เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:18:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามคุณหมอ ในห้องนี้นะครับ  (อ่าน 10770 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #75 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:36:57 PM »

สิ่งที่ผมได้จากเพื่อนๆ พี่ๆ ที่เวปนี้คือ.... "น้ำร้อนปลาเป็น.. น้ำเย็นปลาตาย..."  ซึ่งได้ผลกับชีวิตจริง จริงๆครับ ไหว้ เสียดายที่สารวัตรบอกให้ลบกระทู้ออก เพราะกลัวว่าจะเป็นพยานหลักฐาน... ไม่งั้นจะ link ให้กระบือน้ำกร่อยอ่านถึงความห่วงใย.. และการสั่งสอนของพี่ๆทุกคนให้ดู....

ยังมีพี่เสือใบ อีกคนที่ท่านคงไม่อยากลดตัวมาสั่งสอนกระบือน้ำกร่อย....

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:37:53 PM »

เอาเถอะครับ  เด็กคนนี้หัวรั้นและเข้าข้างตัวเองสุดๆ ความหวังของผมคงจะเหลืออยุ่สัก 0.01%ล่ะมั้งดูจากที่เห็นมาเนี่ย แต่เหมือนก้อนกรวดที่มีเหลี่ยมคมนั่นแหละครับ ไหลไปตามน้ำเรื่อยๆโดนกระทบไปเรื่อยๆก้กลมเกลี้ยงได้  ค่อยๆนวดไปครับ สนุกดีออกผมว่านะ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #77 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:44:01 PM »

เอาเถอะครับ  เด็กคนนี้หัวรั้นและเข้าข้างตัวเองสุดๆ ความหวังของผมคงจะเหลืออยุ่สัก 0.01%ล่ะมั้งดูจากที่เห็นมาเนี่ย แต่เหมือนก้อนกรวดที่มีเหลี่ยมคมนั่นแหละครับ ไหลไปตามน้ำเรื่อยๆโดนกระทบไปเรื่อยๆก้กลมเกลี้ยงได้  ค่อยๆนวดไปครับ สนุกดีออกผมว่านะ  Grin
เยี่ยม หวังว่านายกระบือคงจะมีวันที่เกลี้ยงกลมครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #78 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:45:24 PM »

เอาให้กลมแบบโลโก้คุณกวางเลยนะ.... คิก คิก คิก คิก

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:49:00 PM »

..คำถามส่วนมากของ จขกท.เหมือนคำถามที่ทนายของพระเจ้ามูลที่เมืองซักค้านท่าน อดีต รมต.ICT จนท่านผู้พิพากษาคดีที่จะยึดทรัพท์ 7หมื่น6พันล้านอี่แป๊ะของพระเจ้ามูลเมือง ท่านตระคอกใส่ทนายของเจ้ามูลเมืองว่า"คำถามแบบนั้น มีแต่คนโง่เท่านั้นและที่จะตอบ".. เยี่ยม คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #80 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:58:29 PM »

ผมอยากมาตอบเยอะแยะ......พิมพ์แล้วลบๆๆๆ.....

สุดท้าย......ไม่ตอบอะไรดีกว่า..........

เหนื่อยแทน.............

ผมเป็นบ่อยเลยครับ... พักหลังๆ...

เลยบางทีเห็นชื่อน้องเค้าแล้วไม่อยากเข้ามาอ่าน... รู้สึกเสียดายเวลา... เปลืองสมอง...

แต่บางทีก็สงสาร... ไหนๆน้องเค้าก็กล้าระบุตัวตนแล้ว... แต่ก็แล้วแต่น้องเค้าแล้วว่าจะมีวิธีคิดรับผิดชอบต่อตัวเองและสังคมได้แค่ไหน...

ปล. ยังดีที่ผมมีแต่ลูกชาย... ถ้ามีลูกสาวแล้วได้ลูกเขยอวดดีอย่างนี้.... คงต้องมีใครตายหรือติดคุกกันบ้างล่ะ...

