เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:16:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสั้นกับชีวิตประจำวัน  (อ่าน 5005 ครั้ง)
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 04:20:14 PM »

ผมไม่มีหน้าที่การงานที่ต้องพกปืน ไม่มีใบ ป. 12 ถ้าผมพกพาผมจะบอกยี่ห้อรถยนตร์ที่ใช้ รวมทั้งป้ายทะเบียนรถ เส้นทางและเวลาเดินทางล่วงหน้าด้วยครับ ขอบคุณ

บอกใครครับ บอกตำรวจท้องที่หรือครับ
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 05:42:03 PM »

ไม่พก ไม่พาครับ จะพกก็ต่อเมื่อเอาเงินไปเข้า ออก ธนาคาร หรือไปสนามยิงปืน

อาทิตย์ละครั้ง 2 ครั้ง ไปต่างจังหวัดยังไม่เอาไปเลยครับ   Grin Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
pasuta
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 05:59:11 PM »

ถ้าจะพกทั้งวันเลือกตัวเล็กๆใว้ก่อน แต่ผมเลือกตัวโตใว้แล้วปัจจุบันเลยไม่ค่อยพกเท่าไหร่ครับเพราะมันหนักและเกะกะ  คิก คิก
38Revolver
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 07:12:11 PM »

คนธรรมดาผมว่าปืนพกพาที่ต้องติดตัวแบบพกในยามจำเป็นนั้นต้องพกพาง่าย ไม่ควรหนักเกิน 7-8 ขีด  ไม่ยาวเกิน4นิ้ว พกแล้วต้องไม่นูนหนาเป็นที่สังเกตุได้ง่าย เพราะชีวิตประจำวันเราต้องมีกิจกรรมหลายอย่าง เดิน วิ่ง นั่งยองๆ นังขัดสมาธิ ปัสสาวะ ..... ปืนใหญ่ๆยาวๆมันเกะกะครับ พกแล้วเป็นพะวงเสียอีก บางครั้งไม่พกออกไปนอกบ้านเพราะมันเกะกะเลยเอาไว้เฝ้าบ้าน ก็เผอิญเกิดเหตุไม่ปลอดภัยซะอีก(เจอกับตัวเลยครับ) ก็เป็นมีปืนไม่ได้ใช้ซะอีกครับ Undecided
I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 08:01:44 PM »

ไม่ค่อยพก ครับ เพราะมีหน้าเป็นอาวุธ ครับ  Grin
ฮา~*
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 01:17:33 PM »

เมื่อก่อน บ้าพกปืนมากๆ ขนาดไปเรียนยังพกไปด้วย
ปืนติดตัวตลอดเลย
ยิ่งสมัยตอนมัถยม พกตลอดเลย ใส่กระเป๋านักเรียนเลยครับ

เดี๋ยวนี้เก็บไว้อย่างดีแล้วครับ
บางกระบอกก็ทิ้ง ขาย ไปแล้ว
ตอนนี้ เหลือกระบอกเดียว เก็บไว้อย่างดี ที่บ้าน ฝากพ่อไว้
ตอนนี้พกหนังสติ๊กครับ ปลอดภัยที่สุด  คิก คิก คิก คิก

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 01:28:11 PM »

...แปลกแฮะ  ผมมีปืนแล้วไม่เห็นเครียดอย่างใครเขาเลยครับ  เก็บดีๆใช้ดีๆแถมมีความสุขเพิ่มขึ้นอีกต่างหาก  อุ่นใจด้วยว่าคงไม่ใช่หมูให้ใครเถือเอาง่ายๆ  (ส่วนมากก็มีไว้เก็บนั่นแหละ ไม่อยากให้ถึงคราวได้ใช้หรอก ยินดีจะเอาแต่เท่ในสนามยิงปืน)  ไม่ต้องไปค้นไปคว้าตำราให้มาก  ที่คุณพ่อสอนมาดีอยู่แล้ว 
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 01:51:35 PM »

เมื่อก่อน บ้าพกปืนมากๆ ขนาดไปเรียนยังพกไปด้วย
ยิ่งสมัยตอนมัถยม พกตลอดเลย ใส่กระเป๋านักเรียนเลยครับ

