เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 04:57:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความยินดีกับท่าน Skynavy อีกครั้งครับ  (อ่าน 24797 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 08:54:31 PM »

¢Í͹حҵµèÍÂÍ´¹Ð¤ÃѺ ÂȹÒÇÒⷢͧ·èÒ¹ Skynavy ¹ÕèÀÒÉÒÍѧ¡ÄɨÐàÃÕ¡ÇèÒÍÐääÃѺ Huh

¹ÒÇÒµÃÕ = Commander
¹ÒÇÒâ· = Captain
¹ÒÇÒàÍ¡ = Commodore

¢Í͹حҵµèÍÂÍ´¹Ð¤ÃѺ ÂȹÒÇÒⷢͧ·èÒ¹ Skynavy ¹ÕèÀÒÉÒÍѧ¡ÄɨÐàÃÕ¡ÇèÒÍÐääÃѺ Huh

¹ÒÇÒµÃÕ = Commander
¹ÒÇÒâ· = Captain
¹ÒÇÒàÍ¡ = Commodore

นาวาตรี Lt Commander
นาวาโท Commander
นาวาเอก Captain
ไม่ใช่เหรอครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 08:56:12 PM »

ยินดีด้วยครับ
แต่ถ้าผมเจอพี่ สกายเนวี่ งานหน้า
ผมจะต้องเรียกขานว่า
ผู้การ หรือ กัปตันครับ

วานผู้รู้ หน่อยครับ

เรียกอะไรก็ได้ครับ....อย่าเรียกไอ้...ก็แล้วกัน55555

Grin Grin Grin

ธ่อ..อ.อ....
เอ๊า.....เอาไง เอากัน....
งั้นเรียกเหมือนเดิม

เรียกเหมือนเดิมดีกว่าครับ.....สำหรับผมไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนเป็นอย่างไร....ผมก็คนเดิมของพี่ๆน้องๆนั่นแหละครับ.......สำหรับผมแล้ว ยศบนบ่าคือเครื่องแสดงการบังคับบัญชาทหารครับ.....ไม่ไช่เรื่องงานในหน้าที่......ผมเป็นเหมือนทุกๆท่านแหละครับ

ยอดเยี่ยมครับ... Wink

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:01:21 PM »

ขออนุญาตต่อยอดนะครับ ยศนาวาโทของท่าน Skynavy นี่ภาษาอังกฤษจะเรียกว่าอะไรครับ Huh

นาวาตรี = Commander
นาวาโท = Captain
นาวาเอก = Commodore

ยศทหารของทหารเรือเรานำมาจากสหรัฐฯผสมกับอังกฤษ.....ดังนี้
นาวาตรี= Lieutenant Commander= LCDR.
นาวาโท= Commander= CDR. Bond.....James Bond 007
นาวาเอก = Captain = CPT.
พลเรือจัตวา= Commodore =ชั้นยศนี้ปัจจุบันเลิกใช้แล้ว จะใช้เป็นนาวาเอกพิเศษแทนครับ.....ในทร.ตอนนี้ผู้ที่ติดยศนาวาเอกพิเศษคือเตรียมทหารรุ่นที่22 ครับ
พลเรือตรี= Rear Admiral = RADM.
พลเรือโท= Vice Admiral = VADM.
พลเรือเอก=Admiral=ADM.

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:02:37 PM »

Commodore เทียบเท่า Captain  แม่นบ่
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:07:42 PM »

ยินดีด้วยครับ  Cheesy

ขอแสดงความยินดีและความนับถือที่ได้รับเกียรติอย่างสูงนี้ครับ

ไม่แน่ใจว่าผู้การสกายได้ยศ Captain หรือยังครับ ถ้ายังขอให้ได้เร็ว ๆ
แต่ถ้าติดยศแล้ว (ขอโทษด้วยครับที่สายตาต่ำไปหน่อย) ขอให้ได้รับการเลื่อนขั้นต่อไปเร็วๆ นะครับ

ผมยังเป็นนาวาโทครับ อีกเกือบสองปีถึงจะครบปีครองยศของนาวาโทครับ และขอขอบคุณในคำอวยพรครับ

ขออนุญาตต่อยอดนะครับ ยศนาวาโทของท่าน Skynavy นี่ภาษาอังกฤษจะเรียกว่าอะไรครับ Huh

Good evening sir, I'm CDR.Skye Bekanan, commanding officer H.T.M.S.PINKLAO Frigate Squadron 1,nice to meet you sir.

