เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:34:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การสั่งซื้อของแต่งปืนจาก Website ต่างประเทศ  (อ่าน 6939 ครั้ง)
Toptaksin
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 09:10:47 PM »

ผมอยากสอบถามเพื่อนสมาชิก ที่เคยสั่งอุปกรณ์แต่งปืนจากเว็บไซต์ต่างประเทศว่ามีความยุ่งยากหรือไม่
มีอุปกรณ์ใด้บ้างที่ห้ามนำเข้า
Korn2022
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 08:42:01 AM »

มีความยุ่งยากครับ....ร้านไม่ส่งออกนอก USA นะครับแถมบางร้าน
ไม่รับบัตรเครดิตต่างประเทศซะด้วย....ก่อนสั่งต้อง e-mail ยืนยัน
ให้แน่นอนซะก่อนแล้วค่อยหาเพื่อนที่อยู่ใน USA เป็น address ใน
การรับของนี่พูดถึงว่าร้านนั้นๆเขารับบัตรต่างประเทศนะครับ  ไหว้
Best & Easiest ก็ให้เพื่อนใน USA สั่งให้เลยแล้วจะมาไทยยังไงก็
ไปตกลงกันกับเพื่อนจะเป็นการดีที่สุด ณ ขณะนี้ครับ  Grin
ปพ.95/03 (อะไหล่ Glock)
Hold the line! Stay with me!
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

Hold the line! Stay with me!

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 12:55:46 AM »

เล่าประสบการณ์ผมนะครับ  ซื้อของจำพวกส้นแม็ก อุปกรณ์พวก Minor parts มาใช้งาน แล้วขายหาค่าส่งนิดหน่อย

ทางฝั่งอเมริกา.......   หลายเว็บไม่ส่งของออกนอกประเทศครับ   หลายเวปสั่งได้ไม่เกิน 100 เหรียญ บางเวปสั่ง 100 เหรียญแล้วต้องรอ 4 อาทิตย์ถึงจะสั่งอีกได้ อุปกรณ์ปืนหลัก (Major parts) เค้าจะไม่ส่งออก ยกเว้นเรามีใบอนุญาติ และต้องติดต่อผ่านบริษัทที่ส่งของออก ชื่ออะไรจะไม่ได้ครับ  .. โอเค ถ้าจะสั่งสินค้าบางอย่างที่ไม่สำคัญ เช่น รองส้นแม๊ค ล่ะ  สั่งได้ครับ คิดเงิน รูดบัตร ของส่งมาใช้เวลา 10 วัน  ค่าส่งประมาณ 40 เหรียญ (ค่าสินค้า 350 เหรียญเป็นต้น)

พอมาถึงเมืองไทย... ศุลกากรก็ชำเลืองมองว่าราคาแพงหรือเปล่า เห็นมีคนบอกว่าใช้วิธีสุ่ม  ของผมสั่ง 3 ครั้งแรก กล่องเท่าพิซซ่า กับซอง 2 ซอง ผ่าน ครั้งที่ 4-5 กล่องเท่าแตงโม ไม่ผ่านแฮะ   สงสัยช่วงนี้มีข่าวยึดอาวุธ วางระเบิดเครื่องบิน เลยเข้มงวดผ่านยาก  เมื่อศุลกากรเห็นก็เขียนหน้ากล่องว่า Gun parts  ฮาซวยล่ะสิตู ทั้งๆ ที่รายการสินค้าหน้ากล่องเขียนว่า  Spring  assortment ฯลฯ  เค้าก็จะเอาส่งขึ้นรถมาไว้ที่ ศุลกากรไปรษณีย์รองเมือง ข้างหัวลำโพง (ไม่เข้าใจทำไมย่านนี้ ตึกแถวนี้มันโทรม ๆ ) เค้าก็จะออกเอกสารไปรับของ ส่งไปรษณีย์ไปยังที่อยู่เดียวกับกล่องของ  เอาก็เอาใบไปรับเค้าจะให้แกะต่อหน้าเลย ว่ามีไรบ้าง จากนั้นเค้าก็จะคิดภาษีตามอำเภอใจ  โดนชก ประเมินเยอะไว้ก่อน  เราบอกว่าเอาเงินมาไม่พอ เค้าถามว่าต้องเอาใบเสร็จรับเงินไหม  ฮา  ไม่เอาครับ  งั้นประเมินใหม่  จาก 5000 เหลือ 3500  (ราคาของ 12000 บาท)   โดนชก  ดีไม่เอาตำรวจมารอจับ

คิดต่าง..เป็นบางอารมณ์ ต้องขออภัย
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 01:10:57 AM »

ขออนุญาต จขกท ครับ 

เรียนถาม Korn2022  และ ปพ.95/03

ในปัจจุบัน ทางอากาศยาน ไม่ยินยอมให้เอาของเหลวขึ้นเครื่องบิน เช่น โค๊กกระป๋อง หรือจำพวกแคนต่าง อยากทราบเหตุผลว่าเพราะอะไร  ถ้าในกรณีที่ผมไปเทียว อเมกา แล้วสมมติ ผมซื้อน้ำยาลมดำปืนกลับมาด้วย กรณีอย่างนี้ต้องทำอย่างไรครับ
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 04:32:25 AM »

เรียนถาม Korn2022  และ ปพ.95/03

ในปัจจุบัน ทางอากาศยาน ไม่ยินยอมให้เอาของเหลวขึ้นเครื่องบิน เช่น โค๊กกระป๋อง หรือจำพวกแคนต่าง อยากทราบเหตุผลว่าเพราะอะไร  ถ้าในกรณีที่ผมไปเทียว อเมกา แล้วสมมติ ผมซื้อน้ำยาลมดำปืนกลับมาด้วย กรณีอย่างนี้ต้องทำอย่างไรครับ
ไม่ให้เอาขึ้นเครื่องหมายถึง ไม่ให้นำติดตัวครับ....ถ้าใส่ในกระเป๋าที่โหลดลงท้องเครื่องไม่มีปัญหาครับผม

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
Korn2022
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 09:57:48 AM »

ถึงจะโหลดลงใต้ท้องแต่ถ้าสแกนแล้วเขาสงสัยเขาก็
จะเปิดตรวจลับหลังเราครับ.....จะถูกค้นแล้วจะแนบ
จ.ม. บอกว่าถูกค้นนะไม่ต้องแปลกใจที่เปิดมาแล้วดู
เหมือนจะถูกค้น (ก็เขาค้นกระเป๋าเราจริง) ผมก็เคยครับ
พวกน้ำยาต่างๆทั้งของเราของท่านของเรา(อิอิ...ของท่านดูจะสำคัญกว่านิ)
กระเป๋าผมก็ถูกค้นลับหลัง.....แต่ไม่ใด้ยึดอะไรไป
ผมตั้งข้อสันณิฐานว่าของมีpackageหีบห่อแบบของเดิมๆ
จากร้านและไม่มีร่องรอยการถูกเปิดหรือผสมอะไรลงไปแถมผม
เก็บใบเสร็จร้านที่ซื้อแนบมาด้วย (จริงๆก็เป็นหลักฐานมายันกะท่านว่าไม่ใด้อมนะ...อิอิ)
best คือการสำแดง ณ จุดตรวจว่าผมมีของเหลวแบบนี้ๆนะ
พี่ท่านจะว่าจั๋งใด๋.....จะเป็นการดีที่สุดนะครับขณะนี้
หน้า: [1]
  พิมพ์