เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:21:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามคุณหมอ ในห้องนี้นะครับ  (อ่าน 10788 ครั้ง)
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 10:19:53 PM »

ผมพอทราบว่ามีคุณหมอหลายท่าน เป็นสมาชิกอยู่ในห้องนี้
ผมมีเรื่องอยากจะถามว่า

ในกรณีที่ผู้หญิง ประจำเดือนไม่มา ประมาณ 4 เดือน  นอกจากท้องแล้วมีกรณีอื่นไหมครับ

คือผู้หญิงคนหนึ่ง อาการคือ ประจำเดือนไม่มา 4 เดือน เข้าเดือนที่ 5 แล้ว
น้ำหนักก็ไม่เพิ่ม ไม่มีอาการแพ้ท้องแต่อย่างใด ท้องไม่ใหญ่ เท่าเดิม
และน้ำหนักลดด้วย  ว่าจะไปหาหมอให้ตรวจร่างกายอยู่แต่ ก็ไม่มีเวลาและผู้หญิงคนนั้นก็ไม่อยากไป

เรื่องท้องแฟนของเธอตัดทิ้งไปแล้ว แต่อยากทราบสาเหตุอื่นว่ามีสาเหตุใดอีกถึงมาไม่เป็น ปกติ
ผู้หญิงคนนั้นบอกว่า เคยมาไม่ปกติเหมือนกัน แต่นานสุดแค่ 2 เดือน พอเดือนที่ 3 ก็มา
และเป็นไม่บ่อย  แรกๆกลุ้มใจมาก นึกว่าติดสะแล้ว แต่แฟนของเธอก็ยังเชื่อในฝีมือตัวเอง เพราะไม่เคยพลาด
คุณหมอช่วยตอบหน่อยนะครับ จะได้สบายใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 02:25:20 AM โดย GaBueNamKoy » บันทึกการเข้า

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
jojo-aj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

การกินและพูดอย่าให้ปากเป็นนายเรา

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 10:31:12 PM »

ไม่ใช่หมอครับแต่แนะนำว่าให้ไปซื้อที่ตรวจการตั้งครรณ์จากร้านขายยาก่อนถ้าไม่ใช้ก็ไปหาหมอที่โรงพยาบาลดีกว่าครับ
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 10:33:55 PM »

ถามเพื่ออะไร.... คุณกระบือน้ำกร่อยต้องวิเคราะห์เองครับ...

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 11:01:50 PM »

ไม่ใช่หมอครับแต่แนะนำว่าให้ไปซื้อที่ตรวจการตั้งครรณ์จากร้านขายยาก่อนถ้าไม่ใช้ก็ไปหาหมอที่โรงพยาบาลดีกว่าครับ

ได้ไปซื้อมาตรวจแล้วครับ ไม่ท้องครับ เลยตัดประเด็นท้องออกไป ไหว้

ถามเพื่ออะไร.... คุณกระบือน้ำกร่อยต้องวิเคราะห์เองครับ...

ถามเพื่อให้ได้ข้อมลูที่ถูกต้องจากผู้รู้จริง ผมไม่สามารถวิเคราะห์เองได้ว่าเป็นอะไร เพราะผมไม่มีความรู้ครับ

จึงอยากถามผู้รู้ เพื่อจะได้ข้อมูลที่ถูกต้อง ขอบคุณครับ ไหว้
จะรอคุณหมอนะครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 11:10:02 PM »

เรื่องบางเรื่องไม่จำเป็นต้องถามในที่สาธารณะ ก็ได้ครับ... วิเคราะห์เองก็น่าจะเข้าใจครับ...

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 11:23:33 PM »

เรื่องบางเรื่องไม่จำเป็นต้องถามในที่สาธารณะ ก็ได้ครับ... วิเคราะห์เองก็น่าจะเข้าใจครับ...

