เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:19:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 49 50 51 [52] 53 54 55 ... 206
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันเรื่องกล้องเล็งทุกชนิด  (อ่าน 587540 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #765 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 10:01:04 PM »

พี่ตุ๊ นี่ไงปืนที่ติดไฟฉายของพี่ตุ้ยครับ สวย...เท่.....แต่ตอนนี้ไม่รู้รางใหม่เสร็จหรือยัง

พี่ตุ้ยขออนุญาติยืมรูปครับ ไหว้

หรือติดสโคปหน้ากล้องมันใหญ่ก็ต้องใช้ขาสูงครับ.....ขาเดียวไม่รู้เอาอยู่ไหม...
แบบนี้ก็ใด้ครับ ฝั่งหนึ่ง30mmอีกฝั่งนึง 25mm ที่ไหนมีขายบ้างครับ ไหว้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #766 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 10:13:19 PM »

พี่มนตรีช่วยแนะนำไฟฉายสำหรับติดปืนให้ผมหน่อยสิครับ
เลือกไม่เป็นครับ ไหว้

เรื่องไฟฉายนี่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเหมือนกันเลยครับท่าจะเอาแบบดีเลยแบบที่เค้าเอามาติดปืนกันก็เห็นมีแตยี่ห้อ  SUREFIRE แหละครับแต่ท่าเป็นผมใช้เองคงเอาแค่ไฟฉาย คลองถมมาใช้ก็มีให้เลือกเยอะเหมือนกันครับ คิก คิก คิก คิก

อะไรกันครับ ไฟฉายเหรอครับ โอ๊ย..ย...ย. ผมกลัว..ว..ผมกลัว..ว..(ทำหน้าตกใจหน้าซีดด้วย)
สามปีก่อนผมก็เล่นไฟฉาย ก็อะไรก็ได้ที่ให้แสงสว่าง ไม่น่าเชื่อครับว่ามันค่อย ๆ ตอดเงินไปนับ
รวมแล้วเกือบสองหมื่นครับ   ราคานี้ก็รวมไอ้ตะเกียง 3 ตัวที่จมฝุ่นอยู่หน้าบ้านด้วยนะ
ตะเกียง 3 ตัวนี้ถ้าเปลี่ยนเป็นกล้องเล็งปืนราคาสี่ห้าพันได้ก็ดีเหมือนกัน

ไฟฉายมันดูดเข้าให้แล้วซิครับพี่สิทธา..... ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ใช่ครับ ถ้าลองไปเล่นกับมัน มันดูดเงินจริง ๆ  
ตัวแรกก็ fenix สะกดไม่ถูกแต่ประมาณนี้ครับ
แต่ก็ต่อ ๆ มาล้วนมียี่ห้อ ถ้าราคาไม่เหยียบพันไม่ซื้อ เพราะเคยซื้อมาแล้วมันไม่ดี
ต่อมาก็ซื้อหลอดมาประกอบเอง ซื้อวงจรมาประกอบเอง
ไฟฉายในบ้านใส้หลอดเปลี่ยนเป็น cree หมด แม้แต่ตะเกียงเจ้าพายุ
ผมยังเหล่ว่าจะเปลี่ยนเป็นหลอด cree ถ้าหลอด cree มันใช้น้ำมันก๊าดได้นะ

เอาไปเอามาตอนนั้นเหมือนคนบ้า มีแค่ 2 มือ ไฟฉายสิบกว่าอัน

ล่าสุดไปโรงเกลือก็ไปคว้าไฟฉายมา 1 อัน อันละ 200 บาท
ในเว็บบอกว่าขายถูกที่ราคา 390 บาท  ก็พ่อค้าที่โรงเกลือมันขายก็กำไรครึ่งต่อครึ่ง
แล้วไอ้ที่ขาย 390 มันจะกำไรเท่าไหร่  พอรู้มากโทรไปต่อราคาเขาก็บอกว่าก็นั่งรถ
ไปซื้อที่โรงเกลือเองซิ  เออ จริงของมันว่ะ  ก็เลยแกล้งบอกพ่อค้าไปว่างั้นพี่ขอ
ไปซื้อมาขายเองนะ พี่จะขายอัน 200 บาท พ่อค้าในเว็บก็บอกว่า
โธ่พี่ พี่จะทำให้ผมอดตายเหรอ  ผมก็เลยบอกว่าพูดเล่น ผมไม่ขายไฟฉายหรอกมีแต่จะซื้อ

