เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 01:25:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จำเป็นมั๊ย ???? ต้องมีปืน  (อ่าน 6799 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 10:01:40 AM »

อิ อิ ขอบคุณครับพี่สมชาย

ตามที่กล่าวนั้นคือสิ่งที่ผมเชื่อครับ เหมือนทำประกันอุบัติเหตุ ถ้าไม่เกิดอุบัติเหตุระยะเวลาประกันเลยเราจะบอกว่าทำไปไม่ได้ประโยชน์หรือครับ?

ความไม่แน่นอนและอุบัติเหตุชีวิตในรูปแบบต่างๆ ที่ไม่อาจคาดการณ์ล่วงหน้าได้ คือภัยคุกคามต่อสวัสดิภาพที่อันตรายที่สุดแล้ว การป้องกันเป็นการลงทุนที่จำเป็น เหมือนกับที่เราต้องออมเงินไว้บ้าง ทำไมไม่ใช้ให้หมด เดือนหน้าเดี๋ยวก็ได้เงินเดือนไม่ใช่หรือ? ผมมองว่าอันตรายในสังคมสมัยนี้มาโดยไม่รู้ตัวยิ่งกว่าการตกงานซะอีกครับ

การมีปืนไว้ป้องกันตัวดีกว่าซื้อประกันเสียอีก เพราะประกันต้องให้ "เกิดความเสียหายขึ้นจริง" ก่อนถึงจะชดเชยเป็นตัวเงิน ความคุ้มอยู่ตรงไหน? แต่การมีปืนป้องกันตัวสามารถเพิ่มโอาส "ป้องกันไม่ให้ความเสียหายเกิดขึ้นจริงได้" ครับ

อื่ม...แล้วคนปกติเขาทำประกัน ห้าสิบกว่ากรมธรรม์กันหรือครับ...ฮา...คิก คิก

กรรมธรรม์เชิงป้องกันนี้มีหลายรูปแบบครับพี่รุต สั้น ยาว ขาว ดำ เอ้อ ไม่ใช่ แต่คือ กรรมธรรม์ข้างเอว ก. ในขอบกางเกง ก. ชุดไปเที่ยว ก. ชุดทำงาน ก. ในบ้าน ก. ในทุ่ง เหมือนกับ ก. รถยนต์ ก. สุขภาพ ก. อสังหาริมทรัพย์ ก. ของหาย ก. เสียงแหบ ก. ตกงาน ก. โดนฟ้อง ครับพี่ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 11:33:01 AM »

..ตอนที่ซื้อกระบอกแรก..บอก ผบ.ทบ. ว่ามันจำเป็นต้องมีจริงจริ๊ง..นะ. ไหว้.นะ..เพื่อปกป้องครอบครัวเรา.. เยี่ยม
..หลังจากนั้น..กระบอกที่2..3..4..มันก็ยังจำเป็น..เหมียนเดิม.. ยิ้มีเลศนัย
..ตามเหตุผลที่ให้ไว้ในแบบ ปค.14.. คิก คิก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 12:10:04 PM »

ตอนนี้มันกลายเป็นความจำเป็นแล้วล่ะครับ...อุ่นใจกว่าตอนยังไม่มีเยอะ
เวลาไปเที่ยวเมืองนอกก็สนุกดี
เสียอย่างเดียวว่าไม่มีปืนอยู่ใกล้ๆตัวน่ะครับ
รู้สึกเหมือนเกิดอะไรขึ้นจะป้องกันตัวเองไม่ได้เลย

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 12:58:11 PM »

ความจำเป็นของแต่ละคนไม่เหมือนกัน คนที่ชอบก็ว่าจำเป็น คนที่ไม่ชอบก็ว่าไม่จำเป็น ต่างคนต่างมีเหตุผลสนับสนุนความคิดของตนเองคงเอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้ ถ้าจะเทียบหรือทำการสำรวจคงต้องแยกกลุ่มเป้าหมายให้ชัดเจน มาถามในเวปปืนมีหรือสมาชิกชาวปืนจะบอกว่าปืนเป็นสิ่งไม่จำเป็น
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:04:33 AM »

จำเป็น = ไม่จำเป็น  ข้อดี = ข้อเสีย    สรุปคือพอๆกัน   แล้วแต่ใครจะยกข้อไหนมาอ้าง  ส่วนตัวผมอ้าง ว่าชอบ และอยากได้  จึงตัดสินใจซื้อ 

ขอลอกพี่ telekbook ครับ....
.38 SUPER_SI
ทำดี...ให้เป็นเรื่องปกติ...
Jr. Member
**

คะแนน 5

ความสุขที่แท้จริง...คือการให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน....

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 09:55:18 AM »

ก็พูดอยากครับ...ว่าจำเป็นต้องมีปืนหรือเปล่า..บางท่านจำเป็นต้องมีเพื่อใช้ในการปฏิบัติงาน , ใช้เพื่อป้องกันตัว ,ป้องกันทรัพย์สิน , แข่งขันกีฬา บางท่านชอบเป็นการส่วนตัวซื้อไว้เพื่อการสะสม...บางท่านเป็นธุรกิจ....ขึ้นอยู่กับเหตุผลส่วนตัวครับ...ส่วนตัวผมจำเป็นต้องมีก็เพื่อใช้ในการปฏิบัติงาน , ป้องกันตัวเองและครอบครัว , ป้องกันทรัพย์สินด้วยครับ... หลงรัก
PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 08:56:51 PM »

คุยกะเพื่อนที่อยู่ กทม.