เห็นด้วยกับคุณ dignitua ครับ
คุณน้องกระบือ น่าจะคิดออกว่าเรื่องบางเรื่อง แบบนี้ ควรเอามาโฆษณาในที่สาธารณะตรงนี้หรือไม่
อ่านมาหลายกระทู้ของน้องกระบือ มีสีสันพอสมควร แต่บางเรื่อง(ส่วนตัว) ไม่ต้องเปิดเผยบ้าง ก็ดีนะ ครับ
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 12:53:44 AM »

ขอโทษครับ แต่ผมไม่คิดว่า เป็นเรื่องส่วนตัวนะครับ
ผมคิดว่า เป็นเรื่องที่มีประโยชน์ต่อส่วนรวม
เพราะใครๆก็มีโอกาสเกิดได้สำหรับเรื่องนี้
ถ้าพี่ๆตีความจริงๆ มันไม่ใช่เรื่องส่วนตัวเลย
มันเป็นเรื่องที่ผู้หญิงทุกคน อาจจะเกิดขึ้นได้

ถ้ามีผู้หญิงในห้องนี้หรือภรรยาสมาชิกเกิดประจำเดือนไม่มาเหมือนเธอคนนั้นผม
ผมคิดว่า เป็นเกร็ดความรู้ ที่คนทุกคนจะต้องได้รับ
มันไม่ใช่เรื่องส่วนตัวเลยนะครับ

ประเด็นมันอยู่ที่ว่า ผู้หญิงคนหนึ่ง ประจำเดือนไม่มาหลายเดือน
และไม่ได้ท้องด้วย มันเกิดจากสาเหตุอะไร
เพียงเท่านี้เอง

ประเด็นนี้ไม่ใช่ประเด็นส่วนตัว เพราะอาจจะเกิดกับคู่ชีวิตใครก็ได้ในเว็ปนี้
หากหมอให้ข้อมูลที่ถูกต้อง จะเป็นประโยชน์กับสมาชิกทุกท่าน ที่ไม่มีความรู้ในเรื่องนี้

ผมต้องขอโทษด้วยหากทำความเสื่อมเสียให้กับเว็ป เพราะเจตนาผมต้องการให้สมาชิกมีความรู้
เท่านั้นเอง ไม่ได้มีเจตนาสาวไส้ให้กากินแต่อย่างใด ผมต้องขอโทษจริงๆหากผิด ไหว้ ไหว้ ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 02:26:29 AM โดย GaBueNamKoy » บันทึกการเข้า

^
                               ^
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 02:04:27 AM »

ถ้าจะให้เกียรติผู้หญิงคนข้างๆน้องกระบือสักหน่อย

ไม่ต้องระบุก็ได้ว่า ผู้หญิงคนนั้นคือใคร....แค่ถามโดยไม่ระบุตัวตน...

ไม่มีผู้หญิงคนไหนชอบหรอกครับที่กินที่ลับ คายที่แจ้ง...

แล้วถ้าญาติผู้ใหญ่เขามาเห็นมันดีหรือใหม่...ลองตรองดู

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 02:27:43 AM »

แก้ไขแล้วครับ ตามสมควร
ไม่ได้อ้างชื่อใคร ไม่มีใครรู้ตัวตน

ขอคำตอบจากคุณหมอ เพื่อประโยชน์แก่ สมาชิกด้วยนะครับ ไหว้ ไหว้

^
                               ^
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 02:31:34 AM »

เพื่อนผมบอกว่าไม่อยากเสวนาด้วย แต่ฝากลิงค์มาให้ดูข้อมูลเอาเองครับ

http://www.doctor.or.th/node/5535

http://www.doctor.or.th/node/4997
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 02:38:52 AM »

อ้างถึง
ถ้ามีผู้หญิงในห้องนี้หรือภรรยาสมาชิกเกิดประจำเดือนไม่มาเหมือนเธอคนนั้นผม
ผมคิดว่า เป็นเกร็ดความรู้ ที่คนทุกคนจะต้องได้รับ
มันไม่ใช่เรื่องส่วนตัวเลยนะครับ

ผมพาไปหาหมอครับ เพราะถึงถามในนี้ พี่ที่เป็ฯหมอก็ไม่เห็นอาการโดยตรง ก็คงให้คำตอบอะไรมากไม่ได้ครับ