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #81 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 10:36:42 PM »

ผมพอทราบว่ามีคุณหมอหลายท่าน เป็นสมาชิกอยู่ในห้องนี้
ผมมีเรื่องอยากจะถามว่า

ในกรณีที่ผู้หญิง ประจำเดือนไม่มา ประมาณ 4 เดือน  นอกจากท้องแล้วมีกรณีอื่นไหมครับ

คือผู้หญิงคนหนึ่ง อาการคือ ประจำเดือนไม่มา 4 เดือน เข้าเดือนที่ 5 แล้ว
น้ำหนักก็ไม่เพิ่ม ไม่มีอาการแพ้ท้องแต่อย่างใด ท้องไม่ใหญ่ เท่าเดิม
และน้ำหนักลดด้วย  ว่าจะไปหาหมอให้ตรวจร่างกายอยู่แต่ ก็ไม่มีเวลาและผู้หญิงคนนั้นก็ไม่อยากไป

เรื่องท้องแฟนของเธอตัดทิ้งไปแล้ว แต่อยากทราบสาเหตุอื่นว่ามีสาเหตุใดอีกถึงมาไม่เป็น ปกติ
ผู้หญิงคนนั้นบอกว่า เคยมาไม่ปกติเหมือนกัน แต่นานสุดแค่ 2 เดือน พอเดือนที่ 3 ก็มา
และเป็นไม่บ่อย  แรกๆกลุ้มใจมาก นึกว่าติดสะแล้ว แต่แฟนของเธอก็ยังเชื่อในฝีมือตัวเอง เพราะไม่เคยพลาด
คุณหมอช่วยตอบหน่อยนะครับ จะได้สบายใจ

เอาสมองส่วนไหนคิด....

กระบือ = ควาย....

The best way to predict the future is to invent it.
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #82 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 10:37:25 PM »

ผมเริ่มรู้สึกว่า

ชีวิตใคร ชีวิตมัน

จะสูง จะต่ำ อยู่ที่ทำตัว...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #83 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 10:39:50 PM »

ผมอยากมาตอบเยอะแยะ......พิมพ์แล้วลบๆๆๆ.....

สุดท้าย......ไม่ตอบอะไรดีกว่า..........

เหนื่อยแทน.............

ผมเป็นบ่อยเลยครับ... พักหลังๆ...

เลยบางทีเห็นชื่อน้องเค้าแล้วไม่อยากเข้ามาอ่าน... รู้สึกเสียดายเวลา... เปลืองสมอง...

แต่บางทีก็สงสาร... ไหนๆน้องเค้าก็กล้าระบุตัวตนแล้ว... แต่ก็แล้วแต่น้องเค้าแล้วว่าจะมีวิธีคิดรับผิดชอบต่อตัวเองและสังคมได้แค่ไหน...

ปล. ยังดีที่ผมมีแต่ลูกชาย... ถ้ามีลูกสาวแล้วได้ลูกเขยอวดดีอย่างนี้.... คงต้องมีใครตายหรือติดคุกกันบ้างล่ะ...

ผมไม่ยุ่งอะครับพี่ตั้ว ใช้หลักการเดียวกับพี่โอ๊คครับ ชีวิตใครชีวิตมัน สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว คนเรามันมีการให้โอกาสเสมอ แต่ถ้าพูดไปแล้ว เหมือนพูดพล่อยๆ เหมือนลมตด ผมถือว่าคนนั้นก็หมดค่าครับ

ยิ่งถ้ามีลูกสาวแล้วได้ลูกเขยอวดดี ก็คงไม่ทันได้มาเป็นลูกเขยหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 10:56:39 PM โดย Joke MacTavish » บันทึกการเข้า

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #84 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 11:53:23 PM »

จะถามเพื่อความสบายใจ หรือจะพาเมียไปหาหมอเพื่อตรวจดูอาการครับ  เอาอย่างไหน

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #85 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 12:43:07 AM »

ผมเริ่มรู้สึกว่า

ชีวิตใคร ชีวิตมัน

จะสูง จะต่ำ อยู่ที่ทำตัว...

รู้สึกอย่างนี้เหมือนกัน อย่าไปขัดไปเกาอะไรเลยครับปล่อยไว้อย่างนี้จะดีกว่าเห็นชัดดี เหมือนเอากระดิ่งกระดึงผูกหางไว้
จะแนะนำให้น้อง(กระบือ)ไปหาหมอน้องเขาก็คงไม่ไปหรอก  Cheesy Cheesy
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #86 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 12:51:52 AM »

คอยเข้าห้องน้ำว่างจัดๆเลยเข้ามาอ่านครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #87 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 01:43:32 AM »

คอยเข้าห้องน้ำว่างจัดๆเลยเข้ามาอ่านครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
จะได้ถ่ายคล่องๆไงครับหรือไม่ก็พาลจะท้องผูกไปเลย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แค่เข้ามาแซวพี่ฟิ้งค์นะครับ Wink
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #88 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 03:02:35 AM »

