เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:27:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 106 107 108 [109] 110 111 112 ... 206
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันเรื่องกล้องเล็งทุกชนิด  (อ่าน 588319 ครั้ง)
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1620 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 02:20:15 PM »

ผมจะซื้อกล้องจากเวปในอเมริกา เพื่อใช้กับ AA S510 .22 FAC อยากยิงที่ระยะ 50 เมตร เอาราคาไม่เกิน 200$
ตอนนี้ที่ดูอยู่ก็มีเวป www.pyramydair.com  เวปอื่นยังไม่ค่อยรู้จัก
รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าตัวไหนดี (เวปอื่นก็ได้นะครับ)
ขอบคุณครับ ไหว้

ขออภัยครับ
คือว่า อยากให้ท่านได้ทดสอบ และส่องมองดูก่อนครับ ตอนที่สมาชิคไปทดสอบหรือยิงที่สนาม
สมาชิคบางท่านมีกล้องหลายยี่ฮ้อ หลายระดับราคา อยากให้มาดูก่อนตัดสินใจซื้อครับ
เพราะจะเสียเงินแล้วมันต้องคุ้มค่าและดี

ถูกต้องคร้าบ..........  Grin Grin

ท่านประธานฯและกรรมการชมรมฯ ครับ
   ตอนนี้เห็นเพื่อนๆสมาชิกฯ..เริ่มตื่นตัว..จัดหาเครี่องทรงให้กับเจ้า AA กันยกใหญ่...หรือว่าถ้าวันเสาร์ที่ 13 พ.ย.นี้ ถ้าไม่..สุพรรณ..ก็นัดไปสนามยิงปืนศรภ...ดีไหม? พวกเราจะได้ขนปืน,กล้อง,สายต่อพ่วงและอุปกรณ์อื่นๆไปให้สมาชิกฯโครงการ7..ได้ส่องและสัมพัสกัน..เพื่อจะได้จัดซื้อได้ถูกต้องและถูกใจ...ผมลองเสนอดู ครับ
ดีครับ เป็นการนัดไปซ้อมปืนกันปกติอย่างเปิดเผยของสมาชิกกลุ่มผู้มีประสพการณ์ เพื่อสำหรับผู้จองโครงการ7....และผู้ยังสงสัยอะไรอื่นๆที่ต้องการความรู้เพิ่มเติม ได้เห็นปืนจริง กล้องจริง และอื่นๆ ได้สอบถาม จะได้เลือกซื้ออุปกรณ์เสริมได้ถูกต้อง
.......แต่ขอให้ท่านเลขา(konputhai)เป็นผู้ประสานงาน วัน เวลาสถานที่และผู้เกี่ยวข้องอื่นๆ ให้อีกที่นะครับ

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #1621 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 02:47:12 PM »

ท่านประธานฯและกรรมการชมรมฯ ครับ
   ตอนนี้เห็นเพื่อนๆสมาชิกฯ..เริ่มตื่นตัว..จัดหาเครี่องทรงให้กับเจ้า AA กันยกใหญ่...หรือว่าถ้าวันเสาร์ที่ 13 พ.ย.นี้ ถ้าไม่..สุพรรณ..ก็นัดไปสนามยิงปืนศรภ...ดีไหม? พวกเราจะได้ขนปืน,กล้อง,สายต่อพ่วงและอุปกรณ์อื่นๆไปให้สมาชิกฯโครงการ7..ได้ส่องและสัมพัสกัน..เพื่อจะได้จัดซื้อได้ถูกต้องและถูกใจ...ผมลองเสนอดู ครับ
[/quote]ดีครับ เป็นการนัดไปซ้อมปืนกันปกติอย่างเปิดเผยของสมาชิกกลุ่มผู้มีประสพการณ์ เพื่อสำหรับผู้จองโครงการ7....และผู้ยังสงสัยอะไรอื่นๆที่ต้องการความรู้เพิ่มเติม ได้เห็นปืนจริง กล้องจริง และอื่นๆ ได้สอบถาม จะได้เลือกซื้ออุปกรณ์เสริมได้ถูกต้อง
.......แต่ขอให้ท่านเลขา(konputhai)เป็นผู้ประสานงาน วัน เวลาสถานที่และผู้เกี่ยวข้องอื่นๆ ให้อีกที่นะครับ

