เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:31:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขัดหน้าโม่แบบประหยัด  (อ่าน 3645 ครั้ง)
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:31:15 AM »

ท่านที่ใช้ปืนลูกโม่แบบสแตนเลส เขม่าที่ติดหน้าโม่ขัดออกยากถ้าไม่ใช้ผ้าขัดหน้าโม่ราคาผืนละเกือบ 500 บาท ลองใช้ผ้าผืนเล็ก ๆ ชุบน้ำบิดให้แห้ง แล้วใช้ยาสีฟันที่เราแปรงฟันป้ายที่ผ้านำไปขัดเขม่าหน้าโม่รับรองออกง่าย ๆ เลยครับ (ไม่น่ามีผลเสียกับปืนด้วยครับ)

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:42:34 AM »

ใช้ยี่ห้อนี้อยู่ครับ  Smiley

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
vanrat
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:08:20 AM »

พี่ครับระวัง น้ำหรืออะไรมันเข้าไปในแกนโม่นะครับ ข้างในมันไม่ใช่เล่นๆ มีทั้งสปริง ทั้งเกลียวละเอียดสนิมกินเข้านี่ยุ่งตายเลย
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:35:04 AM »

อันนี้ของดีจริงๆครับ 1หลอดใช้ได้นานเป็นปีๆ หรือหลายๆปี

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 11:46:07 AM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

Grinแล้วใช้กับปืนรมดำแล้วรมดำจะเสียหายมั้ยครับ? Grin

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 11:50:26 AM »

อันนี้ของดีจริงๆครับ 1หลอดใช้ได้นานเป็นปีๆ หรือหลายๆปี

เขาว่า non Abrasive ทาจะดี... ไม่ทราบใช้ขัดมากๆ แล้วโลหะสึกหรือเปล่าครับพี่บุญ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 11:55:29 AM »

ปืนรมดำผมใช้ขัดไม่มากนัก รมดำสึกหรือเปล่าผมยังบอกได้ไม่ชัดเจน
แต่ขัดแล้วปืนรมดำ เงางาม ใสสะอาดและใหม่มากกว่าตอนไม่ได้ขัด

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 12:05:37 PM »

เดี้ยวผมจะหามาลองดูบ้างครับ ตอนนีใช้วีนอลอยู่  เยี่ยม เยี่ยม

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 12:10:10 PM »

ปืนรมดำผมใช้ขัดไม่มากนัก รมดำสึกหรือเปล่าผมยังบอกได้ไม่ชัดเจน
แต่ขัดแล้วปืนรมดำ เงางาม ใสสะอาดและใหม่มากกว่าตอนไม่ได้ขัด

ขอบคุณครับพี่ แสดงว่าฤทธิ์การกัดผิวน้อยมาก ใช้กันสเตเลสคงยิ่งดี

สำหรับผ้าขัดหน้าโม่แบบที่ใช้กับปืนสเตนเลส ลูบผ่านรมดำวูบเดียวไปเลยครับ เพิ่งทราบมาเร็วๆ นี้ว่าผ้าแบบนั้นมีสารขัดโลหะด้วยเลยเลิกใช้แล้วครับ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 12:16:34 PM »

เดี้ยวผมจะหามาลองดูบ้างครับ ตอนนีใช้วีนอลอยู่  เยี่ยม เยี่ยม

...ใช้ดีจริง ๆ ครับ..โดยเฉพาะคราบหน้าโม่ เมื่อก่อนผมใช้น้ำยาล้างลำกล้องเช็ด/ขัดไม่ค่อยออก พอใช้ตัวนี้ลูบ/ขัดเบา ๆ สะอาดเป็นเงางาม..
...แต่...
...เท่าที่ทราบยังไม่เห็นว่าห้าง/ร้านไหนนำเข้ามาจำหน่ายในบ้านเรานะครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 04:26:35 PM »

...ใช้ดีจริง ๆ ครับ..โดยเฉพาะคราบหน้าโม่ เมื่อก่อนผมใช้น้ำยาล้างลำกล้องเช็ด/ขัดไม่ค่อยออก พอใช้ตัวนี้ลูบ/ขัดเบา ๆ สะอาดเป็นเงางาม..
...แต่...
...เท่าที่ทราบยังไม่เห็นว่าห้าง/ร้านไหนนำเข้ามาจำหน่ายในบ้านเรานะครับ..

เท่าที่หาเจอในเน็ตครับ  http://www.unagun.com/product.detail_506834_th_2283889    250 บาท

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 04:40:15 PM »

ยาสีฟันมีผงขัดอยู่นะครับ...

ต้องระวังอย่าใช้บ่อย...

แต่ Fritz ที่ท่าน sitthipong และพี่บุญแนะนำไม่มีผงขัดครับ...Cheesy
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 04:44:14 PM »

ขอบคุณครับพี่รุต อิ อิ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 04:54:31 PM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

Grinแล้วใช้กับปืนรมดำแล้วรมดำจะเสียหายมั้ยครับ? Grin

เคยมีคนเอามาขายในหน้าซื้อขาย และเคยมีการทำลิ้งค์ให้ดูเรื่องการขัดผิวโดยสาธิตกับปืนเรมิงตัน870
ผิวรมดำครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 04:59:09 PM »

เฉพาะปืนสแตนเลสนะครับ

ผมใช้สก๊อตไปร์ ล้างจานสีเขียวขัดครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
หน้า: [1] 2
  พิมพ์