เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:17:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 105 106 107 [108] 109 110 111 ... 206
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันเรื่องกล้องเล็งทุกชนิด  (อ่าน 587998 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1605 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 04:52:32 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1606 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 05:04:24 PM »

เรื่องกล้องเล็งผมมีความเห็นว่าควรลองสัมผัสพิสูจน์คุณภาพด้วยตัวเองก่อนซื้อครับ  Wink Wink
เพราะกล้องบางรุ่นเมื่อเทียบคุณภาพกับเงินที่จ่ายไปบางทีไม่คุ้มค่าเอาซะเลย   บู่ บู่
โดยเฉพาะกล้องยี่ห้อที่ไม่คุ้นเคยยังไงก็ต้องลองส่องดูก่อนครับ   ไหว้ ไหว้

เห็นด้วยครับ จริงๆครับ แต่.....มีข้อแม้ว่า...อย่าส่องซัวที่(ราคาสองหมื่น)นะครับ เดียวผีหลอกครับ

เชื่อผมเถอะครับ นอนไม่ได้กินไม่อิ่ม เพราะกล้องนี่แหละ (โดนมาหลายคนแล้วครับ)

คุณโอ้ ครับ
...นี่มัน...กล้อง Falcon Menace ตัวละ 20K ใช่ไหม?...พระเจ้าจอดส์  เขาว่ามันส่อง 200 เมตร ยังเห็นก.ก.น.ใส่ปริ้งเลยทีเดียว...วันหน้า..ถ้าจัดงานพบปะต้องให้น้องๆสมาชิกชมรมฯได้ส่องดูกันบ้าง นะครับ
motหัดยิง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #1607 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 05:06:00 PM »

เรื่องกล้องเล็งผมมีความเห็นว่าควรลองสัมผัสพิสูจน์คุณภาพด้วยตัวเองก่อนซื้อครับ  Wink Wink
เพราะกล้องบางรุ่นเมื่อเทียบคุณภาพกับเงินที่จ่ายไปบางทีไม่คุ้มค่าเอาซะเลย   บู่ บู่
โดยเฉพาะกล้องยี่ห้อที่ไม่คุ้นเคยยังไงก็ต้องลองส่องดูก่อนครับ   ไหว้ ไหว้

งั้นผมจะเป็นหนูลองยาให้เองครับ Grin Grin Grin

T.  081 4390538 T. 089 0599898
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #1608 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 05:27:55 PM »

เพราะกล้องบางรุ่นเมื่อเทียบคุณภาพกับเงินที่จ่ายไปบางทีไม่คุ้มค่าเอาซะเลย   บู่ บู่
โดยเฉพาะกล้องยี่ห้อที่ไม่คุ้นเคยยังไงก็ต้องลองส่องดูก่อนครับ   ไหว้ ไหว้

เห็นด้วยครับ จริงๆครับ แต่.....มีข้อแม้ว่า...อย่าส่องซัวที่(ราคาสองหมื่น)นะครับ เดียวผีหลอกครับ

เชื่อผมเถอะครับ นอนไม่ได้กินไม่อิ่ม เพราะกล้องนี่แหละ (โดนมาหลายคนแล้วครับ)

คุณโอ้ ครับ
...นี่มัน...กล้อง Falcon Menace ตัวละ 20K ใช่ไหม?...พระเจ้าจอดส์  เขาว่ามันส่อง 200 เมตร ยังเห็นก.ก.น.ใส่ปริ้งเลยทีเดียว...วันหน้า..ถ้าจัดงานพบปะต้องให้น้องๆสมาชิกชมรมฯได้ส่องดูกันบ้าง นะครับ

ผมจะเปลี่ยนแล้วครับ เอาแบบที่ส่องแล้วมันมองทะลุผ้าเห็นข้างใน จะจะ ขายปืนซื้อกล้องรุ่นนี้เลยครับ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #1609 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 05:31:00 PM »

เพราะกล้องบางรุ่นเมื่อเทียบคุณภาพกับเงินที่จ่ายไปบางทีไม่คุ้มค่าเอาซะเลย   บู่ บู่
โดยเฉพาะกล้องยี่ห้อที่ไม่คุ้นเคยยังไงก็ต้องลองส่องดูก่อนครับ   ไหว้ ไหว้

งั้นผมจะเป็นหนูลองยาให้เองครับ Grin Grin Grin

ของผมมันทำมดาครับ ส่งของคุณตุ๊ แน่นนอนกว่าครับ ใส เหมือนเม็ดเหงื่อที่กำลังจะต้องเสียเงินซื้อใหม่เลยครับ
bt3900
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #1610 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 06:53:00 PM »

