เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:23:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 762 ครั้ง)
dunkmakmak
Full Member

คะแนน 8

« เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 10:56:10 AM »

ผมอยู อ. เมือง นนทบุรี ครับ จองปืน .45 ไว้ ตอนแรกทางร้านบอกว่าอีก 1 ปีได้ แต่บังเอิญทางร้านได้ตัดของมาจากต่างจังหวัด ของเลยได้เร็วกว่ากำหนดคืออีก 2 อาทิตย์ได้ปืนครับ เมื่อวานทางร้านโทรมาบอกผมให้ไปวางเงินมัดจำ  ผมได้เตรียมหลักฐานการขอ ป3 ขนาด .45 เพื่อการกีฬาแล้วครับ แต่สมาชิกสนามยิงปืนของผมมีอายุ 5 เดือน (ทราบมาว่าต้องไม่ต่ำกว่า 6 เดือน) ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ หรือควรจะรอให้ครบ 6 เดือนก่อนแล้วค่อยขอครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 11:02:54 AM »

..เหลือเวลาแค่เดือนเดียว ถ้านายทะเบียนไม่มีปัญหา วางมัดจำได้เลยครับ กว่าจะเดินเรื่องเสร็จก็พอดีครบ 6 เดือน..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1]
  พิมพ์