เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:32:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 206
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันเรื่องกล้องเล็งทุกชนิด  (อ่าน 587790 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #300 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 08:40:19 PM »

เดี๋ยวช่วงสงกรานต์  คนงานกลับบ้านกันหมด  ยืมห้องพักคนงานซัก  20  ห้อง  แล้วขนพวก  เอ เอ คลับ  ขึ้นไปนอนเล่นซัก 3 วันได้ไหมครับ  เอาให้หายอยากไปเลย  ดีไหมครับ

ผมเกรงว่าแก๊ง เอเอ จะบอกว่าทางนี้มันร้อนเลยไม่อยากมากันหน่ะสิครับ ยี๊ ยี๊

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #301 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 08:44:28 PM »

คุณอู๋ พอจะว่างถ่ายรูปเส้นเล็งกล้องvecter ส่องปลอกลูก.22ที่ระยะ ซัก50เมตรให้หน่อยใด้มั้ยครับ
ซูมสุดเลยก็ใด้นะครับ ไหว้

เดี๋ยวถ้าได้กลับไปจะถ่ายมาให้ดูครับ....แต่ผมว่ามันคงจะไม่ชัดเท่าไหร่นะครับ
เพราะกล้องผมมันออโต้โฟกัส แล้วก็ถูกด้วย แต่ถ้าจะดูขนาดเส้นเล็งก็ได้เลยครับ
กลับบ้านเมื่อไหร่เดี๋ยวจัดให้

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #302 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 08:46:25 PM »

Undecided   ที่นี่เลย สหายเต้ย  ......เจอเจ้าหมอนี่  บนเครื่องเมื่อไหร่ รบกวน ช่วยยันตกอ่าวไทยให้หน่อยนะ . ยิ้มีเลศนัย

http://www.wcoyoteoutfitters.com/servlet/the-48/Bushnell-Elite-6500-4.3-dsh-30/Detail

ผมเองก็ยังงงว่า ทำไมไอ้ฝรั่งคนนี้มันบอกไม่ตรงกับที่ทางเว็บ Bushnell แจ้งเอาไว้ก็ไม่รู้คนทำบอกว่า 25 หลาถึงอินฟินิตี้ แต่หมอนี่บอก 10 หลาถึงอินฟินิตี้  เลยต้องเชื่อผู้ผลิตไว้ก่อน สรุปแล้วกล้องตัวนี้ออกแบบสำหรับกระสุนชนวนกลางนะครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #303 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 08:51:01 PM »

คุณอู๋ พอจะว่างถ่ายรูปเส้นเล็งกล้องvecter ส่องปลอกลูก.22ที่ระยะ ซัก50เมตรให้หน่อยใด้มั้ยครับ
เดี๋ยวถ้าได้กลับไปจะถ่ายมาให้ดูครับ....แต่ผมว่ามันคงจะไม่ชัดเท่าไหร่นะครับ
เพราะกล้องผมมันออโต้โฟกัส แล้วก็ถูกด้วย แต่ถ้าจะดูขนาดเส้นเล็งก็ได้เลยครับ
แต่เกรงว่า มันจะมองไม่เห็นอะไรเลยมากกว่าครับ  ขนาด ZOS  10-40X60ESF ก็ยังถ่ายรูปออกมาไม่เห็นเป้าหมายเล็กขนาดนั้นเลย  คงต้องรอกล้องเทพอย่าง :Leupold โน่นแหละครับที่มันส่องดูผิวดวงจันทร์ได้ จึงจะพอถ่ายรูปปลอกกระสุน .22 ที่ระยะ 50 เมตรได้ชัดเจน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 08:55:32 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #304 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 08:54:45 PM »

เรื่องสนามไม่มีปัญหาสำหรับผมครับ จะเอายาวเป็นกิโลเมตรก็มีครับ สามารถเอาเครื่องบินเล็กลงจอดได้เลย  ส่วนสนามยิงนกก็มีความยาวพอๆ กัน เลยต้องใช้ปืนที่มีรัศมีทำการไกลมาคอยจัดการนกพิราบ นกกระยางทั้งหลาย
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #305 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 08:55:49 PM »

แต่เกรงว่า มันจะมองไม่เห็นอะไรเลยมากกว่าครับ  ขนาด ZOS  10-40X60ESF ก็ยังถ่ายรูปออกมาไม่เห็นเป้าหมายเล็กขนาดนั้นเลย  คงต้องรอกล้องเทพอย่าง :Leupold โน่นแหละครับที่มันส่องดูผิวดวงจันทร์จึงพอจะถ่ายรูปปลอกกระสุน .22 ได้ชัดเจน

