02 AM »

กล้ารับฝากเนอะ.. Cheesy
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:26:31 AM »

ดูท่าคุณ Otomo  มีเพื่อนรักเยอะ ชอบเอาปืนเอาลูกมาฝาก 

ส่วนคุณ  Otomo  ก็ชอบไปยุ่งกับของที่เพื่อนเอามาฝาก

ผมว่าพี่เค้าเป็นคนมีน้ำใจครับ  วันหลังเจอที่สนามบินจะรบกวนให้ช่วยถือกระเป๋าผ่าน gate สักหน่อย

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:49:25 AM »

อิอิอิ  เพื่อนฝากอีกแล้วใช่คนเดี๋ยวกับคนนี้หรือเปล่า

V
                               V
                               V                           

ปืน.45 ACP ใช้ลูก 9mm parabellum จะเป็นไง

ตัวปืนเพื่อนผมเอามาฝากไว้ ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นปืนแต่งหรืออะไรรึเปล่า จะลื้อมาดูก็รู้สึกกลัวเพราะไม่ใช้ปืนเรา ตัวปืนมีลักษณะสวยงามผมเลยอยากเอามาลองดูความแม่นยำ ตอนแรกก็ทำแค่ท่าเล็งแล้วยิงทำเสียง ปัง ปัง  เลยคิดอยากลองยิงจริงๆ แต่ผมมีแค่ลูกcal.9mm หัว115เกรน ของDPX ตอนยัดกระสุน ก็ใส่ได้ไม่รู้สึกอะไร พอยิงก็ยิงออก แต่ลักษณะของการออกของปลอกกระสุนไม่ใช้กระเด็นแต่ไหลออก ผมยิงไป3นัด พอหลังจากนั้นก็เริ่มสงสัยว่าลำกล้องปืนดูแปลกๆไป เลยจะขอถามท่านผู้มีความรู้ช่วย ตอบหน่อย

ผมว่า ไม่ดีทั้ง  2 กรณีเลยครับ  ...... อิอิอิอิ

อย่างฮาเลยครับน้องรูฯ...ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณครับ...

ตกลงเรื่องสมมุติหรือเรื่องแต่งครับเนี่ย...คิก คิก
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 10:03:58 AM »

อาจจะ โยนหินถามทางก็ได้ครับ พี่หมอ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 10:08:12 AM »

ทั้งคู่แหละครับ.........คงจะมีชื่อว่า
วอนนอนคุก

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 11:51:22 AM »

อาจจะ โยนหินถามทางก็ได้ครับ พี่หมอ
อันนี้ซิน่าคิดมากกว่าครับ.....โยนหินถามทาง.....น่าจะชัวร์
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 12:21:52 PM »

อันนี้ซิน่าคิดมากกว่าครับ.....โยนหินถามทาง.....น่าจะชัวร์
แปลกดีนะ มาชิกใหม่ๆไม่ค่อยคุยเรื่องจริงกัน แล้วเมื่อไรจะได้ความเชื่อถือ ความจริงใจ จากเพื่อนๆสมาชิกชาวเว๊ปละครับ บู่

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 12:31:02 PM »

คือเพื่อนผมเป็นครูฝึกดร. เมื่อวานมันเอาของมาฝากผมเป็นลังไม้กับกล่องพลาสติก มันบอกว่าห้ามเปิดดูแต่ผมก็เปิด เจอกระสุน5.56x45 จำนวนดูแล้วเกิน100นัด เป็นกระสุนDummy(กระสุนฝึกบรรจุ) กับแม็กฯ ปืนM16 แบบบรรจุ20นัด 3อัน แล้วก็แบบบรรจุ30นัดอีก2อัน ถ้าตำรวจมาเจอจะถูกเล่นงานได้ไหมครับ

ขออภัย ผมไม่เคยเห็นกระสุนฝึกบรรจุ  ขอถ่ายภาพให้ดูหน่อยได้ไหมครับ
ไม่สะดวกหน้าบ้าน ส่งหลังบ้านก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 12:32:48 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 12:33:20 PM »

...สงสัย "เพื่อน" กับ "จขกท." จะเป็นบุคคลคนเดียวกัน...Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 12:35:50 PM »

...สงสัย "เพื่อน" กับ "จขกท." จะเป็นบุคคลคนเดียวกัน...Grin
คิก คิกจะจริงหรือเปล่า แต่รู่ว่าเป็นขนาดไหนนี้ซิเก่งผมยังบอกไม่ถูกเลยว่าอะไรคูณอะไร คิก คิก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์