เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:29:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยกันอัพเดทราคาน้ำมัน ปตท. กันดีกว่า...  (อ่าน 53383 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 07:02:02 PM »

เยี่ยมครับน้าชัช    เยี่ยม เยี่ยม

เยี่ยม... อย่างเดียวไม่ได้ครับพี่ปู อย่างนี้ต้อง +

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 07:07:02 PM »

เยี่ยมครับน้าชัช    เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้ ขอบคุณครับพี่ จริงๆแล้วยังมีทีเด็ดเรื่องแนะนำรัฐให้ตื่นตัวเรื่องการส่งเสริมการแปรรูปยางพาราด้วย เพราะทำงานเป็นวิศวกรโรงงานถุงมือยางมาหลายปี และเรียนเรื่องยางเพิ่มจากด้านวิศวกรรมมาด้วย เลยมองออกเรื่องจุดอ่อนจุดแข็ง ว่าทำไมการศึกษาที่ผ่านมาด้านเทคโนโลยียาง ยังไม่สามารถนำมาประยุกต์เข้ากับงานด้านวิศวกรรมจนสามารถสร้างผลิตภัณฑ์ออกสู่ท้องตลาดได้ เราส่งออกยางดิบและน้ำยางติดอันดับโลกแต่สินค้าแปรรูปยางเรายังต้องนำเข้ามาอีกมหาศาล ถ้าประยุกต์ให้สามารถผลิตเองในประเทศได้ เงินก็ไม่ไหลออกนอก รายได้คนในประเทศก็ดีขึ้น มีการจ้างงานมากขึ้น ผมลองตั้งกระทู้เพื่อหยั่งเชิงนายกคนนี้ว่าจะมีกึ๋นขนาดไหน ถ้ามีกึ๋นยังมีอีกอย่างที่จะแนะนำครับ  Grin

หัวข้อ: แปรรูปยางพารา เพิ่มมูลค่า 5-10 เท่าตัว รัฐต้องตื่นตัว  (อ่าน 31 ครั้ง)
http://abhisit.org/smf/index.php/topic,36661.0.html
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 07:08:36 PM »

เยี่ยมครับน้าชัช    เยี่ยม เยี่ยม

เยี่ยม... อย่างเดียวไม่ได้ครับพี่ปู อย่างนี้ต้อง +
ขอบคุณครับพี่  ไหว้
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 10:19:40 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:01:38 PM »

ตลาดหุ้นสหรัฐกลับมาปิดในแดนบวกได้จากแรงซื้อหุ้นกลุ่มสถาบันการเงิน ส่วนราคาน้ำมันดิบดิ่งลงแตะระดับต่ำสุดของปีนี้ ปิดที่ 79.65 ดอลลาร์สหรัฐฯต่อบาร์เรล

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานเมื่อวันที่ 14 ม.ค. ว่า ปิดการซื้อขาย ตลาดหุ้นสหรัฐอเมริกา ดัชนีแกว่งตัวกระจัดกระจายและเคลื่อนไหวเบาบางในกรอบแคบ ก่อนที่จะขยับขึ้นมาเคลื่อนไหวในแดนบวกได้ หลังจากที่บรรยากาศการพูดคุยระหว่างกรรมาธิการสอบสวนวิกฤติเศรษฐกิจของ รัฐสภา กับบรรดาซีอีโอของสถาบันการเงินหลายแห่ง เกี่ยวกับต้นตอของวิกฤติเศรษฐกิจดำเนินไปอย่างราบรื่น

ด้านราคาน้ำมันดิบตลาดไนเม็กซ์ ปรับลดลง 1.14 ดอลลาร์สหรัฐฯ ไปปิดที่ 79.65 ดอลลาร์สหรัฐฯต่อบาร์เรล ต่ำที่สุดในรอบปีนี้

ทำให้หลังปิดตลาด ดัชนีหุ้นดาวโจนส์ปิดที่ 10,680.77 จุด เพิ่มขึ้น 53.51 จุด แนสแดคปิดที่ 2,307.90 จุด เพิ่มขึ้น 25.59 จุด และเอสแอนด์พีปิดที่ 1,145.68 จุด เพิ่มขึ้น 9.46 จุด

