เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:31:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยกันอัพเดทราคาน้ำมัน ปตท. กันดีกว่า...  (อ่าน 53515 ครั้ง)
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #135 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 12:58:08 PM »

แต่ก่อนเห็น "แป๊ะลิ้ม ณ โกเต๊ก" ประกาศจะยึดคืนอยู่หลัดๆรออยู่เนี่ย เป็นเรื่องที่เห็นด้วยอย่างยิ่ง แต่ปากดีทำเป็นมีจุดยืนได้แป๊บเดียวเงียบซะแล้ว

ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะ   คนไทยก็เป็นแบบนี้   คนทำผิดไม่โทษ  มาโทษคนแก้ว่าแก้ช้า  แก้ไม่ได้   ไหว้

ปล. ถ้าไม่มีคนทำความฉิบหายไว้ก็ไม่ต้องมีใครมาตามเช็ด  ตามแก้  เรื่่องใหญ่ ๆ อย่างนี้จะแก้ได้ต้องมีอำนาจอยู่ในมือครับคุณ your  Cheesy
เห็นด้วยครับ ถ้ารัฐบาลนี้ไม่กล้าแตะ ปตท. ครั้งหน้าผมว่าจะเลือกคนที่กล้าเข้าไปแก้ปัญหา ปตท. ครับ  เยี่ยม
อำนาจที่จะแก้ในรัฐบาลชุดนี้มีอยู่แล้ว แต่ที่ไม่ทำเพราะยังไม่หนำไม่อิ่มมากกวว่า

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #136 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 11:13:53 PM »

แต่ก่อนเห็น "แป๊ะลิ้ม ณ โกเต๊ก" ประกาศจะยึดคืนอยู่หลัดๆรออยู่เนี่ย เป็นเรื่องที่เห็นด้วยอย่างยิ่ง แต่ปากดีทำเป็นมีจุดยืนได้แป๊บเดียวเงียบซะแล้ว

ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะ   คนไทยก็เป็นแบบนี้   คนทำผิดไม่โทษ  มาโทษคนแก้ว่าแก้ช้า  แก้ไม่ได้   ไหว้

ปล. ถ้าไม่มีคนทำความฉิบหายไว้ก็ไม่ต้องมีใครมาตามเช็ด  ตามแก้  เรื่่องใหญ่ ๆ อย่างนี้จะแก้ได้ต้องมีอำนาจอยู่ในมือครับคุณ your  Cheesy
เห็นด้วยครับ ถ้ารัฐบาลนี้ไม่กล้าแตะ ปตท. ครั้งหน้าผมว่าจะเลือกคนที่กล้าเข้าไปแก้ปัญหา ปตท. ครับ  เยี่ยม
อำนาจที่จะแก้ในรัฐบาลชุดนี้มีอยู่แล้ว แต่ที่ไม่ทำเพราะยังไม่หนำไม่อิ่มมากกวว่า

อาจจะยังไม่อยากแก้น่ะครับ... เพื่อจะได้ช่วยคุณทักษิณในการหารายได้มาจ่ายให้ม็อบเสื้อแดง... เดี๋ยวจะหมดตังค์เดือดร้อนรากหญ้าที่อุตส่าห์มานั่งตากแดดตากลม อุจจาระ ปัสสาวะ หลับนอนกันข้างถนน...

สู้ให้แทบตาย... ทั้งที่นายได้หอบลูกเมียไปแล้ว... ยังมาให้เจาะเลือด โกนหัว แล้วยังมาด่าว่าเป็นไพร่อีก...

อ้อ...! ลืมไปได้ข่าววันนี้บินไปสวีเดนแล้วโดนไล่ ต้องระเห็ดไปรัสเซีย... เขมรก็ไม่กล้ามาอยู่ เพราะกลัวมันรับประทานเป็นของหวานหลังมื้ออาหาร เช้า กลางวัน เย็น...

นี่แหล่ะ... ประชาธิปไตยกินได้ของแท้... แต่ไม่มีแผ่นดินอยู่...

