เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 08:35:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แรงใจถึงพี่ "มะเอ็ม" ขอรับ  (อ่าน 4064 ครั้ง)
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 11:46:21 PM »

.........เมื่อวานเข้ามาอ่านข้อมูลต่างๆในบอร์ดนี้ประมาณเที่ยงคืนไม่รู้เป็นอะไรมันช้ามากเลยออกไปเข้าเวปข้างบ้านก็หาหัวข้อไป
เรื่อยๆจนมาสะดุดอยู่หัวข้อนึงสังเกตุตัวเลขคนดูเยอะมากเป็นที่น่าแปลกใจเลยเข้าไปดู กลายเป็นว่ามีตัวป่วนเข้ามาและเกิดปากเสียงกับพี่มะเอ็มเข้า อ่านไปอ่านมาก็ไม่รู้ว่าทำไมเค้าถึงไม่พยายามเข้าใจพี่ ทั้งๆ ที่ก็มีหลายๆ ท่านช่วยอธิบาย เสร็จก็กะว่าจะนอน
แล้ว แต่บังเอิญคิดถึงคำพูดบางอย่างของเค้า คือ ให้เอาลูกสาว หรือ เมีย (ขอโทษนะขอรับ) มาให้ทำนองนั้น เหมือนผมเคยได้ยิน
มาก่อนขอรับ พอดีตอนต้นปีมีโอกาสนั่งดูเวปของพันธ์ทิพย์อยู่กับเพื่อน ก็มีการถกเถียงกันเรื่องการซื้ออุปกรณ์ไอที หมอนี่ก็บอกว่ามีที่ซื้อได้ถูกกว่าทุกคนที่ช่วยกันตอบขอรับ และก็เจาะจงถึงคนตอบคนหนึ่ง (เหมือนของพี่มะเอ็มเลย) ทะเลาะกันจนคนอ่านตาลายและอย่างที่บอกขอรับพอเถียงสู้ไม่ได้ก็ท้าโดยเอาลูกเอาเมียเข้ามาพูด แต่มันไม่ง่ายขอรับหลังจากนั้นทุกข้อความระดมด่าเช็ดเลยขอรับ พี่คิดดูเวปพันธ์ทิพย์มีคนเข้าเยอะขนาดไหนจนสุดท้ายผมสังเกตุหมอนี่ไม่ขึ้นมาอีกเลย สงสัยเข็ดไม่กล้าเข้าอีก เสียดายถ้ากระทู้ที่ว่ามาโพสไว้ที่เวปนี้ผมว่าเค้าต้องโดนเหมือนที่เค้าเคยโดนแน่เลย (ถ้าใช่เค้านะขอรับ)
.........สุดท้ายขอเป็นกำลังใจให้พี่นะขอรับอย่าไปฟังเสียงทุยเสียงลา ร่วมกับพี่ๆ ท่านอื่นอยู่ให้ความรู้กับคนที่ไม่รู้อีกนานๆ ขอรับ
   หลงรัก      หลงรัก      หลงรัก      หลงรัก      หลงรัก      หลงรัก      หลงรัก      หลงรัก      หลงรัก      หลงรัก      หลงรัก      หลงรัก

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 12:24:28 AM »

กระทู้ไหนครับ

อิฐแดง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 12:33:18 AM »

กระทู้ไหนครับ
ยกมาให้ครับ เพื่่อเป็นแรงใจ
http://202.183.191.23/gunsTacticsBoard/viewtopic.php?t=126&sid=63255a01a3fabdaff43e019ebf0e28f2

--เพราะต่างความคิด ชีวิตจึงต่าง--
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 12:33:44 AM »

..................เป็นกระทู้ในเวปข้างบ้านขอรับ จำชื่อไม่ได้แต่สังเกตุดูที่มีคนอ่านเยอะๆ เกี่ยวกับราคาปืน CZ ขอรับ..........

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
เด็กระยอง
ผมรักทุกท่านครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 12:34:15 AM »

ลืมไปซะเถอะครับ...ผมได้ไปอ่านมาก็รู้สึกแย่แทนมะเอ็ม
ทำไงได้ครับ.....บัวยังมีหลายประเภทเลย
ทำไมคนจะมีหลายประเภทบ้างไม่ได้...
ที่นี่อบอุ่นกว่าครับ..... หลงรัก หลงรัก หลงรัก Grin

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
อิฐแดง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 12:37:03 AM »

ต้่องขอโทษด้วยครับ ที่ผมยกกระทู้จากเวปข้างบ้านมาไว้ที่นี่ .... ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสม กรุณาลบทิ้งได้ครับ .... ต้องขอโทษทุก ๆ ท่านด้วยครับ

--เพราะต่างความคิด ชีวิตจึงต่าง--
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 12:50:06 AM »

เอ่อ...ผมว่าเรื่องส่วนหนึ่งก็มาจากที่ผมโพสท์...

น้องมะเอ็มเข้ามาทีหลังคับ แต่อดใจทนดูไม่ได้...

เลยช่วยแก้ตัว และพยายามปรับความเข้าใจแทน...

เรื่องเลยยาววววหน่อย...

ผมเองก็ไม่ค่อยชอบคนที่แสดงความไม่สุภาพและไม่ให้เกียรติสตรีคับ...

แต่คิดๆดูแล้ว ถ้าหากเรื่องแค่นี้ยังให้อภัยกันไม่ได้...

แล้วคนไทยไม่ฆ่ากันตายหมดหรือ...

เลยขอร้องน้องมะเอ็มให้ยุติคับ...

ซึ่งคิดๆดูแล้วผมก็ไม่ยุติธรรมเท่าไหร่ที่ไปขอร้องให้น้องมะเอ็มหยุด...

เพราะทุกคนย่อมมีสิทธิที่จะแสดงความเห็นเท่าๆกัน...
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 12:58:36 AM »

เข้าไปอ่านแล้วรู้สึกว่าหนักไปหน่อย เป็นกำลังใจให้คุณมะเอ็มครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 01:10:43 AM »

มีใครเคยอ่านกระทู้  ในเวบบอร์ดของ  เสธ.แดง  บ้างไหมครับ  ?     ตกใจ

สุดๆเลยครับ ...... ที่นั่นน่ะ    Grin

เวบ  อวป.  น่ารักกว่าเยอะ ........    Wink

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 01:34:42 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับพี่ สู้ๆ ครับ

We can either find the way or make one.
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 01:36:32 AM »

เป็นกำลังใจให้นะครับพี่    Wink Wink Wink Wink

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 01:40:49 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน   สยมยห........อยู่แล้ว     สำหรับ   มะเอ็ม

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 01:49:38 AM »

สู้ต่อไป....ไอ้มดแดง..... Grin Grin Grin Grin Grin

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 01:50:25 AM »

ยังดีนะครับที่มันไม่ให้เอาน้องเมียมาไม่งั้นนะเรื่องใหญ่   Grin Grin Grin
ร้อยชู้หรือจะสู้น้องเมีย    Grin Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
skid row
Metallica
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 02:20:05 AM »

Grin Grin Grinไอ้มดแดงสู้ๆ Grin Grin Grin
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์