[/quote]

สอบถามให้แล้วครับ วันที่ 13 พ.ย. 53 สนาม ศรภ. จัดแข่งยิงปืนรัฐวิสาหกิจนัดปลายปีครับ คงใช้สนาม ศรภ.ไม่ได้ครับ  ไหว้

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1622 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 03:24:09 PM »

ดีครับ เป็นการนัดไปซ้อมปืนกันปกติอย่างเปิดเผยของสมาชิกกลุ่มผู้มีประสพการณ์ เพื่อสำหรับผู้จองโครงการ7....และผู้ยังสงสัยอะไรอื่นๆที่ต้องการความรู้เพิ่มเติม ได้เห็นปืนจริง กล้องจริง และอื่นๆ ได้สอบถาม จะได้เลือกซื้ออุปกรณ์เสริมได้ถูกต้อง

[/quote]

สอบถามให้แล้วครับ วันที่ 13 พ.ย. 53 สนาม ศรภ. จัดแข่งยิงปืนรัฐวิสาหกิจนัดปลายปีครับ คงใช้สนาม ศรภ.ไม่ได้ครับ  ไหว้
[/quote]

..ขอบคุณมาก ท่านเลขาฯ
....แล้ว สนามบางบัวทอง จะได้ไหม? ครับ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #1623 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 05:06:31 PM »

[/quote]

....แล้ว สนามบางบัวทอง จะได้ไหม? ครับ
[/quote]

ไปสนามที่ สู1000 ดีกว่าครับกว้าง(เป้าเยอะดีครับ)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1624 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:16:09 PM »

อ้างถึง

ไปสนามที่ สู1000 ดีกว่าครับกว้าง(เป้าเยอะดีครับ)

สงสัยได้ปรับโฟกัสกันเพลินแน่เลย.... Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:24:37 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
bt3900
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #1625 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 11:14:34 PM »

ขอสอบถามหน่อยครับมีใครใช้กล้องตัวนี้บ้างครับคือผมจะสั่งทาง ebay ครับ http://cgi.ebay.com/RICHTER-OPTIK-ZOOM-SCOPE-6-24x50-AO-ILL-RETICLE-/390244541003?pt=UK_SportingGoods_Hunting_ShootingSports_ET&hash=item5adc63224b  ไหว้

อย่าไปซื้อมาใช้เลยครับ มันก็แค่กล้องที่ เมด อิน ชัยนาท  ธรรมดาๆ นี่เอง เป็นยี่ห้อที่ไม่เคยได้ยินมาก่อน  ความแข็งแรงทนทานอาจจะไม่ดีเท่า  ZOS / FX FTX / Xdoptics ที่ผ่านการพิสูจน์มาแล้วก็ได้

ขยับขึ้นไปเล่นรุ่นที่ดีกว่าหน่อยอย่าง Bushnell Banner หรือ  Trophy ที่ราคาต่ำกว่า หมื่นนิดๆ จะดีกว่า ใสกว่า ส่องสบายตากว่ากันเยอะ ในราคาที่ใกล้เคียงกัน  ถ้าจะประหยัดจริงๆ ก็ซื้อกล้องจีนแดงตามคลองถมคุณภาพไม่ห่างกันมากเท่าไหร่  นอกนั้นก็ซื้อกล้องดีๆ ไปเลยครับจะได้ไม่ต้องมาเปลี่ยนกล้องกันอีกบ่อยๆ

ขอบคุณครับอาจารย์ผมมองอยู๋หลายตัวเหมือนกันครับ เห็นอาจารย์ใช้ของ bushnell ดีไหมครับแล้วผมอยากได้ตัวที่มองแล้วสบายตา น้ำหนักไม่มากครับ

