เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 11:22:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลงานคนไทยไปไกลต่างแดน  (อ่าน 6155 ครั้ง)
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 04:58:56 PM »

เมื่อสามเดือนที่แล้ว ทีมลูกซองจากชมรมลูกซองรณยุทธได้ไปเข้าร่วมแข่งขันยิงปืนไอพีเอสซีลูกซอง ในรายการยูโรเปี้ยนช๊อทกันแชมเปี้ยนชิพ
ระบบเปลี่ยนหลอดกระสุนเร็วของ Mag-D-Tac  แบรนด์คนไทย ที่คิดค้นโดยคุณภิญโญ ได้ถูกจับตามองและเป็นที่สนใจสำหรับชาวต่างชาติมาก  เคยถูกนำไปเขียนลงในนิตยสารหลายเล่ม
นี่เป็นตัวอย่างจากนิตยสาร Front Sight ของอเมริกาที่เพิ่งตีพิมพ์  เขาเรียกง่าย ๆ ว่า Thai Tubes (หลอดกระสุนคนไทย) น่าภูมิใจนะครับ 

[/quote]

ขอบคุณผู้ใหญ่ใจดี พี่อ๋อง...ที่ให้โอกาสและเห็นโอกาสคนไทยคนนึงอย่างผมครับพี่  ไหว้
ภูมิใจฝีมืิอไทย  เยี่ยม เยี่ยม  ไหว้
คนไทยสร้างชื่อในต่างแดนเยี่ยมครับ   เยี่ยม

รีบจดสิทธิบัตรเสียนะครับ   ไหว้
เห็นว่าเจ้าของได้ยื่นจดสิทธิบัตรไว้เเล้วทั้งที่ อเมริกา เเละ ยุโรป เเต่ไมทราบว่าได้ใบรับรองมาหรือยัง

่เดาว่าน่าจะได้ใบรับรองมาเเล้วถึงได้เปิดตัวในการเเข่งขันระดับนานาชาติครับ

[/color]

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมยอดเลยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คนไทยทำได้ทุกอย่างที่สำคัญต่างชาตยังยอมรับและกล่าวถึง เยี่ยม
ขอบคุณครับพี่ลูลู่ และพี่ๆ ทุกคน    ไหว้

ยินดีด้วยครับ ที่คนไทยไปสร้างชื่อเสียงในต่างแดน  ไหว้
เห็นว่าเจ้าของได้ยื่นจดสิทธิบัตรไว้เเล้วทั้งที่ อเมริกา เเละ ยุโรป เเต่ไมทราบว่าได้ใบรับรองมาหรือยัง

่เดาว่าน่าจะได้ใบรับรองมาเเล้วถึงได้เปิดตัวในการเเข่งขันระดับนานาชาติครับ

[/color]

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมยอดเลยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คนไทยทำได้ทุกอย่างที่สำคัญต่างชาตยังยอมรับและกล่าวถึง เยี่ยม

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้

เยี่ยม เยี่ยม ยอดเยี่ยมครับ โดยเฉพาะพี่โย เยี่ยม เยี่ยม
เยี่ยมครับ...เยี่ยม
ยินดีกับนวัตกรรมชิ้นนี้นะครับ

พอได้ทราบเรื่องราวแบบนี้แล้ว ..... รู้สึกภูมิใจไปด้วย เยี่ยม

เพราะเราก็เป็นคนไทยเช่นกัน  .....  เยี่ยม

พอได้ทราบเรื่องราวแบบนี้แล้ว ..... รู้สึกภูมิใจไปด้วย เยี่ยม

ด้วยครับ 

เสียดายรัฐบาลไทยไม่ส่งเสริมทุกๆ ด้านที่เกี่ยวข้องกับปืน

เพราะเราก็เป็นคนไทยเช่นกัน  .....  เยี่ยม
คุณโยดังอีกแล้วครับ ยินดีด้วยครับผม
ยอดเยี่ยมครับ เยี่ยม
ขอบคุณคุณอ๋อง  บทความน่าสนใจตรงที่เกี่ยวกับ Saiga12 ครับ

แต่ถ้าคนไทยได้มีโอกาสพัฒนาศักยภาพและใช้สมองคิดสร้างสรรค์เรื่องราวดีๆบางเรื่อง โดยไม่มัวแต่ตามก้นฝรั่ง........

