เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:04:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความยินดีกับท่าน Skynavy อีกครั้งครับ  (อ่าน 24841 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 07:41:36 AM »

เห็นหัวข้อกระทู้แล้วคิดว่าน้องพราวจะได้น้องเสียอีก...

แต่ปรากฏว่าก็เป็นข่าวที่ดีและน่าภาคภูมิใจไม่แพ้กัน...

ขอแสดงความยินดีกับผู้การสกายด้วยคับ...Grin

...ฮิๆๆๆ..คิดเหมือนกันเลยหมอรุท นึกว่า "โทมาฮ็อค" ท่านผู้การแผลงฤทธิ์อีก...Grin
พี่ พี่ ผู้การเค้าใช้ บ้องไฟ นำวิถี ต่างหาก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 07:45:09 AM »

ยินดีด้วยครับ Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 08:56:25 AM »

ยินดีด้วยครับ  Cheesy

ขอแสดงความยินดีและความนับถือที่ได้รับเกียรติอย่างสูงนี้ครับ

ไม่แน่ใจว่าผู้การสกายได้ยศ Captain หรือยังครับ ถ้ายังขอให้ได้เร็ว ๆ
แต่ถ้าติดยศแล้ว (ขอโทษด้วยครับที่สายตาต่ำไปหน่อย) ขอให้ได้รับการเลื่อนขั้นต่อไปเร็วๆ นะครับ

ผมยังเป็นนาวาโทครับ อีกเกือบสองปีถึงจะครบปีครองยศของนาวาโทครับ และขอขอบคุณในคำอวยพรครับ

ขออนุญาตต่อยอดนะครับ ยศนาวาโทของท่าน Skynavy นี่ภาษาอังกฤษจะเรียกว่าอะไรครับ Huh

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 08:59:07 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:13:44 AM »

ยินดีด้วยครับ  หลงรัก

bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:38:01 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยคน ครับผู้การ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:58:08 AM »

ยินดีด้วยครับ
แต่ถ้าผมเจอพี่ สกายเนวี่ งานหน้า
ผมจะต้องเรียกขานว่า
ผู้การ หรือ กัปตันครับ

วานผู้รู้ หน่อยครับ

เรียกอะไรก็ได้ครับ....อย่าเรียกไอ้...ก็แล้วกัน55555

Grin Grin Grin

ธ่อ..อ.อ....
เอ๊า.....เอาไง เอากัน....
งั้นเรียกเหมือนเดิม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 11:59:40 AM »

ยินดีด้วยครับ.....

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 08:32:53 PM »

ผู้การครับ ผมขอหมวกของเรือใบนึง อยากที่ให้ผมมาเมื่อคราวที่แล้ว หน้าด้านขอ อิอิอิ

หน้าด้านขอ.......ใบเดียวได้ไง..เผื่อด้วย5555
อิอิอิ

ยินดีครับ........ผมจัดให้แน่นอนอยู่แล้วครับผม

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 08:35:07 PM »

มาช้าไปหน่อย ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับผูการ Smiley
ผมจะเก็บคำอวยพรของทุกท่านไว้ในใจครับ และหากมีโอกาสผมจะเรียนเชิญทุกท่านมาเยี่ยมชมเรือหลวงปิ่นเกล้าอันเป็นความภาคภูมิใจของกองทัพเรือลำนี้ครับ......เดือนไหนว่างเว้นจากภารกิจ ผมจะแจ้งทางนี้ครับ
อย่าลืมสัญญานะครับผู้การ อยากจะพาลูกชาย 2 คนติดไปด้วย ผมเชื่อว่าทั้ง 2 คน คงจะประทับใจไปชั่วชีวิต
คำไหนคำนั้นครับ........"ออกจากปากพี่ไป ขอให้ออกจากใจ ให้ปากกับใจตรงกัน....." ร้องเพลงซะเลย555
เรือว่างช่วงไหน...ทันทีครับผม

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 08:35:38 PM »

ขออนุญาตต่อยอดนะครับ ยศนาวาโทของท่าน Skynavy นี่ภาษาอังกฤษจะเรียกว่าอะไรครับ Huh

นาวาตรี = Commander
นาวาโท = Captain
นาวาเอก = Commodore

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 08:37:07 PM »

เห็นหัวข้อกระทู้แล้วคิดว่าน้องพราวจะได้น้องเสียอีก...

แต่ปรากฏว่าก็เป็นข่าวที่ดีและน่าภาคภูมิใจไม่แพ้กัน...

ขอแสดงความยินดีกับผู้การสกายด้วยคับ...Grin
ขอบคุณครับคุณหมอ......ผมก็รอข่าวดีของคุณหมออยู่นะครับ

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 08:39:30 PM »

...ฮิๆๆๆ..คิดเหมือนกันเลยหมอรุท นึกว่า "โทมาฮ็อค" ท่านผู้การแผลงฤทธิ์อีก...Grin

แฮ่ๆพี่ครับ.....ผมหน่ะยิงแม่นเป็นบางอย่างครับ.......ไอ้ที่ควรแม่นดันไม่แม่นซะงั้น55555

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 08:43:29 PM »

ยินดีด้วยครับ Cheesy

ขอบคุณครับพี่.....ผมก็รอฟังข่าวดี(มากๆ)ของพี่อยู่นะครับ.........คงจะเร็วๆนี้.....ทบ.เลือกคนเหมาะกับงานอยู่แล้ว(Put the right man on the right job)

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 08:51:42 PM »

ยินดีด้วยครับ
แต่ถ้าผมเจอพี่ สกายเนวี่ งานหน้า
ผมจะต้องเรียกขานว่า
ผู้การ หรือ กัปตันครับ

วานผู้รู้ หน่อยครับ

เรียกอะไรก็ได้ครับ....อย่าเรียกไอ้...ก็แล้วกัน55555

Grin Grin Grin

ธ่อ..อ.อ....
เอ๊า.....เอาไง เอากัน....
งั้นเรียกเหมือนเดิม

เรียกเหมือนเดิมดีกว่าครับ.....สำหรับผมไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนเป็นอย่างไร....ผมก็คนเดิมของพี่ๆน้องๆนั่นแหละครับ.......สำหรับผมแล้ว ยศบนบ่าคือเครื่องแสดงการบังคับบัญชาทหารครับ.....ไม่ไช่เรื่องงานในหน้าที่......ผมเป็นเหมือนทุกๆท่านแหละครับ

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์