เดี๋ยวนี้เก็บไว้อย่างดีแล้วครับ
ตอนนี้ เหลือกระบอกเดียว เก็บไว้อย่างดี ที่บ้าน ฝากพ่อไว้
ตอนนี้พกหนังสติ๊กครับ ปลอดภัยที่สุด  คิก คิก คิก คิก

แต่ก่อน เป็นนักเรียนหรือนักเลงครับเนี้ย  Embarrassed

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 02:10:46 PM »

ชีวิตประจำวัน อยู่อย่างปกติสุข ทำงานทำการก็ไม่พกปืน...  แต่เวลากลับถึงบ้าน ถ้ามีเวลา ก็จะเอามาหยิบจับ ลูบน้ำมัน ตามประสาคนชอบครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 02:21:12 PM »

ผมพก สมิธชีพ 2 นิ้ว พกสบายพกเนียนครับ พกทั้งวัน ทุกวัน เว้นตอนนอนครับ Grin ไหว้
I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 02:25:41 PM »

แต่ก่อน เป็นนักเรียนหรือนักเลงครับเนี้ย  Embarrassed
ถ้าเป็นสมัยเป็นนักเรียนมัธยม

น่ากลัวนะครับน่ะ เกิดโดนตรวจเจอขึ้นมาล่ะก็ หยึยย~ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 02:57:45 PM »

ถ้าเป็นสมัยเป็นนักเรียนมัธยม

น่ากลัวนะครับน่ะ เกิดโดนตรวจเจอขึ้นมาล่ะก็ หยึยย~ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมเมื่อก่อนเป็นทั้งนักเรียนและนักเลง
ธรรมดาของวัยรุ่นครับ แต่ไม่แนะนำให้คนอื่นทำตามนะครับ
สมัยก่อน ผมไม่เคยกลัวเรื่องตำรวจเลย เพราะมีลูกพี่เป็นตำรวจ
แต่ก็พึ่งเข้าใจเดี๋ยวนี้ว่า เขาไม่ได้ช่วยอะไรเลย

ผมนี่โชคดีมากที่มีโอกาสรอด และได้มาเรียนระดับอุดมศึกษา
ผมนึกย้อนกลับไปแล้วขนลุก แล้วบอกตัวเองว่า รอดมาได้ไงนี่ ตกใจ

ในสมัยมัถยม ผมเรียกได้ว่าเป็นนักเลงคุมโรงเรียนเลยทีเดียว
มีพวกมาก ไถเงินเด็ก หาเรื่องชกต่อยกับโรงเรียนอื่น จึงต้องพกอาวุธตลอดเวลา
ไม่ปืนก็มีดดาบ  หน้าผมมีแต่รอยเย็บ ขวดบ้าง ไม้บ้าง ผ่านมาเยอะ
แต่มันผ่านมานานแล้ว และจะไม่กลับไปทำอีกแล้ว
ตอนนี้ตั่งใจเรียนอย่างเดียว จะจบแล้ว อีกแค่ ปีเดียว
ไม่เสียงแล้วครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
antman
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 03:37:38 PM »

พกปืนอย่างไร อยู่ที่ความเหมาะสมของแต่ละคน ว่าพกแล้วสะดวกต่อการใช้งานแค่ไหน มีความปลอดภัยต่อตนเองอย่างไร....

แต่พึงระลึกไว้เสมอว่า เมื่อใดที่ท่านพกปืน ขาข้างหนึ่งของท่าน ได้ก้าวเข้าไปอยู่ในตารางแล้ว....

ที่เหลือจะเข้าไปทั้งตัวหรือไม่ ก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของท่านเอง....

BUL M5 IS MY FIRST .45
dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 03:46:04 PM »

เยี่ยมของผมโคลท์.45c70ผมพกตรงพุงโดยไม่ได้ขึ้นลำเวลามีธุระสำคัญที่ต้องไป เยี่ยม
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 04:45:00 PM »

ไม่พกครับ   ไม่มีหน้าที่ที่ต้องพก Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์