มันบอกว่า เอาไปทำอะไร ไม่เห็นจำเป็น อยู่ตั้งแต่เด็กจนตอนนี้แก่จะเข้าโลงแล้ว ไม่เคยมีปืนซักกระบอก

คุยกะเพื่อนที่อยู่ สาม จว.ใต้

มันบอกว่า ถ้าไม่มีปืน มันคงไม่อยู่แถวนั้นแน่นอน

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
kwongkitchen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 09:07:35 PM »

.....ไม่จำเป็นเลยครับ......ผมขอยืนยันครับ ว่า.....ไม่จำเป็นเลยครับ
    ถ้า.....
    โลกนี้......ไม่มีโจร(คนร้าย)
หรือ
    โลกนี้.......ไม่มีเรา

kwongkitchen ข้าวต้มบาทเดียว                       ครับผม
SCP รับงานชุบซิงค์ ด้วยประสบการณ์ กว่า 40     ปีครับ
http://www.greenpalace.net/zinc/web/view.php?qID=117
http://www.edtguide.com/kwongkitchen_485204
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 10:23:17 PM »

คุยกะเพื่อนที่อยู่ กทม.

มันบอกว่า เอาไปทำอะไร ไม่เห็นจำเป็น อยู่ตั้งแต่เด็กจนตอนนี้แก่จะเข้าโลงแล้ว ไม่เคยมีปืนซักกระบอก

คุยกะเพื่อนที่อยู่ สาม จว.ใต้

มันบอกว่า ถ้าไม่มีปืน มันคงไม่อยู่แถวนั้นแน่นอน

สมัยนี้ไม่ว่าพิ้นที่ไหน ก็สมควรมีครับ อันตรายทั้งสิ้น เพราะเด็กรุ่นใหม่ทำอะไรไม่เคยคิดถึงผลที่จะตามมา เศร้า

FIAT- P220@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 10:44:20 PM »

จำเป็นครับ กระบอกล่าสุด ได้ช่วยคนในครอบครัวมาแล้ว

แค่ี้นี้ก็คุ้มแล้วครับ

Leave no man behind
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 12:20:50 AM »

อยู่ที่ความชอบครับ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 04:00:49 AM »

กระบอกแรกมีความจำเป็นเพราะขโมยขึ้นร้าน 2 ครั้ง กระบอกที่สองเพราะชอบ
  กระบอกที่ร้อยกว่า นี่เพราะโลภ

ผมกลัวพี่โอ๊คล้างไม่ไหวจัง ผมยินดีเสียสละรับมาล้างและดูแลให้ครับ อิอิอิ

สำหรับผม จำเป็นครับ โจรขึ้นบ้านครั้งล่าสุดเมื่อกลางปี ผมใช้มีดหั่นเนื้อในครัวมาถือไว้ครับ เพราะปืนไม่ได้อยู่กับตัว แล้วยอมรับว่ากลัวมากๆ แต่โชคดีที่โจรมันไปกันหมดแล้ว

มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มีครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 04:43:41 AM »

ลองถามใจตัวเองครับผม เยี่ยม
spada702
นักรบอาลาดิน 34 ลูกพระปิ่นฯ
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 10:03:54 AM »

ถ้า  เป็นผม  ผมจะเปรียบเทียบปืนกับเมีย ผมรักเท่าๆกัน  จำเป็นไหมที่มีเมียเป้นของตัวเอง     และจำเป็นไหมที่มีปืนเป็นของตัวเอง  จำเป็นอย่างยิ่ง   ของๆเราใช้เมื่อไรก้อได้   มีแล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าถึงเวลาใช้แล้วไม่มี       
ปืนกับเมีย   ผมซื้อมา  ราคา  ไม่หนีกันเลย  หลักแสนทั้งคู่     มีใครจัดโครงการเมียสวัสดิการบ้างครับ หลงรัก หลงรัก
หนุ่มภูไท+รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 288

ซ่ำเมีย เซาย้านแล้วเด้อ

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 07:48:49 PM »

ถ้า  เป็นผม  ผมจะเปรียบเทียบปืนกับเมีย ผมรักเท่าๆกัน  จำเป็นไหมที่มีเมียเป้นของตัวเอง     และจำเป็นไหมที่มีปืนเป็นของตัวเอง  จำเป็นอย่างยิ่ง   ของๆเราใช้เมื่อไรก้อได้   มีแล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าถึงเวลาใช้แล้วไม่มี      
ปืนกับเมีย   ผมซื้อมา  ราคา  ไม่หนีกันเลย  หลักแสนทั้งคู่     มีใครจัดโครงการเมียสวัสดิการบ้างครับ หลงรัก หลงรัก
ผมขอรับด้วยคนครับ เมียสวัสดิการ

จากหนองห้าง บัวขาวเมืองเกิด เตลิดมาหากิน ถิ่นนครพนม
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์