เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:23:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมปืนโครงการถูกกว่าร้านปืนครึ่งต่อครึ่งครับ  (อ่าน 5479 ครั้ง)
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 10:57:12 AM »

ราคาหน้าร้านน่าจะเข้าข่ายกำไรเกินควร สคบ ช่วยได้ไหมครับ เขากำไรเยอะๆจ่ายภาษีครบไหม

เขาจะบอกว่า ให้ไปหาหลักฐานมาครับ   คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

โอ้ !!!!!! My god
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 11:00:37 AM »

น่าจะเลิกระบบโควต้าร้าน แล้วให้หน่วยงาน "สวัสดิการ" ของข้าราชการทุกกระทรวง  ขายปืนเป็นสินค้าหลักแข่งกับเอกชนไปเลย  โดยขายให้ประชาชนทั่วไปด้วย เอากำไรเข้าสวัสดิการ

ฟังแล้วเหมือนโครงการธงฟ้าเลยครับ...

อันที่จริงแค่ มท.ก็พอนะครับ...

วางขายกันที่อำเภอ แผนกอาวุธปืนเลย...

จะได้แก้ปัญหาเรื่องป.๓ ออกยากได้ไปในตัวด้วย...

ปชช.เดินเข้าไปถือแค่บัตร ปชช.ใบเดียว เตรียมเงินไป...

เลือกปืน กรอกเอกสาร เจ้าหน้าที่ตรวจเอกสาร เช็คจากคอมฯ ออกหนังสือรับรอง...

ทำเสร็จ จ่ายเงิน รับปืนพร้อม ป.๔ ภายในวันเดียว...

วันสต๊อปเซอร์วิส...

น่าสนครับ...Cheesy

ขัดกับรัฐธรรมนูญ ครับ
               มาตรา ๘๔  รัฐต้องดำเนินการตามแนวนโยบายด้านเศรษฐกิจ ดังต่อไปนี้
                   (๑) สนับสนุนระบบเศรษฐกิจแบบเสรีและเป็นธรรมโดยอาศัยกลไกตลาด และสนับสนุนให้มีการพัฒนาเศรษฐกิจอย่างยั่งยืน โดยต้องยกเลิกและละเว้นการตรากฎหมายและกฎเกณฑ์ที่ควบคุมธุรกิจซึ่งมีบทบัญญัติที่ไม่สอดคล้องกับความจำเป็นทางเศรษฐกิจ และต้องไม่ประกอบกิจการที่มีลักษณะเป็นการแข่งขันกับเอกชน เว้นแต่มีความจำเป็นเพื่อประโยชน์ในการรักษาความมั่นคงของรัฐรักษาผลประโยชน์ส่วนรวม หรือการจัดให้มีสาธารณูปโภค

เค้าไม่แก้เรื่องโควต้าหรอกครับ เพราะท่านๆทั้งหลายไม่เคย "โดนร้านปืนฟัน" จะไปแก้ทำไม

มีสวัสดิการอยู่แล้ว ได้ซื้อปืนในราคาต่ำกว่าประชาชนเลยไม่เดือดร้อน....ไงครับ

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 12:56:42 PM »

ชาวปืนรวบรวมรายชื่อให้ได้ 50,000 สามารถยื่นขอแก้แบบกฎหมายอื่นๆได้หรือไม่ครับ
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 08:51:04 AM »

.........................ออกกฎหมายให้คนไทยทำการผลิตใช้เองเลยครับ................................ฝันอยู่ครับ...............อาจเป็นจริงซักวัน........................... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก....................................... ไหว้
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:12:35 AM »

.........................ออกกฎหมายให้คนไทยทำการผลิตใช้เองเลยครับ................................ฝันอยู่ครับ...............อาจเป็นจริงซักวัน........................... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก....................................... ไหว้

เห็นข้อความนี้แล้วนึกถึงตอนที่ผมเรียนระดับมัธยม  ราชการให้นำปืนป่าขึ้นทะเบียน
ลุงผมเป็นช่างตีมีด  ช่วยกันทำปืนแก๊บกับชาวบ้านเป็นสิบกระบอกเพื่อไปขึ้นทะเบียน
Luzifer_14
"กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก้อไร้เทียมทาน"
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 11:23:49 AM »

บางที น่าจะเปิดให้ขึ้นทะเบียนใหม่อีกรอบนะ ปืนป่าเนี่ย อิอิ

" เพื่อน "         ก็เหมือนน้ำ เฉย ๆ แต่ขาดไม่ได้
" แฟน "           ก็เหมือนข้าว บางทีไม่หิว แต่ต้องกิน
" ชู้ "               ก็เหมือนเหล้า รู้ว่าไม่ดี แต่ก็ชอบ
" กิ๊ก "             ก็เหมือนน้ำหวาน นาน ๆ ทีก็โอ.. มากไปก็เลี่ยน '
" แฟนเพื่อน "     ก็เหมือนเหล้าเถื่อน ร้อนแรง แต่อันตราย  555
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 01:22:21 PM »

ร้อง..."ศาลปกครอง"...กันไหมครับ Huh

ขรก. ศาลปกครองก็ซื้อครับ...555

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 01:46:12 PM »

ร้อง..."ศาลปกครอง"...กันไหมครับ Huh

ขรก. ศาลปกครองก็ซื้อครับ...555

ร้องศาลปกครองให้..."มหาดไทย"... ไม่เลือกปฏิบัติครับ  ให้สวัสดิการกับประชาชนด้วย

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
tonkantad
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 04:16:15 PM »

ชื่นชอบกับคำตอบของคุณ rute  ทุกคำครับ
banana man
ศิษย์หลวงพ่อมงคลนิมิตร
Full Member

คะแนน 13

"นอกตำรา" แต่ไม่ "นอกแถว"

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 12:02:50 AM »

ผมไม่มีความเห็นครับ แค่ผ่านมาอ่านเฉยๆ

ความผิดพลาดในชีวิตเกิดขึ้นได้กับทุกคน จงอย่าท้อ และอย่าเสียใจ เริ่มต้นใหม่แก้ไขและยอมรับความจริงนั้น
I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 03:46:22 PM »

น่าจะเลิกระบบโควต้าร้าน แล้วให้หน่วยงาน "สวัสดิการ" ของข้าราชการทุกกระทรวง  ขายปืนเป็นสินค้าหลักแข่งกับเอกชนไปเลย  โดยขายให้ประชาชนทั่วไปด้วย เอากำไรเข้าสวัสดิการ

สนับสนุน เลยครับ  หลงรัก หลงรัก   เยี่ยม เยี่ยม

รับรองงานนี้ มีแข่งกันแย่งลูกค้าดุเดือด ราคาลงแน่นอน  Wink Wink

สนับสนุนด้วยคนครับ
รออยู่อีกคนนึงครับ หึหึ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์