เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:33:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 206
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันเรื่องกล้องเล็งทุกชนิด  (อ่าน 587794 ครั้ง)
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #285 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 11:50:25 AM »

ขอแย้งนิดนึงครับพี่ กล้องBushnell Elite6500นั้นความคิดส่วนตัวเต้ยว่าไม่เหมาะที่จะเอามาใช้ติดปืนลมยิงแข่งFTครับ เนื่องจากกล้องตัวนี้ปรับหลาได้ต่ำสุดที่ 25 เมตรครับ ซึ่งการยิงFTเริ่มยิงกันที่ระยะต่ำกว่านั้นพอสมควร 10กว่าเมตรบ้าง 15-20เมตรบ้างครับ กล้องตัวนี้เหมาะสำหรับใช้งานติดกล้องพวกปืนยาวตั้งแต่ขนาด.22,.223,.30-06,308,.338ก็ว่ากันไปครับ เหมาะใช้ยิงที่ระยะ50-1000หลามากกว่าจะเอามาติดปืนลมยิงที่ระยะ15-50หลาครับ

-------------------------------------------------------------------

อ้าวจริงๆ ด้วยซิ  เห็นแต่หุ่นเป็นกระบอกยาวๆ ก็นึกว่าจะเอามาใช้กับปืนลมได้  พอดูที่สเปคก็ดันมองตัวเลข 25 หลาเป็น 25 ฟุตไปเสียนี่กลับตาลปัตรกันไปเลย  ขอสรุปว่า ไม่สามารถเอามาติดปืนลมฟิลด์ทาร์เก็ตได้นะครับ  ตัดออกจากกลุ่มทางเลือกได้เลย

ไปๆ มาๆ  มันจะได้กล้อง   MTC VIPER 8-32X60 IRS ที่ออกแบบมาสำหรับ FT จริงๆ ซะแล้วนะคราวนี้  ก็น่าคบหาอยู่หรอกครอกครับสำหรับราคา 20,000 บาทต้นๆ  ใช่ไหมน้องเต้ย

ใช่ครับพี่ทศ เต้ยกำลังพยายามหาเจ้าMTC Viperตัวนี้มาใส่AAให้ได้เลยครับ ยังไงก็จะพยายามหามาให้ได้ครับ มีพี่น้องเราอีก4ท่านที่กำลังพยายามสั่งนำเข้ามากันให้ควักเลยครับแต่ของมันไม่มีในสต๊อคเวปเมืองนอกหนะครับ พี่ทศพอจะช่วยแนะนำเวปที่น้องพอจะสั่งเข้ามาได้มั่งมั้ยครับพี่ เต้ยพยายามหามาเป็นเดือนๆแล้วยังหาไม่ได้เลยครับพี่ เศร้า หลงรักเจ้าตัวนี้ตั้งแต่แรกเห็นแล้วครับพี่ ยังไงก็จะเอาให้ได้เลยครับ อิอิอิ คิก คิก

OSK119 (๓๙๗๘๒)
ผีซอกตึก
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #286 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 11:53:51 AM »

ขอแย้งนิดนึงครับพี่ กล้องBushnell Elite6500นั้นความคิดส่วนตัวเต้ยว่าไม่เหมาะที่จะเอามาใช้ติดปืนลมยิงแข่งFTครับ เนื่องจากกล้องตัวนี้ปรับหลาได้ต่ำสุดที่ 25 เมตรครับ ซึ่งการยิงFTเริ่มยิงกันที่ระยะต่ำกว่านั้นพอสมควร 10กว่าเมตรบ้าง 15-20เมตรบ้างครับ กล้องตัวนี้เหมาะสำหรับใช้งานติดกล้องพวกปืนยาวตั้งแต่ขนาด.22,.223,.30-06,308,.338ก็ว่ากันไปครับ เหมาะใช้ยิงที่ระยะ50-1000หลามากกว่าจะเอามาติดปืนลมยิงที่ระยะ15-50หลาครับ

-------------------------------------------------------------------

อ้าวจริงๆ ด้วยซิ  เห็นแต่หุ่นเป็นกระบอกยาวๆ ก็นึกว่าจะเอามาใช้กับปืนลมได้  พอดูที่สเปคก็ดันมองตัวเลข 25 หลาเป็น 25 ฟุตไปเสียนี่กลับตาลปัตรกันไปเลย  ขอสรุปว่า ไม่สามารถเอามาติดปืนลมฟิลด์ทาร์เก็ตได้นะครับ  ตัดออกจากกลุ่มทางเลือกได้เลย

ไปๆ มาๆ  มันจะได้กล้อง   MTC VIPER 8-32X60 IRS ที่ออกแบบมาสำหรับ FT จริงๆ ซะแล้วนะคราวนี้  ก็น่าคบหาอยู่หรอกครอกครับสำหรับราคา 20,000 บาทต้นๆ  ใช่ไหมน้องเต้ย