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1626 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 07:50:54 AM »

ขอสอบถามหน่อยครับมีใครใช้กล้องตัวนี้บ้างครับคือผมจะสั่งทาง ebay ครับ http://cgi.ebay.com/RICHTER-OPTIK-ZOOM-SCOPE-6-24x50-AO-ILL-RETICLE-/390244541003?pt=UK_SportingGoods_Hunting_ShootingSports_ET&hash=item5adc63224b  ไหว้

อย่าไปซื้อมาใช้เลยครับ มันก็แค่กล้องที่ เมด อิน ชัยนาท  ธรรมดาๆ นี่เอง เป็นยี่ห้อที่ไม่เคยได้ยินมาก่อน  ความแข็งแรงทนทานอาจจะไม่ดีเท่า  ZOS / FX FTX / Xdoptics ที่ผ่านการพิสูจน์มาแล้วก็ได้

ขยับขึ้นไปเล่นรุ่นที่ดีกว่าหน่อยอย่าง Bushnell Banner หรือ  Trophy ที่ราคาต่ำกว่า หมื่นนิดๆ จะดีกว่า ใสกว่า ส่องสบายตากว่ากันเยอะ ในราคาที่ใกล้เคียงกัน  ถ้าจะประหยัดจริงๆ ก็ซื้อกล้องจีนแดงตามคลองถมคุณภาพไม่ห่างกันมากเท่าไหร่  นอกนั้นก็ซื้อกล้องดีๆ ไปเลยครับจะได้ไม่ต้องมาเปลี่ยนกล้องกันอีกบ่อยๆ

ขอบคุณครับอาจารย์ผมมองอยู๋หลายตัวเหมือนกันครับ เห็นอาจารย์ใช้ของ bushnell ดีไหมครับแล้วผมอยากได้ตัวที่มองแล้วสบายตา น้ำหนักไม่มากครับ

...เห็นด้วย...ขอเชียร์ ครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1627 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 10:19:22 AM »

กล้องบุชแนล เป็นกล้องที่ดีครับ เลนส์ใสกว่า  ส่องสบายตากว่า  ส่องได้ทั้งวันไม่ปวดตา  คุณ dunk ที่มีกล้องหลายตัวทั้ง ลิวโพลด์ บุชแนล และ Falcon  บอกว่ากล้องบุชเนลเลนส์ใสกว่า Falcon ครับ

กล้องบุชเนล แบเนอร์ และโทรฟี่ ที่ราคากว่า 10,000 บาท ก็มีหลายรุ่นครับ ลองเลือกมาใช้ดูสักรุ่นที่เราชื่นชอบซิครับแล้วจะติดใจ  เลือกเส้นเล็งที่เหมาะสมตามลักษณะการใช้งาน เลือกกำลังขยายที่ครอบคลุมการใช้งาน เลือกราคาที่เราเป็นเจ้าของได้ แค่นี้ก็มีความสุขกับการใช้ปืนลมและกล้องเล็งแล้วครับ

ปืนสปริงเลือกรุ่น Trophy
ปืน PCP  ใช้ได้ทุกรุ่นทั้ง Banner & Trophy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2010, 10:28:02 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1628 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 10:39:34 AM »

bushnell  banner 6-24x40 ผมเคยซื้อมา 3 ตัวปัจจุบันกระจัดกระจายไปอยู่ในมือสมาชิกลูกกรดพาดแท่นหมด แต่ละท่านที่รับไปใช้ต่อไม่มีท่านใดที่คิดจะเปลี่ยนกล้องใหม่เลย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ถึงจะผลิตในเกาหลีแต่ผมว่าสูสีกับรุ่นโทรฟี่ที่ผลิตในญี่ปุ่นครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1629 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 10:52:46 AM »

bushnell  banner 6-24x40 ผมเคยซื้อมา 3 ตัวปัจจุบันกระจัดกระจายไปอยู่ในมือสมาชิกลูกกรดพาดแท่นหมด แต่ละท่านที่รับไปใช้ต่อไม่มีท่านใดที่คิดจะเปลี่ยนกล้องใหม่เลย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ถึงจะผลิตในเกาหลีแต่ผมว่าสูสีกับรุ่นโทรฟี่ที่ผลิตในญี่ปุ่นครับ

