เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 07:26:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 206
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันเรื่องกล้องเล็งทุกชนิด  (อ่าน 587902 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #840 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 04:34:43 PM »

โหพี่วานิชเล่นบอกหน้าเว๊บแบบนี้พวกไหวตัวทันกันพอดีสิครับ
เดี๋ยวเราค่อยๆย่องขนขึ้นรถกระบะก็พอแล้ว แบบว่าเกรงใจครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

ต้อง10ล้อ ข่าวว่าปืนใหญ่หน้ากระทรวงกลาโหมล่องหนไป
ปืนใหญ่นะครับไม่ใช่ข้าวหลาม อยู่ีดีๆมันจะหายไปได้ไงครับ โดนชก โดนชก
หรือว่ามีใครจะเอาปืนใหญ่ไปปั้น X ครับ คิก คิก คิก คิก

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #841 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 04:43:26 PM »

ได้เลยครับพี่วานิช นายห้างฯ มีหลายกระบอกครับ คิก คิก คิก คิก
ว่าแต่นายห้างฯ ไปไหนแล้วครับ
ป่านนี้อ้าง สีแดงเดินขบวน ไปร้านกาแฟมั้ง
เราเอารถ10ล้อ ย้อนเกล็ดไปขนที่บ้านนายห้างดีปะ

ไหนๆก็จะเอารถ  10  ล้อขึ้นไปกันแล้ว  ขากลับฝากเอา วามิ้นน์ มาฝากผมด้วยนะครับ  ยังไม่เคยมีกับเขานะครับ  ช่วงนี้ไปไหนไม่ค่อยได้  เดี๋ยวพวกแดงมายึดตึกไป  จะไม่มีที่อยู่นะครับ  พวกนี้วุ่นวายจริงๆ  ไม่ได้ไปสนามยิงปืนเลย  เลยไม่ได้ไปแวะแถวร้านกาแฟว่ามีใครมาเฉี่ยวบ้าง  ว่าจะหากล้องไปเก็บรูปลูกค้าซัก 5-6 คน  แล้วเอามาขึ้นเวปให้เห็นๆกันไปเลย  จะได้กำจัดคู่แข่งไปในตัวด้วย
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #842 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 04:55:29 PM »

ได้เลยครับพี่วานิช นายห้างฯ มีหลายกระบอกครับ คิก คิก คิก คิก
ว่าแต่นายห้างฯ ไปไหนแล้วครับ
ป่านนี้อ้าง สีแดงเดินขบวน ไปร้านกาแฟมั้ง
เราเอารถ10ล้อ ย้อนเกล็ดไปขนที่บ้านนายห้างดีปะ

ไหนๆก็จะเอารถ  10  ล้อขึ้นไปกันแล้ว  ขากลับฝากเอา วามิ้นน์ มาฝากผมด้วยนะครับ  ยังไม่เคยมีกับเขานะครับ  ช่วงนี้ไปไหนไม่ค่อยได้  เดี๋ยวพวกแดงมายึดตึกไป  จะไม่มีที่อยู่นะครับ  พวกนี้วุ่นวายจริงๆ  ไม่ได้ไปสนามยิงปืนเลย  เลยไม่ได้ไปแวะแถวร้านกาแฟว่ามีใครมาเฉี่ยวบ้าง  ว่าจะหากล้องไปเก็บรูปลูกค้าซัก 5-6 คน  แล้วเอามาขึ้นเวปให้เห็นๆกันไปเลย  จะได้กำจัดคู่แข่งไปในตัวด้วย

เอากล้อง ไม่รู้ใครเป็นใครหลอก บางคนมีืแต่ตัวตนในโลกไซเบอร์ ยังไม่มีใครเห็นตัวเป็นๆ
เดี๋ยวโดนอำ ลงรูปผิดคนละยุ่งกันใหญ่ โอละผ่อ โอลาแหม่ ตัวใครตัวมันละคราวนี้ ชมรมชมลืมบันไลละยุ่ง(เสร็จคนแก่หมด)

