เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:22:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกระสุน .38 สเปเชียล JHP สำหรับเจ้าหน้าที่ปราบปรามให้หน่อยครับ  (อ่าน 3596 ครั้ง)
kobpu
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 01:17:23 AM »

ขอรายละเอียดยี่ห้อ และร้านที่หาซื้อได้ด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
tawe
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 01:45:27 AM »

เรมิงตัน 95เกรนหัวรู ลองหาดูครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:13:40 AM »

ถ้าหาได้ก็ประมาณนี้ครับ  แต่อย่าลืมพกลูกหัวบอลธรรมดาไปด้วยนะครับ  เพราะพวกนี้เอาไว้ยิงคนครับ

แต่ถ้าคนไปหลบหลังที่กำบังนี้  จะยิงไม่เข้านะครับ   Cheesy

Winchester Ranger LE also 38+P 130 Gr SXT

Remington Goldden Seber  125 Gr.  .38+P   (รูปของพี่ Sting ครับ)

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:15:03 AM »

อยู่ ป.ถ้าเลือกปืนได้

น่าจะใช้ปืนขนาดอื่นที่อุ่นใจกว่านี้

ถ้าเลือกปืนไม่ได้ ควรระบุมาด้วยว่าใช้ปืนรุ่นไหนอยู่

จะได้แนะนำได้ถูกต้องครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:18:12 AM »

นี่รูปพี่ 51 ครับ   Wink

เจ้าหน้าที่ปราบปรามนี่น่าจะเล่นตัวอื่นนะครับ  เช่น พวก .45 ACP ครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:26:54 AM »

กระสุนแม็กเซฟหรือเกลเซอร์เซฟตี้สลั๊กครับ... ถ้าสู้ราคาไหว... Grin Grin Grin

ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 11:58:57 AM »

เคยรองรุ่นนี้ครับ ปืน รูเกอร์ 4 นิ้ว แรงดีครับ เสียงดังสุดๆ ไหว้

kobpu
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 10:41:00 AM »

ขอขอบคุณทุกท่าน สงสัยต้องเปลี่ยนปืน
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 10:48:51 AM »

ขอขอบคุณทุกท่าน สงสัยต้องเปลี่ยนปืน
ระหว่างรอเปลี่ยนปืน
ถ้า จขกท ยังใช้ m60 เหมือนที่แสดงไว้ในอาวุธประจำตัว
ขอแนะนำว่าถ้าจะให้ชัวร์  ใช้ FMJ แบบไม่ +P จะดีกว่านะครับ
ผมใช้ m60 ฟูลลักซ์  ซึ่งเสปคบอกว่ายิงบวกพีได้
แต่ลองยิงตอนวันเกิดมาสองปี
นัดที่สองที่สาม โม่ติดไม่หมุนครับ !!!!
ยิงต่อไม่ได้  ลูกโม่มีขัดลำเฉยซะงั้น
ต้องปลดต้องเขี่ยกันวุ่นวาย

.....กลัวกระบอกของ จขกท จะมีอาการเจแบบของผมน่ะครับ
ตอนกำลังดวลกับผู้ร้าย...ไม่หนุกแหงๆ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
หน้า: [1]
  พิมพ์