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:11:18 PM »

Commodore เทียบเท่า Captain แม่นบ่

Commodore = Captain(special) =นาวาเอกพิเศษ ครับพี่.......นาวาเอกพิเศษคือผู้ที่ครองยศนาวาเอกมานานกว่า5ปี และมีตำแหน่งว่างที่จะให้ขึ้นไปในตำแหน่งนั้นได้(ก็เนื่องมาจากนาวาเอกพิเศษท่านนั้นติดนายพลไปนั่นเอง)

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:16:18 PM »

ครับผม รู้สึกว่าที่นี่เลิกใช้ Commodore ไปแล้ว   ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับหมวกคร้าบ  Grin ขอหมวกปีกร่ม ทร อีกใบได้ไหมครับ ( หน้าด้านหนามากๆเลย) ใบที่ผู้การให้ผม โดนสาวยึดไปที่เมืองไทยอ่ะ เค้าขอเลยปฏิเสธไม่ได้ อิอิ
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:24:04 PM »

ขอขอบคุณทุกท่านที่ได้แสดงความยินดีกับผมนะครับ ผมจะ copyเก็บไว้เป็นความทรงจำที่ดีครับ สำหรับบางท่านที่ผมไม่ได้ตอบโดย quote ก็บอกได้เลยว่าผมได้อ่านทุกตัวอักษรนะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:26:26 PM »

ครับผม รู้สึกว่าที่นี่เลิกใช้ Commodore ไปแล้ว ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับหมวกคร้าบ Grin ขอหมวกปีกร่ม ทร อีกใบได้ไหมครับ ( หน้าด้านหนามากๆเลย) ใบที่ผู้การให้ผม โดนสาวยึดไปที่เมืองไทยอ่ะ เค้าขอเลยปฏิเสธไม่ได้ อิอิ

ได้เลยครับ....จะส่งไปให้ทั้งสองใบเลยรวมทั้งสายรัดข้อมือเฉลิมพระเกียรติ เรารักพระเจ้าอยู่หัว และอื่นๆครับ รอรับเด้อ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:29:22 PM »

ขอบพระคุณมากครับ  Grin
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:42:13 PM »

...ขอร่วมแสดงความยินดีด้วยครับ น่าภาคภูมิใจที่สุดในชีวิต....
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #116 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:48:19 PM »

...ขอร่วมแสดงความยินดีด้วยครับ น่าภาคภูมิใจที่สุดในชีวิต....

ขอบคุณครับผม

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #117 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 09:53:19 PM »

เรือหลวงปิ่นเกล้า สังกัด กองเรือฟริเกตที่1 กองเรือยุทธการ

ผมไปหัวหินหลายเที่ยวเห็นจอดลอยลำอยู่กลางทะเลหน้าวังไกลกังวลใช่มั๊ยครับผู้การ

เห็นลิบๆ Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #118 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 10:02:25 PM »

เรือหลวงปิ่นเกล้า สังกัด กองเรือฟริเกตที่1 กองเรือยุทธการ

ผมไปหัวหินหลายเที่ยวเห็นจอดลอยลำอยู่กลางทะเลหน้าวังไกลกังวลใช่มั๊ยครับผู้การ

เห็นลิบๆ Cheesy

ถูกต้องแล้วครับ เรือหลวงปิ่นเกล้า เป็นความภูมิใจของกองทัพเรือ ที่ได้มีโอกาสถวายการอารักขาทางทะเลรับใช้เบื้องพระยุคลบาท
หมู่เรือรักษาการณ์วังไกลกังวล จะใช้เรือฟริเกต1ลำ เรือตรวจการณ์1ลำ เรือน้ำ และเรือตรวจการณ์ชายฝั่ง จำนวนหนึ่ง ลอยลำอยู่โดยรอบเขตพระราชฐานทางทะเลครับ

peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #119 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2005, 10:03:46 PM »

หลงรัก ขอร่วมแสดงความยินดีด้วยครับ แม้ว่าจะช้าไปสักหน่อยครับ  Grin

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 12
  พิมพ์