เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:20:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แว่นกันสะเก็ดกระสุนจำเป็นมากมั๊ยคะ ถ้าแนะนำเป็นยี่ห้อใหนดีคะ  (อ่าน 4932 ครั้ง)
LCR
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 08:24:25 AM »

อยากจะมีไว้สักอัน แต่ในเวปมีให้เลือกมากมายเหลือเกิน หลายรูปแบบหลายยี่ห้อ หลายราคา หากจะไปสนามควรใช้แบบใหนดีค่ะ กำลังจะตัดสินใจซื้อค่ะ

จงเป็น..น้ำครึ่งแก้ว..ตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้..เพิ่มเติมได้ตลอด
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 08:40:07 AM »

ถ้าลูกตาโดนสะเก็ด.....บอด.....เปลี่ยนไม่ได้......หมดสวย........

แว่นตา.......ต้องลองใส่..บางครั้งเห็นแว่นสวย...สั่งซื้อ......ใส่แล้ว....คนมองหันหลังทันที...ต้องลองใส่เหมาะสมกับใบหน้า...คนอื่นมองจะได้ชื่นชม

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 08:42:05 AM »

แว่นกันสะเก็ดกระสุน จำเป็นต้องมีไว้เพื่อสำหรับใช้ปกป้องดวงตาอันเป็นที่รักของคุณ
สำหรับยี่ห้อคงไม่ต้องแนะนำกระมังครับ....แล้วแต่งบประมาณ และให้เลือกชนิดที่เลนส์ไม่หลอกตา และเข้ากับใบหน้าครับ Grin

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:04:37 AM »

จำเป็นอย่างยิ่งครับ จะเป็นยี่ห้ออะไรก็ได้ครับที่ใส่แล้วสบายตา ส่วนใหญ่เขาจะใส่ยี่ห้อ king ราคาไม่แพงรูปทรงก็ดูดีครับ แล้วอย่าลืมที่อุดหู เอียร์มัพด้วยนะครับ   เยี่ยม

logo maker" border="0
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:24:48 AM »

แว่นจำเป็นมากต้องใส่ทุกครั้งที่ยิงปืน  พร้อมด้วย hearing protection
ควรซื้อที่ดีๆหน่อย  แต่ก็ไม่จำเป็นที่จะต้องแพงสวยหรูตามแฟชั่น
ควรซื้อแบบที่เรียกว่า Wrap around lense
ควรเลือกซื้อแบบที่ได้มาตรฐาน  ANSI Z87.1
เลนส์สีเหลืองจะช่วยให้เห็นเป้าได้ชัดขึ้น  ถ้าครึ้มฟ้าครึ้มฝน
ยี่ห้อ ESS , Revision  ใช้ได้ดีราคาปานกลาง
ถ้ายิงปืน semi-auto ควรใส่หมวกแก๊ปด้วย  ใส่เสื้อคอกลมได้ยิ่งดี
ตัวอย่าง wrap around shooting gl.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 09:29:11 AM โดย .40 S&W » บันทึกการเข้า
LCR
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:28:21 AM »

ขอบพระคุณมากเลยค่ะ ได้ความรู้เยอะมาก แต่ในรูปนี่ยี่ห้ออะไรคะ

จงเป็น..น้ำครึ่งแก้ว..ตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้..เพิ่มเติมได้ตลอด
hs5vzc
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:28:32 AM »

สวัสดีครับ
               จำเป็นมาก ครับ หาใส่แล้วพอดีกับรูปหน้า ไม่ ฝืน ไม่เกะ กะ ควรเลือกเลนส์ ดี ดี นะครับ
               ใส่แล้วสบายดี ไม่ ปวดตา ทำใหสมาธิดี มีผลต่อการยิงครับ ผมใช้ ess ครับ Shocked

งานหนักไม่เคยฆ่าคน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:31:36 AM »

ขอบพระคุณมากเลยค่ะ ได้ความรู้เยอะมาก แต่ในรูปนี่ยี่ห้ออะไรคะ
Peltor Arsenal™ Tac Pac
http://www.cabelas.com/p-0065757713216a.shtml
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:35:24 AM »

แฮ่ๆ ของผมใช้ของฟรีอยุ่ครับ พี่ชายเป็นเซฟตี้ บ.น้ำมัน เอามาให้ ยี่ห้อ king ครับ ใช้ดีที่เดียว เห็นว่าราคาประมาณ400-800 บาทครับ ใส่แล้วไม่หลอกตาไม่ปวดตาครับ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
LCR
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:37:36 AM »

อย่างนี้เลือกซื้อตามเวปก้อคงไม่ดี เพราะไม่สามารถทราบได้ว่าใส่ได้พอดีหรือปล่าวใช่มั๊ยคะ มีร้านใหนพอจะแนะนำมั๊ยคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

LCR
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:38:43 AM »

คุณ soveat ค่ะ ใสแบบนี้มันตัดแสงได้ประมาณกี่เปอร์เซนต์คะ ใส่แดดจ้าปวดตามั๊ยคะ

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:49:47 AM »

ของ Revision ก็ดีครับ

Revision Eyewear on the range and in the ballistic testing chamber

A Day On the Range with Revision Eyewear

แต่ถ้างบสูงหน่อยก็ลองมอง Rudy Project ไม่ก็ Oakley ก็ได้ครับ

ส่วนตัวเคยใช้ Rudy Project รุ่น Rydon แต่ใส่แล้วไม่ค่อยชอบ

เลยเปลี่ยนมาใช้ Oakley รุ่น Radar รุ่นนี้มีทั้งสำหรับชาย และสำหรับหญิง

ใส่สบายมาก แล้วก็ซื้อ lens เพิ่มอีก 2-3 อัน ใส่ได้ ทุกสถานการณ์

ไม่ว่าเวลายิงปืนหรือใส่ปกติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 10:14:49 AM โดย Marcus_freedom » บันทึกการเข้า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 10:45:28 AM »

หลงรัก
ครับ
ผมใช้ราคา 150 บาทครับ
เลนหนาดีป้องกันได้ระดับ 1
 หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 10:51:30 AM โดย A B A C U S » บันทึกการเข้า

LCR
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 10:49:04 AM »

ขอบคุณพี่พีที่ให้คำแนะนำทุกท่านนะคะ เป็นประโยชน์ต่อการตัดสินใจมากมากค่ะ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 10:49:23 AM »

คุณ soveat ค่ะ ใสแบบนี้มันตัดแสงได้ประมาณกี่เปอร์เซนต์คะ ใส่แดดจ้าปวดตามั๊ยคะ

กรองแสงได้ประมาณ 60%ครับ  ใส่แล้วสบายตามาก เป็นแว่นเซฟตี้ด้วยครับผม  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: [1] 2
  พิมพ์