สงสัย เจ้าฝรั่งคนนี้มันมั่ว หรือป่าวนะ Huh   เขาให้สเปกมาแบบนี้ครับ ว่าจะเก็บสตางค์  ยิ้มีเลศนัย วีคละ เจ็ดร้อย  รวม 52 วีค วันนี้ของปีหน้าก็ได้ซื้อแล้ว อ๋อย อ๋อย
รบกวนสุภาพบุรุษสุดหล่อ ทุกท่าน ช่วยหาข้อมูลด้วยครับ  ไหว้

* Features

* Rainguard HD®

* Fully multi-coated optics

* Magnum recoil-proof construction

* One-piece hammer-forged tube

* 30mm tube

* 3" sunshade

* Side Focus - 10 yds to Inf

* 100% waterproof/fogproof/

shockproof construction

* Dry-nitrogen filled

* 1/4 M.O.A. or finer fingertip, audible/resettable windage and elevation adjustment

* Elite® Bullet-Proof Warranty

* "No Questions Asked" one- year replacement (U.S. only)

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #287 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 12:04:52 PM »

สงสัย เจ้าฝรั่งคนนี้มันมั่ว หรือป่าวนะ Huh   เขาให้สเปกมาแบบนี้ครับ ว่าจะเก็บสตางค์  ยิ้มีเลศนัย วีคละ เจ็ดร้อย  รวม 52 วีค วันนี้ของปีหน้าก็ได้ซื้อแล้ว อ๋อย อ๋อย
รบกวนสุภาพบุรุษสุดหล่อ ทุกท่าน ช่วยหาข้อมูลด้วยครับ  ไหว้

* Features

* Rainguard HD®

* Magnum recoil-proof construction

* One-piece hammer-forged tube

* 30mm tube

* 3" sunshade

* Side Focus - 10 yds to Inf

* 100% waterproof/fogproof/

shockproof construction

* 1/4 M.O.A. or finer fingertip, audible/resettable windage and elevation adjustment

* Elite® Bullet-Proof Warranty

* "No Questions Asked" one- year replacement (U.S. only)

อ่านแล้วฟันธงครับ แม่ม มั่ว!!!! บู่

OSK119 (๓๙๗๘๒)
ผีซอกตึก
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #288 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 12:14:33 PM »

Undecided   ที่นี่เลย สหายเต้ย  ......เจอเจ้าหมอนี่  บนเครื่องเมื่อไหร่ รบกวน ช่วยยันตกอ่าวไทยให้หน่อยนะ . ยิ้มีเลศนัย

http://www.wcoyoteoutfitters.com/servlet/the-48/Bushnell-Elite-6500-4.3-dsh-30/Detail

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #289 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 12:21:38 PM »

เออ....ใช่มันมั่วจริงๆด้วย แถมแพงอีกต่างหาก แลบลิ้น แลบลิ้น

This is a BRAND NEW IN THE BOX, Bushnell Elite 6500 4.5-30x50 Matte Black Tactical Rifle Scope with a Mil-Dot reticle!

Mfg # 654305T

BRAND NEW!  NOT A REFURB!  FULL MANUFACTURER'S WARRANTY!

Features

* RainGuard® HD
    * 30mm tube
    * 5" sunshade
    * Side Focus - 25 yds to Inf
    * 100% waterproof/fogproof/shockproof construction
    * "No Questions Asked" one- year replacement from Bushnell (U.S. only)*

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #290 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 12:47:46 PM »

เออ....ใช่มันมั่วจริงๆด้วย แถมแพงอีกต่างหาก แลบลิ้น แลบลิ้น

This is a BRAND NEW IN THE BOX, Bushnell Elite 6500 4.5-30x50 Matte Black Tactical Rifle Scope with a Mil-Dot reticle!

BRAND NEW!  NOT A REFURB!  FULL MANUFACTURER'S WARRANTY!

Features

* 30mm tube
    * 100% waterproof/fogproof/shockproof construction
    * "No Questions Asked" one- year replacement from Bushnell (U.S. only)*

แฮะๆคุณอู๋ครับ นี่ตอนนี้อยู่ที่ไซ้งานไม่ใช่เหรอครับแหมยังมีเวลาโฉบแวบเข้ามาในกระทู้ปืนอัดลมอีกนะครับ คิก คิก คิก คิกแบบนี้ผมว่าคุณอู๋กำลังเสพติดกระทู้ปืนอัดลมอยู่นะครับเนี่ย ขำก๊าก ขำก๊าก

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #291 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 01:39:05 PM »