แต่ก็ว่านะ ผมว่าถ้าไปตอนนี้ถ่ายรูปเดียวอาจได้ 5-6 คนรวมกันแน่นร้่นนะ(เหมือนกระสุนพี่สิทธาปรามานนั้น)
พวกเราเอาแต่พิม ๆๆๆๆ 
ไปกันเลยดีกว่า
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #843 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 05:05:33 PM »

คนอื่นไม่รู้ไม่เป็นไรครับ  แต่คนใช้ที่บ้านนะรู้นะครับ  ว่าไอ้หน้าที่ขึ้นที่จอนะมันเป็นใคร  แล้วไปลอยหน้าลอยตาอยู่ที่นั่นได้อย่างไร  ไหนบอกว่าไปคุยกับลูกค้า  แล้วไปยิ้มหวานให้สาวที่ไหน  แค่นี้ก็แก้ข้อกล่าวหา  แบบไม่มีโจทย์แย่แล้วครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #844 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 06:12:36 PM »

คนอื่นไม่รู้ไม่เป็นไรครับ  แต่คนใช้ที่บ้านนะรู้นะครับ  ว่าไอ้หน้าที่ขึ้นที่จอนะมันเป็นใคร  แล้วไปลอยหน้าลอยตาอยู่ที่นั่นได้อย่างไร  ไหนบอกว่าไปคุยกับลูกค้า  แล้วไปยิ้มหวานให้สาวที่ไหน  แค่นี้ก็แก้ข้อกล่าวหา  แบบไม่มีโจทย์แย่แล้วครับ

อย่างนี้ไม่ต้องรอสำนวนแล้วละครับ พิพากษาคดีได้ทันทีประเดี๋ยวนี้..........ตาย..  Shocked Shockedตกใจ ตกใจ

ผมรักในหลวง...ครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #845 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 06:33:43 PM »

อย่างนี้ไม่ต้องรอสำนวนแล้วละครับ พิพากษาคดีได้ทันทีประเดี๋ยวนี้..........ตาย..  Shocked Shockedตกใจ ตกใจ

คดีเก่ายังไม่ได้เครียร์เลยกู เข้าตำรา
      "ความควายยังไม่หาย ความควายเข้ามาแทรก"
ยิ่งเคยคุย(สาบาน)ว่า ทุกสุูขจะรักน้องคนเดียวตลอตไป ("ทุกศุกร์ " แต่เสาร์ ถึง พฤหัสกลับทันข่าวรับอรุณทุกวัน)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #846 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 06:59:45 PM »

หลังจากรออุปกรณ์เสริมปืนมานานแสนนาน
ในที่สุดคู่แท้ของ S410 ก็เดินทางมาถึง หลงรัก หลงรัก

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #847 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 07:04:05 PM »

รีบร้อนที่จะทดสอบกล้องตัวใหม่มากไปหน่อยเลยถ่ายรูปมาได้แค่นี้ครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #848 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 07:11:41 PM »

ไม่ต้องพูดพล่ามทำเพลงมาก ผมรีบปลดเจ้า Vector ออกจากตำแหน่งเนื่องจากทำหน้าที่บกพร่อง
แล้วเอา Elite 6500 เข้าไปติดตั้งแทน ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #849 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 07:13:59 PM »

หลังจากรออุปกรณ์เสริมปืนมานานแสนนาน
ในที่สุดคู่แท้ของ S410 ก็เดินทางมาถึง หลงรัก หลงรัก

แหมสงใสจะลองกล้องจนเพลินจนลืมคนรอชมอยู่เลยครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #850 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 07:19:50 PM »

เดี่ยวหาวิธีแปลงไฟล์ mov เป็น avi ก่อนครับ  ใครมีแหล่งโหลดโปรแกรมช่วยบอกทีครับ ไหว้
ผมจะเอาคลิปทดสอบระยะ 50 ม. ลง

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #851 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 07:25:27 PM »

กล้องตัวนี้ไม่ได้ Made in USA. หรอกหรือ เสียความรู้สึกหมดเลย Huh Huh  และพิมพ์แค่คำว่า  Japan ไม่กล้าพิมพ์ว่า Made in Japan  ด้วยซ้ำ ก็แสดง่ว่าญี่ปุ่นมันไปจ้างคนอื่นทำอีกที  เหมือนครั้งที่บราวนิ่ง อเมริกามาจ้างให้ทำปืนลูกกรดบราวนิง พี่ยุ่นแกก็ไปจ้างให้จีนทำอีกที จนประเทศจีนเอาก็อปปี้เป็นปืนนอรินโก้ออกมาขายทั่วบ้านทั่วเมืองไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2010, 07:32:46 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #852 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 07:58:40 PM »