ขอสอบถามหน่อยครับมีใครใช้กล้องตัวนี้บ้างครับคือผมจะสั่งทาง ebay ครับ http://cgi.ebay.com/RICHTER-OPTIK-ZOOM-SCOPE-6-24x50-AO-ILL-RETICLE-/390244541003?pt=UK_SportingGoods_Hunting_ShootingSports_ET&hash=item5adc63224b  ไหว้
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1611 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 07:43:04 PM »

ขอสอบถามหน่อยครับมีใครใช้กล้องตัวนี้บ้างครับคือผมจะสั่งทาง ebay ครับ http://cgi.ebay.com/RICHTER-OPTIK-ZOOM-SCOPE-6-24x50-AO-ILL-RETICLE-/390244541003?pt=UK_SportingGoods_Hunting_ShootingSports_ET&hash=item5adc63224b  ไหว้

อย่าไปซื้อมาใช้เลยครับ มันก็แค่กล้องที่ เมด อิน ชัยนาท  ธรรมดาๆ นี่เอง เป็นยี่ห้อที่ไม่เคยได้ยินมาก่อน  ความแข็งแรงทนทานอาจจะไม่ดีเท่า  ZOS / FX FTX / Xdoptics ที่ผ่านการพิสูจน์มาแล้วก็ได้

ขยับขึ้นไปเล่นรุ่นที่ดีกว่าหน่อยอย่าง Bushnell Banner หรือ  Trophy ที่ราคาต่ำกว่า หมื่นนิดๆ จะดีกว่า ใสกว่า ส่องสบายตากว่ากันเยอะ ในราคาที่ใกล้เคียงกัน  ถ้าจะประหยัดจริงๆ ก็ซื้อกล้องจีนแดงตามคลองถมคุณภาพไม่ห่างกันมากเท่าไหร่  นอกนั้นก็ซื้อกล้องดีๆ ไปเลยครับจะได้ไม่ต้องมาเปลี่ยนกล้องกันอีกบ่อยๆ

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1612 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 10:16:22 PM »

จากการที่พอจะได้ใช้กล้องผ่านมาบ้างเล็กน้อยผมว่าท่าไม่คิดว่าจะต้องเป็นกล้องแบบ Side Focus นะครับ เอาเป็นแค่ต้องการกล้องที่ดีราคาไม่แพงรับได้กับการใช้งานที่ต้องเอื่อมมือไปปรับพาราแล็คที่ด้านหน้ากล้อง และเวลาใช้งานเราปรับพาราแล็คแล้วเส้นเล็งไม่เคลื่อนตามไปด้วย แล้วเวลาปรับเส้นเล็งแล้วเส้นเล็งอยู่กับที่ ไม่เคลื่อนที่ให้เราเองแบบอัตโนมัติ เลนใสใช้ได้ผมว่ากล้อง Bushnell Banner ก็เป็นตัวเลือกที่น่าใช้มากเลยละครับ เพราะท่าจะหากล้อง Side Focus คุณภาพดีตามแบบ Bushnell Banner แล้วละก็ผมว่าคงต้องเพิ่มสตังในกระเป๋าเราอีกเยอะเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2010, 12:35:04 AM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1613 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 10:01:38 AM »

...ต้องขอบคุณ อาจารย์ ทศ ผู้ซึ่งริเริ่มปืน AA กับกล้องเล็งตามลำดับและคุณ มนตรี ผู้ซึ่งเชี่ยวชาญทดสอบกล้องเล็ง(ตัวเป็นๆ)..ในสมัยโครงการ 5 โน้น..ที่ได้มาให้ข้อแนะนำที่ดีๆต่อเพื่อนๆสมาชิกฯ..เพื่อจะได้เตรียมพร้อมอุปกรณ์ของปืนอัดลมอย่างถูกต้อง,ถูกใจและพอใจกับราคา..ครับ
   แต่ยังมีรุ่นพี่ๆ..อีกหลายท่าน..ทั้งในรุ่น 5และ 6 ได้มีประสพการณ์ที่ดีจากการจัดซื้อและติดตั้งกล้องเล็ง(ลองถูก ลองผิดและได้หมดเงินไปพอสมควร)...จะมาทะยอยให้ความรู้กับพวกเรารุ่น 7 ต่อๆไป  เพื่อเป็นวิทยาทานกับน้องๆ ครับ
   ส่วนผมเองก็จะขอทะยอยตุนกล้องเล็งและอุปการณ์อื่นๆไปพลางๆก่อน...เวลาปืนอีก 2 กระบอกที่จะเข้ามาใน 1-2เดือนข้างหน้า...จะได้ร้อง...เพลง"สบายๆ"ของคุณ นก ไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2010, 10:06:41 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
Super Hornet
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #1614 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 04:41:46 PM »

