เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:29:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 50 51 52 [53] 54 55 56 ... 206
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันเรื่องกล้องเล็งทุกชนิด  (อ่าน 587701 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #780 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 01:05:21 PM »

ชีช้ำ...ครับ ชีช้ำ.....
  เมื่อวานไปรับรางติดกล้อง กลับมาบ้าน ปรากฎว่าช่างฝึมือไม่ดีเลยครับ เทียบกะช่างใหญ่ของพวกเราแล้วคนละโลกเลยครับ..
  ร่องก็ทำไม่สวย  ขนาดก็ไม่พอดี ใส่ขากล้องไม่ได้ เดี๋ยวต้องออกไปให้แก้ไขก่อน.. รูสกรูสำหรับกันเคลื่อนก็ไม่ได้ทำไว้ให้..
  โอ..มาย....มาย..อะไรดีหว่า.... เดี๋ยวขอออกไปหาช่างก่อนเด้อ....
  อ้อ...พี่สิทธาครับ...ตะเกียงสามอันที่ไม่ต้องการ อยากแปลงเป็นเงินค่ากล้อง..ลองส่งรูปมาให้ดูหน่อยสิครับพี่..  ซักสามพันดีไหม..อิ...อิ.....
  แล้วไอ้เจ้าขากล้องที่เอามายั่วคนไม่มีขาเนี่ย...มันบาปนะคุณkomatsu 
 ส่วนเรื่องไฟฉายติดปืน..เอาติดกับแหวนแบบแรกดีกว่าครับ..อย่าเอาแหวนมายึดกับกล้องเพิ่มนะครับ  ไอ้ที่ผมลองยึดติดกับกล้องน่ะ พอถอดออกต้องตั้งกล้องใหม่เลยเด้อ...

แสดงว่าการขันน็อตยึดกล้องมีผลต่อศูนย์กล้องด้วยใช่ปล่าวครับ Huh Huh
ขอบคุณมากครับพี่ตุ้ยสำหรับข้อมูล ไหว้

เป็นอีแบบนี้คิดว่าเจอขากล้องเกรดไม่ถึงงานครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #781 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 01:08:14 PM »

กลับเข้าบ้านละครับ.. เอารางไปให้ช่างช่วยแก้ไขให้  ไอ้เราตอนแรกนึกว่าช่างคนนี้เค้าทำเอง ปรากฎว่าไม่ได้ทำเองครับ เอาไปให้ช่างอีกคนทำ
แล้วไอ้คนที่ทำ ดันไปขี่มอ'ไซค์แฉลบอีก  งานเลยช้าไปอีกวัน   วันนี้ผมต้องเอาขากล้องไปให้ดูด้วย อธิบายให้ฟังอีกด้วยว่าต้องทำยังไง..เหนื่อยใจเลย...
  ส่วนเรื่องการยึดไฟฉายติดกล้องเนี่ย.. แนะนำว่าเอาแบบที่ยึดกับแหวนยึดกล้องดีกว่าจะมายึดที่ตัวกล้องครับ เพราะเผื่อเราจะเอาออกจะได้ไม่ต้องมาตั้งกล้องใหม่ครับ
กล้องเดิมผมยึดติดกับตัวกล้อง เวลาคลายออกเพื่อถอดไฟฉาย ปรากฎว่าศูนย์กล้องเปลี่ยนไปเลยครับ ต้องตั้งใหม่เลย แสดงว่าไปทำอะไรกับกล้องไม่ได้ครับ..ศุนย์เพี้ยนหมด..
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #782 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 01:12:46 PM »

ชีช้ำ...ครับ ชีช้ำ.....
  เมื่อวานไปรับรางติดกล้อง กลับมาบ้าน ปรากฎว่าช่างฝึมือไม่ดีเลยครับ เทียบกะช่างใหญ่ของพวกเราแล้วคนละโลกเลยครับ..
  ร่องก็ทำไม่สวย  ขนาดก็ไม่พอดี ใส่ขากล้องไม่ได้ เดี๋ยวต้องออกไปให้แก้ไขก่อน.. รูสกรูสำหรับกันเคลื่อนก็ไม่ได้ทำไว้ให้..
  โอ..มาย....มาย..อะไรดีหว่า.... เดี๋ยวขอออกไปหาช่างก่อนเด้อ....
  อ้อ...พี่สิทธาครับ...ตะเกียงสามอันที่ไม่ต้องการ อยากแปลงเป็นเงินค่ากล้อง..ลองส่งรูปมาให้ดูหน่อยสิครับพี่..  ซักสามพันดีไหม..อิ...อิ.....
  แล้วไอ้เจ้าขากล้องที่เอามายั่วคนไม่มีขาเนี่ย...มันบาปนะคุณkomatsu 
 ส่วนเรื่องไฟฉายติดปืน..เอาติดกับแหวนแบบแรกดีกว่าครับ..อย่าเอาแหวนมายึดกับกล้องเพิ่มนะครับ  ไอ้ที่ผมลองยึดติดกับกล้องน่ะ พอถอดออกต้องตั้งกล้องใหม่เลยเด้อ...