ถ้าผู้หมวดไม่เข้าใจวัตถุประสงค์ที่ผมตั้งกระทู้ขึ้นมา... ก็กรุณาอย่ามาเหน็บแนมคนอื่นเพื่อความสะใจของต่อมไร้ท่อเลยครับ...

แต่ถ้าไม่รู้ว่า เราต้องสูญเสียปตท. ไปเพราะใคร... เชิญต่อเลยครับ...

ปล. คะแนนยังเยอะเหมือนเคยนะครับ...

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #137 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 10:56:46 AM »

ผมไม่เห็นคุณจะโทษคนที่ทำเลยครับ  ไม่ทราบว่าตรรกะทางความคิดผิดพลาดหรืออย่างไร   อ๋อย

จะแก้ไ้ด้ต้องมีเงินทุนมหาศาล  ระบบเศรษฐกิจต้องมั่นคงพอสมควร  แต่ต้อนนี้มีม๊อบถ่อยมาสร้างความฉิบหายให้บ้านเมืองอยู่ครับ 

การเมืองยังไม่นิ่ง  เศรษฐกิจก็ยังกระท่อนกระแท่น  จะเอาอะไรไปแก้ไขครับ   แสดงความคิดเห็นให้สมกับภูมิปัญญาด้วยครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2010, 01:03:08 PM โดย Sitthipong » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #138 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 12:20:32 PM »

ผมไม่เห็นคุณจะโทษคนที่ทำเลยครับ  ไม่ทราบว่าตรรกะทางความคิดผิดพลาดหรืออย่างไร   อ๋อย

จะแก้ไ้ด้ต้องมีเงินทุนมหาศาล  ระบบเศรษฐกิจต้องมั่นคงพอสมควร  แต่ต้อนนี้มีม๊อบถ่อยมาสร้างความฉิบหายให้บ้านเมืองอยู่ครับ 

การเมืองยังไม่นิ่ง  เศรษฐกิจก็ยังกระท่อนกระแท่น  จะเอาอะไรไปแก้ไขครับ   แสดงความคิดเห็นให้สมกับภูมิปัญญาด้วยครับ  ไหว้

เยี่ยม ยกนิ้วให้บรรทัดที่ ๒ ....

ส่วนบรรทัดอื่น ๆ ขอสงวนคำแปรญัตติครับ  คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #139 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:21:20 PM »

วันพรุ่งนี้น้ำมันทุกชนิด "ขึ้น" อีก 60 สตางค์ต่อลิตรครับ...

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #140 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:35:44 PM »

วันพรุ่งนี้น้ำมันทุกชนิด "ขึ้น" อีก 60 สตางค์ต่อลิตรครับ...

เพิ่งลดราคา 40 สตางค์ได้ไม่กี่วัน นี่ขึ้นไปอีกแล้ว ..... เห้อออออออออ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #141 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 08:37:25 PM »

เพิ่งลดราคา 40 สตางค์ได้ไม่กี่วัน นี่ขึ้นไปอีกแล้ว ..... เห้อออออออออ

อาจขึ้นอีกรอบด้วยครับพี่ปู ก่อนสงกรานต์นี้ครับ... Undecided

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #142 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 10:53:53 PM »

ไปเติมน้ำมันปั้มเชลล์ ระวังให้ดีนะครับ จะได้เติมน้ำมันเทพ แพงกว่าปกติเกือบสิบบาท

ปกติ ผมไม่เติมปั้มเชลล์อยู่แล้วครับ วันก่อนน้ำมันจะหมด ขับรถเข้าไปในปั้ม ถามเด็กปั้ม จะเติม แก๊สโซฮอล (ผมใช้ vios) เด็กปั้มกวักมือเรียก ไปทางตู้นู้น  ไม่ทันได้สังเกตุ เห็นป้ายเป็นสีแดง ๆ ก็พอรู้ว่าเป็นเบนซิน พอเติมไปพอครบ 1,000 บาท พอสังเกตอีกทีพบว่าน้ำมันที่เติมเป็นน้ำมันเทพ ราคา 44 บาทกว่าครับ จะบ้าตาย บ่น ๆ กับเด็กปั้มก็คุยไม่ค่อยรู้เรื่อง มาจากต่างประเทศ

ปล. เพราะฉะนั้นจะเติมน้ำมันดูราคาที่หัวจ่ายก่อนนะครับ เป็นอุทธาหรณ์ให้พี่ ๆ ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #143 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 06:22:42 PM »

หลังจากเครียดมาทั้งวัน.... มีข่าวเครียดๆอีกข่าวครับ...