โหยเมาจริงๆ ยิ่งเมายิ่งขำ
ประเด็นอยู่ไหนครับ ประเด็นคืออะไร  Huh
คุณกำลังทำอะไรกันหรือครับ
ผม งง ผมถามเรื่องสุขภาพของผู้หญิงครับ เหอะๆ ขำก๊าก
ไปกันถึงไหนแล้วครับ บอกผมด้วยผมตามไม่ทัน
ชอบคิดแทนผมนะครับ เหอะๆดีจัง
อะไรกันครับ ไม่เข้าใจจริงๆ
ดือบ้าง หัวรั้นบ้าง ไม่ฟังบ้าง  ผมถามเรื่องสุขภาพผู้หญิงนะครับ
ผมดื่อตรงไหน ไม่เข้าใจจริงๆ
มันแปลกดีนะ มันแปลกดีนะ เหอะๆ ขำขำ

แล้วแต่นะครับ ใครจะมองผมยังไง
ก็ไม่มีผลต่อผมหรอก แล้วแต่นะครับ เชิญ ยิ้มีเลศนัย
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ เหอะๆ

ยังไงต้องขอบคุณ สูตร์เหล้าอีกที่ เมาได้ใจ

รักนะครับทุกคน จุ๊ฟๆ  หลงรัก

ผมก็เท่านี้แหละครับ ไม่ได้ใหญ่โตอะไร ไม่สามารถกำหนดชีวิตใครได้
หากคุณเข้าใจผม คุณจะรู้ว่าผมไม่ธรรมดา ผมไม่ได้คุยด้วย ใครจะเชื่อก็ได้ไม่เชื่อก็ได้
แต่ผมก็รักทุกคนนะครับ  ผมรักทุกคนจริงๆ หลงรัก

พี่ๆไม่ต้องสนใจผมก็ได้ พี่ๆมองผมติดลบก็ได้ ผมไม่สนใจอยู่แล้ว
พี่บ้างคนบอกว่า ผมไม่มีที่ยืนในสังคม เหอะๆน่าขำ
ขนาดผมพิมพ์ไปยังยิ้มไปเลย  คิก คิก

อะโด่ จริงหรือปล่าว ผมไม่ใช่หอมมะลินะครับบบบบบบบบ คิก คิก

ผมก็มีดีนะครับ  คำว่าเด็กเวรผมชอบมากเลย  ขำก๊าก
สุดยอด  จริงๆน่าจะลบผมออกจากสมาชิกได้แล้วนะครับ
เพราะตั้งแต่ผมเข้ามา ก็สร้างความวุ่นวายมากกว่า ความดี
เหอะๆก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน รักนะจุ๊ฟๆ หลงรัก

สุดยอดจริงๆสูตร์เหล้ามะนาวเกลือโซดา เป็นอะไรที่ลงตัวมากๆ

ต่อๆ ผมมันก็แค่เด็กเวร คนหนึ่งในสายตาพี่ๆ อย่าไปสนใจเลยครับเสียเวลา

เหมือนว่า ผมไม่ค่อยเต็มนะ บ้างวันก็ดีบางวันก็ล้น จะเอาอะไรกับผมล่ะครับ คนบ้านะครับไม่ใช่คนดี
เหอะๆ เลิกสนใจผมได้แล้ว เป็นอะไรกันเนี้ย

ดีแล้วที่คุยกันไม่รู้เรื่อง ถ้าพี่ๆคุยกับผมรู้เรื่องแสดงว่าพี่ก็บ้าเหมือนผม
รักนะเด็กโง่ๆ เหอะๆ น้ำลายหก

คนดีๆ ตามแบบของพี่คงต้องเออ ออ ตามพี่ไปหมดใช่ไหมครับ งั้นผมขอเป็นคนเลวแล้วกัน ยิ้มีเลศนัย
เพราะผมรู้ว่า อะไรผิดอะไรถูก   ใช่ครับผมประจาญตัวเอง ผมรู้สึกอายมากๆๆๆๆๆๆเลยครับตอนนี้ ผมประจาญตัวเองคร๊าบบบบบบบบบ แบร่

มีทิศตะวันตก ก็ต้องมีทิศตะวันออก มีขาวก็ต้องมีดำ มีเหลืองก็ต้องมีแดง มีเด็กเวร ก็ต้องมี ผู้ใหญ่เวร   อุ่ยๆๆๆๆโกรธธธธธธธธธ แบร่ แบร่ระเบิดๆๆๆๆๆๆๆ แบร่ แบร่

ยินดีที่ได้ร่วมพัฒนาประเทศชาติไทยครับ ลาก่อน บายบ่าย     (  หมิ่น กา ลา บ่ะ )  สวัสดีครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 08:41:39 AM »

เคยให้กำลังใจเมื่อถุกพี่บางท่านตำหนิในบางกระทู้ แต่อ่านคำตอบน้องควายน้ำกร่อยข้างบนแล้ว น้องควายน้ำกร่อยเป็นเด็กเวร จริงๆ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์