เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:05:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการกับปืนร้านคุณภาพเท่ากันไหมครับพี่ๆ  (อ่าน 5867 ครั้ง)
SIDI
Jr. Member
**

คะแนน 8

พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว

« เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 09:40:24 PM »

ได้อ่านจากกระทู้ของพี่ท่านนึงแล้ว ที่ร้านมันบอกว่าเกรดปืนสวัสดิการยิงแล้วลำกล้องแตก แปลว่ามันไม่ดีใช่ไหมครับเท็จจริงเป็นไงครับน้องอยากรู้จัง
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 10:24:49 PM »

ได้อ่านจากกระทู้ของพี่ท่านนึงแล้ว ที่ร้านมันบอกว่าเกรดปืนสวัสดิการยิงแล้วลำกล้องแตก แปลว่ามันไม่ดีใช่ไหมครับเท็จจริงเป็นไงครับน้องอยากรู้จัง

เป็นข้อเท็จมากกว่าข้อจริงครับ เป็นกลยุทธ์ในการขายปืนของบางร้าน ที่มุ่งจะขายปืนในร้านตัวเองให้มีราคาสูงเท่าที่จะสามารถ
ขายได้ จากคนที่หลงกลในเล่ห์เหลี่ยมโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์
    ปืนเกรดเอ, ปืนยี่ห้อนี้มีโรงงานในประเทศไทย, ปืนร้านอื่นทะเบียนต่างจังหวัดทะเบียนเดียวสวมขายหลายกระบอก ปืนที่เห็นในร้าน
จึงแพงกว่า, หรือโรงงานนี้เจ๊งไปหลายปีแล้วและทางโรงงาน...ไปซื้อกิจการมาปรับปรุงคุณภาพ, ปืนร้านอื่นเป็นปืนเกรดบี ยิงแล้วลำ
กล้องแตก, หากอยากได้ปืนเกรดเอก็พอหาให้ได้ เงินไม่พอก็วางมัดจำไว้ก่อนก็ได้, แต่ถ้าหากอยากได้ปืนเกรดบีที่ราคาถูกกว่าก็มีขาย
ให้ แต่ต้องทำสัญญากันก่อนว่าจะไม่เอาความกันหากยิงแล้วปืนชำรุด  ลำกล้องแตก โครงหัก ร้าว,
    ต่างๆเหล่านี้ หากไม่ได้ยินกับหู ไม่เชื่อครับว่านี่คือเรื่องจริง

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
samaair v100
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 10:32:48 PM »

ได้ความรู้อีกแล้ว กำลังจะซื้อปืนอยู่พอดี 
somkeat rtmc-love king
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 10:45:07 PM »

ผมซื้อg19มา36kผมก็ว่าเหมือนกับช่องยิงข้างๆที่ซื้อมา80kกว่าๆนะครับ

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 11:09:32 PM »

โอ้โห ผมเพิ่งจะทราบนะครับเนี่ยเรื่องเนี้ย ขอบคุณมากๆครับ ตกใจ ไหว้
qazyhn
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 08:52:40 AM »

ของผม cz75dcompact ปืน สน.สก. (ปี 09 ติดอยู่ที่ข้างลำกล้อง ข้างช่องคายปลอกปืน ใหม่เอี่ยม)มีพวกมาชมแล้วเอาปืนที่ซ้ือจากร้านค้ามาดู ยังบอกว่า ไม่มีอะไรที่แตกต่าง ไปยิงที่สนาม รามเดชะ ถอดล้าง ทุกชิ้นใหม่ทั้งหมด ทหารที่ล้างปืน ก็บอกว่าใหม่ทุกชิ้น ดีเยี่ยม
ผมดูปืนยังไม่เก่ง ผมก็ว่าใหม่เอี่ยมทุกชิ้น ยิงลูกซ้อมลูกจริง สบายๆๆๆ ทุกนัด
แล้วอีกเรื่องหนึ่ง คือ เขาจะเอาปืนที่ชำรุดจากไหนมาขายได้เป็นจำนวน มากๆ พร้อมกัน เป็นปืนสวัสดิการ 
qazyhn
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 09:04:15 AM »

