เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:25:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จำนวนกระสุนที่ใช้ในเหตุการจริง!!???  (อ่าน 6394 ครั้ง)
I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 02:47:25 PM »

สวัสดีครับ พี่ๆทุกท่าน วันนี้มีข้อสงสัยอยากจะถามหลายๆท่านที่มีประสปการในเหตุร้ายต่างๆจนถึงขั้นต้องใช้ปืน!! ตกใจ อยากทราบว่า ในแต่ละเหตุการที่พี่ๆประสปมานั้น ใช้กระสุนยิงกันเฉลี่ยกี่นัดครับ? ตัวผมเองยังไม่มีความรู้ตรงนี้เท่าไหร่แต่ผู้ใหญ่หลายๆท่านที่เคยพูดคุยมาได้พูดไว้ว่า ใช้กันแค่2-3นัดเท่านั้นเองในหนึ่งเหตุการ (พอดีใจชอบลูกโม่น่ะครับ แต่เป็นห่วงเรื่องจำนวนกระสุน แหะๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน)  ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ไหว้
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 02:58:33 PM »

ใช่แล้วครับจากเหตุการณ์ต่างๆ ที่ใช้ปืนป้องกันตัว หรือยิงขู่เพื่อขับไล่ ทาง FBI เฉลี่ยก็ประมาณนี้แหละครับ 2-3 นัด

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 03:04:45 PM »

ไม่เกิน ๕ นัดครับ ( หนึ่งโม่ )

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
maxs17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

อ่อนน้อมถ่อมตน มีสติ รอบคอบ คิดก่อนกระทำ

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 03:08:44 PM »

แล้วแต่สถาณการณ์ ตามความจำเป็น และเหตุผล ไม่สามารถกำหนดได้ครับ

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 03:10:49 PM »

ผมก็ไม่เคยมีเรื่องราวถึงกับต้องใช้ปืน  แต่เคยได้ยินมาว่าสำหรับคนทั่วไปไม่เกิน 3 นัดครับ
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 03:12:12 PM »

มานั่งรอฟังด้วยคน เอาแบบผู้ที่เคยผ่าน หรือร่วมในเหตุการณ์จริงเลยครับ ได้อารมณ์ร่วม เพราะมีทั้งสอง ม.  ทั้งโม่ ทั้งแม็ก  Grin
FMJ
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 03:22:18 PM »

- จากสถิติของFBI ถ้าจำไม่ผิด 2-3นัด
- ส่วนใหญ่เกิดในที่พัก
- และส่วนใหญ่มักเกิดเวลากลางคืน

ส่วนสถิติของไทยเรา ไม่ทรายครับ

อย่าให้ใครมาเป็นผู้นำทางความคิด โดยที่เราไม่คิดตามด้วยสติและเหตุผล
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 03:49:43 PM »

เคยเกิดเหตุตอนตี3-4 ปืน686ใช้10นัด ไม่นับที่ทำหล่นครับ 

เจอซักทีแล้วจะทราบ ว่าการมะงุมมะหราเติมกระสุนอีตอนที่รู้ว่าฝ่ายโน้นก็มีปืน มันน่ากลัวขนาดไหน  อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 03:51:20 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 04:04:03 PM »

ถูกต้องครับ
ไม่มีใครรู้ว่ามันจะจบลงที่กี่นัด
เพราะแตกต่างในสถานะการณ์
มีเพียงติดไป มากเท่าที่จะทำได้
บางเหตุการณ์ เพียงปัง สองปัง
ก็จบ
บางเหตุการณ์ ยิงแบบ จอนห์วู  จอนห์โว
เป็น สิบ ๆ นัด แต่ให้ตายเถอะ
เป้าหมาย และ คนยิง  แม่งไม่โดนสักนัด
แต่คนที่ไม่รู้เรื่อง รับไปเต็ม ๆ
เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น  เล่ากันมา
กำนันแหนบทอง พก ๖๘๖ โดนลอบยิง
พอรู้ตัว คนยิง หนีขึ้นมอไซด์
ตะแก ก็ยิงสวนตาม จนหมดโม่
คนยิง วนกลับมาไล่ยิง  ผล  กำนัน ตาย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 04:06:59 PM »

พี่ E_mail

ไม่ใช้ สปีดโหลด ล่ะครับ

กดปรื้ด กดปรื้ด

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 04:11:10 PM »

พี่ E_mail

อย่าว่าแต่ speedloader เลยครับ ณ.เวลานั้น หมดโม่บางทียังยิง  แชะ  แชะ อยู่เลย

ลืมว่าต้องใส่ลูกเพิ่ม   ยิ้มีเลศนัย
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 04:16:00 PM »

อยู่ 3 จชต.  หากมีโอกาสได้ตั้งหลักตอบโต้    ผมว่า 2 แม็กก็ยังไม่พอครับ  Grin Grin
I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 04:39:41 PM »

พี่ E_mail

อย่าว่าแต่ speedloader เลยครับ ณ.เวลานั้น หมดโม่บางทียังยิง  แชะ  แชะ อยู่เลย

ลืมว่าต้องใส่ลูกเพิ่ม   ยิ้มีเลศนัย
แสดงว่าเวลาอยู่ในเหตุการจริงนี่มันคงจะ "ตื่น" น่าดูเลยนะครับ หุหุ อย่างนี้ต้องฝึกให้มากๆซะแล้วผม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 04:45:43 PM »

ถ้าการทะเลาะวิทวาท กับคน มือเปล่า ก็เป็นไปได้มาก กับ ๒-๔ นัด ก็จบ   แต่เมื่อ ไปเจอกับโจร หรือคนร้าย ที่มันมีปืน ในสถานที่ปลอดคนละก้อ

และการก่ออาชญากรรม มักจะเป็นที่เปลี่ยวปลอดคนซะด้วย.. เลิกคิดได้แล้ว กับ ๒-๓ นัด ก็จบ. ถ้าไม่อยากจะกอดคอเจ็บตาย ไปกับพวกโจรร้ายเหล่านั้น

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 04:49:43 PM »

บางทียังยิง  แชะ  แชะ อยู่เลย

พาลคิดไปว่า เฮ้ย.. มันมีของดี ว่ะ

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์