เรื่องตะเกียงเหรอ เดี๋ยวพี่จะลงรูปให้ดู มันวางฝุ่นจับเขรอะ 3 หนุ่ม 3 มุม 3 ยี่ห้อ
พี่รำคาญต้องจะจุดตะเกียงมันต้องชักก้านอัดลม มองด้านหลังเหมือนคนกำลังซอยยิก ๆ เสียบุคคลิกหมด

มีคนแถวๆนี้เค้าชอบเล่นตะเกียงครับ..วันก่อนไปเที่ยวเชียงราย ผ่านแถวน้ำพุร้อน แวะพาลูกๆลงไปเดินเล่น  ไอ้คนที่บ้าตะเกียงก็ไปหวดตะเกียงมาได้อีกใบ...
ไม่เข้าใจเหมือนกัน มันสวยตรงไหนหว่า...ตอนนี้ที่บ้านไม่มีที่นั่งแล้วครับ..มีแต่ตะเกียง..
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #783 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 03:43:22 PM »

อยากทราบว่าตอนนี้ ใครใช้กล้องตัวไหนบ้่างสำหรับติดน้องAAครับ
แล้วถูกใจ มีคอมเม้นต์อย่างไรบ้างครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #784 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 06:32:57 PM »

อ้างถึง
ผมมีfenix pd30อีกอันครับพี่สิทธา แต่โดนคนใช้ยึดไปเฉยเลย
ผมกะจะเอามาติดปืน เห็นมันเล็กดี แล้วก็สว่างพอๆกับeagletacเลยครับ

เดี๋ยวจะลองถามพี่ที่ขายอุปกรณ์ปืน bb ให้ครับว่ามีไหม....

พี่ที่ขายบอกว่ามีแต่ 25 + 25 มม.ครับพี่ตุ๊ ต่างขนาดกันต้องสั่งเข้ามา และ 30 +30 ก็ไม่มีของเหมือนกัน

ผมรักในหลวง...ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #785 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 08:12:53 PM »

ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ ไหว้
ต้องหาที่ติดใหม่แล้วครับ เดี๋ยวกล้องเคลื่อนตามที่พี่ตุ้ยบอก
ใครมีไอเดีย บ้างครับ

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #786 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 08:17:43 PM »

ของผมว่าจะทำแบบติดชั่วคราว ใช้ขายึดท่อพีวีซีที่เป็นเหมือนก้ามปู มาติดกับกระบอกลมครับ แต่กำลังดัดแปลงอยู่ครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #787 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 08:29:17 PM »

ของผมว่าจะทำแบบติดชั่วคราว ใช้ขายึดท่อพีวีซีที่เป็นเหมือนก้ามปู มาติดกับกระบอกลมครับ แต่กำลังดัดแปลงอยู่ครับ

ไอเดียกระฉูด..ด...ด....  ผมกะว่าเอาท่อพีวีซี มาประยุกต์ทำวงล้อปรับระยะ ใช้กับเจ้า Hawke 6-24x50 อยู่เชียว แต่กลัวว่ามันจะ..เอ่อ..ดูไม่จืด แต่เมื่อมีคนที่มีความคิดแบบเดียวกัน ผมก็จะลองดู..จะเอาท่อพีวีซี เป่าให้ร้อน แล้วสวมตรงหมุดปรับโฟกัสด้านข้าง จากนั้นจะหาล้อข้างจักรยานลูกมาติด เป็นวงล้อใหญ่ๆ..ฮ่า..ฮ่า... ทีนี้เราก็มีวงล้อกะเค้าบ้างแล้ว.... แต่ตอนนี้เป็นที่น่าเสียดายอย่างยิ่ง..ยังไม่มีรางมายึดกล้องเลยอ่ะ....เอ้าเนี่ย..ดูซะ..แล้วช่วยกันวิจารณ์ให้ช้ำใจหน่อยซิ ว่าฝีมือช่างคนนี้มันน่าช้ำใจจริงรึเปล่า..ฮื่อ...ฮือ..... นายช่างใหญ่ก็ไม่ว่างซักกะที อยากได้รางทองเหลืองจังเลย...

* DSC_0213.JPG (72.07 KB, 650x435 - ดู 686 ครั้ง.)