กล้องตัวนี้ไม่ได้ Made in USA. หรอกหรือ เสียความรู้สึกหมดเลย Huh Huh  และพิมพ์แค่คำว่า  Japan ไม่กล้าพิมพ์ว่า Made in Japan  ด้วยซ้ำ ก็แสดง่ว่าญี่ปุ่นมันไปจ้างคนอื่นทำอีกที  เหมือนครั้งที่บราวนิ่ง อเมริกามาจ้างให้ทำปืนลูกกรดบราวนิง พี่ยุ่นแกก็ไปจ้างให้จีนทำอีกที จนประเทศจีนเอาก็อปปี้เป็นปืนนอรินโก้ออกมาขายทั่วบ้านทั่วเมืองไงครับ

ไม่ต้องเสียอารมณ์ไปครับพี่ทศเพราะมันเป็นของมันอยู่แบบนี้มาตั้งนานแล้ว
อันนี้ของคุณ jack101 ครับ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #853 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 08:17:50 PM »

รับทราบครับ หลงรัก หลงรัก

เอามาให้อ่านอีกครั้งครับ

ไปค้นเจอข้อความในเว็บมา รายละเอียดเกี่ยวกับการจัดอันดับคุณภาพและแหล่งผลิตกล้องเล็งแต่ละยี่ห้อ แต่ละรุ่น ตามข้อความข้างล่าง

Scope choice is a very personal matter, but as a general rule of thumb here's a quick guide (for future reference from the wonders of Google if nothing else!):

Broken into 4 main quality brackets:

Chinese
Japanese
American
European

Chinese - Hawke (mostly), MTC, Nikko Stirling, AGS. These scopes are comparatively cheap tat, but they work up to a point and if you get a good one you get a good deal. Quality control can be lacking, and they're never good for centrefire use at night. MTC deserves a mention here as they top the group for quality and are useable.

Japanese - Hawke Endurance & Other Jap lines, Nikko Diamond, Bushnell 3200 Typically 300 GBP.-odd, they perform acceptably well at night given their price, and are reliable enough to use. They should be considered the minimum for sensible CF use. (unless you're Deker, who has el-cheapo across the board and keeps getting good ones. Get him to run a THL lottery syndicate )

American - Bushnell 4200 (though made in Japan), Leupold VX-III (USA, or Japan?), Zeiss Conquest (made in USA but with Euro glass, they top this group for quality and with good reason). They're good scopes, they're a good choice and they're mid-range in terms of money. Zeiss Conquest is definitely the best of this group, I'm torn as to whether to put them here or in the European section really.

European - Nightforce (misnomer because they're American and made in Japan, but bear with me!), Meopta, Zeiss, Schmidt and Bender, Swarovski. Nightforce is included here because the glass is top-notch Japanese, and the build quality deserves to be here. These scopes are useable at night, they are the best you're going to get really. They have different options, weights, reticles and turrets. Choice between them is a personal thing, they all have things they're good at, and things they're less good at. Choosing one is entirely down to the individual, no one is definitely better than the other since choices this high up the market are not down to glass quality - it's bloody good for all of them!

Meopta is the cheapest of the bunch, and tbh is a bargain given the glass and build quality vs the price. BUT, other scopes are possibly a smidge better, and have different features which may or may not be worth the money to you.

Best advice is to try and see them in the flesh before buying, and if you know someone with this level of glass have a go, at night, before deciding.

Bit long winded but hope it helps someone!

อ่านแล้วก็ลองตัดสินใจเลือกเลยครับว่าจะเอา Chinese, Japanese,  American หรือ European
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2010, 08:30:27 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #854 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 08:56:53 PM »

โปรแกรม mpeg stremclip ครับคุณอู๋ หาdownload ใด้เลยครับ เยี่ยม

หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 206
  พิมพ์