เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 02:26:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความยินดีกับท่าน Skynavy อีกครั้งครับ  (อ่าน 24782 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #165 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 01:07:03 PM »

อย่างนายซับต้องจับไปเดินกระดานออกข้างกราบเรือ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #166 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 02:14:32 PM »

พี่สกายมีเรื่องน่ายินดีอยู่เรื่อยๆ นะเจ้าคะ Cheesy

I am dying... -*-

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #167 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 03:14:13 PM »

พี่สกายมีเรื่องน่ายินดีอยู่เรื่อยๆ นะเจ้าคะ Cheesy
เมื่อไรน้องโบว์จะมีเรื่องให้พี่ๆยินดีบ้างละ รออยู่นะ
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #168 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 04:31:10 PM »

เมื่อไรน้องโบว์จะมีเรื่องให้พี่ๆยินดีบ้างละ รออยู่นะ
ตามแซวกันดีครับ คู่นี้....อิอิ...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #169 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 05:56:28 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ...

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #170 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 09:48:39 PM »

ลืมถาม...
เรือใหญ่ขนาดนี้
เอ้อ....เค้ามีตุ๊กตาหน้าเรือ...เหมือนตุ๊กตาหน้ารถมั้ย

(แหะ แหะ ถามเอาจริงคือ เรือรบ มีทหารสุภาพสตรีประจำอยู่มั้ยครับ
เคยเห็นเรือบรรทุกเครื่องบินของ us มีทหารสุภาพสตรีอยู่ด้วย
อ้อ...เห็นในเวบเค้าหน่ะ ไม่ใช่เคยขึ้นเรือเค้าหรอก)

อ๋อ.....ไม่มีครับ
ทหารเรือมีประวัติยาวนาน มีขนบธรรมเนียมประเพณีชาวเรือที่ยึดถือปฎิบัติกันสืบต่อมาอย่างเคร่งครัด ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันเราไม่บรรจุทหารเรือหญิงมาประจำการบนเรือรบเลย สาเหตุก็มีด้วยกันหลายประการ หลักๆก็คือ เรือรบเราถือเป็นเพศหญิงมีแม่ย่านางเรือคอยสถิตย์อยู่เพื่อปกปักรักษาคนในเรือให้ปลอดภัยจึงไม่มีทหารเรือในเรือคนใดกระทำการอันเป้นที่ลบหลู่ต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์บนเรือ และมีธรรมเนียมปฎิบัติคือหากจะเชิญสุภาพสตรีขึ้นมาบนเรือเพื่อเยี่ยมชม ก็จะมาได้ตั้งแต่พระอาทิตย์ขึ้น และต้องขึ้นจากเรือเมื่อพระอาทิตย์ตก ห้ามค้างคืนบนเรือเด็ดขาดครับ
สำหรับทร.อเมริกา อังกฤษ ออสเตรเลียฯลฯ เขาไม่มีประเพณีที่เคร่งครัดเหมือนเรา และสิทธิสตรีเขาพยายามให้เท่าเทียมชาย จึงมีทหารเรือหญิงบนเรือรบได้(แต่ปัญหาก็เยอะ ที่เราไม่รู้เพราะเขาปิดเรื่องไม่ดีเอาไว้ต่างหาก)
ย้อนมาที่ทร.ไทย ทหาเรือหญิงมีความรู้ความสามารถเยอะ แต่เราให้เธอทำงานในด้านอื่นๆที่จะเป็นประโยชน์แทน....งานตรากตรำยกให้ผู้ชายไป
คงพอจะไขความกระจ่างได้นะครับท่านซับมารีน

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #171 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 09:51:13 PM »

อย่างนายซับต้องจับไปเดินกระดานออกข้างกราบเรือ

อย่าเลยครับน้องต่อ...สงสารท่านซับฯ เอาแค่จับไว้บนเสากระโดงเรือก็พอ.........รับรอง..........

korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #172 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 09:52:26 PM »

โก้เกรียติครับ
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #173 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 09:54:30 PM »

ครับผม.....ผมเชื่อเสมอว่าคนทำดีต้องได้ดี.....จะช้าหรือเร็วเท่านั้น........ตอนนี้ก็รอข่าวดีจากน้องโบว์อยู่เท่านั้น.....อาทิตย์นี้น้องโบว์ก็มีงานหนักอีกแล้ว.........เอาใจช่วยนะครับ

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #174 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 09:55:16 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ...

ขอบคุณครับผม

หน้า: 1 ... 9 10 11 [12]
  พิมพ์