* DSC_0212.JPG (84.72 KB, 650x435 - ดู 696 ครั้ง.)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #788 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 08:36:44 PM »

ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ ไหว้
ต้องหาที่ติดใหม่แล้วครับ เดี๋ยวกล้องเคลื่อนตามที่พี่ตุ้ยบอก
ใครมีไอเดีย บ้างครับ

ที่ว่าเคลื่อนนี่คือ เอาขาจับแบบ 2 ห่วงนะครับ เอาจับที่ตัวกล้องห่วงนึง แล้วก็จับที่ไฟฉายอีกห่วงนึง ทีนี้พอขันให้แน่นๆศูนย์กล้องดันเพี้ยน พอปรับดีแล้ว ทีนี้อยากเอาออก มันก็เพี้ยนอีก  เลยสรุปว่า  ไม้ยึดกับตัวกล้องจะดีที่สุดครับ.. คนอื่นจะเจอแบบนี้หรือเปล่าไม่รู้นะ แต่ผมเจอ  หรือว่าจะเป็นแบบที่พี่sitta บอกหรือเปล่าก็ไม่รู้..คือ..ขาจับมันไม่ดี  แต่คนน่ะดีนะ..ดีจริงๆนะเอ้อ...ว่าแล้วก็ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโอนเงินเข้าบัญชีชมรมนะจ๊ะ..
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #789 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 08:45:12 PM »

อยากทราบว่าตอนนี้ ใครใช้กล้องตัวไหนบ้่างสำหรับติดน้องAAครับ
แล้วถูกใจ มีคอมเม้นต์อย่างไรบ้างครับ

ของผมมีอันนี้ครับ...แต่ยังไม่ได้ใช้  ช้ำใจ ฮือ..ๆ ๆ ๆ ๆ  Hawke 6-24x50 ครับ

* DSC_0175.JPG (66.85 KB, 650x435 - ดู 658 ครั้ง.)

* DSC_0186.JPG (53.51 KB, 650x435 - ดู 686 ครั้ง.)

* DSC_0198.JPG (62 KB, 650x435 - ดู 701 ครั้ง.)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #790 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 08:51:28 PM »

นี่อีกตัวครับ... 6-24 เหมือนกัน..

* DSC_0070#1.jpg (77.62 KB, 650x435 - ดู 1847 ครั้ง.)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #791 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 08:57:24 PM »

ไอเดียกระฉูด..ด...ด....  ผมกะว่าเอาท่อพีวีซี มาประยุกต์ทำวงล้อปรับระยะ ใช้กับเจ้า Hawke 6-24x50 อยู่เชียว แต่กลัวว่ามันจะ..เอ่อ..ดูไม่จืด แต่เมื่อมีคนที่มีความคิดแบบเดียวกัน ผมก็จะลองดู..จะเอาท่อพีวีซี เป่าให้ร้อน แล้วสวมตรงหมุดปรับโฟกัสด้านข้าง จากนั้นจะหาล้อข้างจักรยานลูกมาติด เป็นวงล้อใหญ่ๆ..ฮ่า..ฮ่า... ทีนี้เราก็มีวงล้อกะเค้าบ้างแล้ว.... แต่ตอนนี้เป็นที่น่าเสียดายอย่างยิ่ง..ยังไม่มีรางมายึดกล้องเลยอ่ะ....เอ้าเนี่ย..ดูซะ..แล้วช่วยกันวิจารณ์ให้ช้ำใจหน่อยซิ ว่าฝีมือช่างคนนี้มันน่าช้ำใจจริงรึเปล่า..ฮื่อ...ฮือ..... นายช่างใหญ่ก็ไม่ว่างซักกะที อยากได้รางทองเหลืองจังเลย...
ถือปืนออกนอกบ้านตอนครึ้มฟ้าครึ้มฝนระวังฟ้าผ่านะครับพี่ตุ้ย ขำก๊าก ขำก๊าก

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #792 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 09:11:44 PM »

ถือปืนออกนอกบ้านตอนครึ้มฟ้าครึ้มฝนระวังฟ้าผ่านะครับพี่ตุ้ย ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่ห่วงครับ..เพราะไม่ได้สาบานอะไรไว้  ไม่เคยสาบานว่าน้องAA ถูกมาก แค่หมื่นห้าเอง จริงๆนะจ๊ะน้อง  หรือว่า แค่ สอง-สามหมื่นเอง  อะไรทำนองเนี๊ยะ..คริก..คริก....
     แค่เคยสาบานว่าพี่จะซื้อปืนอีกแค่กระบอกเดียว จีง.ง.ง   จีง ง ง  จ้า...
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #793 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 09:13:02 PM »

ถ้าให้ผมทำเละกว่านี้ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #794 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 09:15:39 PM »

ถ้าให้ผมทำเละกว่านี้ครับ

ผมกะว่าพอได้คืนมาอีกที คราวนี้จะค่อยๆเอากระดาษทรายขัด..ขัด...ขัด....เบาๆ  จนกว่ามันจะเรียบ  จากนั้นก็จะสั่งขาสูง 30 ม.ม. มาใช้มันซะเลย..
หน้า: 1 ... 50 51 52 [53] 54 55 56 ... 206
  พิมพ์