ผมจะซื้อกล้องจากเวปในอเมริกา เพื่อใช้กับ AA S510 .22 FAC อยากยิงที่ระยะ 50 เมตร เอาราคาไม่เกิน 200$
ตอนนี้ที่ดูอยู่ก็มีเวป www.pyramydair.com  เวปอื่นยังไม่ค่อยรู้จัก
รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าตัวไหนดี (เวปอื่นก็ได้นะครับ)
ขอบคุณครับ ไหว้
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #1615 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 06:43:38 PM »

ผมจะซื้อกล้องจากเวปในอเมริกา เพื่อใช้กับ AA S510 .22 FAC อยากยิงที่ระยะ 50 เมตร เอาราคาไม่เกิน 200$
ตอนนี้ที่ดูอยู่ก็มีเวป www.pyramydair.com  เวปอื่นยังไม่ค่อยรู้จัก
รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าตัวไหนดี (เวปอื่นก็ได้นะครับ)

ขออภัยครับ
คือว่า อยากให้ท่านได้ทดสอบ และส่องมองดูก่อนครับ ตอนที่สมาชิคไปทดสอบหรือยิงที่สนาม
สมาชิคบางท่านมีกล้องหลายยี่ฮ้อ หลายระดับราคา อยากให้มาดูก่อนตัดสินใจซื้อครับ
เพราะจะเสียเงินแล้วมันต้องคุ้มค่าและดี
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1616 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 09:06:34 PM »

ขออภัยครับ
คือว่า อยากให้ท่านได้ทดสอบ และส่องมองดูก่อนครับ ตอนที่สมาชิคไปทดสอบหรือยิงที่สนาม
สมาชิคบางท่านมีกล้องหลายยี่ฮ้อ หลายระดับราคา อยากให้มาดูก่อนตัดสินใจซื้อครับ
เพราะจะเสียเงินแล้วมันต้องคุ้มค่าและดี

ถูกต้องคร้าบ..........  Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1617 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 10:47:22 AM »

ขออภัยครับ

ถูกต้องคร้าบ..........  Grin Grin

ท่านประธานฯและกรรมการชมรมฯ ครับ
   ตอนนี้เห็นเพื่อนๆสมาชิกฯ..เริ่มตื่นตัว..จัดหาเครี่องทรงให้กับเจ้า AA กันยกใหญ่...หรือว่าถ้าวันเสาร์ที่ 13 พ.ย.นี้ ถ้าไม่..สุพรรณ..ก็นัดไปสนามยิงปืนศรภ...ดีไหม? พวกเราจะได้ขนปืน,กล้อง,สายต่อพ่วงและอุปกรณ์อื่นๆไปให้สมาชิกฯโครงการ7..ได้ส่องและสัมพัสกัน..เพื่อจะได้จัดซื้อได้ถูกต้องและถูกใจ...ผมลองเสนอดู ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2010, 10:49:16 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #1618 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 12:35:36 PM »

ท่านประธานฯและกรรมการชมรมฯ ครับ
   ตอนนี้เห็นเพื่อนๆสมาชิกฯ..เริ่มตื่นตัว..จัดหาเครี่องทรงให้กับเจ้า AA กันยกใหญ่...หรือว่าถ้าวันเสาร์ที่ 13 พ.ย.นี้ ถ้าไม่..สุพรรณ..ก็นัดไปสนามยิงปืนศรภ...ดีไหม? พวกเราจะได้ขนปืน,กล้อง,สายต่อพ่วงและอุปกรณ์อื่นๆไปให้สมาชิกฯโครงการ7..ได้ส่องและสัมพัสกัน..เพื่อจะได้จัดซื้อได้ถูกต้องและถูกใจ...ผมลองเสนอดู ครับ

+1 เสียงครับพี่ อยากเห็นกล้องรุ่นส่อง กกน. คร๊าบ... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1619 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 02:15:05 PM »

+1 เสียงครับพี่ อยากเห็นกล้องรุ่นส่อง กกน. คร๊าบ... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ขอบคุณ คุณV6 กับ +1 ครับ
...กับข่าวดี...ทราบว่า ท่านประธานฯเห็นด้วย"ถ้าวันเสาร์ที่ 13 พ.ย.นี้ ถ้าไม่..สุพรรณ..ก็นัดไปสนามยิงปืนศรภ..." ท่านรักและเป็นห่วงพวกเราเสมอ ครับ
 ...ไชโยๆๆ...เราจะได้เห็นกล้อง"...อย่าส่องซัวที่(ราคาสองหมื่น)นะครับ เดียวผีหลอกครับ"กัน จะจะ ครับ  หากสนใจ...โปรดติดตามข่าว...ลำดับต่อไป
หน้า: 1 ... 105 106 107 [108] 109 110 111 ... 206
  พิมพ์