วันพรุ่งนี้น้ำมันทุกชนิดขึ้นราคาอีก 50 สตางค์ต่อลิตร...!!!!

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #144 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 06:32:54 PM »

โอยยยยยย   .......   เอากะมันสิ

SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #145 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 06:47:18 PM »

ไปเติมน้ำมันปั้มเชลล์ ระวังให้ดีนะครับ จะได้เติมน้ำมันเทพ แพงกว่าปกติเกือบสิบบาท

ปกติ ผมไม่เติมปั้มเชลล์อยู่แล้วครับ วันก่อนน้ำมันจะหมด ขับรถเข้าไปในปั้ม ถามเด็กปั้ม จะเติม แก๊สโซฮอล (ผมใช้ vios) เด็กปั้มกวักมือเรียก ไปทางตู้นู้น  ไม่ทันได้สังเกตุ เห็นป้ายเป็นสีแดง ๆ ก็พอรู้ว่าเป็นเบนซิน พอเติมไปพอครบ 1,000 บาท พอสังเกตอีกทีพบว่าน้ำมันที่เติมเป็นน้ำมันเทพ ราคา 44 บาทกว่าครับ จะบ้าตาย บ่น ๆ กับเด็กปั้มก็คุยไม่ค่อยรู้เรื่อง มาจากต่างประเทศ

ปล. เพราะฉะนั้นจะเติมน้ำมันดูราคาที่หัวจ่ายก่อนนะครับ เป็นอุทธาหรณ์ให้พี่ ๆ ครับ

อย่าว่าแต่ เบนซิน เลยครับ

ดีเซลก็เทพเหมือนกัน....เมื่อก่อนยังมีให้เลือกระหว่างธรรมดา กับเทพ ตอนนั่นห่างกัน .75 บาท/ลิตร

แต่ปัจจุบัน ดูให้ดีครับ ดีเซลธรรมดา ไม่มีแล้ว ราคาเทพ ก็เทพจริงๆ.. งอน

ทุกวันนี้เติมที่ esso อย่างเดียว ครั้งล่ะ 800 บาท   แถมน้ำ 1.5 ลิตร  1 ขวด เฉลี่ยแล้วประหยัด .50 สตางค์/ลิตร

หรือมองในมุมกลับกัน esso  ประหยัดกว่าปั๊มอื่น ลิตรล่ะ 50 สตางค์ครับ... Cheesy

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #146 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 10:33:28 AM »

ผมและคนใกล้ชิด  เลิกข้องแวะปตท.  มานานหลายปีแล้วครับ  Grin
milo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #147 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 04:14:55 PM »

ผมและคนใกล้ชิด  เลิกข้องแวะปตท.  มานานหลายปีแล้วครับ  Grin

เหมือนกันครับ....
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #148 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 06:01:00 PM »

ที่บ้าน แอลพีจีทุกคัน  เติม 95 ไร้สารฯ ไว้ครึ่งถังทุกคัน 

เข้าปั๊ม ปตท.เสมอครับ....แต่.....เข้าไป...ฉี่...อึ....ซื้อของกิน  เท่านั้นครับ

พวกเรา สมาคมผู้ใช้แอลพีจีในรถยนต์แห่งประเทศไทย เลิกใช้ ปอ ตอ ท_ _ หัว คอ มานานแล้วครับ 

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #149 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 03:03:33 PM »

อิ อิ.. วันพรุ่งนี้แก๊สโซฮอลล์ลด 40 สต. เบนซินลด 20 สต.

.... ดีเซล อดครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 27
  พิมพ์