เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:30:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จำนวนกระสุนที่ใช้ในเหตุการจริง!!???  (อ่าน 6402 ครั้ง)
I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 04:51:03 PM »

ถ้าการทะเลาะวิทวาท กับคน มือเปล่า ก็เป็นไปได้มาก กับ ๒-๔ นัด ก็จบ   แต่เมื่อ ไปเจอกับโจร หรือคนร้าย ที่มันมีปืน ในสถานที่ปลอดคนละก้อ

และการก่ออาชญากรรม มักจะเป็นที่เปลี่ยวปลอดคนซะด้วย.. เลิกคิดได้แล้ว กับ ๒-๓ นัด ก็จบ. ถ้าไม่อยากจะกอดคอเจ็บตาย ไปกับพวกโจรร้ายเหล่านั้น
ขอบคุณมากๆครับที่เตือนและตอกยําในเรื่องนี้ คุณRo@d  ไหว้
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 05:32:25 PM »

บางทียังยิง  แชะ  แชะ อยู่เลย

พาลคิดไปว่า เฮ้ย.. มันมีของดี ว่ะ
แฮะ  แฮะ  ตอนนั้น ฉี่แตกหรือเปล่ายังไม่รู้ตัวเลยครับ
ของดี ของเรายังจำไม่ได้  ของมันดีหรือเปล่าผมก็ไม่แน่ใจ  อิ อิ

เอาว่า  ไม่ต้องทำเสียง  แชะ  แชะ จะดีที่สุดนะครับ  คิก คิก
tinnakorn 0101
เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนดินไทย
Full Member

คะแนน 15

บาง เบา เหมือนลอลิเอะ

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 07:37:10 PM »

เหตุการณ์จริงจะใช้เท่าไหร่ก็ไม่อาจทราบได้ ใส่เต็มไว้ก่อนครับ ลำพังโจรคนเดียวถ้ามาตอนมืดผมว่ายิงผิดยิงถูกแป๊ปเดียวหมดโม่ดัง แชะ แชะ อย่างพี่ๆว่า

ส่วนเกินของชีวิต อุทิศแก่สังคม
pongsirin
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 07:53:18 PM »

เรื่องนี้ผมเองก็ตอบยากไม่ทราบเหมือนกัน เพราะยังไม่เคยเจอแบบจวนตัวจริง ๆ
เพราะกลยุทธผม คือ

อันดับแรก สวมรองเท้าผ้าใบทุกครังที่ออก เชือกมัดกระชับ
อันดับสอง เห็นท่าทางไม่ดี เลี่ยง หลบ ถอย
อันดับสาม ถ้าทำตามสองแล้วยังไม่น่าจะปลอดภัย สาวเต็ม ข้อ!!!!
    หลีกเลี่ยง  หลบหลีก แล้วตั้งหลัก (อาจหลบหนีต่อ)    ผมเลือกที่จะเลี่ยงมากกว่าปะทะ หากทำได้ ซึ่งส่วนใหญ่โชคผมยังดีที่ยังไม่เคยปะทะครับ
ผมเองก็เลยไม่ทราบเหมือนกันว่าเวลามีเหตุที่ต้องปะทะใช้กระสุนกี่นัดกัน  แต่ผมรู้เพียงว่า สองเท้าของผมมันไวแค่ไหนเมื่ออลินาลีนมันหลั่ง
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 08:24:59 PM »

ไม่เกิน 3 นัดวิ่งแล้วครับ...

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 08:44:07 PM »

คนใช้ปืนลูกโม่ส่วนใหญ่ก็ชินกับการดรายฟายห้านัดเปิดโม่เติมกระสุนครับ Cheesy (เปิดโม่เฉยๆครับอย่าเติมกระสุนจริงล่ะครับ)ฝึกเติมกระสุนก็ฝึกต่างหากครับ คือดูข่าวไปเรื่อยๆแล้วเปิดโม่ไม่ต้องก้มดูหยิบสองนัดออกมาแล้วใส่กลับนิ้วโป้งแตะนัดแรกแล้วหมุนเข้าไปจากนั้นกริ๊ป-ยก-เล็ง ทั้งหมดนี้ไม่ต้องก้มดูนะครับตาดูแต่ทีวี

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 09:03:22 PM »

จากที่อ่านข่าวหนังสือพิมพ์ ข่าวโทรทัศน์ คดีอาชญากรรมที่ผ่านตา ส่วนมากไม่เกินห้านัดครับ
แต่หากให้ผมหอบหิ้วปืนที่มีกระสุนแค่ 5 นัด ไม่เอาครับ หนักดีกว่าไม่มีเวลาใช้ เซเว่นก็ไม่มีขายครับ Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 09:09:51 PM »

แค่ 1 นัดครับ ยิ้มีเลศนัย

คือถ้ายิงก่อนแล้วมันไม่หนี ผมก็หอบปืนหนีครับ .......ปืนและกระสุนที่เหลือผมถือเป็นอุปกรณ์ในการหนี ครับ คิก คิก
ส่วนถ้ามันยิงก่อน แล้วไม่โดน ผมก็หนี ก่อนละครับ คิก คิก

