เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:23:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยกันอัพเดทราคาน้ำมัน ปตท. กันดีกว่า...  (อ่าน 53471 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:38:12 PM »

ส่วนถ้าสงสัยเรื่องคะแนนผม ผมก็ขออธิบายว่าไม่ทราบเหมือนกัน คงมีสมาชิกหลายท่านกด + ให้ แต่กดแบบไม่ประสงค์ออกนามเป็นส่วนใหญ่ ซึ่งจริงๆแล้วผมแทบไม่เคยกด + ให้ใครเลย ตั้งแต่เล่นเวปนี้มาน่าจะไม่ถึง 10 ครั้ง/คน ด้วยซ้ำ เพราะนานๆจะมีเวลาเข้ามาล็อกอิน และเลือกที่จะอ่านแค่บางกระทู้ กระทู้ที่ตอบก็จะเป็นกระทู้ที่น่าสนใจเป็นพิเศษเท่านั้น (สังเกตจากจำนวนกระทู้ได้) แต่ผมก็ไม่ใช่คนแล้งน้ำใจไร้มารยาท ถ้าผมทราบว่าใครกด + ให้ผมก็มี + กลับไปบ้างเหมือน เพราะไม่ได้เป็นเรื่องเหลือบ่ากว่าแรงอะไร แต่ส่วนใหญ่ร้อยละ 99 นั้นผมไม่ทราบ อย่างไรก็ขอขอบคุณท่านที่มีไมตรีจิตมา ณ ที่นี้ด้วย ครับ นอกเรื่องน้ำมันไปแล้ว ขออภัยและขอบคุณ คุณ dignitua(ตั้ว) ที่ให้พื้นที่ในกระทู้ครับ........ว่าแต่ คุณ dignitua(ตั้ว) นี่มีเวลาเข้าเวป อวป. บ่อยนะครับ

ผมแค่สังเกตุการตอบกระทู้ของทุกท่านที่มีความรู้ในด้านต่างๆ และหลายๆท่านเป็นที่ชื่นชอบจากหลายคนในเวป อวป.  แต่ก็ไม่มีใครที่จะมีคะแนนมากกว่ากระทู้อย่างมหาศาลเช่นคุณ your....

เลยพาลอดคิดไม่ได้...ว่าคุณ your จะกดคะแนนให้ตัวเองมั๊ยน๊า... ก็คงจะไม่ใช่... เพราะความประเสริฐ และเป็นลูกผู้ชาย ของคุณ Your คงไม่ทำเรื่องน่าไม่อายอย่างนี้แน่ๆครับ....

ยังไงก็ขอขอบคุณที่คุณ your เห็นค่าในกระทู้ของผม...ซึ่งอาจจะไม่ค่อยมีประโยชน์กับคุณ your เท่าไหร่.... ก็ยังกรุณาลดตัวมาตอบ...

อ้อ!! เวลาที่ผมเข้าเวป ก็ประมาณ 2-3 ทุ่ม ถึงประมาณเที่ยงคืนของทุกวัน.. เนื่องจากหลงเสน่ห์เวปนี้เข้าให้แล้ว...  คงไม่มากไม่มายเกินไปนะครับ.... Wink

sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 02:29:02 AM »

พี่ตั้วเป็นโรค....เวป อวป.ริสซึ้ม 

อาการเบื่องต้น...ครั้นเนืออครั้นตัวเมื่อกลับถึงบ้านอยากเปิดเน็ตเข้าเวป อวป.ทันที่... Wink

ขั้นต่อมาก็ให้สังเกตุจาก ผบ.ทบ.เกิดอาการเหล่เมื่อกเปิดคอมฯเขาเน็ต... Grin

ต่อด้วยอาาการผบ.ทบ.ต้องแหอบเข้ามาดูว่ามันมีอะไรนักหน้า..... คิก คิก   คิก คิก

หากยังคงเข้าเวปแบบสม่ำเสมอไม่เว่นวางแม้แต่ดื่นมาตอนเช้าก่อนไปทำงานยังขอเข้ามาสักกะหน่อย คิก คิก   หากมาถึงตอนนี้ยังไม่สามรถรักษาให้หาย  Undecided

จะมีอาการต่อไปนี้แทรกซ้อน ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ผบ.ทบ.จะเอาปลั๊กคอมฯซ่อน

ผู้ป่วยจะหงุดหงิดงุ้้งงิ้ง.....ที่ไม่ได้เข้าเวป.....และอาการดังกล่าวจะเกิดขึนอีกเมื่อเข้าเวปไม่ได้แม้นจะได้ปลักไฟคืนมาแล้วและจะพยายามกดๆๆๆๆๆๆเข้าเวปจนกว่าจะเข้าได้...เมื่อเข้าได้ก็จะดีใจเป็นอย่างมาก.....  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มาถึงตรงนี้แล้วก็ไม่สามรถรักษาอาการเวป อวป.ริสซึ้มได้  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก     ได้แต่ปล่อยให้เข้าเวปให้หายอยากแล้วค่อยเข้านอน   ไหว้ ไหว้   Grin

ดึกๆผมอยู่คนเดียวก็ฟุ้งซ่านไปน่ะครับ.... Grin Wink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 11:59:51 PM »

พี่ตั้วเป็นโรค....เวป อวป.ริสซึ้ม 

อาการเบื่องต้น...ครั้นเนืออครั้นตัวเมื่อกลับถึงบ้านอยากเปิดเน็ตเข้าเวป อวป.ทันที่... Wink

