เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:25:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านมีวิธีการดูปืน bb กับ ปืนจริงอย่างไรกันบ้าง  (อ่าน 11452 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 11:15:13 AM »

จากที่เล่นทั้งปืนจริงทั้งbb ผมว่าผมดูไม่ออกครับถ้าเป็นจำพวกปืนในตระกูลกล็อค แบเร็ตต้า usp 1911  ยกเว้นแต่พวกเอาปืนbbไปแต่งจนสวยเกินเหตุเช่นสไลด์เหล็กสวยๆๆ   

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 11:15:32 AM »

เคยเจอในตลาดนัด เล่นเหน็บเอวมาเดินเล่นแบบข้าเก๋าส์ แต่ดึงชายเสื้อมาปิด เลยสะกิดน้องสายสืบให้ไปยืนประกบ ขอดูปืนหน่อย มันบอกว่าปืนเสียจะพามาซ่อม สายสืบบอกว่าทีหลังให้ใส่ถุงมาอย่าเหน้บมาอย่างนี้ ถ้าคราวหน้าเจออีกอาจซวยได้ ตั้งแต่นั้นไม่เห็นหน้าอีก
เยี่ยม.......เยี่ยมครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 11:50:09 AM »

อีกวิธีคือดูบล๊อกหน้าคนถือครับ   โชว์เว่อร์  กร่าง   ขี้เก๊ก  เด็ก  เกรียน  มอมๆ  ปัญหามันอยู่ที่บางคนเค้าอินจัดอยากใช้แทนปืนจริง  ฉะนั้นถ้าถูกคุกคามด้วย bb ก็แกล้งไม่รู้ยิงสวนสนองให้เค้าหน่อย 

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 12:11:47 PM »

ผมจะดูทีคนถือก่อนครับ

ลักษณะของคนเล่นปืนจริง กับคนเล่นปืน BB จะมีบุคลิคแตกต่างกัน 

ไม่รู้ว่าท่านในจะสังเกตเหมือนผมรึเปล่า
ยังไงครับท่าน รบกวนอธิบาย...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 12:34:58 PM »

ผมจะดูทีคนถือก่อนครับ

ลักษณะของคนเล่นปืนจริง กับคนเล่นปืน BB จะมีบุคลิคแตกต่างกัน 

ไม่รู้ว่าท่านในจะสังเกตเหมือนผมรึเปล่า
ยังไงครับท่าน รบกวนอธิบาย...

คงเหมือนข้างล่างครับ...

ที่นายสมชายเจอ คือจับถือปืนไม่ระมัดระวัง และชอบเอาปืนเล๋งใส่เพื่อน เล็งใส่คนผ่านไปมา... อย่างหลังนี่น่ารังเกียจ และขวางตานายสมชายมากครับ เคยเดินผ่านบูทขายปืน BB ในงานแสดงเฟอร์นิเจอร์ที่ไบเทคเมื่อสองปีก่อน นายสมชายเผลอปัดลำกล้องคนข้างๆ ที่แอคท่าเล็งใส่เอวนายสมชาย...

ไม่ถูกชะตาเลย กับคนที่จับถือปืนไม่ระวัง... ถึงแม้เป็นปืนของเล่น แต่ก็ทำให้นิสัยคนเล่นเสียครับ...

อีกวิธีคือดูบล๊อกหน้าคนถือครับ   โชว์เว่อร์  กร่าง   ขี้เก๊ก  เด็ก  เกรียน  มอมๆ  ปัญหามันอยู่ที่บางคนเค้าอินจัดอยากใช้แทนปืนจริง  ฉะนั้นถ้าถูกคุกคามด้วย bb ก็แกล้งไม่รู้ยิงสวนสนองให้เค้าหน่อย 
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 02:40:35 PM »

ถ้ามีใครเอาปืนมาจี้เรา ก็สังเกตุในรูลำกล้องครับจะมีลำกล้องจริงที่เป็นทองเหลืองอยู่ เห็นได้ชัด
ที่ตูดแม็กกาซีน ก็จะมีรูอัดแก๊สด้วย เป็นต้น

เห็นด้วยครับผมก็ใช้วิธีนี้ครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
McTavish
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 05:06:11 PM »

ถ้าเอามาจี้ใกล้ก็คงใช้มือซ้ายจับปากกระบอกแล้วงัดขึ้นสูง ใช้มือขวาดึงด้ามปืนเข้าหาตัว เล็งกลับไปทางเจ้าของเดิมแล้วลั่นไกดูครับ

ล้อเล่นน่ะครับ เอาเข้าจริงผมก็วิ่งหลบมุมก่อน
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์