เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:22:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 103 104 105 [106] 107 108 109 ... 206
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันเรื่องกล้องเล็งทุกชนิด  (อ่าน 588082 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1575 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 02:09:58 PM »

สวัสดีครับพี่ๆ

พอดีผมได้มางานกวางเจาแฟร์ที่จีน และขากลับมีเวลาครึ่งวันที่ฮองกง กะว่าจะหาซื้อกล้องดีๆราคากลางๆมาใช้บ้างครับ

รบกวนถามพี่ๆถึงข้อมูลแหล่งซื้อกล้องเลงที่ฮองกง ว่าอยู่แถวไหนครับ หรือยี่ห้อไหนรุ่นไหนซื้อที่ฮองกงถูกกว่าที่อื่น

ขอบคุณครับ

ตาแซม...ของพี่ไม่ต้องเผื่อนะ..ช่วงนี้หมดตูดของจริง....  ขำก๊าก ขำก๊าก
เที่ยวเผื่อด้วยนะ...น้อง.... Grin Grin

ไหนๆก็ไปถึงที่แล้ว  ลองช่วยปักหมุด  MADE  IN  THAILAND  ซัก  2-3 หน่อไว้เป็นตัวเชื่อมความสันพันธ์อันยาวนานที่เป็นเพื่อนบ้านที่ดีต่อกันไห้หน่อยนะ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1576 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 08:23:25 PM »

พอดีผมได้มางานกวางเจาแฟร์ที่จีน และขากลับมีเวลาครึ่งวันที่ฮองกง กะว่าจะหาซื้อกล้องดีๆราคากลางๆมาใช้บ้างครับ

รบกวนถามพี่ๆถึงข้อมูลแหล่งซื้อกล้องเลงที่ฮองกง ว่าอยู่แถวไหนครับ หรือยี่ห้อไหนรุ่นไหนซื้อที่ฮองกงถูกกว่าที่อื่น

ขอบคุณครับ

ตาแซม...ของพี่ไม่ต้องเผื่อนะ..ช่วงนี้หมดตูดของจริง....  ขำก๊าก ขำก๊าก
เที่ยวเผื่อด้วยนะ...น้อง.... Grin Grin

ไหนๆก็ไปถึงที่แล้ว  ลองช่วยปักหมุด  MADE  IN  THAILAND  ซัก  2-3 หน่อไว้เป็นตัวเชื่อมความสันพันธ์อันยาวนานที่เป็นเพื่อนบ้านที่ดีต่อกันไห้หน่อยนะ

คุณรพินทร์ ซื้อของจีนเลยครับ เรารู้ราคาเมืองไทยแล้วนี่นา ถ้ามันถูกกว่าครึ่งต่อครึ่งก็ซื้อมาใช้
ปืน PCP ไม่เป็นอันตรายต่อกล้องเหมือนปืนสปริงครับ
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #1577 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 08:32:31 PM »

รบกวน พี่ๆ ใครเคยใช้ ตัวนี้บ้าง ครับ
Vortex Viper PST 6-24x50 Riflescope with EBR-1 MOA Reticle  คุณภาพเป็นอย่างไรบ้าง ไหว้
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1578 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 12:07:04 AM »

ขอบคุณครับ

คุณรพินทร์ ซื้อของจีนเลยครับ เรารู้ราคาเมืองไทยแล้วนี่นา ถ้ามันถูกกว่าครึ่งต่อครึ่งก็ซื้อมาใช้
ปืน PCP ไม่เป็นอันตรายต่อกล้องเหมือนปืนสปริงครับ

ขอบคุณพี่ๆที่แนะนำครับ ไหว้

ไม่ได้เที่ยวเลยครับพี่หน่อง ไปดูงานครับเดินทั้งวันเลยครับ งานเขาใหญ่จริงๆครับ

เมืองจีนรัฐเขาเก่งจริงๆครับ พึ่งเปิดประเทศได้30ปี แต่พัฒนาบ้านเมืองไปได้ไกลมากๆเลยครับ ไม่น่าเชื่อว่าคอมมิวนิสจะทำได้ขนาดนี้ครับ

ส่วนสาวจีนก็ดูดีมากๆครับ ได้ความขาวเป็นทุนเดิม บวกกับเดี๋ยวนี้แต่ตัวดีสะอาด หุ่นดี เดินในงานทางผู้จัดงานจ้างนักศึกษามาช่วยงานเป็นจำนวนมาก ทำให้เดินสนุกขึ้นเยอะครับ

เห็นแล้วก็อยาก"ปักหมุด" Made in Thailand ครับ....น้าแม็ก...... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #1579 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 06:19:35 AM »

ขอบคุณครับ

ไม่ได้เที่ยวเลยครับพี่หน่อง ไปดูงานครับเดินทั้งวันเลยครับ งานเขาใหญ่จริงๆครับ

เมืองจีนรัฐเขาเก่งจริงๆครับ พึ่งเปิดประเทศได้30ปี แต่พัฒนาบ้านเมืองไปได้ไกลมากๆเลยครับ ไม่น่าเชื่อว่าคอมมิวนิสจะทำได้ขนาดนี้ครับ

