เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:20:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องหนัง csi:ny  (อ่าน 14121 ครั้ง)
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 04:50:48 AM »

ไม่ทราบว่าหนังซีรี่ย์ชุดนี้มีใครเคยดูบ้างครับ Cheesy อยากจะทราบว่าภาคไหนน่าดูและสนุกที่สุดครับ Grin

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 01:04:41 AM »

อิอิอิ   .....  ถ้าเฉพาะนิวยอร์ค   ผมชอบซีซั่น  3 , 4 ครับ  หลังจากที่ รับลินซี่ร์เข้ามาร่วมทีมแล้ว 

แต่ถ้าในบรรดา CSI ผมชอบไมอามี่มากกว่า  ......  ชอบอีตา เดวิด คารูโซ่ แกเก๊กได้ใจจริง ๆ 

แถมสาว ๆ  ในแต่ละตอนก็   น่ารักกันทุกคน  ....... อิอิิอิ   ดูไม่เคยเบื่อ  ยิ่งเจ้าลูกชาย  ว่างเป็นเปิด

เพราะชอบหนังแนวสืบสวนสอบสวน  การ์ตูนมันดูโคนัน  หนังมันดู CSI  .............  อิอิอิ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2010, 01:13:18 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 01:07:31 AM »

สู้ CSI  Las Vegas ไม่ได้
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 01:11:51 AM »

สวัสดีครับพี่ เจษ  ไหว้

เวกัสซื้อมา แค่ 2 ชุด   ทั้ง ๆ ที่  แผ่นออกไปถึง ซีซั่น 8 หรือ 9 แล้ว 

เห็นว่า หลัง ๆ   อีตาด๊อกเตอร์กิล ลาออก  ......  ผมพยายามจะดูให้จบ ซีซั่น 2 แต่ไม่สำเร็จสักที 

แพ้ใจสาว ๆ  ริมหาด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2010, 01:13:36 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 01:13:47 AM »

อิอิ...พี่เจษชอบเหมือนโอเลยอ่ะค่ะ Las Vegas เยี่ยม

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 01:15:15 AM »

ยังเคยคิดว่าจะตั้งชื่อหมาว่า กริซซั่ม เลยอ่ะค่ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 01:15:51 AM »

ยังเคยคิดว่าจะตั้งชื่อหมาว่า กริซซั่ม เลยอ่ะค่ะ คิก คิก

55555  ถ้าเจ๊จะชอบจริง ๆ แฮะ  .........  อิอิอิ 

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 01:29:32 AM »

สวัสดีครับพี่ เจษ  ไหว้

เวกัสซื้อมา แค่ 2 ชุด   ทั้ง ๆ ที่  แผ่นออกไปถึง ซีซั่นน 8 หรือ 9 แล้ว 

เห็นว่า หลัง ๆ   อีตาด๊อกเตอร์กิล ลาออก  ......  ผมพยายามจะดูให้จบ ซีซั่นน 2 แต่ไม่สำเร็จสักที 

แพ้ใจสาว ๆ  ริมหาด
สวัสดีน้องรู  ผมก็ดูมั่งไม่ดูมั่ง  จะดูพวก Law and Order , Cold case , NCIS , Criminal minds
CSI เข้าไปดูจากสถานี CBS ได้ครับ http://www.cbs.com/socialroom/
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 04:10:51 AM »

CSI ยังไม่ได้ดูเลยครับ แต่แนะนำหนังซีรี่ย์เรื่องอื่นๆแทนได้ไหมครับ Dexter (แนวจิตๆหน่อย คอยลุ้นพระเอกไม่ให้โดนจับ), Prison Break (วางแผนแหกคุก ระทึกดี สาวๆน่าจะชอบ เพราะพระเอกหล่อ ), Lost (หนังเครื่องบินตก ติดเกาะ สนุกแบบงงๆ), Heroes (การต่อสู้กันระหว่างธรรมะและอธรรม ของเหล่ายอดมนุษย์ คนที่มีพลังพิเศษ) แต่ตอนนี้เรื่องอื่นพักไว้ก่อน กำลังติด Grey's Anatomy งอมแงม....... (+ วางแผนจะดู 24 ต่อ)  Smiley

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 04:15:31 AM »

CSI ยังไม่ได้ดูเลยครับ แต่แนะนำหนังซีรี่ย์เรื่องอื่นๆแทนได้ไหมครับ Dexter (แนวจิตๆหน่อย คอยลุ้นพระเอกไม่ให้โดนจับ), Prison Break (วางแผนแหกคุก ระทึกดี สาวๆน่าจะชอบ เพราะพระเอกหล่อ ), Lost (หนังเครื่องบินตก ติดเกาะ สนุกแบบงงๆ), Heroes (การต่อสู้กันระหว่างธรรมะและอธรรม ของเหล่ายอดมนุษย์ คนที่มีพลังพิเศษ) แต่ตอนนี้เรื่องอื่นพักไว้ก่อน กำลังติด Grey's Anatomy งอมแงม....... (+ วางแผนจะดู 24 ต่อ)  Smiley