พี่ทศครับ ตอนนี้ผมยิ่งโดนผีleupoldตามหลอกหลอนอยู่ พี่ทศช่วยบอกข้อเสียของมันหน่อย อะไรก็ใด้คร้าบพี่คร้าบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #306 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 09:03:02 PM »

ข้อเสียก็มีเยอะครับ
1. ราคาแพงเกินกว่าความจำเป็น แต่มันก็เทพสมราคานั่นแหละ
2. ถ้าคนใช้จับได้ว่าซื้อกล้องเล็งราคาแพงกว่าค่าสินสอดตอนไปขอแต่งงาน มีหวังโดนยำเละแน่
3. ถ้าสั่งแล้วต้องรอนานเป็นเดือนกว่าจะได้ ถ้าไม่มีรุ่นที่เราต้องการอยู่ใกล้เมืองไทย แต่ของไม่ขาดตลาดแน่ครับ
4. ได้มาแล้วก็กลัวมันหายเพราะเป็นกล้องเทพ ต้องนอนกอดทุกวันเดี๋ยวคนใช้ก็ค้อนเอา
5. จะทำให้อดมื้อกินมื้อและนอนไม่หลับเพราะมันคอยหลอกหลอนตลอดเวลาก็ที่จะได้มันมา ถ้าได้มาแล้วก็จะผอมโซไปอีกระยะหนึ่ง

เอาแค่นี้ก่อนเดี๋ยวเปลี่ยนใจ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #307 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 09:11:55 PM »

ชวนเจ๊มายิ่งปืนด้วยกันเลยสิครับพี่มนตรี บางทีเจ๊อาจจะเคืองก็ได้ที่ไม่ยอมชวนเจ๊มาแจมด้วย
หรือว่าวันมีทติ้ง เราไปลองปืนกันที่บ้านพี่มนตรีเป็นการอุ่นเครื่องดีหรือเปล่าครับ
ล่อคนละแม๊กก็พอแล้ว หลงรัก หลงรัก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เอาแบบไม่ต้องใส่ที่ลดเสียงด้วยเลยใช่มั้ยครับ คิก คิก คิก คิก

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #308 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 10:11:42 PM »

แต่เกรงว่า มันจะมองไม่เห็นอะไรเลยมากกว่าครับ  ขนาด ZOS  10-40X60ESF ก็ยังถ่ายรูปออกมาไม่เห็นเป้าหมายเล็กขนาดนั้นเลย  คงต้องรอกล้องเทพอย่าง :Leupold โน่นแหละครับที่มันส่องดูผิวดวงจันทร์จึงพอจะถ่ายรูปปลอกกระสุน .22 ได้ชัดเจน

พี่ทศครับ ตอนนี้ผมยิ่งโดนผีleupoldตามหลอกหลอนอยู่ พี่ทศช่วยบอกข้อเสียของมันหน่อย อะไรก็ใด้คร้าบพี่คร้าบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าพี่ตุ๊จะเอาเจ้าLeupoldไปติดปืนลมก็เลิกคิดได้เลยครับพี่
1. เพราะทุกตัวปรับหลาได้ต่ำสุด 25 หลาครับไม่เหมาะกับปืนลมอย่างแรง
2. ราคา+คุณภาพเกินความจำเป็นไปมากพอสมควรครับ กล้องมองเป้าชัดแจ๋วที่ระยะไกลๆ แต่ปืนลมไม่สามารถยิงได้ อาจจะยิงถึงแต่ก็ไม่เข้า X ครับ
3. ถ้าพี่ตุ๊ซ้ือตัวนี้มาใช้จะทำให้พี่น้องหลายคนอิจฉาตาร้อนครับ คิก คิก

แต่ถ้าพี่จะเอาไปติดไรเฟิล ข้อเสียเยอะเลยครับ.......เด่วนึกก่อนนะ...................เอ...............ไม่มีนี่หว่า...........อ้อนึกออกละครับเสียหนักเลยครับพี่เรื่องนี้.....หมดตรูดไงครับ....อิอิอิ คิก คิก

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #309 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 10:19:44 PM »

ถ้าพี่ตุ๊จะเอาเจ้าLeupoldไปติดปืนลมก็เลิกคิดได้เลยครับพี่
1. เพราะทุกตัวปรับหลาได้ต่ำสุด 25 หลาครับไม่เหมาะกับปืนลมอย่างแรง
2. ราคา+คุณภาพเกินความจำเป็นไปมากพอสมควรครับ กล้องมองเป้าชัดแจ๋วที่ระยะไกลๆ แต่ปืนลมไม่สามารถยิงได้ อาจจะยิงถึงแต่ก็ไม่เข้า X ครับ
3. ถ้าพี่ตุ๊ซ้ือตัวนี้มาใช้จะทำให้พี่น้องหลายคนอิจฉาตาร้อนครับ คิก คิก