Features

* 30mm tube

แฮะๆคุณอู๋ครับ นี่ตอนนี้อยู่ที่ไซ้งานไม่ใช่เหรอครับแหมยังมีเวลาโฉบแวบเข้ามาในกระทู้ปืนอัดลมอีกนะครับ คิก คิก คิก คิกแบบนี้ผมว่าคุณอู๋กำลังเสพติดกระทู้ปืนอัดลมอยู่นะครับเนี่ย ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่ๆครับ ตอนนี้ผมได้กล้องจากคุณอู๋แล้วครับ กล้องเทพเหมือนกลันครับ (ไม่รู้ว่ามาทาง AIR)หรือไม่ ถ้าใช้ก็มาจากสวรรค์เทพเหมือนกัน (เอาราคาไว้ก่อน)
 ของแพงว่ากันทีหลังครับ เดียวได้แต่กล้องเงินเอาปืนหมดอีกครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #292 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 06:08:26 PM »

Features

* 30mm tube

วิญญานมาันมาหลอนอยู่ตลอดเวลา ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด 
ตอนแรกก็เรื่องปืน ยี๊ ยี๊ 
ตอนนี้ก็เรื่องกล้อง บู่ บู่
ตามมาหลอกหลอนอยู่ได้  อ๋อย อ๋อย
หาที่ลงตัวลำบากจริงๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผีซอกตึก
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #293 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 07:23:10 PM »

วิญญานมาันมาหลอนอยู่ตลอดเวลา ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด 
ตอนแรกก็เรื่องปืน ยี๊ ยี๊ 
ตอนนี้ก็เรื่องกล้อง บู่ บู่
ตามมาหลอกหลอนอยู่ได้  อ๋อย อ๋อย
หาที่ลงตัวลำบากจริงๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
[/quote]

Smiley Smileyยัง ..ยัง...อาจจะยังไม่หมดนะครับท่าน... Huh....เดี๋ยวปืนมา....ต้องมีเรื่องกระสุน อีก ...มีและหากระสุนได้แล้ว ก็ต้องดูอีกว่า จะมีพอยิงได้อีกเท่าไหร่..จะมีร้านไหนเอามาไหม. หัวเราะร่าน้ำตาริน
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #294 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 07:31:37 PM »

มันยังไม่แค่นั้นครับ  ปืนได้แล้ว  กล้องดีๆก็มีแล้ว  กระสุนหนักๆมีเป็นลัง  ต้องมองหาสนามที่มีระยะใกลๆ  จะไปหาที่ไหน มันจะเป็นปัญหาที่จะตามมา  แล้วคอยดูไป  ที่หมายต่อไป  โคราช  ที่มันกว้างดี  เจ้าของบ้านเตรียมตัวรับแขกด้วย
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #295 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 07:54:26 PM »

สำหรับผมสถานที่ยิงไม่ใช่ปัญหาครับ ถ้ามันยังยาวไม่พอก็ไถเพิ่มออกไปได้อีก
ที่ของใครก็ไม่รู้ ยืมมาใช้ทำสนามยิงปืนก่อน ไว้เจ้าของมาทวงค่อยคืนให้ คิก คิก คิก คิก

หรือไม่ก็ที่นี่ก็ได้ หลงรัก

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #296 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 08:18:09 PM »

สำหรับผมสถานที่ยิงไม่ใช่ปัญหาครับ ถ้ามันยังยาวไม่พอก็ไถเพิ่มออกไปได้อีก
ที่ของใครก็ไม่รู้ ยืมมาใช้ทำสนามยิงปืนก่อน ไว้เจ้าของมาทวงค่อยคืนให้ คิก คิก คิก คิก

หรือไม่ก็ที่นี่ก็ได้ หลงรัก

แหมทำเลเยี่ยมเลยครับอิจฉาเลยครับผมไม่ค่อยจะมีทำเลแบบนี้

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #297 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 08:31:00 PM »

เดี๋ยวช่วงสงกรานต์  คนงานกลับบ้านกันหมด  ยืมห้องพักคนงานซัก  20  ห้อง  แล้วขนพวก  เอ เอ คลับ  ขึ้นไปนอนเล่นซัก 3 วันได้ไหมครับ  เอาให้หายอยากไปเลย  ดีไหมครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #298 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 08:37:28 PM »

ชวนเจ๊มายิ่งปืนด้วยกันเลยสิครับพี่มนตรี บางทีเจ๊อาจจะเคืองก็ได้ที่ไม่ยอมชวนเจ๊มาแจมด้วย
หรือว่าวันมีทติ้ง เราไปลองปืนกันที่บ้านพี่มนตรีเป็นการอุ่นเครื่องดีหรือเปล่าครับ
ล่อคนละแม๊กก็พอแล้ว หลงรัก หลงรัก

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #299 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 08:38:37 PM »

คุณอู๋ พอจะว่างถ่ายรูปเส้นเล็งกล้องvecter ส่องปลอกลูก.22ที่ระยะ ซัก50เมตรให้หน่อยใด้มั้ยครับ
ซูมสุดเลยก็ใด้นะครับ ไหว้

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 206
  พิมพ์