เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 12:27:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมปืนโครงการถูกกว่าร้านปืนครึ่งต่อครึ่งครับ  (อ่าน 5499 ครั้ง)
WATC
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 07:04:18 PM »

รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ  ทำไมราคาปืนโครงการถูกกว่าร้านปืน ครึ่งต่อครึ่งครับ  รบกวนด้วยครับ
ไมรู้จริงๆครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ
I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 07:06:56 PM »

เป็นคำถามที่ค้างคาใจ ชาวปืนมานานพอสมควรแล้วล่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน  ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า ข้าราชการ และ ประชาชนธรรมดานั้น  แตกต่างกันมากหรอไง ก็คนเหมือนกันนะ ไหว้   รอผู้รู้มาตอบอีกทีนึงครับ
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 08:00:58 PM »

ไม่จำกัดโควต้า ไม่มีภาษี ไม่มีค่าใช้จ่ายหน้าร้าน ไม่บวกกำไรมาก
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 09:31:54 PM »

น้ำลายหก
ครับ
ราคาสวัสดิการเป็นราคาปกติที่ควรเป็น
ราคาหน้าร้านเป็นราคาด้านหน้าเอาเปรียบลูกค้าครับ
แถมภาษีตกหล่นไปไหนไม่ทราบ
จนท.ที่เข้ามาใช้เวป ก้อบ่มิไก๋
จะเก่งก้อแค่นับชามก๋วยเตี้ยว
โดนชก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 09:53:54 PM »

ไม่จำกัดโควต้า ไม่มีภาษี ไม่มีค่าใช้จ่ายหน้าร้าน ไม่บวกกำไรมาก

เสียภาษีครับ...

ถ้าไม่เสียถูกกว่านี้อีกครับ...คิก คิก
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 09:58:19 PM »

ปืนโครงการเนี่ย ประชาชนทั่วไปไม่มีสิทธฺซื้อใช่หรือไม่ครับ ถ้าใช่จะต้องทำยังไงครับที่จะได้ปืนใหม่ที่มีราคาถูกกว่าท้องตลาดทั่วไปครับ

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 10:20:41 PM »

ระบบโควต้าครับ  ปีหนึ่งได้โควต้าแค่ 30 กระบอก แต่ต้องเลี้ยงตัวทั้งปี

มันจึงต้องมีธุรกิจเสริมอื่นๆเข้ามาช่วย
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 02:43:04 PM »

อันนี้ผมว่าเริ่มอ้างยากแล้วครับ

ระบบโควต้าครับ  ปีหนึ่งได้โควต้าแค่ 30 กระบอก แต่ต้องเลี้ยงตัวทั้งปี

มันจึงต้องมีธุรกิจเสริมอื่นๆเข้ามาช่วย
pinball_199
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 02:55:50 PM »

ตามหลักความเป็นจริงแล้วเขาจัดไว้ให้ข้าราชการผู้มีเงินเดือนน้อยมีไว้เพื่อปฏิบัติหน้าที่ทางราชการ อย่างเช่นข้าราชการทหารตำรวจและข้าราชการพลเรือนแต่หลังๆมานี้ไม่รู้ยังไงมั่วกันจนไม่รู้หน่วยงานไหนเป็นหน่วยงานไหนอยากมีไปหมด บางหน่วยงานผมมองแล้วไม่จำเป็นเลย
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 03:58:56 PM »

จริงๆแล้ว...ต้องถูกกว่านี้อีกเยอะครับ
แต่ราคาตลาดทำให้ราคาสวัสดิการดึงได้สูงตามไปด้วย...ลองย้อนดูราคาสวัสดิการ 3-4 ปีที่ผ่านมาสิครับ

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 04:00:01 PM »

ร้อง..."ศาลปกครอง"...กันไหมครับ Huh

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 04:59:49 PM »

ปืนโครงการเนี่ย ประชาชนทั่วไปไม่มีสิทธฺซื้อใช่หรือไม่ครับ ถ้าใช่จะต้องทำยังไงครับที่จะได้ปืนใหม่ที่มีราคาถูกกว่าท้องตลาดทั่วไปครับ

ไม่มีสิทธิซื้อครับ...

แต่มีบางท่านทำหนังสือขอเข้าร่วมโครงการ...

และสามารถซื้อได้ครับ...Cheesy
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 05:32:10 PM »

จริงๆแล้ว...ต้องถูกกว่านี้อีกเยอะครับ
แต่ราคาตลาดทำให้ราคาสวัสดิการดึงได้สูงตามไปด้วย...ลองย้อนดูราคาสวัสดิการ 3-4 ปีที่ผ่านมาสิครับ

จุ๊......จุ๊....จุ๊...... Grin Grin Grin

ปืนโครงการ อีกชื่อคือ โครงการสวัสดิการแก่ข้าราชการ ถ้าจำไม่ผิด

ตีความหมายชื่อแล้วจะได้คำตอบว่าทำไมถึงถูกกว่า

อ้อ...ถ้าย้อนเวลาแบบคุณช้าง แต่ก่อน สามารถผ่อนได้ด้วยนะ  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 07:08:21 PM »

น่าจะเลิกระบบโควต้าร้าน แล้วให้หน่วยงาน "สวัสดิการ" ของข้าราชการทุกกระทรวง  ขายปืนเป็นสินค้าหลักแข่งกับเอกชนไปเลย  โดยขายให้ประชาชนทั่วไปด้วย เอากำไรเข้าสวัสดิการ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
suthep2010
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 07:12:58 PM »

น่าจะเลิกระบบโควต้าร้าน แล้วให้หน่วยงาน "สวัสดิการ" ของข้าราชการทุกกระทรวง  ขายปืนเป็นสินค้าหลักแข่งกับเอกชนไปเลย  โดยขายให้ประชาชนทั่วไปด้วย เอากำไรเข้าสวัสดิการ

สนับสนุน เลยครับ  หลงรัก หลงรัก   เยี่ยม เยี่ยม

รับรองงานนี้ มีแข่งกันแย่งลูกค้าดุเดือด ราคาลงแน่นอน  Wink Wink

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์