เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 01:01:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Para P16 VS STI Edge  (อ่าน 6984 ครั้ง)
ไร้นาม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 04:02:25 PM »

ทำไมคนเล่น IPSC รุ่น สแตนดาส ไม่ค่อยเล่นมีใครเล่น para เลย ครับ ปืนมันไม่ดีเหรอ ครับ เห็นใช้แต่ STI ขอคำแนะนำด้วยครับ ขนาด .40 ครับ

จำหน่ายอะไหล่ ปืนสั้น ปืนยาว IPSC , IDPA ราคามิตรภาพ

http://gunsspareparts.lnwshop.com/
ไร้นาม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 01:34:20 PM »

เงียบเลย

จำหน่ายอะไหล่ ปืนสั้น ปืนยาว IPSC , IDPA ราคามิตรภาพ

http://gunsspareparts.lnwshop.com/
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 03:55:16 PM »

ใช้ได้เลยครับ ถูกกว่าเยอะด้วย มีหลายเหตุผลที่ไม่ค่อยใช้กัน แต่เหตุผลหลักๆเพราะไม่ค่อยเท่ สวยสู้ STI ไม่ได้
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 04:27:52 PM »

เงียบเลย

วัยรุ่นใจร้อนจังเลย เพิ่งผ่านปีใหม่หยกๆคนเพิ่งกลับจากเที่ยวครับ ไม่ได้นั่งเฝ้าปั่นกระทู้ครับ....ใจเย็นๆ คิก คิก คิก คิก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 04:37:30 PM »

ทำไมคนเล่น IPSC รุ่น สแตนดาส ไม่ค่อยเล่นมีใครเล่น para เลย ครับ ปืนมันไม่ดีเหรอ ครับ เห็นใช้แต่ STI ขอคำแนะนำด้วยครับ ขนาด .40 ครับ

สาเหตุที่คนใช้ STI กันเยอะนั้นสาเหตุหนึ่งก็คือ สามารถเหลาด้ามพลาสติกให้เข้ากับมือซึ่งเป็นส่วนหนึ่งที่สำคัญครับ ไกแบบ 1911 คนถนัดด้วยแถมทนดี อะไหล่หาง่ายครับ
Para ด้ามเป็นเหล็กเหลาไม่ได้...ต้องพูดว่าไม่ควรเหลาดีกว่า.....ปืนดีครับเอาลงได้เลย อย่าคิดมากเพียงแต่ทำใจเรื่องปืนเป็นรอยและปืนพังหลังจากซ้อมมากๆครับ
ฝีมือของคนสำคัญกว่าปืนครับ อย่าไปคิดแบบบางคนว่าแชมป์ใช้แล้วจะต้องดีเสมอไปครับ คิก คิก

ไร้นาม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 05:51:07 PM »

ไม่ได้ใจ ร้อนอะครับ แค่อยากรู้ไว้ ๆ แค่นั้น  ขำก๊าก เห็นที่บอกว่า ซ้อมแล้วพังเร็ว เป็นทุกยี่ห้อไหมครับ Para มันมีจุดอ่อนที่ สู้ STI ไม่ได้แค่นี้ใช้ไหมครับ จะได้ ตัดสินใจ ได้ครับ  ไหว้

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 06:07:23 PM »

ผมเคยใช้มาทั้ง2ยี่ห้อนี้และครับปืนดีทั้งคู่และครับแต่ที่ชอบ STI มากกว่าคงเป็นเพราะรูปทรงที่ถูกใจมากกว่าครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 08:25:17 PM »

ไม่ได้ใจ ร้อนอะครับ แค่อยากรู้ไว้ ๆ แค่นั้น  ขำก๊าก เห็นที่บอกว่า ซ้อมแล้วพังเร็ว เป็นทุกยี่ห้อไหมครับ Para มันมีจุดอ่อนที่ สู้ STI ไม่ได้แค่นี้ใช้ไหมครับ จะได้ ตัดสินใจ ได้ครับ  ไหว้

หลักๆก็แค่นี้ครับ....ส่วนเรื่องรูปหล่อไม่เกี่ยว แล้วแต่รสนิยมครับ Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 08:47:16 PM »

ในความเห็นผม Para ก็เป็นปืนดีใช้ได้ นักกีฬาบางท่านยังใช้กันอยู่เลย
ข้อดีลำดับต้นๆเรื่องราคาถูกกว่า แต่ Para ก็มีข้อจำกัดในเรื่องการแต่งได้น้อยกว่า STI
ส่วนสมรรถนะการใช้งาน ผมว่าพอๆ กัน ขึ้นอยู่กับฝีมือนักกีฬาครับ

หากยังไม่มีทั้ง 2 ยี่ห้อ และไม่มีปัญหาเรื่องราคา แนะให้เลือก STI ครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
samchevy
ไม่อยากเห็น คนไทย หันปากกระบอกเข้าหากัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 01:19:31 PM »

ผมความรู้น้อยด้อยศึกษา  ขออนุญาตมาอ่านเพื่อเพิ่มความรู้นะครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์