ที่มา : ไทยรัฐ

Smiley มารอว่า ปตท. จะว่าไง หรือจะใช้สูตรเดิมเหมือนกับที่คนอื่นเขาว่ากัน

น้ำมันตลาดโลกลด    ---  ปตท. เราอิงตลาดสิงค์โปร์
น้ำมันสิงค์โปรลด      ---   ปตท. ขอดูตลาดไปก่อน
น้ำมันลดต่อเนื่อง      ---   ปตท.บอก เรามีน้ำมันค้างในสต๊อกอยู่
น้ำมันยังลดลงไปอีก ลดไป10กว่าดอลแล้ว --- ปตท. บอก ค่าการตลาดแพงยังลดไม่ได้
น้ำมันก็ยังคงลดอยู่  --- ปตท.ลดให้ 50สตางค์ 

น้ำมันตลาดโลกขึ้น --- ปตท. ขึ้นทันที 80สตางค์
น้ำมันสิงค์โปร ขึ้น --- ปตท. ขึ้นอีก 80 สตางค์
น้ำมันทั่วโลกคงตัวอยู่ -- ปตท. ขึ้น เก็บเงินไว้ชดเชยกองทุนน้ำมัน
น้ำมันเริ่มลง 1 เหรียญ --- ปตท. ขึ้นอีก80สตางค์ ยังต้องชดเชยกองทุนอยู่

ปตท.ยังนิ่งอยู่ครับ...  ดูเชิงอยู่  ไม่รีบลดราคา....

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:56:31 PM »

ปตท.ยังนิ่งอยู่ครับ...  ดูเชิงอยู่  ไม่รีบลดราคา....

Smiley ที่นิ่งไม่ลดราคาตามก็ฟาดกำไรเนื้อๆ (ตามสูตร ลดช้า ขึ้นเร็ว ลดน้อย ขึ้นมาก) อยู่นะครับคุณ.ตั๊ว

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 11:39:43 AM »

ความคิดเห็นที่ 1
พรรคประชาวิบัติ (PODIUM PARTY).....ถ้าเลือกพรรคเรา ภายใน 99 วัน ประชาชนจะได้ใช้น้ำมันราคาถูก ... เพราะพรรคเราจะลดการเก็บเงินเข้ากองทุนน้ำมัน ... ลดภาษีสรรพสามิต ... แต่ตอนนี้เราลืมแล้วครับ .

จากคุณ : ปัญวัฒน์

ความคิดเห็นที่ 6
ลดภาษีดีกว่า  ภาษีบ้าไรเก็บลิตรละ 10 บาท (95 E10)

จากคุณ : Akihabara   

ความคิดเห็นที่ 8
เขาก็บอกแล้วว่าถ้าเลือกพรรกเราเข้ามา

แต่นี่เขาไม่ได้ถูกเลือกเข้ามา  แต่เสือ..  เข้ามาเองนิหว่าเลยไม่ลดงัยหล่ะครับ

จากคุณ : RoxxRock   

จากhttp://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8778497/V8778497.html

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 11:42:07 AM »

ราคาน้ำมันโลกลดลงต่อเนื่องกัน  5 วันซ้อน ..... ค่าเงินบาทก็แข็งด้วยครับ แต่ไทยเรานิ่ง เพราะ
รอดูราคาเพื่อนบ้าน รอดูความาผันผวน รออีกสัก 2-3 วัน รอกันต่อไป......
(สูตรพิชิตกำไร ได้ตลอด ลง 40 ขึ้น 80 )

จากคุณ : ดินทร์   

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 12:35:52 PM »

พรรคประชาวิบัติ (PODIUM PARTY).....ถ้าเลือกพรรคเรา ภายใน 99 วัน ประชาชนจะได้ใช้น้ำมันราคาถูก ... เพราะพรรคเราจะลดการเก็บเงินเข้ากองทุนน้ำมัน ... ลดภาษีสรรพสามิต ... แต่ตอนนี้เราลืมแล้วครับ .

ลดภาษีดีกว่า  ภาษีบ้าไรเก็บลิตรละ 10 บาท (95 E10)

เขาก็บอกแล้วว่าถ้าเลือกพรรกเราเข้ามา

แต่นี่เขาไม่ได้ถูกเลือกเข้ามา  แต่เสือ..  เข้ามาเองนิหว่าเลยไม่ลดงัยหล่ะครับ

จากhttp://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8778497/V8778497.html

ส่วนที่นายกประเมินผิดนั้นก็ว่าได้ครับพอๆกับนายกบางคนที่ประเมินผิดจะแก้ปัญหาจราจรภายในหกเดือน แบบนี้ด่าได้ไม่มีใครว่า

ส่วนเรื่อง ปตท. เท่าที่วิเคราะห์ดู ผู้บริหารชุดนี้ก็คือชุดเดียวกับตอนที่ทักษิณยังอยู่และวางหมากไว้เองกับมือ ผมอยากดูว่านายกคนนี้