เรื่อง Grey's Anatomy  ว่าจะซื้อมาดูอยู่ค่ะอยากทราบว่าเนื้อเรื่องเป็นยังไงคะ  ไหว้

ส่วน csi Las Vegas เน้นวิทยาศาตร์ ส่วนไมอามี่วิทด้วยบู๊เยอะด้วย NY ยังไม่ได้ดูค่ะ  Cheesy

Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 02:36:09 PM »

เรื่อง Grey's Anatomy  ว่าจะซื้อมาดูอยู่ค่ะอยากทราบว่าเนื้อเรื่องเป็นยังไงคะ   ไหว้

ส่วน csi Las Vegas เน้นวิทยาศาตร์ ส่วนไมอามี่วิทด้วยบู๊เยอะด้วย NY ยังไม่ได้ดูค่ะ  Cheesy

เป็นหนังแนวดราม่า ซึ้งๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน โรแมนติค  หลงรัก แต่ตื่นเต้นชวนติดตาม  ตกใจ ระทึกบวกแอบหยองเล็กๆ (ภาพแผล & อาการผู้ป่วย) เรื่องเกี่ยวกับหมอใหม่ฝึกหัดในโรงพยาบาล ก็จะมีเคสใหม่ๆของคนไข้ให้คอยลุ้นเป็นระยะๆ เชียร์ให้ดูเลยครับคุณเอ๋ .......    เยี่ยม

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 02:51:34 PM »

ผมติดตามแต่ ซี่รี่สกายแองเจิ้ล ครับ ดูติดต่อกันมาหลายภาคแล้ว น้ำลายหก
พาออกทะเลอีกแล้วผม 555+ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 03:00:04 PM »

Cheesyโอ้.. โห แสดงว่าเพื่อนๆพี่ในเว็บนี้ก็ชอบดูเหมือนกันเนอะ ผมดูแต่ภาค นิวยอร์ค เพราะเห็นนักแสดงที่เล่นเป็นพระเอกคุ้นหน้าค้นตาพอจะจำหน้าได้เลยเช่ามาดูก็ชอบซีซั่น3-4เหมือนกัน มีความรู้สึกว่าสนุกกว่า1-2นะครับ
ส่วนใครที่พอจะดูครบหมดทุกภาคแล้วพอจะบอกได้ไหมว่านอกจาก นิวยอร์ค แล้วน่าดูภาคไหนต่ออีกครับ อ้อ...อีกอย่าง ผมเห็นบางภาคมีแต่คำว่า csi เฉยๆไม่มีกำกับต่อว่าเป็นไมอามี่หรือเวกัส แสดงว่าใช่ภาคเริ่มต้นของมันหรือเปล่าครับถ้าใช่แล้วต่อจากภาคนี้ควรจะดูภาคไหนต่อไปครับเพราะว่าผมเริ่มดูจากภาคนิวยอร์คเลย ไม่แน่ใจว่าแต่ละภาคมันต่อเนื่องกันหรือไม่ครับ Cheesy

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 03:03:33 PM »

ผมติดตามแต่ ซี่รี่สกายแองเจิ้ล ครับ ดูติดต่อกันมาหลายภาคแล้ว น้ำลายหก
ไม่เป็นไรครับออกทะเลแล้วเดี๋ยวก็กลับมาใหม่ได้ครับ Cheesy ว่าแต่หนังเรื่องที่คุณว่ามาเป็นแนวไหนครับจะได้ไปหามาดูบ้างนะครับ Cheesy ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 04:44:02 PM »

ไม่เป็นไรครับออกทะเลแล้วเดี๋ยวก็กลับมาใหม่ได้ครับ Cheesy ว่าแต่หนังเรื่องที่คุณว่ามาเป็นแนวไหนครับจะได้ไปหามาดูบ้างนะครับ Cheesy ไหว้

ถ้าให้นายสมชายเดา ชื่อว่า Sky Angle แปลว่านางฟ้า... ดังนั้นต้องสวยเพราะเป็นนางฟ้านี่นา...
นางฟ้าต้องมาต่อสู้กับเหล่าร้าย นางฟ้าคงโดนรุม เพราะเหล่าร้ายแปลว่าคนร้ายมีเป็นเหล่า... หากนางฟ้าโดนรุมระหว่างต่อสู้กับเหล่าร้ายร้องโอดโอย ท่านเลขาจะเอาใจช่วยฝ่ายไหนเล่าครับ...

แล้วซีรี่ส์ Tokyo Hot เล่าท่านเลขาฯ น่าติดตามไหมครับ... โตเกียวมันร้อนๆ ร้อนๆ เหล่าร้ายเลยเยอะแยะ นางฟ้าจะมาต่อสู้ไหมหนอ... จ๊ากซ์...
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์