ใช่แล้วครับพี่แป๋ง  ใช้ดีจริงๆ 
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1630 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 01:22:09 PM »

ใช่แล้วครับพี่แป๋ง  ใช้ดีจริงๆ 

ถูกต้องครับครูทศ  น้องสุดสวยผมมาถึงก็คาดว่าจะประดับประดาสายตาด้วยเจ้าbushnell  banner 6-24x40 นี่แหล่ะครับ
 set  zero ครั้งเดียวเสียวได้ทั้งปีครับ  Grin Grin Grin

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1631 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 04:55:04 PM »

ถูกต้องครับครูทศ  น้องสุดสวยผมมาถึงก็คาดว่าจะประดับประดาสายตาด้วยเจ้าbushnell  banner 6-24x40 นี่แหล่ะครับ
 set  zero ครั้งเดียวเสียวได้ทั้งปีครับ  Grin Grin Grin
เห็นเค้า จูงมือกัน หอมแก้มกัน แล้ว...........
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1632 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 09:20:59 PM »

เห็นเค้า จูงมือกัน หอมแก้มกัน แล้ว...........

เสี้ยน (ต่อคำให้ครับ ฮิ ฮิ  ไม่ได้แซวท่านประธานมานานแล้ว) 
bt3900
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #1633 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 06:52:00 PM »

กล้องบุชแนล เป็นกล้องที่ดีครับ เลนส์ใสกว่า  ส่องสบายตากว่า  ส่องได้ทั้งวันไม่ปวดตา  คุณ dunk ที่มีกล้องหลายตัวทั้ง ลิวโพลด์ บุชแนล และ Falcon  บอกว่ากล้องบุชเนลเลนส์ใสกว่า Falcon ครับ

กล้องบุชเนล แบเนอร์ และโทรฟี่ ที่ราคากว่า 10,000 บาท ก็มีหลายรุ่นครับ ลองเลือกมาใช้ดูสักรุ่นที่เราชื่นชอบซิครับแล้วจะติดใจ  เลือกเส้นเล็งที่เหมาะสมตามลักษณะการใช้งาน เลือกกำลังขยายที่ครอบคลุมการใช้งาน เลือกราคาที่เราเป็นเจ้าของได้ แค่นี้ก็มีความสุขกับการใช้ปืนลมและกล้องเล็งแล้วครับ

ปืนสปริงเลือกรุ่น Trophy
ปืน PCP  ใช้ได้ทุกรุ่นทั้ง Banner & Trophy
อาจารย์ครับถ้าเป็นตัวนี้กับ bushnell ละครับตัวไหนดีกว่า http://cgi.ebay.com/4-16X50-SF-Hawke-Eclipse-30-IR-Scope-4X-16X-50-HK3271-/110565192894?pt=LH_DefaultDomain_0&hash=item19be32f4be
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1634 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 07:31:25 PM »

อาจารย์ครับถ้าเป็นตัวนี้กับ bushnell ละครับตัวไหนดีกว่า http://cgi.ebay.com/4-16X50-SF-Hawke-Eclipse-30-IR-Scope-4X-16X-50-HK3271-/110565192894?pt=LH_DefaultDomain_0&hash=item19be32f4be

บุชเนลดีกว่าครับ  ยิ่งถ้ามีงบขยับไปเล่น Elite 3200 ยิ่งแจ๋วกว่าครับ และยังแนะนำเป็นขนาด 6-24X เหมือนเดิมครับ เพราะจะครอบคลุมการใช้งานมากกว่าและก็ราคากำลังพอเหมาะพอควรครับ
หน้า: 1 ... 106 107 108 [109] 110 111 112 ... 206
  พิมพ์