ปล ผมยังไม่มีภรรยา แค่สมมุติว่ามี

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 03:00:03 AM »

ผมพอทราบว่ามีคุณหมอหลายท่าน เป็นสมาชิกอยู่ในห้องนี้

ในกรณีที่ผู้หญิง ประจำเดือนไม่มา ประมาณ 4 เดือน  นอกจากท้องแล้วมีกรณีอื่นไหมครับ

คือผู้หญิงคนหนึ่ง อาการคือ ประจำเดือนไม่มา 4 เดือน เข้าเดือนที่ 5 แล้ว
น้ำหนักก็ไม่เพิ่ม ไม่มีอาการแพ้ท้องแต่อย่างใด ท้องไม่ใหญ่ เท่าเดิม
และน้ำหนักลดด้วย  ว่าจะไปหาหมอให้ตรวจร่างกายอยู่แต่ ก็ไม่มีเวลาและผู้หญิงคนนั้นก็ไม่อยากไป

เรื่องท้องแฟนของเธอตัดทิ้งไปแล้ว แต่อยากทราบสาเหตุอื่นว่ามีสาเหตุใดอีกถึงมาไม่เป็น ปกติ
ผู้หญิงคนนั้นบอกว่า เคยมาไม่ปกติเหมือนกัน แต่นานสุดแค่ 2 เดือน พอเดือนที่ 3 ก็มา
และเป็นไม่บ่อย  แรกๆกลุ้มใจมาก นึกว่าติดสะแล้ว แต่แฟนของเธอก็ยังเชื่อในฝีมือตัวเอง เพราะไม่เคยพลาด
คุณหมอช่วยตอบหน่อยนะครับ จะได้สบายใจ

ไม่ใช่หมอนะครับ...แต่แค่อยากจะบอกว่า ผมอ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึก เสื่อมอย่างแรง ครับ....  เศร้า  เศร้า  เศร้า

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 03:11:11 AM »

ไม่ใช่หมอนะครับ...แต่แค่อยากจะบอกว่า ผมอ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึก เสื่อมอย่างแรง ครับ....  เศร้า  เศร้า  เศร้า

จะให้ใช้คำพูดอย่างไรดีหรือครับ ช่วยแนะนำหน่อย
ถึงจะมองว่าไม่เสื่อม ผมไม่เข้าใจว่ามันเสื่อมอย่างไร
มันเป็นเรื่องธรรมชาติ และไม่ควรจะปิดกั้นเพราะจะทำให้ คนอื่นโดยเฉพาะเด็กวัยรุ่น
ไปทำกันอย่างผิดๆ  มันไม่ดีใช่ไหมครับที่มีคน ออกมาถามเรื่องที่ใกล้ตัวคุณอย่างนี้
มันเป็นเรื่องที่เกี่ยวกับสุขภาพของผู้หญิง
คุณกำลังคิดอะไรกัน คุณคิดไปไกลกันแล้วนะครับ
คุณดูที่เจตนาสิครับ อย่าคิดต่อยอด ผมไม่เคยคิดอะไรอย่างนั้นเลย
คุณจะปิดบังให้มันได้อะไร ในเมื่อมันเป็นความรู้ที่ควรจะรู้

ผมขอบคุณสำหรับความรู้ที่พี่ E_Mail มอบให้ด้วย
ผมคิดว่า มีประโยชน์ต่อใครอีกหลายคน
ผม ยังรอคำตอบจากหมอและผู้รู้นะครับ

^
                               ^
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 03:15:36 AM »

สีสันเนอะสีสัน

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 08:19:01 AM »

จากลิ้งค์ที่คุณ E Mail ให้มาอ่านรึยังครับ ?
ไม่มีหมอเทวดาคนไหนจะตอบน้องได้หรอกครับ แค่อาการที่น้องเล่ามา ไปตรวจที่โรงบาลซิครับ
หากยังขืนดื้อดึงจะเอาคำตอบตรงนี้ คงต้องไปถามพวกฟันธง หรือไม่ก็คอนเฟิมอะไรเทือกนั้น  Cheesy Cheesy
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์