พี่ E_mail

ไม่ใช้ สปีดโหลด ล่ะครับ

กดปรื้ด กดปรื้ด

อย่าว่าแต่ speedloader เลยครับ ณ.เวลานั้น หมดโม่บางทียังยิง  แชะ  แชะ อยู่เลย

ลืมว่าต้องใส่ลูกเพิ่ม   ยิ้มีเลศนัย
พี่แก่ถือว่าหนังดี หนังเหนียวครับ วิ่งสวนลูกซอง แล้วเอา 357 ยิง ตกใจ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 10:05:56 PM »

คงจะหลายนัดครับ... อยู่บ้านบรรจุเต็ม 2 แม็ก.. ไปเที่ยวตจว. บรรจุเต็ม 3 แม็กครับ... เตรียมพร้อมไว้ก่อนครับ Smiley

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 10:07:20 PM »

5 นัดครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 10:30:35 PM »

พี่ E_mail

ไม่ใช้ สปีดโหลด ล่ะครับ

กดปรื้ด กดปรื้ด

อย่าว่าแต่ speedloader เลยครับ ณ.เวลานั้น หมดโม่บางทียังยิง  แชะ  แชะ อยู่เลย

ลืมว่าต้องใส่ลูกเพิ่ม   ยิ้มีเลศนัย

ตอนหมดโม่แรก ผมไม่ลืมเติมลูกนะพี่ แต่มือมันสั่น แถมวิ่งฟอดๆๆบนโคลนจมตาตุ่มอีกต่างหาก กอบมาทั้งกำใส่ลงโม่ได้แค่4นัด .... ที่เหลือหล่นหายหมด  คิก คิก

แสดงว่าเวลาอยู่ในเหตุการจริงนี่มันคงจะ "ตื่น" น่าดูเลยนะครับ หุหุ อย่างนี้ต้องฝึกให้มากๆซะแล้วผม

ไม่เชิงตื่นครับ อารมณ์ตอนนั้นมันออกมาในเชิงโกรธเกรี้ยวจะเอาตัวให้ได้เสียมากกว่า ปืนอยู่ในมือ อีกมือกอบกระสุนในกล่องแล้วก็วิ่งใส่เลย

ประสาทตื่นตัวผิดปกติ ใจไม่หวิวแต่มือสั่น หูเพิ่งมาอื้อตอนไล่ยิงกันจบ70ม.แล้วครับ...สมัยนั้นยังไม่เคยหัดยิงลูกโม่ด้วย ทั้งลนลาน ทั้งไม่ถนัด
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 10:32:46 PM »

พี่แก่ถือว่าหนังดี หนังเหนียวครับ วิ่งสวนลูกซอง แล้วเอา 357 ยิง ตกใจ

อีบร้า  แลบลิ้น

Cheesy
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 10:46:41 PM »

น้าจ้าวมีประสบการณ์ดีๆมาแชร์เสมอครับ Cheesy

outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:23:09 PM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

เรื่องนี้ผมเองก็ตอบยากไม่ทราบเหมือนกัน เพราะยังไม่เคยเจอแบบจวนตัวจริง ๆ
เพราะกลยุทธผม คือ

อันดับแรก สวมรองเท้าผ้าใบทุกครังที่ออก เชือกมัดกระชับ
อันดับสอง เห็นท่าทางไม่ดี เลี่ยง หลบ ถอย
อันดับสาม ถ้าทำตามสองแล้วยังไม่น่าจะปลอดภัย สาวเต็ม ข้อ!!!!
    หลีกเลี่ยง  หลบหลีก แล้วตั้งหลัก (อาจหลบหนีต่อ)    ผมเลือกที่จะเลี่ยงมากกว่าปะทะ หากทำได้ ซึ่งส่วนใหญ่โชคผมยังดีที่ยังไม่เคยปะทะครับ
ผมเองก็เลยไม่ทราบเหมือนกันว่าเวลามีเหตุที่ต้องปะทะใช้กระสุนกี่นัดกัน  แต่ผมรู้เพียงว่า สองเท้าของผมมันไวแค่ไหนเมื่ออลินาลีนมันหลั่ง

เยี่ยมที่สุดของแจ้!...ผมปกติ13+1หากไม่ปกติ13+3(แม็ก) Grin แต่ปกติที่สุดใช้กลยุทธเดียวกับท่านพงษ์ศิรินครับ คิก คิก

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:48:52 PM »

ความประมาทเป็นหนทางแห่งความตาย

คำพระท่านว่า จงตั้งอยู่ในความไม่ประมาทครับ

ถ้าต้องติดอาวุธก็แสดงว่า มีความเสี่ยงแล้ว

จะว่าบ้าพลังก็ได้ เต็มพิกัดเท่าที่จะนำไปได้ทุกครั้งครับ  เยี่ยม

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์