จะกล้าแตะ ปตท. หรือไม่ เพราะคงมีพรรคร่วมที่มีผลประโยชน์อยู่ใน ปตท.ด้วย ถ้ากล้าลุยเอาไฝนรกออกไปซักคน คนอื่นก็คงจ๋อย

แต่จะกล้าหรือเปล่าก็จะรอดู  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 12:42:01 PM »

ราคาน้ำมันโลกลดลงต่อเนื่องกัน  5 วันซ้อน ..... ค่าเงินบาทก็แข็งด้วยครับ แต่ไทยเรานิ่ง เพราะ
รอดูราคาเพื่อนบ้าน รอดูความาผันผวน รออีกสัก 2-3 วัน รอกันต่อไป......
(สูตรพิชิตกำไร ได้ตลอด ลง 40 ขึ้น 80 )

อ่านในพันทิพ บางท่านบอกว่าราคาน้ำมันพืชในตลาดปรับขึ้น พลังไทยเพื่อใคร ก็ยังขยับตามเลย

แต่ตอนลงนี่ขอรอนานๆให้ราคานิ่งก่อน และถ้าเกิดทำท่าขยับขึ้นอีกนิดก็ปรับขึ้นไปเลยทั้งที่ยังไม่ได้ปรับลงเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 11:08:46 PM »

คะแนนคุณ your ได้มาจากเวปพันธุ์ทิพย์ ร๋อครับ...

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 08:50:12 AM »

ราคาน้ำมันวันที่ ๑๙ มกราคม ๒๕๕๓ ครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:22:58 AM »

คะแนนคุณ your ได้มาจากเวปพันธุ์ทิพย์ ร๋อครับ...

ร๋อ...นี่เหมือนกับเหรอรึเปล่าครับ...ไม่ใช่หรอกครับไม่ได้เป็นสมาชิกเวปนั้น และเวปคาเฟ่-รัชดาก็ไม่ได้มีความเกี่ยวพันใดๆเลยกับเวป อวป. แต่ชอบเข้าไปหาความรู้เรื่องรถ เลยพบเห็นกระทู้แบบนี้บ้าง และตอนนี้มีคนตั้งกระทู้เรื่องราคาน้ำมันบ่อยๆ เลยเอามาให้อ่าเป็นน้ำจิ้มแค่นั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2010, 09:24:32 AM โดย your » บันทึกการเข้า

Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:35:46 AM »

ส่วนถ้าสงสัยเรื่องคะแนนผม ผมก็ขออธิบายว่าไม่ทราบเหมือนกัน คงมีสมาชิกหลายท่านกด + ให้ แต่กดแบบไม่ประสงค์ออกนามเป็นส่วนใหญ่ ซึ่งจริงๆแล้วผมแทบไม่เคยกด + ให้ใครเลย ตั้งแต่เล่นเวปนี้มาน่าจะไม่ถึง 10 ครั้ง/คน ด้วยซ้ำ เพราะนานๆจะมีเวลาเข้ามาล็อกอิน และเลือกที่จะอ่านแค่บางกระทู้ กระทู้ที่ตอบก็จะเป็นกระทู้ที่น่าสนใจเป็นพิเศษเท่านั้น (สังเกตจากจำนวนกระทู้ได้) แต่ผมก็ไม่ใช่คนแล้งน้ำใจไร้มารยาท ถ้าผมทราบว่าใครกด + ให้ผมก็มี + กลับไปบ้างเหมือน เพราะไม่ได้เป็นเรื่องเหลือบ่ากว่าแรงอะไร แต่ส่วนใหญ่ร้อยละ 99 นั้นผมไม่ทราบ อย่างไรก็ขอขอบคุณท่านที่มีไมตรีจิตมา ณ ที่นี้ด้วย ครับ นอกเรื่องน้ำมันไปแล้ว ขออภัยและขอบคุณ คุณ dignitua(ตั้ว) ที่ให้พื้นที่ในกระทู้ครับ........ว่าแต่ คุณ dignitua(ตั้ว) นี่มีเวลาเข้าเวป อวป. บ่อยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2010, 09:43:38 AM โดย your » บันทึกการเข้า

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 10:27:56 AM »

คนเราก็แปลกนะครับ  คนทำให้ฉิบหายไม่โทษ  มาโทษคนแก้ว่าแก้ช้า  แก้ไม่ได้เรื่อง 

ส่อถึงสติปัญญาในการคิดวิเคราะห์เหตุผลบอกพร่องครับ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 27
  พิมพ์