สรุปแล้วซื้อไปฉายพวกนี้ซื้อให้ดีไปเลยราคาไม่เกิน 3000 บาท คิดให้มากว่าจะเอามาทำอะไร
ส่วนใหญ่จะพกติดตัว หรือจะเอาไว้ใช้ในบ้าน หรือจะเอาติดปืน ผมพกติดตัว 1 อัน รุ่น DX1
ใช้ถ่าน AA  แต่ถ้าขอดูผมจะตอบว่าไฟฉายอยู่ใต้หมอน ซองติดเข็มขัดมาเป็นเดือนไม่เคย
มีไฟฉายเลย   เวลานั่งเล่นก็หยิบไฟฉายมาส่องโน้นนี้เล่น  อีตอนไปซ่อมรถเสียค่ำ ๆ มืด ๆ
ไฟฉายดันไปอยู่ใต้หมอนที่บ้าน มันเป็นอย่างนั้นจริง ๆ ครับ

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #767 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 10:23:42 PM »

พี่มนตรีช่วยแนะนำไฟฉายสำหรับติดปืนให้ผมหน่อยสิครับ
เลือกไม่เป็นครับ ไหว้

เรื่องไฟฉายนี่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเหมือนกันเลยครับท่าจะเอาแบบดีเลยแบบที่เค้าเอามาติดปืนกันก็เห็นมีแตยี่ห้อ  SUREFIRE แหละครับแต่ท่าเป็นผมใช้เองคงเอาแค่ไฟฉาย คลองถมมาใช้ก็มีให้เลือกเยอะเหมือนกันครับ คิก คิก คิก คิก

อะไรกันครับ ไฟฉายเหรอครับ โอ๊ย..ย...ย. ผมกลัว..ว..ผมกลัว..ว..(ทำหน้าตกใจหน้าซีดด้วย)
สามปีก่อนผมก็เล่นไฟฉาย ก็อะไรก็ได้ที่ให้แสงสว่าง ไม่น่าเชื่อครับว่ามันค่อย ๆ ตอดเงินไปนับ
รวมแล้วเกือบสองหมื่นครับ   ราคานี้ก็รวมไอ้ตะเกียง 3 ตัวที่จมฝุ่นอยู่หน้าบ้านด้วยนะ
ตะเกียง 3 ตัวนี้ถ้าเปลี่ยนเป็นกล้องเล็งปืนราคาสี่ห้าพันได้ก็ดีเหมือนกัน

ไฟฉายมันดูดเข้าให้แล้วซิครับพี่สิทธา..... ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ใช่ครับ ถ้าลองไปเล่นกับมัน มันดูดเงินจริง ๆ  
ตัวแรกก็ fenix สะกดไม่ถูกแต่ประมาณนี้ครับ
แต่ก็ต่อ ๆ มาล้วนมียี่ห้อ ถ้าราคาไม่เหยียบพันไม่ซื้อ เพราะเคยซื้อมาแล้วมันไม่ดี
ต่อมาก็ซื้อหลอดมาประกอบเอง ซื้อวงจรมาประกอบเอง
ไฟฉายในบ้านใส้หลอดเปลี่ยนเป็น cree หมด แม้แต่ตะเกียงเจ้าพายุ
ผมยังเหล่ว่าจะเปลี่ยนเป็นหลอด cree ถ้าหลอด cree มันใช้น้ำมันก๊าดได้นะ

เอาไปเอามาตอนนั้นเหมือนคนบ้า มีแค่ 2 มือ ไฟฉายสิบกว่าอัน

ล่าสุดไปโรงเกลือก็ไปคว้าไฟฉายมา 1 อัน อันละ 200 บาท
ในเว็บบอกว่าขายถูกที่ราคา 390 บาท  ก็พ่อค้าที่โรงเกลือมันขายก็กำไรครึ่งต่อครึ่ง
แล้วไอ้ที่ขาย 390 มันจะกำไรเท่าไหร่  พอรู้มากโทรไปต่อราคาเขาก็บอกว่าก็นั่งรถ
ไปซื้อที่โรงเกลือเองซิ  เออ จริงของมันว่ะ  ก็เลยแกล้งบอกพ่อค้าไปว่างั้นพี่ขอ
ไปซื้อมาขายเองนะ พี่จะขายอัน 200 บาท พ่อค้าในเว็บก็บอกว่า
โธ่พี่ พี่จะทำให้ผมอดตายเหรอ  ผมก็เลยบอกว่าพูดเล่น ผมไม่ขายไฟฉายหรอกมีแต่จะซื้อ

