เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 01:26:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จำเป็นมั๊ย ???? ต้องมีปืน  (อ่าน 6801 ครั้ง)
ม้าป่า - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 07:47:46 PM »

ถ้าคิดจะเช่าปืนที่สนาม นอนดูทีวีอยู่ที่บ้านเถอะครับ  ไม่ก็พกหนังสติกไปสนามยิงปืนยังดีกว่าเลยครับ แต่ถ้าท่านมีใจที่รักปืนด้วยความสวยงานละก็หาซื้อเเบบปืนโมเดลหรือปืนAirsolf gun ดีกว่าครับราคาไม่แพงดูเเลรักษาง่าย
mod.19
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 08:39:37 PM »

ผมพกทุกวันมา6ปีแล้วยังไม่เคยใช้และไม่อยากใช้ครับ  เลยไม่รู้ว่าจำเป็นหรือเปล่า ยิ้มีเลศนัย    แต่จะออกจากบ้านไม่ได้ถ้าไม่มีปืน
         ผมเป็นโรคขี้กลัวครับ ไหว้
dmesg
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 08:48:42 PM »

สนามยิงปืน ส่วนใหญ่เค้าปิดกันวันใหนคะ รบกวนพี่พี่หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แล้วแต่สนามครับ ส่วนมากเสาร์-อาทิตย์จะเปิดครับ
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 08:59:42 PM »

ตอบว่ามีแล้วมีความสุขครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 09:03:50 PM »

มีความจำเป็นต้องมีปืนมั๊ยคะ ถ้าชอบมากๆ และอยากไปซ้อมยิงบ่อยๆ ไปเช่าเอาที่สนามจะคุ้มมั๊ยคะ ถามผู้รู้ด้วยนะคะ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ในแง่การมีไว้ป้องกันตัว......ต่างคน ต่างเพศ ต่างวัย ต่างอาชีพ ต่างสภาพแวดล้อม และที่สำคัญ..ต่างความคิด     มีความจำเป็นที่จะต้องมีปืนต่างกัน
ถ้าชอบยิงปืน แบบเพื่อการกีฬาหรือนันทนาการ .... ก็ไม่ต้องรีบ อาศัยเช่าหรือยืมยิงก่อนจนเห็นว่าตัวเองชอบแบบไหนแน่ ก็ค่อยมีก็ได้ครับ
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 09:09:19 PM »

สำหรับผม ตอบคำเดียวสั้นๆ.....ชอบ....
       และรักปืนหว่งแหนสุดๆ....ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ขนมจีนเส้นใหญ่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 09:11:40 PM »

ในความเห็นส่วนตัว จำเป็นครับ

ปืนจะประเสริฐดังมีมนุยษ์ที่เป็นเลิศอยู่หลังปืน
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 09:12:04 PM »

มีความจำเป็นต้องมีปืนมั๊ยคะ ถ้าชอบมากๆ และอยากไปซ้อมยิงบ่อยๆ ไปเช่าเอาที่สนามจะคุ้มมั๊ยคะ ถามผู้รู้ด้วยนะคะ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ในแง่การมีไว้ป้องกันตัว......ต่างคน ต่างเพศ ต่างวัย ต่างอาชีพ ต่างสภาพแวดล้อม และที่สำคัญ..ต่างความคิด     มีความจำเป็นที่จะต้องมีปืนต่างกัน
ถ้าชอบยิงปืน แบบเพื่อการกีฬาหรือนันทนาการ .... ก็ไม่ต้องรีบ อาศัยเช่าหรือยืมยิงก่อนจนเห็นว่าตัวเองชอบแบบไหนแน่ ก็ค่อยมีก็ได้ครับ
จะว่าเหมือนคุณธำรงพอดีเลยครับ.. Grin Grin

hs4kac
สิ่งที่เรากำลังจะเห็น อาจจะไม่เป็นอย่างที่เราคิดไว้
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 09:13:55 PM »

เคยมีคนถามและตำหนิผมเรื่องนี้ครับ สมมุติว่ามีคนร้ายขึ้นบ้านต้องการปล้นของในบ้านแล้วเราเห็นหน้าเขา เขาไม่ปล่อยเราไว้แน่ๆครับ ผมเลยตอบว่า ถึงตายผมก็ภูมิใจครับที่ได้มีโอกาศปกป้องตัวเองและคนที่ผมรัก ผมไม่ใช่นกกระจอกเทศที่เมื่อสู้เขาไม่ได้ก็เอาหัวซุกลงดินคิดว่าถ้าเราไม่เห็นเขา เขาก็ไม่เห็นเรา  อิอิอิ Grin Grin Grin
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 09:14:08 PM »

ชอบมากเช่นกันครับ
DB1-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 08:05:01 AM »

ดูเหมือน จขกท......กำลังทำโพล...... Grin Grin Grin Grin
LCR
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 08:40:14 AM »

ดูเหมือน จขกท......กำลังทำโพล...... Grin Grin Grin Grin

ถ้าเป็นโพล ผลโหวตคงเดาไม่ยาก  Grin Grin Grin แต่ที่น่าสนใจคือเหตุผลค่ะ แต่ละความคิดเห็นเป็นประโยชน์อย่างยิ่ง
สำหรับคนที่กำลังตัดสินใจจะซื้อ หรือคนที่กำลังหาคำตอบให้กับตัวเองอยู่ ดีมากมากค่ะ
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จงเป็น..น้ำครึ่งแก้ว..ตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้..เพิ่มเติมได้ตลอด
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 09:22:35 AM »

จำเป็นครับ  หากไม่จำเป็นจะซื้อมาทำไมครับ   หลงรัก

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 09:50:57 AM »

กระบอกแรกมีความจำเป็นเพราะขโมยขึ้นร้าน 2 ครั้ง กระบอกที่สองเพราะชอบ
  กระบอกที่ร้อยกว่า นี่เพราะโลภ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 09:56:06 AM »

งั้นมีบ้านเองทำไม .... เช่าเอาถูกกว่า

งั้นมีรถทำไม ..... นั่งรถเมล์ประหยัดกว่า

งั้นมีลูกเองทำไม ..... เลี้ยงเด็กกำพร้าดีกว่า

ฯลฯ

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์