เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:33:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จำนวนกระสุนที่ใช้ในเหตุการจริง!!???  (อ่าน 6420 ครั้ง)
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 12:38:20 AM »

ตอนอยู่ใต้ใช้ 1991 แม็ก 7 นัด
นี่เลย   ใส่เต็มสามแม็ก 21 นัด
กะว่าแหลมมาคงได้สาดกันสักตั้ง
เอาเข้าจริง ยิงไปสามนัดก็ต่างคนต่างไป
โอกาสยิงสนั่นซดกันแบบในหนังยากครับ
อยู่ในเหตุการณ์จริงจะรู้ว่าลืมโลกไปเลย
เฝ้าบ้านตอนนี้ใส่ในพีดีไว้5นัดคงจะพอครับ
ม้าป่า - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 03:37:08 AM »

ไม่ใช้ครับ วิ่งหนีดีกว่า
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 09:05:38 AM »

........................ไม่เคยครับ ...............สโลแกนผม...ไม่ได้ทิ้งแต่วิ่งให้ทันครับ...................... ไหว้
woglock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 09:26:44 AM »

เมื่อราว ๆ 20 ปีก่อน
ตอนที่ผมไปจับตัวเนาวรัตน์มา เพื่อบังคับให้ ส.อาสนจินดา พ่อของเนารัตน์ ขายที่ให้ถูก ๆ เพื่อทำรีสอร์ท
สรพงษ์ตามมาช่วยเนาวรัตน์  ยิงกัน 135 นัด ในโม่เดียว....     ผิดหมดทุกนัดเลย  สุดท้าย ต้องทิ้งปืนมาชกกัน
ผมต่อยสรพงษ์เกือบตายแล้ว แกดันฮึดสู้ กว่าตำรวจจะมา ผมก็ถูกสรพงษ์ชกสลบ   ..

โดนชก
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 09:39:18 AM »

พี่แก่ถือว่าหนังดี หนังเหนียวครับ วิ่งสวนลูกซอง แล้วเอา 357 ยิง ตกใจ

อีบร้า  แลบลิ้น

Cheesy
แสดงว่าหนังเหนียวจริงดิ Cheesy
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 10:14:01 AM »

เมื่อราว ๆ 20 ปีก่อน
ตอนที่ผมไปจับตัวเนาวรัตน์มา เพื่อบังคับให้ ส.อาสนจินดา พ่อของเนารัตน์ ขายที่ให้ถูก ๆ เพื่อทำรีสอร์ท
สรพงษ์ตามมาช่วยเนาวรัตน์  ยิงกัน 135 นัด ในโม่เดียว....     ผิดหมดทุกนัดเลย  สุดท้าย ต้องทิ้งปืนมาชกกัน
ผมต่อยสรพงษ์เกือบตายแล้ว แกดันฮึดสู้ กว่าตำรวจจะมา ผมก็ถูกสรพงษ์ชกสลบ   ..

โดนชก

คราวหน้าคราวหลังต้องใช้วิธีจำหน้าเอาไว้ครับ หน้าอย่างนี้ยังไงก็เป็น รตอ. ปลอมตัวมาครับ... เหมือนกับหน้าดามพ์ ดัสกร ยังไงก็ผู้ร้ายปลอมตัวมาครับ...
ถ้าจำหน้าได้ ให้รีบจ่อยิงก่อนเลยครับ... แล้วรีบปล้ำนางเอกทันที... ฮา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 10:23:33 AM »

ปล้ำเลยหรือครับ พี่ สมชาย (ฮา)

ผมก็นึกว่า ต้องพาไปตากฝน  ผิงไฟ ไล่หนาว ก่อนครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
suthep2010
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 11:24:06 AM »

ถึงตอนใช้จริง ผมคงไม่มานับจำนวนแน่นอน เอามันจนหมดโม่ หมดแม็ก แหล่ะ ครับ...
ยิ่งไม่แม่นอยู่ด้วย ...

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 12:03:37 PM »

ตอนอยู่ใต้ใช้ 1991 แม็ก 7 นัด
นี่เลย   ใส่เต็มสามแม็ก 21 นัด
กะว่าแหลมมาคงได้สาดกันสักตั้ง
เอาเข้าจริง ยิงไปสามนัดก็ต่างคนต่างไป
โอกาสยิงสนั่นซดกันแบบในหนังยากครับ
อยู่ในเหตุการณ์จริงจะรู้ว่าลืมโลกไปเลย
เฝ้าบ้านตอนนี้ใส่ในพีดีไว้5นัดคงจะพอครับ

สวัสดีครับ ไหว้ ถ้าผ่านเหตุการ์ณภาคใต้แล้วรอดมาได้นี่แสดงว่าสอบผ่านข้อสอบโครตยากมหาหินมาแล้ว  เยี่ยม อยากใคร่ขอเอื้อเฟื้อแบ่งปันปรสพการ์ณสักหน่อยครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 04:26:54 PM »