ปืนใหม่จริงๆ ครับ ขอยืนยัน
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 11:02:15 AM »

เหมือนกันครับ แต่ราคาถูกกว่าบางร้านใจดีได้ของแถมครบผมได้แม๊ก 3 ตัวนะครับ CZ SHADOW
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2010, 02:45:12 PM โดย ART » บันทึกการเข้า

SIDI
Jr. Member
**

คะแนน 8

พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 02:05:46 PM »

ของผม cz75dcompact ปืน สน.สก. (ปี 09 ติดอยู่ที่ข้างลำกล้อง ข้างช่องคายปลอกปืน ใหม่เอี่ยม)มีพวกมาชมแล้วเอาปืนที่ซ้ือจากร้านค้ามาดู ยังบอกว่า ไม่มีอะไรที่แตกต่าง ไปยิงที่สนาม รามเดชะ ถอดล้าง ทุกชิ้นใหม่ทั้งหมด ทหารที่ล้างปืน ก็บอกว่าใหม่ทุกชิ้น ดีเยี่ยม
ผมดูปืนยังไม่เก่ง ผมก็ว่าใหม่เอี่ยมทุกชิ้น ยิงลูกซ้อมลูกจริง สบายๆๆๆ ทุกนัด
แล้วอีกเรื่องหนึ่ง คือ เขาจะเอาปืนที่ชำรุดจากไหนมาขายได้เป็นจำนวน มากๆ พร้อมกัน เป็นปืนสวัสดิการ 
อืมม์ จริงอย่างพี่ว่า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 02:50:47 PM »

ร้านปืนที่พูดว่าปืนมี ๒ เกรด  เหมือนการแอบเอาขวานไว้ข้างหลังแล้ว  ฟันหัวคนมาซื้อครับ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 04:36:22 PM »

คุณภาพเหมือนๆกันครับ...

โรงงานไม่มีเวลาและไม่ยอมเสียชื่อเสียงด้วยการผลิตปืนสองมาตรฐาน...

ในปืนโมเดลเดียวกันหรอกครับ...  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2010, 09:42:23 PM โดย rute » บันทึกการเข้า
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 06:06:36 PM »

มีโรงงานไหนจะลดคุณภาพเพื่อมาผลิตให้ปืนสวัสดิการครับ ไม่คุ้มกับชื่อเสียงโรงงานที่สั่งสมมายาวนาน และอีกอย่างหากลดเกรดจริง เดี๋ยวนี้ข้อมูลข่าวสารปิดยากครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Bird954
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 06:51:18 PM »

มีโรงงานไหนจะลดคุณภาพเพื่อมาผลิตให้ปืนสวัสดิการครับ ไม่คุ้มกับชื่อเสียงโรงงานที่สั่งสมมายาวนาน และอีกอย่างหากลดเกรดจริง เดี๋ยวนี้ข้อมูลข่าวสารปิดยากครับ
อันนี้เห็นด้วยครับ
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 07:21:56 PM »

ไม่มีโรงงานผลิตปืนยี้ห้อไหนกล้าเอาชื่อและคุณภาพตนเองมาทิ้งหรอกครับไม่เสี่ยงทำปืนสองมาตราฐานหรอกครับ
Glock 19 ที่ผมใช้อยู่ก็ปืนสวัสดิการปี 52 ครับราคา 43 K เทียบกับที่เพื่อนซื้อ 85 K ไม่เห็นต่างกันเลย
สบายใจได้ครับ ถูกกว่ากันตั้งครึ่ง  ยิ้มีเลศนัย

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 07:28:28 PM »

Grin เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย ไหว้

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์