เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:27:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านมีวิธีการดูปืน bb กับ ปืนจริงอย่างไรกันบ้าง  (อ่าน 11491 ครั้ง)
CHAI
Jr. Member
**

คะแนน 4

« เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 05:46:31 PM »

ไปดูเว็บ เกี่ยวกับ BB gun  ปืน bb เหมือนปืนจริงมากๆ อยากให้พี่ๆแนะนำวิธีการสังเกตครับ เยี่ยม
38Revolver
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 05:54:27 PM »

ถ้ามีใครเอาปืนมาจี้เรา ก็สังเกตุในรูลำกล้องครับจะมีลำกล้องจริงที่เป็นทองเหลืองอยู่ เห็นได้ชัด
ที่ตูดแม็กกาซีน ก็จะมีรูอัดแก๊สด้วย เป็นต้น
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 06:00:03 PM »

ดูรูลำกล้อง กับส้นแมกครับ  ส่วนอื่นๆส่วนใหญ่ก็คล้ายปืนจริงไปหมด ถ้ามองเผินๆก็แยกไม่ออกครับ

แต่ถ้าเห็นชักออกมา ผมคงไม่มีเวลาไปสังเกตุหรอกครับ คงต้องหลบฉากและชิงซัดไปก่อน แล้วค่อยว่ากันอีกที

ผมถึงคอยบอกพวกน้องๆที่มีBB GUN บ่อยๆ ว่าอย่าคิดที่จะพกไปเพื่อจะเอาไว้ขู่ใครเลย ตายฟรีเปล่าๆ

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 06:21:29 PM »

เอา BB Gun ไปจี้คนอื่นนี่ไม่โง่ก็บ้าแล้วล่ะครับ  โอกาสไปสู่ที่ชอบสูงครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:21:08 PM »

ถ้ามีคนเอาปืนมาจี้ ให้ลองยิงสวนไปสักนัดสองนัด ถ้าไม่ยิงตอบมาให้สันนิฐานได้ว่า อาจจะเป็นปืนปลอม หรือไม่ก็โดนลูกปืนของเรา ครับ

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:50:45 PM »

ก็เคยเป็นคดีมาแล้วนี่ครับ  คนซ้อนท้ายมอเต้อรไซด์  ชักปืนออกมาขู่รถแท็กซี่  เพื่อขอทางเข้าซ้าย  แท็กซี่ตกใจเห็นถือปืนจ่อมาที่ตน  เลยพุ่งรถเข้าชนท้าย  อาการสาหัส  มารู้ทีหลังว่าเป็นปืน  BB GUN  ตอนที่ตำรวจมาที่เกิดเหต   รายละเอียดจำไม่แล้วว่าเกิดที่ได
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 08:43:41 PM »

ถ้ามีคนเอาปืนมาจี้ ให้ลองยิงสวนไปสักนัดสองนัด ถ้าไม่ยิงตอบมาให้สันนิฐานได้ว่า อาจจะเป็นปืนปลอม หรือไม่ก็โดนลูกปืนของเรา ครับ

ขำก๊าก คิดเหมือนผมเลยครับ

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 08:50:00 PM »

ขำก๊าก +1 พี่ คิดนอกกรอบจริง ๆ  เยี่ยม

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 08:50:49 PM »

ดูลำกล้องและสันแม็กครับ
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:05:41 PM »

ท้าให้มันยิง(ด่าบุพการีมันก็ได้) ถ้ามันยิงแล้วเลือดเราทะลัก แสดงว่าปืนจริง

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:11:47 PM »

ท้าให้มันยิง(ด่าบุพการีมันก็ได้) ถ้ามันยิงแล้วเลือดเราทะลัก แสดงว่าปืนจริง

บอกมันด้วย... ว่าคุกไม่ได้มีไว้ขังหมา แน่จริงยิงหมาให้ตาย แต่ตัวเอ็งวิ่งตามข้าให้ทันก่อนเห๊อะ... ฮา...
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:12:41 PM »

BB GUN เดี่ยวนี้ ดูลำบากครับ เพราะทำเกือบเหมือนจริง 100% ดูจากสายตา ถ้าไม่ใช่พิจารณาเป็นจริงเป็นจัง คงดูไม่ออกหรอกครับ
ส่วนประเด็นอื่น ตามท่าน สมช ทั้งหลายกล่าวมา ก็ นานาจิตตังครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:24:51 PM »

ไม่รู้จริงๆครับ...

เคยเล่นแต่ปืนจริง...

ปืน BB เคยแค่มองๆ...

ซักนัดยังไม่เคยยิงเลยครับ...  เศร้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2010, 11:41:56 PM โดย rute » บันทึกการเข้า
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:31:46 PM »

จริงๆกฎหมายไทยน่าจะบังคับให้ปืน bb ต้องทำปลายลำกล้องให้เป็นสีส้ม(ตั้งแต่บริษัทผู้ผลิต)เหมือนในหลายๆประเทศนะครับ เพื่อแยกให้เห็นว่าไม่ใช่ปืนจริง

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:41:07 PM »

ก็เคยเป็นคดีมาแล้วนี่ครับ  คนซ้อนท้ายมอเต้อรไซด์  ชักปืนออกมาขู่รถแท็กซี่  เพื่อขอทางเข้าซ้าย  แท็กซี่ตกใจเห็นถือปืนจ่อมาที่ตน  เลยพุ่งรถเข้าชนท้าย  อาการสาหัส  มารู้ทีหลังว่าเป็นปืน  BB GUN  ตอนที่ตำรวจมาที่เกิดเหต   รายละเอียดจำไม่แล้วว่าเกิดที่ได

แถวดอนเมืองครับ

บางโพ 5
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์