เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:32:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 206
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันเรื่องกล้องเล็งทุกชนิด  (อ่าน 587217 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #465 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 09:27:06 PM »

โห...มาช้าไปหน่อยเดียว..  โดนยำซะเละเลยนะ  เอ้า..เอาให้พอ.......
  มาแล้วครับ... รับกล้องตอน 10 โมง พอดี  กลับถึงบ้าน สิบโมงครึ่ง   ยังไม่ยอมแกะกล่อง  เพราะจะให้โอกาสเจ้ากล้องตัวเก่าแก้ตัวจากเป้าเมื่อวานครับ..
เลยเอามายิง..ยิง...ยิง... ยิงไปสามเป้า ไม่ได้เรื่องเลย  สงสัยจะรู้ชะตากรรมของตัวเอง... 
  เลยจัดการถอดออกจาก   m48  แล้วก็เริ่มแกะกล่อง... แกะ....แกะ....รื้อ..รื้อ.......ออกมาเป็นแบบนี้......
อ้าว...เดี๋ยวๆๆๆๆๆ  ขอเอารูปลงเครื่องก่อน..ครับ    พอดีออกไปทานข้าวข้างนอก เพิ่งเข้าบ้านมาได้แป๊บเดียวเอง...

ส่งกล้องตัวเก่าไปเกิดใหม่ตามกระรอกเลยครับพี่ตุ้ย ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #466 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 09:33:38 PM »

มาแล้ว..มาแล้ว.......ทั้งของเดิม ทั้งของใหม่...

* DSC_0049#1.jpg (77.32 KB, 650x435 - ดู 3766 ครั้ง.)

* DSC_0070#1.jpg (77.62 KB, 650x435 - ดู 770 ครั้ง.)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #467 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 10:10:44 PM »

อ้าวพี่ตุ้ยหายไปทั้งวันได้มาแค่เนี๊ยะ ตกใจ ตกใจ
จะไม่บอกความใส ความสว่าง หน่อยเหรอครับว่าเป็นยังไง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ป่านนี้กระรอกเข้านอนหมดแล้วครับพี่ ข้างนอกยุงก็เยอะด้วย
พรุ่งนี้ค่อยยิงใหม่ก็ได้ ผมเป็นห่วงครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #468 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 10:46:19 PM »

ไงครับคุณตุ๊ ผีกล้องเข้าสิงพูดอะไรไม่ออกเลยเหรอครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #469 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 10:56:11 PM »

อ้าวพี่ตุ้ยหายไปทั้งวันได้มาแค่เนี๊ยะ ตกใจ ตกใจ
จะไม่บอกความใส ความสว่าง หน่อยเหรอครับว่าเป็นยังไง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ป่านนี้กระรอกเข้านอนหมดแล้วครับพี่ ข้างนอกยุงก็เยอะด้วย
พรุ่งนี้ค่อยยิงใหม่ก็ได้ ผมเป็นห่วงครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ไม่อยากจะบอก....ยังปล้ำมันอยู่เลยครับ..นี่ก็ยังปล้ำไม่เสร็จเลย... ขอไปปล้ำต่อก่อนนะ...
 พรุ่งนี้จะลงรูปเส้นเล็ง กะความใส มาให้ดูครับ..ตอนนี้มืดตึ๊ดตื๋อเลยครับ..
  ที่ว่ายังปล้ำไม่เสร็จคือ ไอ้เจ้ารางนั่นแหละทำเหตุ..มันเอียงลงไง ตอนจะสั่งจำไม่ได้ว่าท่านอะไรหนอบอกว่ามันไม่จำเป็นต้องใช้  แต่ผมมันดื้อไง  สั่งมาใช้ซะ
ทีนี้พอติดตั้งเรียบร้อย     ได้ดิ่งเรียบร้อย   ก็ ... บรรจุ .... เล็ง .......... ยิง ...ง.....ง......  พรึ่บ..บ...บ......   

เงียบ..ปิ๊ง..ง...ง.....  ไม่รู้กระสุนนัดแรกมันไปไหน  ลองคลำหาใหม่  เลยพบว่ากระสุนมันเลยขึ้นข้างบนเยอะเลยครับ  (ตั้งที่ระยะ 30 เมตร)  ลองเปลี่ยนเอารางออก เอาขาเดิมมาใส่  มันก็ดันใส่ฮูดบังแสงไม่ได้อีก ติดศูนย์หลังครับ  ใส่เข้า ถอดออก อยู่พักใหญ่  ได้เวลารับลูกอีก  เลยต้องพักไว้ก่อน
    ขอเวลาปล้ำมันต่ออีกหน่อยก่อนครับ  พรุ่งนี้จะเอารูปมาโชว์....
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #470 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 10:58:32 PM »

ไงครับคุณตุ๊ ผีกล้องเข้าสิงพูดอะไรไม่ออกเลยเหรอครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
ตอนนี้อยู่ในช่วงมึนและงง ไม่เข้าใจตัวเอง สับสน มึนตึ้บครับคุณอู๋ อ๋อย

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #471 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:03:28 PM »

