เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:32:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุบฮาร์ดโครมปืน กับชุึมโครเมียมอุปกรณ์อื่นๆ แตกต่างกันมั้ยครับ  (อ่าน 8126 ครั้ง)
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:18:52 AM »

รบกวนถามว่า ชุบฮาร์ดโครมปืน กับชุึมโครเมียมอุปกรณ์อื่นๆ แตกต่างกันมั้ยครับ  ไหว้
แล้วถ้าผมจะเอาโครงปืน(เลเจนด์)ไปชุบโครเมียมตามร้านซ่อมมอไซที่รับชุบ จะได้หรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ  ไหว้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 10:22:51 AM »

รบกวนถามว่า ชุบฮาร์ดโครมปืน กับชุึมโครเมียมอุปกรณ์อื่นๆ แตกต่างกันมั้ยครับ  ไหว้
แล้วถ้าผมจะเอาโครงปืน(เลเจนด์)ไปชุบโครเมียมตามร้านซ่อมมอไซที่รับชุบ จะได้หรือไม่ครับ

เสียของครับ .............. เสียของแบบเสียราคาจริงๆ ถ้าเอาปืนไปชุบโครเมี่ยมแบบชุบชิ้นส่วนจักรยานยนต์

ผมเคยเจอ Browning HP Mk III กระบอกหนึ่ง เจ้าของเอาไปชุบโครเมี่ยมแบบนี้ ................. ปืนเป็นเงาแบบลูกชุบ เหมือนปืนพลาสติคจีนที่ชุบเงาๆขายตามตลาดนัดเลย ............... เห็นแล้วน้ำตาตก และได้ประดับความรู้และประสบการณ์ไว้ด้วยว่า คนเล่นปืนมีรสนิยมแบบนี้ ก็มีด้วย...........

ยิ่งคิดจะเอาโครงล่างของ STI Legend ซึ่งรมดำโรงงานมาด้วยเทคโนโลยี่ชั้นยอด................. ไปชุบโครเมี่ยมให้เหมือนขาตั้งจักรยานยนต์แล้ว ................. ผมไม่เห็นด้วยครับ ของเดิมๆ สวยงามดีอยู่แล้ว

เสียของ เสียราคาไปเปล่าๆครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 10:30:36 AM »

เสียของครับ .............. เสียของแบบเสียราคาจริงๆ ถ้าเอาปืนไปชุบโครเมี่ยมแบบชุบชิ้นส่วนจักรยานยนต์

ผมเคยเจอ Browning HP Mk III กระบอกหนึ่ง เจ้าของเอาไปชุบโครเมี่ยมแบบนี้ ................. ปืนเป็นเงาแบบลูกชุบ เหมือนปืนพลาสติคจีนที่ชุบเงาๆขายตามตลาดนัดเลย ............... เห็นแล้วน้ำตาตก และได้ประดับความรู้และประสบการณ์ไว้ด้วยว่า คนเล่นปืนมีรสนิยมแบบนี้ ก็มีด้วย...........

ยิ่งคิดจะเอาโครงล่างของ STI Legend ซึ่งรมดำโรงงานมาด้วยเทคโนโลยี่ชั้นยอด................. ไปชุบโครเมี่ยมให้เหมือนขาตั้งจักรยานยนต์แล้ว ................. ผมไม่เห็นด้วยครับ ของเดิมๆ สวยงามดีอยู่แล้ว

เสียของ เสียราคาไปเปล่าๆครับ

เห็นด้วยกับคุณพี่มะขิ่นครับ หมดราคาเลยครับของดีๆ เศร้า เศร้า ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 10:33:39 AM »

ฮาร์ดโครมทนกว่ามากมาย และสวยเหมือนปืนมากกว่าแยะ ถ้าเอาไปทำจริงดูท่าจะเสียของครับ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 12:05:30 PM »

เสียดายของ  เสียของ  และเสียเงิน....
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 01:43:51 PM »

ขอบคุณท่านผู้การมะขิ่นนะครับ  ไหว้
แต่ไม่ทันแล้วครับ ส่งไปร้านที่กรุงเทพ แล้วครับเพิ่งกลับมานี่เอง   หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่เป็นทำฮาร์ดโครมนะครับ ไม่ใ่ช่โครเมียม หวังว่ากลับมาแล้วคงจะสวยและดีกว่าเิดิมครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 02:26:38 PM »

ขอบคุณท่านผู้การมะขิ่นนะครับ  ไหว้
แต่ไม่ทันแล้วครับ ส่งไปร้านที่กรุงเทพ แล้วครับเพิ่งกลับมานี่เอง   หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่เป็นทำฮาร์ดโครมนะครับ ไม่ใ่ช่โครเมียม หวังว่ากลับมาแล้วคงจะสวยและดีกว่าเิดิมครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

โครมแบบด้านๆ น่าจะสวยครับพี่ รอดูครับ ต้องงามแน่ๆ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 03:01:38 PM »

แต่ไม่ทันแล้วครับ ส่งไปร้านที่กรุงเทพ แล้วครับเพิ่งกลับมานี่เอง   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ครับผม ................

ผมก็มี Legend เหมือนกันครับ .........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 05:35:48 PM »

กี่วันเสร็จครับคุณเอ๋

นับวันรอครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 08:45:34 PM »

กี่วันเสร็จครับคุณเอ๋

นับวันรอครับ
ช่างบอก 10 วันครับ
param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 09:38:38 PM »

ส่งมาชุบร้านปืน ร้านเค้าไม่ชุบโครมเมี่ยมให้หรอกครับ
แต่ถ้าไม่ใช่ร้านปืน ต่อให้ชุบฮาร์ดโครมแบบปืน ก็คงดูไม่จืด เพราะเทคนิคการขัดการเตรียมผิวปืนก่อนชุบนี่ ต้องเป็นช่างปืนเส้นสายถึงจะไม่เสีย
ต้องเป็นช่างฝีมือด้วยนะครับ บางช่างเหลี่ยมมุมบิดเบี้ยวก็เคยเห็น
โทรระงับได้ก็โทรเลยครับ
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 11:03:36 PM »

ส่งมาชุบร้านปืน ร้านเค้าไม่ชุบโครมเมี่ยมให้หรอกครับ
แต่ถ้าไม่ใช่ร้านปืน ต่อให้ชุบฮาร์ดโครมแบบปืน ก็คงดูไม่จืด เพราะเทคนิคการขัดการเตรียมผิวปืนก่อนชุบนี่ ต้องเป็นช่างปืนเส้นสายถึงจะไม่เสีย
ต้องเป็นช่างฝีมือด้วยนะครับ บางช่างเหลี่ยมมุมบิดเบี้ยวก็เคยเห็น
โทรระงับได้ก็โทรเลยครับ
ขอบคุณครับ ผมส่งไปร้านปืนช่างสังเวียนครับ
เห็นพี่ๆแนะนำว่าฝีมือดีครับ
ยังไงเชื่อพี่ๆที่แนะนำมาอีกทีครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 10:33:41 PM »

ขออนญาตคุณเอ๋ เอามาแปะให้ครับ

งามดีเหมือนกันนะนี่ 

หน้า: [1]
  พิมพ์