เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 02:27:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการกับปืนร้านคุณภาพเท่ากันไหมครับพี่ๆ  (อ่าน 5842 ครั้ง)
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 11:27:29 AM »

ได้อ่านจากกระทู้ของพี่ท่านนึงแล้ว ที่ร้านมันบอกว่าเกรดปืนสวัสดิการยิงแล้วลำกล้องแตก แปลว่ามันไม่ดีใช่ไหมครับเท็จจริงเป็นไงครับน้องอยากรู้จัง

เป็นข้อเท็จมากกว่าข้อจริงครับ เป็นกลยุทธ์ในการขายปืนของบางร้าน ที่มุ่งจะขายปืนในร้านตัวเองให้มีราคาสูงเท่าที่จะสามารถ
ขายได้ จากคนที่หลงกลในเล่ห์เหลี่ยมโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์
    ปืนเกรดเอ, ปืนยี่ห้อนี้มีโรงงานในประเทศไทย, ปืนร้านอื่นทะเบียนต่างจังหวัดทะเบียนเดียวสวมขายหลายกระบอก ปืนที่เห็นในร้าน
จึงแพงกว่า, หรือโรงงานนี้เจ๊งไปหลายปีแล้วและทางโรงงาน...ไปซื้อกิจการมาปรับปรุงคุณภาพ, ปืนร้านอื่นเป็นปืนเกรดบี ยิงแล้วลำ
กล้องแตก, หากอยากได้ปืนเกรดเอก็พอหาให้ได้ เงินไม่พอก็วางมัดจำไว้ก่อนก็ได้, แต่ถ้าหากอยากได้ปืนเกรดบีที่ราคาถูกกว่าก็มีขาย
ให้ แต่ต้องทำสัญญากันก่อนว่าจะไม่เอาความกันหากยิงแล้วปืนชำรุด  ลำกล้องแตก โครงหัก ร้าว,
    ต่างๆเหล่านี้ หากไม่ได้ยินกับหู ไม่เชื่อครับว่านี่คือเรื่องจริง

ดังนี้เลย..... ก็ไม่น่าเชื่อนะครับยังหากินแบบนี้ได้  สาริกาลิ้นทองจริงๆ
nawin 847
รับใช้ประเทศชาติอยู่ที่ 3 จชต.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 01:23:38 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 02:33:19 PM »

ปืนสวัสดิการดีครับ ดีทั้งคุณภาพ ดีมากๆกับท่านที่มีสิทธิซื้อ เยี่ยม   เศร้าสำหรับบุคคลธรรมดาทั่วไปกลับกลายเป็นเรื่องที่ต้องตัดสินใจอย่างรอบคอบกับปืนที่จะซื้อในราคาเฉียดแสนหรือทะลุแสน เลยต้องขอคำชี้แนะขอความรู้จากพี่ๆในเว็บบอร์ด ไหว้
I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 04:33:50 PM »

อย่างนี้ ประชาชนคนธรรมดาอย่างพวกผมที่อยากจะได้ปืนมือ1ซักกระบอกก็ลำบากแย่เลยนะครับ เศร้า อีกอย่างมีหลายคนแนะอย่าไปซื้อที่ห้างปืน แล้วถ้าอย่างนั้นผมจะไปซื้อที่ไหนล่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสัยเสียจริงๆ Huh หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 05:04:40 PM »

อย่างนี้ ประชาชนคนธรรมดาอย่างพวกผมที่อยากจะได้ปืนมือ1ซักกระบอกก็ลำบากแย่เลยนะครับ เศร้า อีกอย่างมีหลายคนแนะอย่าไปซื้อที่ห้างปืน แล้วถ้าอย่างนั้นผมจะไปซื้อที่ไหนล่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสัยเสียจริงๆ Huh หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้
อยู่ที่ตังค์ครับ ผมก็บุคคลธรรมดาครับที่ไขว่คว้าหาปืนมาใช้เหมือนกัน อยู่ที่เราจะเลือกครับจะซื้อแบบป้ายแดงหรือตามสภาพ ปืนที่ผมหยิบใช้บ่อยประจำก็เป็นปืนมือสองครับ เหตุผลคือชอบและไว้วางใจ หลงรักดูแลอย่างดี
I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 07:04:08 PM »

อยู่ที่ตังค์ครับ ผมก็บุคคลธรรมดาครับที่ไขว่คว้าหาปืนมาใช้เหมือนกัน อยู่ที่เราจะเลือกครับจะซื้อแบบป้ายแดงหรือตามสภาพ ปืนที่ผมหยิบใช้บ่อยประจำก็เป็นปืนมือสองครับ เหตุผลคือชอบและไว้วางใจ หลงรักดูแลอย่างดี
  พูดง่ายๆถ้ารักและอยากจะได้มือหนึ่งจริงๆก็ต้องทำใจโดน ฟัน!! ไปบ้าง(รึเปล่า??? หัวเราะร่าน้ำตาริน)ใช่ไหมครับ เศร้า
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 07:56:45 PM »

จะว่าโดนฟันก็ไม่ไช่ครับเพราะว่าตัวเลือกมีให้เลือกครับ ปืนมีหลายยี่ห้อร้านมีหลายร้าน แต่ถ้าใจรักก็ไปสู่ขอเลยครับ หลงรัก ได้มาแล้วถูกใจภูมิใจ เยี่ยมแล้วครับ
SIDI
Jr. Member
**

คะแนน 8

พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 08:07:50 PM »

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมชวนเพื่อนที่มีปืนร้านและปืนสวัสดการไปยิงที่สนามมาความแม่นก็พอกันครับ(ยิงปืนสั้นเหมือนเอ่ปืนลูกซองมายิง)555คุณภาพไม่ต่างกันเลยครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 05:30:24 PM »

นี่ครับปืนสวัสดิการ สน.สก. ครับ cz shadow ครับ  ทดสอบให้ดูครับ
www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=80310.0
www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=80973.0

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 05:35:36 PM »

ปืนโครงการสวัสดิการและปืนห้าง ออกจากโรงงานเดียวกัน สายการผลิตเดียวกัน คุณภาพเดียวกันครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 07:59:33 PM »

จะว่าโดนฟันก็ไม่ไช่ครับเพราะว่าตัวเลือกมีให้เลือกครับ ปืนมีหลายยี่ห้อร้านมีหลายร้าน แต่ถ้าใจรักก็ไปสู่ขอเลยครับ หลงรัก ได้มาแล้วถูกใจภูมิใจ เยี่ยมแล้วครับ
ถึงจะแพงแต่ก็จะพยายามครับ หามาให้ได้ครับ ไม่มีเหตุผลอะครับ เพียงแต่ใจมันรักเจ้ากระบอกนั้นจริงๆ(แต่ก็แพงเวอร์จริงๆนะครับ ฮืออ~)
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 10:19:31 AM »

...........................หลายคนบอกว่าปืนโครงการทำขึ้นในบ้านเรา....................ไม่รู้จริงหรือเปล่า.................... ไหว้
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 03:18:22 PM »

...........................หลายคนบอกว่าปืนโครงการทำขึ้นในบ้านเรา....................ไม่รู้จริงหรือเปล่า.................... ไหว้
ร้าน ที่กาแฟอร่อยนะซิ

ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 04:21:23 PM »

เดาว่าถึงจะมีทำในบ้ารเราราคาก็ไม่น่าจะถูกลงซักเท่าไรหรอกเพราะกลไกตลาดมันยังพิการงอกง่อยอย่างนี้
สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 07:00:56 PM »

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ ดีนะที่ไม่จองปืนร้านนี้
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์