ไม่อยากจะบอก....ยังปล้ำมันอยู่เลยครับ..นี่ก็ยังปล้ำไม่เสร็จเลย... ขอไปปล้ำต่อก่อนนะ...
 พรุ่งนี้จะลงรูปเส้นเล็ง กะความใส มาให้ดูครับ..ตอนนี้มืดตึ๊ดตื๋อเลยครับ..
  ที่ว่ายังปล้ำไม่เสร็จคือ ไอ้เจ้ารางนั่นแหละทำเหตุ..มันเอียงลงไง ตอนจะสั่งจำไม่ได้ว่าท่านอะไรหนอบอกว่ามันไม่จำเป็นต้องใช้  แต่ผมมันดื้อไง  สั่งมาใช้ซะ
ทีนี้พอติดตั้งเรียบร้อย     ได้ดิ่งเรียบร้อย   ก็ ... บรรจุ .... เล็ง .......... ยิง ...ง.....ง......  พรึ่บ..บ...บ......  

เงียบ..ปิ๊ง..ง...ง.....  ไม่รู้กระสุนนัดแรกมันไปไหน  ลองคลำหาใหม่  เลยพบว่ากระสุนมันเลยขึ้นข้างบนเยอะเลยครับ  (ตั้งที่ระยะ 30 เมตร)  ลองเปลี่ยนเอารางออก เอาขาเดิมมาใส่  มันก็ดันใส่ฮูดบังแสงไม่ได้อีก ติดศูนย์หลังครับ  ใส่เข้า ถอดออก อยู่พักใหญ่  ได้เวลารับลูกอีก  เลยต้องพักไว้ก่อน
    ขอเวลาปล้ำมันต่ออีกหน่อยก่อนครับ  พรุ่งนี้จะเอารูปมาโชว์....

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  อ้าวงานเข้าเลยสิครับพี่ตุ้ย
รางตัวนี้มันเอียงลงใช่ปล่าวครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #472 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:04:53 PM »

ตอนนี้อยู่ในช่วงมึนและงง ไม่เข้าใจตัวเอง สับสน มึนตึ้บครับคุณอู๋ อ๋อย

อย่าใจร้อนครับค่อยๆตัดสินใจ
ตังหน่ะมันได้เสียแน่ครับ แต่ว่าต้องให้มันคุ้มค่ากับที่เสียไปครับคุณตุ๊

suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #473 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:10:54 PM »

www.falconoptics.com
เวปนี้มันเข้าไม่ได้ครับคุณตุ๊

เข้าไปแล้วมันเป็นแบบนี้

คงต้องหาจากเวปอื่นดู
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #474 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:17:17 PM »

www.falconoptics.com
เวปนี้มันเข้าไม่ได้ครับคุณตุ๊

เข้าไปแล้วมันเป็นแบบนี้

คงต้องหาจากเวปอื่นดู
ครับพี่ ยังไงก็ฝากด้วยนะครับ ไหว้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #475 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:19:41 PM »

ลองชอง อีเบย์ ดูครับ
http://cgi.ebay.com/Menace-5-5-25x50-FFP-Rifle-Scope-Falcon-Optics-EMD-Ret_W0QQitemZ110498070824QQcmdZViewItemQQptZUK_SportingGoods_Hunting_ShootingSports_ET?hash=item19ba32c128

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #476 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:30:35 PM »

ทีนี้พอติดตั้งเรียบร้อย     ได้ดิ่งเรียบร้อย   ก็ ... บรรจุ .... เล็ง .......... ยิง ...ง.....ง......  พรึ่บ..บ...บ......  

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  อ้าวงานเข้าเลยสิครับพี่ตุ้ย
รางตัวนี้มันเอียงลงใช่ปล่าวครับ

ใช่ครับ..เดาเอาว่า วิธีแก้คือ
  1. เอารางออก ใช้แหวนสูงยึดแทน
  2. ใส่รางไว้เหมือนเดิม แล้วหนุน (shim) ที่แหวนต้วหน้า
  3. หนุนรางมันเลย (ไม่รู้ทำได้รึเปล่า)
  4. ใครมีวิธีดีๆช่วยที..จะเอาไว้ลองพรุ่งนี้....
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #477 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:33:43 PM »

สั่งรางใหม่ครับคราวนี้เอาสำหรับของ M48 เลย เยี่ยม
ส่วนกล้องส่งมาให้ผมทดสอบก่อนได้ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #478 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:39:55 PM »

ผมงง และสงสัยจังเลยครับ กล้องที่พี่ๆในเวปเราช่วยสั่งให้ ZOS 10-40x60ESF มันไม่ดีหรือไง ทำไมจ้องหาแต่ของแพงทางอเมริกาหรือยุโรป  ปืนที่ผมได้มาก็เพิ่งติดตั้งกล้อง และทำ Bore Sight เสร็จ ไว้ไปลองยิงอีกที ตอนได้มาใหม่ๆ เอาไปยิงเอามันโดยไม่ได้มีศูนย์หรือติดกล้องใดๆเลยครับ  ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #479 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:40:48 PM »

OK.ครับอ่านไม่ออกครับ เศร้า
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 206
  พิมพ์