ถูกต้องครับ
ไม่มีใครรู้ว่ามันจะจบลงที่กี่นัด
เพราะแตกต่างในสถานะการณ์
มีเพียงติดไป มากเท่าที่จะทำได้
บางเหตุการณ์ เพียงปัง สองปัง
ก็จบ
บางเหตุการณ์ ยิงแบบ จอนห์วู  จอนห์โว
เป็น สิบ ๆ นัด แต่ให้ตายเถอะ
เป้าหมาย และ คนยิง  แม่งไม่โดนสักนัด
แต่คนที่ไม่รู้เรื่อง รับไปเต็ม ๆ
เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น  เล่ากันมา
กำนันแหนบทอง พก ๖๘๖ โดนลอบยิง
พอรู้ตัว คนยิง หนีขึ้นมอไซด์
ตะแก ก็ยิงสวนตาม จนหมดโม่
คนยิง วนกลับมาไล่ยิง  ผล  กำนัน ตาย

จากข้อคิดตรงนี้หมายความว่าการที่คู่ต่อสู้หนีไปแล้วย้อนกลับมาโดยที่อีกฝ่ายกระสุนหมดมันก็น่าเศร้าครับ ถ้างั้นการที่คู่ต่อสู้หนีไปแล้วเราไม่ควรยิงไล่หลังควรเก็บกระสุนใว้ป้องกันการย้อนกลับดีกว่า
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 04:35:40 PM »

ผมเคยอยู่ครั้งครับ มี7 นัด กดไปแค่3 ครับ อีก4 นัดยิงไม่ออกครับ นิ้วหมดแรงตื้นเต้นครับ

chuchai6 รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

หลงกลิ่น "ดินปืน"

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 05:18:19 PM »

บอกไม่ได้แน่นอนว่าต้องใช้กี่นัด แล้วแต่สถาณการณ์และองค์ประกอบว่ามีอะไรบ้าง
อย่างเช่น ระยะห่างของเป้าหมาย  พื้นที่ของเป้าหมายเป็นที่โล่งหรือมีที่กำบัง
เวลากลางวัน/กลางคืน  ทักษะการใช้อาวุธปืน
  เหตุการ์ณที่ผมเคยเจอ  มีขโมยจะมาขโมยของในบ้านตอนตี 3 แต่โชคดีที่หมาที่บ้านมันเห่าเสียงดัง
ผมจึงลุกขึ้นมาดูพร้อมกับเจ้าลูกซองคู่บ้าน บริเวณรอบๆบ้านค่อนข้างจะมืดสักหน่อย เมื่อผมเปิดหน้าต่าง
เพื่อดูความผิดปกติ เจ้าหัวขโมยมันคงเห็นผมถือลูกซองในท่าพร้อมรบมันคงไม่อยากต่อกรด้วย มันจึงยิง
ขู่มาหนึ่งนัด เพื่อให้ผมรู้ว่ามันก้อมีอาวุธเหมือนกัน แล้วก้อหันหลังวิ่งเข้าป่าข้างๆบ้านไป พอเห็นหลังไวๆ
ผมระเบิดกระสุนลูกซองลูกปรายตามหลังไป 1 นัด  ระยะห่างจากผมถึงเจ้าขโมยน่าจะประมาณ 25-30 เมตร
กระสุนลูกปรายจำนวน 70 เม็ด  ก้อไม่เห็นโดนมันเลยสักเม็ด  แต่ก้อไม่แน่ใจว่าโดนหรือเปล่า เพราะเจ้าหน้า
ที่ตำรวจไปดูสถานที่เกิดเหตุก็ไม่พบคราบเลือดเลยแม้แต่น้อยพบแต่ร่องรอยการหลบหนี
          สงสัยเจ้าหัวขโมยมันจะมีของดี   (ของมันเหนียวจริงๆ)
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 05:57:01 PM »

7 นัดก็คงหยุดเรื่องร้ายแบบปกติได้แล้วครับ ยิ้มีเลศนัย

I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 08:06:50 PM »

7 นัดก็คงหยุดเรื่องร้ายแบบปกติได้แล้วครับ ยิ้มีเลศนัย
เยอะอยู่นะครับนั่น เหอะๆๆ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 09:49:00 PM »

หลงรัก
ครับ
กำหนดยากครับ
หากเจอโจร2-3 คน ก้อคงแมกเดียวอยู่
หากเจอแก๊งมอเตอไซ 10 คัน 20 คน
งานเข้าแน่
แต่คงต้องยิงหัวโจกก่อน ตามด้วยคนไหนที่อันตรายใกล้ตัว
นอกนั้นวัดดวงครับ
 Grin

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์