สรุปแล้วซื้อไปฉายพวกนี้ซื้อให้ดีไปเลยราคาไม่เกิน 3000 บาท คิดให้มากว่าจะเอามาทำอะไร
ส่วนใหญ่จะพกติดตัว หรือจะเอาไว้ใช้ในบ้าน หรือจะเอาติดปืน ผมพกติดตัว 1 อัน รุ่น DX1
ใช้ถ่าน AA  แต่ถ้าขอดูผมจะตอบว่าไฟฉายอยู่ใต้หมอน ซองติดเข็มขัดมาเป็นเดือนไม่เคย
มีไฟฉายเลย   เวลานั่งเล่นก็หยิบไฟฉายมาส่องโน้นนี้เล่น  อีตอนไปซ่อมรถเสียค่ำ ๆ มืด ๆ
ไฟฉายดันไปอยู่ใต้หมอนที่บ้าน มันเป็นอย่างนั้นจริง ๆ ครับ

ผมมีfenix pd30อีกอันครับพี่สิทธา แต่โดนคนใช้ยึดไปเฉยเลย
ผมกะจะเอามาติดปืน เห็นมันเล็กดี แล้วก็สว่างพอๆกับeagletacเลยครับ

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #768 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 10:54:06 PM »

อ้างถึง
ผมมีfenix pd30อีกอันครับพี่สิทธา แต่โดนคนใช้ยึดไปเฉยเลย
ผมกะจะเอามาติดปืน เห็นมันเล็กดี แล้วก็สว่างพอๆกับeagletacเลยครับ

เดี๋ยวจะลองถามพี่ที่ขายอุปกรณ์ปืน bb ให้ครับว่ามีไหม....

ผมรักในหลวง...ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #769 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 10:59:13 PM »

อ้างถึง

เดี๋ยวจะลองถามพี่ที่ขายอุปกรณ์ปืน bb ให้ครับว่ามีไหม....
ขอบคุณครับคุณหน่อง ไหว้

การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #770 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 12:10:24 AM »

ไฟฉายติดปืนยาวสำหรับยิงกลางคืนไม่จำเป็นต้องสว่างมากครับ เพราะเราใช้กล้องเล็งอยู่แล้ว เอาแบบที่ใช้ถ่าน AA จะประหยัดกว่าพวกถ่านลิเที่ยม แถมตัวเล็กน้ำหนักเบากว่าด้วยครับ  Cheesy Cheesy

ตัวนี้ก็ใช้ดีครับของจีน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2010, 12:18:48 AM โดย การ์ตูน » บันทึกการเข้า
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #771 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 12:10:29 AM »

โอโฮนี่กะจะใช้งานปืนอัดลมกันทั้งกลางวันกลางคืนกันเลยเหรอครับเจ้า S 410 นี่ดูท่าจะทำงานหนักซะแล้ว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #772 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 12:52:58 AM »

งานนี้  สัตวย์ปีกคงได้ศูนย์พันธ์  ไปอีกหลายชนิดแน่เลย  ถ้าเจ้าตัวล่าเหยื่ออย่างเจ้า  410  เข้ามาขยายพันธ์มากๆเข้า  อย่างไงแกล้งยิงผิดเป้าบ้างก็ได้นะครับ  สงสารมันครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #773 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 02:04:19 AM »

งานนี้  สัตวย์ปีกคงได้ศูนย์พันธ์  ไปอีกหลายชนิดแน่เลย  ถ้าเจ้าตัวล่าเหยื่ออย่างเจ้า  410  เข้ามาขยายพันธ์มากๆเข้า  อย่างไงแกล้งยิงผิดเป้าบ้างก็ได้นะครับ  สงสารมันครับ

พวกค้าวคาวชอบเที่ยวกลางคืนคราวนี้ต้องระวัง0พันธุ์แน่แท้
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #774 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 05:55:44 AM »

ไม่ได้ยิงนกหรอกครับ ผมติดไว้ซุ้มกระต่ายหรือไม่ก็เฝ้าลูกไม้ในป่า ปีสองปีครั้งครับ  เศร้า เศร้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #775 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 06:54:26 AM »

ไม่ได้ยิงนกหรอกครับ ผมติดไว้ซุ้มกระต่ายหรือไม่ก็เฝ้าลูกไม้ในป่า ปีสองปีครั้งครับ  เศร้า เศร้า

