เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:29:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปรับน้อง glock 19 ต้องตรวจอะไรบ้างก่อนรับครับ  (อ่าน 3149 ครั้ง)
CHAI
Jr. Member
**

คะแนน 4

« เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 06:09:26 PM »

ขอความเห็นจากพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ พอดีจะไปรับน้อง glock 19  เข้าบ้าน ต้องดูอะไรบ้างเวลารับสินค้า แล้วถ้าเราไม่พอใจกระบอกที่เค้าหยิบมาให้ บอกขอเปลี่ยนกระบอกอื่นได้หรือเปล่าครับ พอดี ให้ใบ ป.3 ทางร้านไปแล้ว แล้วรอ รอ อย่างเดี่ยว 3 เดือน เพิ่งจะบอกให้ไปรับสินค้า แล้ว 75 k โดนชก แพงหรือเปล่าครับ ไหว้

earnman
Jr. Member
**

คะแนน 13

มีแบบนี้สักกระบอกคงมันส์น่าดูเนอะ

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 06:45:50 PM »

ราคาอยู่ในเกณฑ์ดีไม่แพงครับ ( แต่ห้ามไปเทียบกับปืนสวัสดิการนะครับ )   ส่วนเรื่องการตรวจปืน กล็อกเป็นปืนที่ไม่มีระบบซับซ้อนใดๆผมแนะนำดู   หน้าสไลด์ตำแหน่งที่เข็มแทงชนวนออกมา ดูลำกล้องปืนว่าเกลียวปืนคมไหม มีคราบหรือสนิมกินหรือเปล่า  นอกนั้นก็ดูพวกรอยต่างๆว่ามีรอยถลอกตรงไหนไหม  สุดท้ายรองขึ้นลำแล้ว  dry fire สัก 1 ครั้ง เพื่อความมั่นใจในระบบปฎิบัติการ  Grin  ยินดีกับปืนใหม่นะครับ  อ้ออีกอย่างที่สำคัญ อย่าลืม  check  serail number  และทะเบียนปืนด้วยนะครับ  เยี่ยม
Mr.pom
คุณไม่อาจอยู่เหนือโลกได้ หากคุณแบกโลกไว้บนบ่า
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 08:45:32 PM »

ขอความเห็นจากพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ พอดีจะไปรับน้อง glock 19  เข้าบ้าน ต้องดูอะไรบ้างเวลารับสินค้า แล้วถ้าเราไม่พอใจกระบอกที่เค้าหยิบมาให้ บอกขอเปลี่ยนกระบอกอื่นได้หรือเปล่าครับ พอดี ให้ใบ ป.3 ทางร้านไปแล้ว แล้วรอ รอ อย่างเดี่ยว 3 เดือน เพิ่งจะบอกให้ไปรับสินค้า แล้ว 75 k โดนชก แพงหรือเปล่าครับ ไหว้

พี่จองร้านไหนครับ ผมก็รอเหมือนกันทางร้านยังไม่แจ้งมาเลยครับ

-'๑'- อย่าไล่สุนัขให้จนตรอก อย่าต้อนคนให้จนมุม -'๑'-
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 09:13:20 PM »

แกล้งบอกว่า ให้ถอดให้ดูหน่อย จะได้ถอดล้างเป็น แล้วก็ดูใต้สไลด์ แกนสปริง สปริงรีคอยล์ เอาลำกล้องออกมาส่องดูเกลียว ว่าทั้งหมดนี้เรียบร้อยดีไหม มีตำหนิตรงไหนหรือเปล่า แล้วก็ถอดเป็นด้วยครับ แล้วลองเอาแม็กใส่ กดดูกว่าเข้าออกสะดวกมั๊ย ชิ้นส่วนในกล่องเป็นอย่างไร ผมไม่รู้ว่ากล็อก 19 ร้าน ให้แม๊กกี่อันนะครับ(ของสวัสดิการ ทอ. ให้ 2 อัน) นอกจากนั้น เห็นมีแส้พลาสติกแถมให้ด้วย คู่มือ ใบรับประกัน แล้วก็ขอของแถมจากทางร้านเยอะๆหน่อย เช่น กระสุน ซองพก น้ำมัน แส้ทำความสะอาด แล้วก่อนไปลองยิงก็ทำความสะอาดลำกล้อง เช็ดในลำกล้องให้แห้งก่อนนะครับ หยอดน้ำมันหล่อลื่นตามร่องสไลด์นิดหน่อยจะได้ลดการติดขัดลง ถ้าเงินเหลือ ซื้อกระสุนติดมาซัก 2 กล่องนะครับ ลูกจริง 1 กล่อง ลูกซ้อม 1 กล่อง จะได้เอามาลองยิงทั้งคู่ (ลูกซ้อมให้รู้จังหวะการยิง)ลูกจริงให้รู้จังหวะและทางปืน จะได้ติดปืนไว้ใช้งานด้วย
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 03:39:41 AM »

ราคาดีครับ... ใช่ร้านโย.... หรือเปล่าครับ ถ้ามีให้เลือกหลายตัวก็บอกทางร้านขอเลือกได้ครับ การตรวจสอบก็คงจะดูจากสภาพภายนอกทั่วๆไป ก่อนที่จะถอดมาพิจารณาชิ้นส่วนต่างๆภายใน ทดสอบการทำงานของระบบว่าเป็นปกติหรือไม่ (ปลดแม๊ก ใส่แม๊ก ดึงสไลด์ ค้างสไลด์ ปลดสไลด์ ลองยิงแห้ง ฯลฯ) เช็คอุปกรณ์ในกล่อง + คู่มือ + ตัวโหลดกระสุน + แส้ + แม๊กตัวแถม..... สุดท้าย.... อย่าลืมสอบถามของแถมจากทางร้านด้วยนะครับ

ยินดีด้วยกับปืนใหม่ครับ  Smiley

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 07:03:22 AM »

ราคาดีครับ... ใช่ร้านโย.... หรือเปล่าครับ ถ้ามีให้เลือกหลายตัวก็บอกทางร้านขอเลือกได้ครับ การตรวจสอบก็คงจะดูจากสภาพภายนอกทั่วๆไป ก่อนที่จะถอดมาพิจารณาชิ้นส่วนต่างๆภายใน ทดสอบการทำงานของระบบว่าเป็นปกติหรือไม่ (ปลดแม๊ก ใส่แม๊ก ดึงสไลด์ ค้างสไลด์ ปลดสไลด์ ลองยิงแห้ง ฯลฯ) เช็คอุปกรณ์ในกล่อง + คู่มือ + ตัวโหลดกระสุน + แส้ + แม๊กตัวแถม..... สุดท้าย.... อย่าลืมสอบถามของแถมจากทางร้านด้วยนะครับ

ยินดีด้วยกับปืนใหม่ครับ  Smiley

+1 ให้ครับมีโอกาสจะทำตามคำแนะนำครับ

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
tawatmot
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:20:52 AM »

ยินดีด้วยครับ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:36:33 AM »

ดูตัวเลขหมายเลขประจำปืนให้ตรงกัน 3 ชิ้น คือ โครง สไลด์ และลำกล้อง

ดูความห่างของโครงกับสไลด์ ครับ จบ
RedDavil
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 09:30:26 PM »

มานั่งแอบฟัง ยินดีด้วยครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์