ส่วนสาวจีนก็ดูดีมากๆครับ ได้ความขาวเป็นทุนเดิม บวกกับเดี๋ยวนี้แต่ตัวดีสะอาด หุ่นดี เดินในงานทางผู้จัดงานจ้างนักศึกษามาช่วยงานเป็นจำนวนมาก ทำให้เดินสนุกขึ้นเยอะครับ

เห็นแล้วก็อยาก"ปักหมุด" Made in Thailand ครับ....น้าแม็ก...... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ยังไงก็ช่วย "ปักหมุด" Made in Thailand  เผื่อพี่ด้วยนะครับ ของนอกซะด้วย   น้ำลายหก น้ำลายหก

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1580 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 09:34:33 PM »

ขอบคุณครับ

ยังไงก็ช่วย "ปักหมุด" Made in Thailand  เผื่อพี่ด้วยนะครับ ของนอกซะด้วย   น้ำลายหก น้ำลายหก
ถ้าไปเองได้นะ  น้าจะไม่ขอร้องเลย
AOD1199
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 3

« ตอบ #1581 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 12:44:44 PM »

ไหว้ขอคำแนะนำจากพี่ๆสำหรับกล้องรุ่นนี้หน่อยครับซื้อจากสิงคโปร์ผ่าน QC รับรองคุณภาพของสิง...
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1582 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 12:53:46 PM »

ไหว้ขอคำแนะนำจากพี่ๆสำหรับกล้องรุ่นนี้หน่อยครับซื้อจากสิงคโปร์ผ่าน QC รับรองคุณภาพของสิง...

กล้องของทาสโก้รุ่นนี้ผมเคยทดลองยิงปืนพรรคพวก  แม่นยำดีครับเลนส์คมชัดใสแจ๋ว เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
AOD1199
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 3

« ตอบ #1583 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 01:00:42 PM »

ไหว้ ลองจับลองส่องดูชอบเลยซื้อครับราคา $ 360 เหรียญ  6-24x50 ครับ มีกระบอกข้าวหลามให้สองอัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2010, 01:09:09 PM โดย AOD1199 » บันทึกการเข้า
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1584 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 01:08:23 PM »

สวยครับ..พี่อ๊อด... หลงรัก หลงรัก
ไม่ทราบว่าราคาเป็นเหรียญวิงคโปร์ใช่ไหมครับ...

ผมรักในหลวง...ครับ
AOD1199
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 3

« ตอบ #1585 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 01:12:36 PM »

ใช้ครับตอนนี้ 1 ต่อ 23 ครับ 360 ก็ 8280 ครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1586 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 01:19:37 PM »

น่าจะเป็นแบบ  Side Focus จะได้เอามาใส่ Side wheel เท่ห์ๆ  ไปลงแข่ง Field Target 

กำลังขยาย 6-24พอเหมาะพอดีกับการใช้งานที่หลากหลาย  ทั้งล่าสัตว์ ทั้งยิงเป้า  แต่ที่กำลังขยาย  24   เท่า ไม่รู้ว่ามันชัดใสดีขนาดไหน เพราะวงสิบเป้าพาดแท่น 50 เมตรที่จะเอามายิงด้วยปืนลมที่ระยะ 35  เมตร มีขนาดเล็กมากแค่ 7-8 มิลลิเมตร กำลังขยายต่ำกว่า 24 เท่ามองไม่เห็นวงสิบเลยแหละครับ ด้วยกล้อง Bushnell Banner 6-24 x 40 mm ของผม และอีกอย่างการปรับโฟกัสหน้ามันอืดอาดยืดยาดเสียเวลามากเอาไปแข่ง FT จะเสียเวลามากกว่าพวก Side Focus ที่อาศัยวงล้อเกวียนขนาดใหญ่สามารถแจกแจงรายละเอียดของระยะทางได้ละเอียดหยิบมากกว่า

ถ้ามันส่องแล้วใส คมชัด ก็โอเคแล้วครับ  อย่างอื่นไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
AOD1199
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 3

« ตอบ #1587 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 02:19:31 PM »

ไหว้ ไหว้ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
bannokman
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1588 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 11:14:34 AM »

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ กล้อง + ขากล้อง  ติด M48 หน่อยครับ

แบบ ราคา เบาๆ นะครับ ยิง ระยะ 35 -50 m โดน กระป๋องกาแฟ พอละ

ขอบคุณครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1589 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 11:33:16 AM »

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ กล้อง + ขากล้อง  ติด M48 หน่อยครับ

แบบ ราคา เบาๆ นะครับ ยิง ระยะ 35 -50 m โดน กระป๋องกาแฟ พอละ

ขอบคุณครับ

ไม่ทราบว่า งบ 6,000 แรงไปไหมครับ..

ผมรักในหลวง...ครับ
หน้า: 1 ... 103 104 105 [106] 107 108 109 ... 206
  พิมพ์