อิจฉาครับ ผมอยากมีโอกศบ้างจัง น้ำลายหก น้ำลายหก

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #776 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 09:12:27 AM »

ชีช้ำ...ครับ ชีช้ำ.....
  เมื่อวานไปรับรางติดกล้อง กลับมาบ้าน ปรากฎว่าช่างฝึมือไม่ดีเลยครับ เทียบกะช่างใหญ่ของพวกเราแล้วคนละโลกเลยครับ..
  ร่องก็ทำไม่สวย  ขนาดก็ไม่พอดี ใส่ขากล้องไม่ได้ เดี๋ยวต้องออกไปให้แก้ไขก่อน.. รูสกรูสำหรับกันเคลื่อนก็ไม่ได้ทำไว้ให้..
  โอ..มาย....มาย..อะไรดีหว่า.... เดี๋ยวขอออกไปหาช่างก่อนเด้อ....
  อ้อ...พี่สิทธาครับ...ตะเกียงสามอันที่ไม่ต้องการ อยากแปลงเป็นเงินค่ากล้อง..ลองส่งรูปมาให้ดูหน่อยสิครับพี่..  ซักสามพันดีไหม..อิ...อิ.....
  แล้วไอ้เจ้าขากล้องที่เอามายั่วคนไม่มีขาเนี่ย...มันบาปนะคุณkomatsu 
 ส่วนเรื่องไฟฉายติดปืน..เอาติดกับแหวนแบบแรกดีกว่าครับ..อย่าเอาแหวนมายึดกับกล้องเพิ่มนะครับ  ไอ้ที่ผมลองยึดติดกับกล้องน่ะ พอถอดออกต้องตั้งกล้องใหม่เลยเด้อ...
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #777 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 09:17:56 AM »

อ้างถึง
  เมื่อวานไปรับรางติดกล้อง กลับมาบ้าน ปรากฎว่าช่างฝึมือไม่ดีเลยครับ เทียบกะช่างใหญ่ของพวกเราแล้วคนละโลกเลยครับ..
  ร่องก็ทำไม่สวย  ขนาดก็ไม่พอดี ใส่ขากล้องไม่ได้ เดี๋ยวต้องออกไปให้แก้ไขก่อน.. รูสกรูสำหรับกันเคลื่อนก็ไม่ได้ทำไว้ให้..
  โอ..มาย....มาย..อะไรดีหว่า.... เดี๋ยวขอออกไปหาช่างก่อนเด้อ....

ถ้าใช้งานได้ดีก็คุ้มค่าครับพี่ตุ้ย .....ถ้าไม่ดีก็เอาปาหัวช่างแล้วบอกว่า. ....ช่วยแก้ไขให้หน่อยจ้า.....

น้องๆก็รอผลงานพี่อย่างใจจดใจจ่ออยู่นะเนี่ย.....

ผมรักในหลวง...ครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #778 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 11:55:28 AM »

อ้อ...พี่สิทธาครับ...ตะเกียงสามอันที่ไม่ต้องการ อยากแปลงเป็นเงินค่ากล้อง..ลองส่งรูปมาให้ดูหน่อยสิครับพี่..  ซักสามพันดีไหม..อิ...อิ.....
  แล้วไอ้เจ้าขากล้องที่เอามายั่วคนไม่มีขาเนี่ย...มันบาปนะคุณkomatsu 
 ส่วนเรื่องไฟฉายติดปืน..เอาติดกับแหวนแบบแรกดีกว่าครับ..อย่าเอาแหวนมายึดกับกล้องเพิ่มนะครับ  ไอ้ที่ผมลองยึดติดกับกล้องน่ะ พอถอดออกต้องตั้งกล้องใหม่เลยเด้อ...

แสดงว่าการขันน็อตยึดกล้องมีผลต่อศูนย์กล้องด้วยใช่ปล่าวครับ Huh Huh
ขอบคุณมากครับพี่ตุ้ยสำหรับข้อมูล ไหว้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #779 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 01:04:15 PM »

เรื่องตะเกียงเหรอ เดี๋ยวพี่จะลงรูปให้ดู มันวางฝุ่นจับเขรอะ 3 หนุ่ม 3 มุม 3 ยี่ห้อ
พี่รำคาญต้องจะจุดตะเกียงมันต้องชักก้านอัดลม มองด้านหลังเหมือนคนกำลังซอยยิก ๆ เสียบุคคลิกหมด
หน้า: 1 ... 49 50 51 [52] 53 54 55 ... 206
  พิมพ์