เห็นด้วยกับพี่อ๋องอย่างยิ่งครับผม..........  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ผมก็เพิ่งรู้นะครับว่าไอ้หลอดต่อกระสุนปืนลูกซองเนี่ยไทยเป็นคนคิดค้นเจ้าแรก ร่วมชื่นชมและยินดีด้วยคนครับ เยี่ยม
ยินดีด้วยครับ  ให้ฝรั่งมาซื้อของคนไทยบ้างครับ
ยินดีด้วยครับ  ให้ฝรั่งมาซื้อของคนไทยบ้างครับ

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่ให้โอกาสผมครับ จะพยายามทำต่อไปครับผม....... ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2010, 05:07:17 PM โดย yo.k » บันทึกการเข้า

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
ยูจีน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

ทุกอย่างมีสองด้านเสมอ

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 07:19:07 PM »

เยี่ยม เยี่ยมเยี่ยมมากเลยครับ

อันสตรี       ไม่มีศีล     ก็สิ้นสวย
บุรุษด้วย     ไม่มีศีล     ก็สิ้นศรี
อันนักบวช  ไม่มีศีล      ก็สิ้นดี
ข้าราชการ   ศีลไม่มี     ก็เลวทราม
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 11:45:29 PM »

เป็นกำลังใจให้คนไทยพัฒนาต่อไปครับ Smiley
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 09:59:07 AM »

คนไทยคิด คนไทยผลิต คนไทยใช้ แต่รัฐบายไทยสงสัยจะไม่สนับสนุน ไม่รู้อีกกี่รัฐบาลจะมาแก้ปัญหาปืนแพงซักที
S.Malin
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 48

nothing krubbbbb >_<

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 11:30:31 AM »

เป็นกำลังใจให้คนไทยพัฒนาต่อไปครับ Smiley
คนไทยคิด คนไทยผลิต คนไทยใช้ แต่รัฐบายไทยสงสัยจะไม่สนับสนุน ไม่รู้อีกกี่รัฐบาลจะมาแก้ปัญหาปืนแพงซักที

555 เห็นด้วยอย่างยิ่งคร๊าบบบ 

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 04:10:36 PM »

สนับสนุนใช่สินค้าไทยครับ
อ.ช้าง 4965
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 06:23:18 PM »

อย่าให้ถึงมือพี่ไทยครับ  ไม่แพ้ชาติใดในโลก...

เตรียมทหาร 49  นายร้อยตำรวจ 65

"รับติวเข้าเตรียมทหาร"

ผลงาน ปี 52

สอน 4 คน ติด 3 คน  รายละเอียด 086-574-9676
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:28:52 PM »

.....................นี่ละครับคนไทยฝีมือจริงๆ............................ ไหว้
ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:36:27 PM »

ยินดีด้วยครับ และยินดีกับผลิตภัณฑ์ฝีมือคนไทยครับ
นี่ถ้าให้โอกาสทำปืนขายแข่งกับปืนนอก สงสัยได้รับรางวัลยอดเย่ยมไปด้วย
ทำไมรัฐบาลไม่กล้าหนอ....การปิดกั้นการผลิตไม่ใช่วิธีทำให้ชาติปลอดภัย ไหว้
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:48:30 PM »

.......................ครับ................ ไหว้
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 05:29:01 PM »

ขอร่วมยินดีด้วยคนครับ
S.Malin
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 48

nothing krubbbbb >_<

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 10:47:56 PM »

อย่าลืมคิด Mag-D-Tac เพิ่มเติมนะน้า...พวกเราจะได้ซ้อมกัน...

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 08:00:09 AM »

ผู้บริโภคบ้านเราก็ไม่ค่อยสนับสนุนการผลิตภายใน อย่างเสื้อผ้านี่เห็นชัด ไทยทำ ไทยใช้ แต่ต่างชาติรวยเอาๆ เพราะอะไรครับ ก็เพราะไทยเราผลิตอย่างเดียว ยี่ห้อและกระบวนการกับช่องทางการจำหน่ายเป็นของนอกเกือบหมด ขออนุญาตินอกเรื่องนะครับ
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 08:40:12 AM »

เยี่ยมครับ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ  เยี่ยม ไหว้
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 07:58:32 PM »

ครับขอบคุณทุกๆท่านที่เป็นกำลังใจครับ   ช่วงนี้กำลังหาเวลาพัฒนา  [b]MAG - D -TAC[/b]  หรือที่ฝรั่งลงความเห็นแล้วเรียกมันว่า  [b]หลอดกระสุนของคนไทย[/b]   ให้บรรจุกระสุนได้มากขึ้นและต้องสั้นไม่ยาวเกะกะเหมือนเดิม      ในปี 2010 นี้ที่ USA เป็นแม็ทใหญ่ คิดว่าน่าจะทำได้ทันและพร้อมครับ    แล้วจะทำให้ดีที่สุดครับ     ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2010, 08:00:14 PM โดย yo.k » บันทึกการเข้า

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์