เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:21:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่แน่ใจว่าปืนผิดปกติหรือเปล่า????  (อ่าน 1467 ครั้ง)
jack1911
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 12:00:22 PM »

คือว่าปืนของรุ่นพี่ผมเขามีปัญหาแบบนี้ครับ คือหลังอ่อนของปืนน่ะครับ เท่าที่ผมทราบมานั้น ถ้าไม่กดหลังอ่อนซะก่อน ปืนจะเหนี่ยวไก ไม่ได้ แล้วนกก็จะไม่ฟาดลง แต่ว่าปืนของรุ่นพี่ผม ไม่กดหลังอ่อน แต่พอเหนียวไกแรงๆ นกก็ฟาดลงมาน่ะครับ ไม่ทราบว่าผิดปกติ หรือป่าวครับ แล้วถ้าผิดปกติ ควรแก้ไขยังไงครับดีครับ อ้ออ ปืนของรุ่นพี่ผม เป็น ปืน STI
GUADIAN .45 ครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ
mouse
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 02:12:50 PM »

ลองถอดแหนบสามขายมาดูครับ ตัวขวาสุดอาจจะถูกดัดมากเกินไป  Grin Grin Grin
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 09:37:37 PM »

ผิดปรกติครับ ควรนำไปหาช่างให้ตรวจสอบแก้ไขครับ
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 05:06:35 AM »

แหนบสามชายมีปัญหาแน่นอนครับ เมื่อก่อนเคยสัมผัส 1911 .45 อยู่ช่วงหนึ่ง แหนบสามชายหัก เหลือแค่สองชาย ปรากฏว่า ไม่ต้องโอบหลังอ่อน ก็สามารถลั่นไกได้ รอ สมช ท่านอื่น มาให้ความรู้เรื่องการแก้ไขอีกคนครับ  ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
olea รักในหลวง
ยิงลูกกรด กลุ่มลูกซอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 07:41:21 AM »

คือว่าปืนของรุ่นพี่ผมเขามีปัญหาแบบนี้ครับ คือหลังอ่อนของปืนน่ะครับ เท่าที่ผมทราบมานั้น ถ้าไม่กดหลังอ่อนซะก่อน ปืนจะเหนี่ยวไก ไม่ได้ แล้วนกก็จะไม่ฟาดลง แต่ว่าปืนของรุ่นพี่ผม ไม่กดหลังอ่อน แต่พอเหนียวไกแรงๆ นกก็ฟาดลงมาน่ะครับ ไม่ทราบว่าผิดปกติ หรือป่าวครับ แล้วถ้าผิดปกติ ควรแก้ไขยังไงครับดีครับ อ้ออ ปืนของรุ่นพี่ผม เป็น ปืน STI
GUADIAN .45 ครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ
มีความเป็นไปได้สองอย่าง
1.หลังอ่อนผิดปกติ
2.แหนบสามชายผิดปกติ
อยากให้ถอดออกดูก่อน หากแหนบไม่หัก ดูที่แง่หลังอ่อนว่าการทำงานปกติหรือไม่ เพราะเท่าที่เคยเจอ หลังอ่อนบางยี่ห้อทำมาไม่พอดีล๊อคไกหมิ่นๆ ส่งผลให้เหนี่ยวไกแรงๆ ไกทำงานได้

เกิดใต้ร่มพระบรมโพธิสมภาร..ไม่ต้องมาถามว่ารักในหลวงเพียงใด
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 08:23:44 AM »

.................................ถ้าเป็นอย่างงั้นก็หาช่างเลยครับปลอดภัยไว้ก่อนเจ้านาย............................... ไหว้
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 08:39:23 AM »

หลังอ่อน ก็คือเซฟอย่างหนึ่งของปืน 1911 หากไม่บีบหลังอ่อนแต่สามารถเหนี่ยวไกให้นกฟาดลงไปได้ ก็แสดงว่า
ผิดปกติครับ และสิ่งที่ทำงานสัมพันธุ์กับหลังอ่อนก็คือแหนบสามชาย เกิดจากการดัดเพื่อลดน้ำหนักไก หรือสาเหตุ
อื่นใดที่เจ้าของไปดัดแปลงเพื่อหวังเพิ่มประสิทธิภาพของระบบลั่นไก
    เบื้องต้น ลองดัดคืนให้ใกล้เคียงของเดิม แต่ถ้าหัก ให้ซื้อมาเปลี่ยนใหม่ครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 10:23:28 AM »

ปืนไปแต่งอะไรมาหรือเปล่าครับ  ถ้าแต่งมาแบบผิดปกติ ก็อาจเกิดขึ้นได้  เดือยที่หลังอ่อนโดนไถออกไปปะ  ถ้าใช่ ไม่ต้องซื้อใหม่ก็ได้ ถอดออกมาแล้วเอาไปเชื่อม แล้วก็ตะไบแต่งให้เรียบร้อย มันก็จะทำงานตามหน้าที่เหมือนเดิมได้ครับผม

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
jack1911
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 05:57:46 PM »

ขอบคุณพี่ๆสมาชิกทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ พอดีไปหาพี่ที่สนามบางนา เขาถอดออกมาดูแล้วปรากฎว่าแง่ที่ตัวหลังออ่อนมันสึกไปนิดนึงครับ เลยให้ช่างที่สนามทำให้ครับ
แต่ที่สงสัยคือ ปืนก็ยิงไม่มากทำไมหลังอ่อนสึกง่ายจัง ขอบคุณครับ
olea รักในหลวง
ยิงลูกกรด กลุ่มลูกซอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 08:50:04 PM »

ขอบคุณพี่ๆสมาชิกทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ พอดีไปหาพี่ที่สนามบางนา เขาถอดออกมาดูแล้วปรากฎว่าแง่ที่ตัวหลังออ่อนมันสึกไปนิดนึงครับ เลยให้ช่างที่สนามทำให้ครับ
แต่ที่สงสัยคือ ปืนก็ยิงไม่มากทำไมหลังอ่อนสึกง่ายจัง ขอบคุณครับ
อะไหล่เดิมๆติดปืนหรือไม่ มีการแต่งมาก่อนหรือไม่
ผมสงสัยว่าเปลี่ยนหลังอ่อนมาใหม่ ทำให้ไม่พอดี เพราะแต่ละยี่ห้อ แง่ล๊อคไม่เท่ากัน หรือไม่ก็ปืนได้มีการแต่งมา
ของเดิมๆติดปืนมีน้อยมากที่ทำงานผิดปกติ

เกิดใต้ร่มพระบรมโพธิสมภาร..ไม่ต้องมาถามว่ารักในหลวงเพียงใด
หน้า: [1]
  พิมพ์