ขั้นต่อมาก็ให้สังเกตุจาก ผบ.ทบ.เกิดอาการเหล่เมื่อกเปิดคอมฯเขาเน็ต... Grin

ต่อด้วยอาาการผบ.ทบ.ต้องแหอบเข้ามาดูว่ามันมีอะไรนักหน้า..... คิก คิก   คิก คิก

หากยังคงเข้าเวปแบบสม่ำเสมอไม่เว่นวางแม้แต่ดื่นมาตอนเช้าก่อนไปทำงานยังขอเข้ามาสักกะหน่อย คิก คิก   หากมาถึงตอนนี้ยังไม่สามรถรักษาให้หาย  Undecided

จะมีอาการต่อไปนี้แทรกซ้อน ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ผบ.ทบ.จะเอาปลั๊กคอมฯซ่อน

ผู้ป่วยจะหงุดหงิดงุ้้งงิ้ง.....ที่ไม่ได้เข้าเวป.....และอาการดังกล่าวจะเกิดขึนอีกเมื่อเข้าเวปไม่ได้แม้นจะได้ปลักไฟคืนมาแล้วและจะพยายามกดๆๆๆๆๆๆเข้าเวปจนกว่าจะเข้าได้...เมื่อเข้าได้ก็จะดีใจเป็นอย่างมาก.....  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มาถึงตรงนี้แล้วก็ไม่สามรถรักษาอาการเวป อวป.ริสซึ้มได้  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก     ได้แต่ปล่อยให้เข้าเวปให้หายอยากแล้วค่อยเข้านอน   ไหว้ ไหว้   Grin

ดึกๆผมอยู่คนเดียวก็ฟุ้งซ่านไปน่ะครับ.... Grin Wink

ขอให้คุณสิน มีภรรยาที่ดุเหมือนภรรยาผม...สาธุ...   งอน งอน งอน แลบลิ้น

sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 01:19:26 AM »

ยินดีครับพี่ตั้ว....ผมจะได้เจริญๆกับเค้ามั้งสักที่..... Grin Grin Grin

ถึงดุก็รัก หลงรัก   จริงไหมครับพี่   Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 09:10:43 AM »

ยินดีครับพี่ตั้ว....ผมจะได้เจริญๆกับเค้ามั้งสักที่..... Grin Grin Grin

ถึงดุก็รัก หลงรัก   จริงไหมครับพี่   Cheesy
Grin Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 09:13:50 AM »

ราคาน้ำมันวันที่ ๒๑ มกราคา ๒๕๕๓   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 09:17:28 AM »

ราคาน้ำมันวันที่ ๒๑ มกราคา ๒๕๕๓   ไหว้

+ คุณ Stthipong ครับ Grin  จะรอฟังข่าวว่า ปตท. จะกรุณาลดค่าน้ำมันวันไหน... ตอนขึ้นเนี่ย..รีบขึ้นจริงๆ...

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 07:58:46 AM »

ราคาน้ำมันวันที่ ๒๒ มกราคม ๒๕๕๓ ครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 10:00:08 AM »

อยากเห็นพี่ไฝโดนย้ายจังเลย แบบนี้ต้องเชือดไก่ให้สุนัขดูซะบ้าง  คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 03:10:49 PM »

ข่าวดีครับ... พรุ่งนี้ ปตท. B5 ลด 40 สตางค์. B2 ลด 60 สตางค์

เบนซิน...  ยังไม่ทราบครับ....

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 05:58:19 PM »

ปตท. ประกาศ ดีเซล ลด 60 สต.  B5 ลด 10 สต.

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 12:31:24 PM »

อิ อิ ...คุณ Sitthipong ลืมอะไรรึป่าวน๊าา.า  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2010, 07:06:27 AM โดย dignitua » บันทึกการเข้า

duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 03:57:35 PM »

ลดราคาช้าวันหนึ่ง กำไรโข พวกแดกเก่ง โดนชก

birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 01:19:44 PM »

นับว่ายังดีนะครับที่ ปตท.กับกรมธุรกิจพลังงานไม่ได้ดูแลราคาข้าว

ไม่งั้นพวกเราคงต้องกินข้าวราคาตลาดโลกแน่เลย

อาทิตย์ก่อนไปมาเลเซีย  ที่นั่นราคาน้ำมันตามปั๊ม  เบนซินไร้สาร 95 ลิตรละ 1.8 ริงกิต  ส่วนโซล่า(ไม่ผสมไบโอ) ลิตรละ 1.7 ริงกิต  ในมาเลเซียไม่มีแก๊สโซฮอล และดีเซลบี 5   

อัตราและเปลี่ยน ณ  วันที่ 18 ม.ค. บริเวณร้าน Duty Free ใกล้ด่านจังโหลน  ถ้าเอาริงกิตแลกเป็นเงินบาท 1 ริงกิต/ 9.6 บาท

แต่ถ้าซื้อเงินริงกิต 1 ริงกิต/ 9.82 บาท  หรือ 1000 บาทแลกได้ 102 ริงกิต 

เขาทำได้ยังไง........ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2010, 08:40:29 PM โดย birdwhistle » บันทึกการเข้า

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 10:23:21 AM »

ราคาน้ำมันวันที่ ๒๕ มกราคม ๒๕๕๓ ครับ  Wink

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 27
  พิมพ์