แต่ถ้าพี่จะเอาไปติดไรเฟิล ข้อเสียเยอะเลยครับ.......เด่วนึกก่อนนะ...................เอ...............ไม่มีนี่หว่า...........อ้อนึกออกละครับเสียหนักเลยครับพี่เรื่องนี้.....หมดตรูดไงครับ....อิอิอิ คิก คิก
ตอนนี้ปลงตกแล้วครับเต้ย ไอ้มารตัวดำที่มันอยู่ในหัวตอนนี้มันโดนตัวขาวเตะกระเด็นไปแล้วครับ Grin
ลองใช้Zosไปก่อน มันไม่น่าจะเลวร้ายมากหรอกน่า..นะ เยี่ยม
แต่เดี๋ยวปืนมา ว่าจะลองไปส่องของพี่มนตรีดูอีกที (แน่ะ..ยังไม่เลิก) คิก คิก คิก คิก

PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #310 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 10:23:16 PM »

ชวนเจ๊มายิ่งปืนด้วยกันเลยสิครับพี่มนตรี บางทีเจ๊อาจจะเคืองก็ได้ที่ไม่ยอมชวนเจ๊มาแจมด้วย
หรือว่าวันมีทติ้ง เราไปลองปืนกันที่บ้านพี่มนตรีเป็นการอุ่นเครื่องดีหรือเปล่าครับ
ล่อคนละแม๊กก็พอแล้ว หลงรัก หลงรัก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เอาแบบไม่ต้องใส่ที่ลดเสียงด้วยเลยใช่มั้ยครับ คิก คิก คิก คิก
สวัสดีครับพี่มนตรีก้อลองสั่งเอาบล๊อกกำแพงกันเสียง  แบบที่ทางด่วนใช้มากั้นทางบ้านเจ๊แก  น่าจะพอกันเสียง+สายตา(เพราะมองไม่เห็นเลย)... ฮ่าฮ่า คิก คิก
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #311 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 10:27:52 PM »

เอากล้องที่ราคาพอดีๆ คุณภาพก็พอดีๆ  ราคาซัก 6-7 พัน มาใช้ก่อนครับ...
  ทีนี้....พอเริ่มเห็นกล้องเทพ...ก็ค่อยๆโดนมันหลอกหลอน ไปเรื่อยๆ เนื่องจากกำลังทรัพย์ยังไม่ถึง......
  ผ่านไปซัก 1 ปี  ก็หยอดกระปุกพอที่จะเอากล้องเทพมาเป็นเจ้าของได้ (มีข้อแม้ว่าระหว่างนี้ ห้ามเด็ดขาด...ห้ามสั่งปืนกระบอกใหม่  ไม่งั้นเงินหมดอีก) ก็จัดการซื้อเลย ไม่ต้องคิดมาก....

....แฮ่...แฮ่......ทีนี้ก็เข้าเรื่องเลยครับ...เอ่อ..อ....อ....จากนั้นก็เอากล้องเก่ามาให้ผมไง....อิ...อิ...อิ....รอสอยอยู่.......นะ...นะ.....พลีส..ส.....ส.......
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #312 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 10:31:18 PM »

Grin ผีLeupoldมันเฮี้ยนมากนะครับพี่ตุ๊ ระวังก้มลงไปส่องปุ๊บโดนสิงทันที ตามมาหลอนที่บ้านอีกนานเลยนะครับ55555+ คิก คิก

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #313 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 10:36:38 PM »

Grin ผีLeupoldมันเฮี้ยนมากนะครับพี่ตุ๊ ระวังก้มลงไปส่องปุ๊บโดนสิงทันที ตามมาหลอนที่บ้านอีกนานเลยนะครับ55555+ คิก คิก
สิงสองตัวเลยทีนี้ ขับกระบะต่อไปจนล้อหลุดแน่ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #314 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 10:52:19 PM »

สวัสดีครับพี่มนตรีก้อลองสั่งเอาบล๊อกกำแพงกันเสียง  แบบที่ทางด่วนใช้มากั้นทางบ้านเจ๊แก  น่าจะพอกันเสียง+สายตา(เพราะมองไม่เห็นเลย)... ฮ่าฮ่า คิก คิก

ผมก็ว่าท่ารวมตังได้เยอะน่อยจะกั้นรั้วใหม่ซักหน่อยเหมือนกันเลยครับ Grin

หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 206
  พิมพ์